เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ผมได้รับพระและวัชระธาตุเรียบร้อยครับ
    ขอบคุณพี่numthipมากครับ

2. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

พี่นิ่มเพิ่งวางสาย โทรฯมาชวนคุย แล้วเล่าให้ฟังเรื่องที่เค้าฟันกัน ว่าไม่ใช่แค่ที่หลัง แต่ฟันครั้งแรกเลยที่คอจากด้านหลัง ข้อมูลนี้ได้จากตำรวจที่บ่อทอง คนดอน ไกลน้ำ.....

เล่าให้ฟี่นิ่มฟัง ว่าพี่ไพรัชฝากตะกรุดฯ หาตังค์ไหว้ครู
    พี่นิ่มชอบใจ บอกพี่ไพรัชเป็นคนดีมาก ว่าแล้วก็จะลองเขียนตะกรุดให้ผม3ดอก แล้วให้ผมเอาไปทดสอบบ้าง.... ถ้าได้เรื่องแล้วเราคงได้ของดีกันอีก กระทู้แตกแน่!

3. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดท 22 ม.ค. 57

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. จักร เจริญ

จักร เจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    แจ้งโอนเงินครับ วันนี้ ยอด1,360.13 เวลา 08:17 น. ครับ
    ขอบคุณครับ

5. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเลยให้เช่าปิดทองแทน 1,000 +วัชระธาตุ400+ขุนแผนฯ
    โอนแล้วแจ้งหน้ากระทู้นะครับ...........

วันที่ ๒๑ ม.ค. ๕๘ เวลา ๑๗.๐๑ น ผมโอนเงินเข้าบัญชีคุณหนุ่มทิพย์แล้ว ยอด ๑,๔๖๐.๖๐ บาท

ที่อยู่เดิม ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2015
  6. sorboonsongsil

sorboonsongsil เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบูชาวัชรธาตุ 3 องค์ สีผึ้ง 2 ตลับ พระทรงเมตตาปิดทอง 1 องค์ครับ

7. วรัท

วรัท เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    แจ้งคุณหนุ่มทิพย์ ได้โอนเงินทำบุญให้ครูอาจารย์ของท่านโหรา ghostlinux แล้วค่ะ

หนูขอถามเป็นความรู้นะคะ เผื่อเพื่อนสมาชิกในกระทู้จะได้ความรู้ด้วย
    ราศีเดือนเกิด กับราศีลัคนาเกิด ต่างกันยังงัยคะ
    เช่นหนูเกิดต้นเดือนมีนาคม หนังสือทำนายดวงทั่วไปจะบอกว่าเป็นคนราศีกุมภ์ แต่ผูกดวงเวลาเกิดหนูอยู่ราศีธนูค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. numthip

ขอบคุณครับที่วางใจ
    แต่คำถามนี้ไม่อยากตอบเลย เพราะผมยังไม่เก่งขนาดตอบคำถามนี้ได้โดยกระจ่าง

ราศีตามเดือนเกิด เราจะเปิดเจอจากนิตยสารที่ทำนายดวง เป็นการทำนายแบบกว้างๆ คำทำนายก็กว้างจนบางครั้งเราไม่เชื่อถือก็มี นั้นเป็นเพราะว่า ช่วงเวลาที่ทำนายนั้น เป็นช่วงระยะที่กว้างถึง30วัน รวมเอาหมดทั้ง12นักษัตริย์

นึกภาพตามนะครับ คนที่เกิดปี พ.ศ. ใดก็ได้ ที่เกิดในช่วง30วันของเดือนนี้ จะเกิดเวลาใดก็ได้ใน 24ชั่วโมง จะวันใดก็ได้ใน7วัน จะต้องอยู่ในราศีนี้ และจะเกิดผลดังนี้

คำทำนายจึงต้องกว้างและครอบคลุมคนส่วนใหญ่ หาจุดชี้ชัดได้ยากครับ

แต่ถ้าเป็นโหราศาสตร์ วางจุดลัคนา
    จะต้องแจ้งปีที่เกิด เดือนที่เกิด เวลาที่เกิด สถานที่เกิด และอาจจะต้องสอบลัคนากันอีกแบบของคุณบี ที่ผมเคยสอบให้แล้ว พอมาถึงคุณผี ก็ยังไม่วางใจผม ขอสอบอีกรอบ (เป็นเรื่องที่ดีที่นักโหราศาสตร์ควรทำ) ตอนนี้ก็ขอให้สบายใจได้แล้วว่า ลัคนาของคุณบี ทั้งของผมและของคุณผีนั้นตรงกัน

ผมตอบไม่ตรงคำถาม เพราะไม่รู้จริงครับ แต่ขอให้เชื่อว่า การให้ข้อมูลยิ่งละเอียดยิ่งวินิจฉัยได้ง่ายขึ้น

อย่างสมมุติว่าหนังสือ ระบุแค่ช่วงราศีเกิด(เดือน) ก็เหมือนทำนายว่า โลกใบนี้จะเกิดเหตุที่ประเทศไทย

แต่ลัคนาจะระบุว่า คนที่เกิดปี พ.ศ.นี้ จะเกิดเหตุที่ภาคกลาง และหากเกิดที่เดือนนี้ เหตุจะเกิดที่ กรุงเทพฯ และยิ่งเกิดในวันนี้ จะเป็นแถบบางนา แล้วถ้าเป็นช่วงเกิดก่อนพระอาทิตย์ขึ้น จะเป็นหน้าหมู่บ้านหนุ่มทิพย์ ถ้าเจ้าชะตาระบุสถานที่เกิดด้วย ก็ทำนายเวลาเกิดเหตุได้เลย... ประมาณนั้น

ขออภัยที่ตอบไม่ได้จริงๆครับ (แต่คุณบีหาจากกูเกิ้ลดูแล้วมั้ง อธิบายไว้เยอะมาก ผมไม่อยากลอกเค้ามาตอบ)

...ขอแซวหน้ากระทู้นิดนึง.. หลังวันเกิดปีนี้ ระวังมดขึ้นหัวใจนะครับ

9. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วนะครับ 650 บาท 23/1/2558 เวลา 12.39น.
    จำนวน 2 ตลับครับผม

ขอบพระคุณครับ
    ด้วยความเคารพ

10. วรัท

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ พอจะเข้าใจหละ แต่ที่ยังไม่เข้าใจก้ หลังวันเกิดปีนี้ ระวังมดขึ้นหัวใจนี่แหละ อธิบายหลังไมค์ก้ได้ค่ะ จะได้ระวังตัว

11. numthip

เพิ่มอีกนิด
    สมมุติว่าลัคนาคุณบีอยู่ ที่ธนู
    เวลาดูจากแม็กกาซีน ก็ดูที่ราศีธนูได้เลยครับ จะแม่นยำกว่าราศีมีนหรือกุมภ์

12. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    พี่หนุ่มทิพย์ตอบไปแล้ว ผมขอเสริมไว้นิดหนึ่งครับ
    ในนิตยสารหรือหนังสือที่ทำนายดวงที่บอกว่าคนราศีไหนจากเดือนเกิด เป็นการทำนายโดยใช้
    "อาทิตย์"ในดวงกำเนิดแทนลัคนา ซึ่งอาทิตย์จะโคจรอยู่ราศีละประมาณ1เดือน ครบรอบ12 ราศีก็ประมาณ 1ปี
    เนื่องจากระบบโหราศาสตร์ให้ความสำคัญของพระอาทิตย์เสมือนกับแหล่งกำเนิดพลังงานชีวิต
    คนที่เกิดในช่วงที่พระอาทิตย์อยู่โคจรอยู่ที่ราศีไหน ก็จะมีอิทธิพลโดยกว้างๆ ของราศีนั้นเข้ามาด้วย
    บางท่านที่ไม่รู้เวลาเกิดชัด ก็จะเอาอาทิตย์มาเป็นจุดตั้งต้นทำนายแทนลัคนาซึ่งคำนวนหาจากเวลาเกิดอีกที
    คำทำนายก็จะให้ผลกว้างๆแบบที่พี่หนุ่มทิพย์บอกนั่นหละครับ คนไหนที่เวลาเกิดสัมพันธ์ดีกับอาทิตย์
    คำทำนายก็จะใกล้เคียง ส่วนคนไหนลัคนาที่คำนวนจากเวลาเกิดอยู่มุมอับจากลัคนามักจะไม่ค่อยตรงนัก

ดังนั้นถ้าเรารู้ลัคนาที่ชัดเจนของเราแล้ว เวลาอ่านหนังสือที่มีคำทำนายแบบนี้ ให้อ่านราศีที่ลัคนาเราสถิตย์นะครับ
    จะให้ผลตรงกว่าดูราศีที่อาทิตย์สถิตย์

13. numthip

ผมจำไม่ได้ว่าใครใจดีซื้อปฏิทิน2557ให้ผมเมื่อปีที่แล้ว ตอนนี้ผมอยากได้อีก

14. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

เอาแบบเดิมนะ..

15. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับ แจ้งโอนเงินครับ 23/1/58 เวลา 17.29 น จำนวน 1261 บาท

วันนี้ผมได้รับพระและวัชระธาตุเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณ พี่numthipมากครับ

16. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

คำถามนี้ถามง่ายตอบยาก

ราศีเดือนเกิดเป็นการคำนวณแบบคร่าว ๆ ส่วนลัคณาราศีกำเนิดเป็นการคำนวณอย่างละเอียด

อุปมาง่าย ๆ คือ ถ้าถามว่าคุณบีอยู่ที่ไหน คุณบีตอบว่าอยู่ที่กรุงเทพฯ นี่คือบอกแบบคร่าว ๆ ใช่สถานที่อยู่ก็จริงแต่ได้แค่บริเวณ ตามหาก็ยากเพราะมีหลายเขตหลายที่ กว่าจะเจอก็เหนื่อยถ้าไม่ฟลุคจริง ๆ ก็เหมือนกับราศีเดือนเกิดที่ทายได้กว้าง ๆ อาจไม่ตรงก็ได้

แต่ถ้าคุณบี ระบุว่าอยู่บ้านเลขที่ ถนน ตำบล ตอกซอก ซอย จำเพาะเจาะจงตรงเป๊ะ ชนิดเจ้าหนี้ตามถูก ศัตรูขว้างหลังคาบ้านได้ไม่ผิดบ้าน เข้าบ้านก็เจอตัวทันที ก็เหมือนกับราศีเกิดที่ระบุจำเพาะเจาะจงนั่นเอง เวลาทายจึงแม่นยำเป็นส่วนใหญ่

17. เอก-ชัย

เอก-ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอแจ้งการโอนเงิน(เชือก) จำนวนเงิน 1500.02 บาท เวลา 12.58 น. 23/01/58 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2015
  18. numthip

ครับ ไดอารี่โหร 2558 ,2559 อ.ทองเจือ อ่างแก้ว

19. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ทิพย์ ผมได้โอนเงินค่าพระปิดตาทรงเมตตาปิดทอง ให้แล้วเมื่อวันที่ 19/1/58 เวลา12.32.50 จำนวน 1005 บาทครับแจ้งพี่ทาง PM ไปแล้วไม่ได้แจ้งทางเวป ขอแจ้งอีกครั้งครับ

20. วรัท

คุณหนุ่มทิพย์ ใช้ไดอารีโหร ของ อ.ทองเจือ อ่างแก้ว เป็นหลัก แล้วท่านโหรา ghostlinux และครูศนิวาร ใช้ปฏิทินโหรของอาจารย์ท่านใดคะ ส่วนหนูใช้ปฏิทินโหรของ อ.สุวิทย์ ตันติสุนทรชัย เพื่อดูฤกษ์ประกอบการตัดสินใจเล็กๆน้อยๆ ค่ะ หากใช้ตรงกัน 3 ท่าน หนูอาจจะเปลี่ยนไปใช้ตาม โดยไม่ถามเหตุผล เพราะทราบดีว่าไม่สามารถบอกเหตุผลหน้ากระทู้ได้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้