บนขอลูกจากองค์หลวงพ่อพระพุทธโสธร

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย munee, 13 มิถุนายน 2007.

1. น้องขิม

น้องขิม สมาชิกใหม่

23 พฤศจิกายน 2009
    ขอลูกจากหลวงพ่อเหมือนกันคะ

เป็นเรื่องแปลกจริงๆนะคะพอดีมีโอกาสได้ไปไหว้หลวงพ่อก้เลยขอท่านว่าถ้ามีลูกคนแรกขอให้เป็นลูกสาวและพอกลับมาไม่นานก็ได้ลูกสาวจริงๆ แต่มีปัญหานิดหน่อยคะว่าที่ตรงกลางศรีษะของลูกสาวไม่มีผม คือมีขึ้นเป็นขนอ่อนๆแรกเกิดไม่มีเลย ตอนนี้สามขวบแล้วเริ่มชัดขึ้นแล้ว พอดีได้ยินหลานพูดมาว่าลูกสาวเพื่อนเค้าขอหลวงพ่อเหมือนกันแล้วผมก็เป็นเหมือนกันเลยแต่จะเล็กกว่าของลูกสาวไม่ทราบมีใครเป็นแบบนี้บ้างรึเปล่าคะ ไม่รู้เกี่ยวกันรึเปล่านะลองถามดูคะ และก้มีเรื่องแปลกอีกเรื่องคือคลอดลูกประมาณเดือนมีนาคม และช่วงเดือนเมษายนสามีไปเที่ยวสงกรานต์กับหลานๆกลับมาบ้านเราก็ไปทำความสะอาดรถตอนเช้าเจอเหรียญหลวงพ่อโสธรอยู่ที่กระบะรถก็เลยไปถามแฟนว่าให้ไปถามหลานทีว่าเป็นของใครหรือเปล่า ปรากฎว่าไม่มีใครเป็นเจ้าของเลย แต่เมื่อไม่นานมานี้ขโมยขึ้นบ้านเอาพระไปอย่างเดียวเหรียญหลวงพ่อก็ไปด้วยเสียดายมากๆๆๆๆเลยคะ

2. chonthipat

chonthipat เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    ผมเคยไปบนเหมือนกันเมื่อ2ปีก่อนแต่ไม่ได้สงสัยยังไม่ถึงเวลา
    พอมากลางปีนี้ไปบนที่พระพุทธมงคลนิมิตรหรือหลวงพ่อใหญ่เป็นพระพุทธรูปที่ใหญ่ที่สดใน
    จ.ปทุมธานี อยู่ที่ วัดประชุมราษฎร์ ลำลูกกาคลอง4 ใกล้ๆบ้านครับ เหลือเชื่อครับได้ลูกชายตอนนี้อยู่ในท้องภรรยา 6เดือนแล้ว ดีใจมากครับจะคลอดเดือนมีนา53นี้ ใครที่อยากจะบนขอลูกเชิญนะครับลองดู ตอนนั้นผมบนด้วยผลไม้9อย่าง บายศรีแค่1คู่เองครับ
    ด้วยความเคารพ
    พุทธคุณดีพระเครื่อง

3. rachatasin

rachatasin สมาชิกใหม่

เรื่องคล้ายๆกันครับผมก็อยากแชร์กันบ้างอ่ะครับ คือต้นมะยมหน้าบ้านผมมันตายครับ ตายนานแล้วเหลือแต่ต้นโล้นๆมานานมากแล้วแต่ยังไม่ได้ตัดออกไป แต่มีอยู่ช่วงหนึ่งครับ ผมเห็นที่กิ่งมะยมมีอยู่กิ่งหนึ่ง มีผลมะยมออกมา2-3พวงครับ ผมเข้าไปดูใกล้ๆ ผลมะยมครับ ปรากฏว่าที่มะยมกิ่งนั้น มีสร้อยพระแขวนอยู่ครับ แล้วผลมะยมที่ออกมามีอยู่แค่ตรงกิ่งที่มีพระแขวนอยู่จริงๆ มีอยู่หย่อมเดียวครับ แต่ตอนนั้นผมก็ไม่ได้สนใจอะไร จนกระทั่ง ผมพาเพื่อนไปนั่งดื่มเบียร์กันที่หน้าบ้าน พอดีผมและเพื่อนปวดปัสวะผมก็เลยบอกว่าให้ไปปัสวะกันตรงที่ต้นมะยมนั่นแหล่ะง่ายดี แต่ว่ารอเดี๋ยว ผมนึกในใจคงไม่ดีแน่ มีสร้อยพระอะไรก็ไม่รู้แขวนอยู่ ผมเลยรีบไปเอาสร้อยพระออกครับ แล้วเอามาเก็บไว้ในบ้าน พอดื่มเบียร์เสร็จก็แยกย้ายกันกลับบ้าน เช้ามาผมเอาสร้อยเส้นนั้นมาดูครับ ปรากฏว่าเป็นหลวงพ่อโสธรครับ เก็บไว้อยู่นานครับ จนตอนนี้นั่งนึกถึงเรื่องที่ผมเล่าให้ว่านั่นแหล่ะครับ ผมอยู่กับแฟนมา4ปีแล้วครับยังไม่มีลูกเลยทั้งๆที่แข็งแรงกันดีทั้งคู่ครับ และประจวบกับว่าได้มาอ่าน ข้อความของคุณ munee นี่แหล่ะครับ เลยต้องไปเปิดกล่องพระ เอาหลวงพ่อโสธรมาแขวนคอ แต่ที่จริงผมก็นับถือหลวงพ่อโสธรมานานแล้วครับ แต่ยังไม่มีโอกาสได้ไปกราบไหว้หลวงพ่อท่านถึงที่วัดเลย ผมจะใช้โอกาสนี้แล้วครับ เพราะทั้งขอ ทั้งบนไว้ด้วยครับ จะได้ไปกราบหลวงพ่อซะทีครับ