บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    ผู้หญิงในวงการไสยศาสตร์ มีแต่เสียตัว…

เท่าที่ฉันเห็นมานะคะ มีน้องคนหนึ่ง อาชีพคือหมอนวดในร้านสปาช่า อาชีพหลักคือเมียน้อย น้องเขาอยากได้สามีรวยๆ จึงไปทำเสน่ห์กับหมอผีชื่อดังท่านหนึ่ง ปรากฎว่า หมอผีบอกว่า ต้องปิดทองที่ของสงวนของหมอผี แล้วฝังทองเข้าไปในของสงวนของน้องคนนี้ จากนั้นคล้องตะกรุดไว้ที่เอวของน้อง เป็นการกำกับคาถา

น้องก็เชื่อค่ะ หวังว่าจะได้สามีรวยๆ เอาไว้เลี้ยงดู แต่น้องมานวดให้ฉันไม่ได้ เธอร้อง กรี๊ด กรี๊ด เวลามาแตะตัวของฉัน เธอบอกว่า ร้อนมากๆ ค่ะ

ฉันเลยพาไปหาซินแสท่านหนึ่ง ท่านเอากรรไกรตัดตะกรุด จากนั้น ผีก็วิ่งมาที่ท้องน้อยของฉันค่ะ

ภายหลังทราบว่า คนทำเสน่ห์ให้คือ เณรท่านหนึ่งค่ะที่คนรู้จักกันดีทั้งประเทศ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2024
  2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ต้องสวย จึงจะมีอำนาจต่อรอง…

ฉันเคยเล่าให้ฟังแล้วใช่ไหมคะว่า เหล่าพยายมจะตีราคาวิญญาณที่สวยในราคาแพง อันเป็นหลักความจริงที่คนธรรมดาก็รู้กัน พวกนี้ยิ่งหากเก่งเรื่องกามกิจ ก็จะยิ่งมีราคาสูง ฉันขอยกตัวอย่าง เหล่าอัปสรา นะคะ

พวกอัปสรา วันวันไม่ต้องทำอะไร เอาแต่ดื่มและสวย ค่ะ พวกนี้แทบไม่แตะต้องอาหารใดๆเลย วันวันอยู่แต่หน้ากระจก และบนเตียง อัปสรามีหน้าที่เท่านี้จริงๆค่ะเพื่อนๆ และมักได้รับความเห็นอกเห็นใจจากเหล่าผู้ชาย

พวกผู้ชายให้เหตุผลว่า เหนื่อยมาทั้งวัน ขออยู่กับอัปสรางามๆ เก่งๆ หอมๆ แล้วอัปสราจะเอาอะไร ก็จะประเคนยกให้หมดเลยค่ะ ฉันเข้าใจฟีลลิ่งนี้นะคะ มิใช่ไม่เข้าใจ เพราะมันจะหายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้ง หากได้ผ่อนคลายกับอัปสราที่สวยและเก่งสักคน

อัปสราบางคนก็เอาแต่ร้องไห้เวลาไม่ได้ดังใจ พวกผู้ชายก็พากันยกบุญกุศลให้นาง นางก็ได้ใจ เพราะได้อะไรมาง่ายๆ นางมีชีวิตเช่นนี้ วันแล้ววันเล่า จนกระทั่ง หมดอายุขัย ซึ่งก่อนหมดอายุขัย ก็จะมีเส้นสายว่าจะไปเกิดเป็นอะไร เป็นเรื่องปกติธรรมดาอยู่แล้วค่ะ

บนสวรรค์ มั่วกันมากค่ะ เพื่อนของฉันเล่าให้ฟัง IMG_1294.jpeg
    ที่สี่ที่ขึ้นจาก ชลา ลัยฤา

คือคณาอัปสร เฉิดแฉล้ม

รูปโฉมสุดโสภา หาเปรียบ ไม่เลย

งามเนตรงามเกศแก้ม ก่องฉวี

ท่วงทีมารยาทล้วน ยวนใจ

เสียงเสนาะขับรำ ร่ำร้อง

แต่หาสุรเทพใด รับบ่ มีเลย

เหตุฉะนั้นจึงต้อง อยู่ลอย

คอยบำเรอเทพไท้ เปรมปรีดิ์

ยามเทพใดมีทุกข์ ช่วยแก้

เปรียบโสภิณีนางในโลก มนุษย์แล

เป็นแบบแต่นั่นแล้ สืบมา...

พระราชนิพนธ์เรื่องนารายณ์สิบปาง ของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว... อ่านข่าวต้นฉบับได้ที่ : https://www.silpa-mag.com/culture/article_4267

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2024
  3. Suryar

มาดู บริการบินด่วน ส่งเร็ว ได้ชัวร์ กันค่ะ IMG_1267.jpeg IMG_1268.jpeg

4. Suryar

การมีสัมมาคารวะ…ทุกคนล้วนเอ็นดู…

เราเคยเล่าให้ฟังแล้วว่า ในการจำแนกว่าใครเป็นเทพหรือมารนั้น ไม่มีเครื่องชั่งตวงวัด เพราะดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดังนั้น แม้กระทั่ง กุมารทอง ก็สามารถเรียกตัวเองว่าเป็นเทพ และมีคนเคารพสักการะกราบไหว้ได้ ฉะนั้น การจะนับถืออะไร ควรจะคำนึงถึงการที่เขาเกิดก่อนเรา และเราให้เกียรติเขาในฐานะที่เขาเกิดก่อนเรา เราจึงมีสัมมาคารวะให้แก่เขา เขาก็จะเอ็นดูเรานั่นเองค่ะ

การไหว้คือการลงทุนที่ไม่เสียอะไรเลย แต่ผลที่ได้รับกลับมากมายมหาศาล สามีของเราเคยสอนเราไว้ เราเห็นท่านใดอาวุโสกว่าเรา เราก็ยกมือไหว้หมดค่ะ และการไหว้ต้องก้มศีรษะด้วยค่ะ มิใช่พนมมืออย่างเดียว อันนี้คุณพ่อของเราสอนค่ะ เพราะมิเช่นนั้นก็อย่าไหว้ดีกว่าค่ะ มันจะดูตลกค่ะ

5. Suryar

ฝันดีคืนนี้ด้วยหนังเรื่องนี้ค่ะ
    ฝันของคุณลิลลี่ เหงียน เป็นความจริง
    ยินดีกับเธอด้วยค่ะ
    เพื่อนๆ เคยฝันว่าอะไรบ้างคะ
    รบกวนแชร์ด้วยนะคะ

6. Suryar

Voldemort กลับมาแล้วกินก๋วยเตี๋ยวไม่ได้…

เพื่อนๆ อย่าทานเส้นเล็กหรือเส้นใหญ่นะคะ เพราะเขาจะทำมาจากข้าวอายุ 10 ปี เวลาสั่งให้สั่งเส้น วุ้นเส้น อ่ะค่ะ

น่ากลัวจังเลยค่ะ ยุคมืดจะกลับมาอีกครั้ง ต้องทำใจนะคะเพื่อนสมาชิก IMG_1313.jpeg

7. Suryar

คุณลิลลี่ เหงียน เธอจิตใจดีมากนะคะ
    เธอจึงมีสิ่งดีดีเข้ามาในชีวิต
    ฉันแอบเข้าไปสแกนชีวิตของเธอทางยูทูป
    พบว่า เธอร่ายรำบวงสรวง ได้งดงามมากๆค่ะ ประดุจนางอัปสรสวรรค์

8. Suryar

คงเหลือทางออกทางเดียวแล้วนะคะ
    การตัดต่อพันธุกรรมค่ะ
    ส่งปลาหมอสีคางดำที่ถูกดัดแปลงพันธุกรรมลงไป
    แต่ใครจะสามารถควบคุมระบบนิเวศน์ได้หนอ หากเกิดข้อผิดพลาดขึ้นมา ?

ม้า + ลา = ล่อ

แนวนี้ค่ะ ล่อ เป็นหมัน

ทำอย่างไร จะล่อปลาหมอสีคางดำให้มาผสมพันธุ์กับเป้าหมายที่ทำการดัดแปลงพันธุกรรมได้
    1. สีสันต้องสวยงาม
    2.มีกลิ่นดึงดูดเช่น ฟีโรโมน แรงกว่าปกติ
    3.ทำอย่างไรไม่ให้ตัวผู้ อมไข่ไว้ในปาก ?
    4.หากอมไข่ไว้ในปากแล้ว ไข่ตายหมดเพราะเมือกในปากของตัวผู้ที่ถูกตัดแต่งพันธุกรรม
    โจทย์ท้าทายมากเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2024
  9. Suryar

มีอาหารอะไรที่ทำให้เราน้ำลายยืดตลอดเวลา
    ทำให้ อมอะไรไว้ในปากไม่ได้ไหมคะ
    นั้นแหละค่ะ จุดจบของปลาหมอสีคางดำ

• อาหาร : อาหารที่เป็นกรดมาก จะทำให้เกิดการสร้างน้ำลายมากขึ้น ซึ่งบางครั้งอาจทำให้มีภาวะน้ำลายไหลได้เช่นกัน
    มีอาหารอะไรที่ผลิตเมือกที่ทำให้ ไข่ในปาก ตายเรียบไหมคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2024
  10. Suryar

อ๋อ ฉันเพิ่งรู้ว่า วันวันหนึ่ง ดอกเตอร์สลัม ยุ่งกับการผสมพันธุ์สายพันธุ์ต่างๆนั่นเอง เขาอยู่แต่ในแลป
    มิน่าเล่า…
    ฉันควรอโหสิกรรมให้เขา
    ผลกรรมของปลาทับทิมมาส่งผลให้เกิดกรณีของปลาหมอสีคางดำนั่นเองค่ะ
    ต้องแก้ที่ต้นเหตุ
    โอ พระเจ้า
    ต้องเอาปลาทับทิมมาตัดแต่งพันธุกรรมค่ะ จึงจะสามารถแก้ปัญหาได้ค่ะ คือส่งปลาทับทิมที่ตัดต่อพันธุกรรมไปผสมพันธุ์กับปลาหมอสีคางดำ เพื่อเอาจิตจุติมาค่ะ มิเช่นนั้น จะควบคุมไม่อยู่ค่ะ

เหตุการณ์นี้คล้ายกับพันธสัญญาของยิวกับคริสต์เลยค่ะ เพื่อนสมาชิกศึกษาไว้เป็นกรณีศึกษานะคะ

11. Suryar

การรวมศาสนา เรื่อง Jodhaa & Akbar

พระเอกนับถือศาสนาอิสลาม ในขณะที่นางเอกนับถือศาสนาฮินดู

ลองใช้วิจารณญาณดูนะคะ

แล้วมันเกี่ยวยังไงกับเคสปลาทับทิม และปลาหมอสีคางดำ ?

เพื่อนสมาชิกต้องอยู่ระดับ Jodhaa & Akbar ค่ะ เหนาะ เหนาะ ก็ระดับพระโพธิสัตว์ค่ะ จึงจะดัดแปลงพันธุกรรมแล้วไม่เกิดปัญหาค่ะ

12. Suryar

13. Suryar

พิษแวมไพร์…

จะเหมือนกับการที่เราเมาเครื่องดื่มแอลกอฮอล์อย่างหนักนะคะ จะมีอาการ เบลอ และข้อสำคัญคือ ขณะที่ถูกกัดเป็นแผลเหวอะหวะที่กายในที่ต้นคอหรือหน้าขา จะไม่รู้สึกว่าเจ็บปวดเลยค่ะ จะมีอาการศิโรราบต่อการถูกกัดและดูดเลือดค่ะเพราะมีอาการเมาพิษแวมไพร์

แวมไพร์นิยมกัดที่ก้านคอและต้นขาเพราะเป็นเส้นเลือดใหญ่ค่ะ พิษแวมไพร์จะค้างอยู่ในกระแสเลือดประมาณ 3-4 ชั่วโมงค่ะ และความเจ็บปวดเป็นแผลเหวอะหวะที่ก้านคอและต้นขาก็จะหายไปภายในไม่กี่วันค่ะ

แทบจะแยกไม่ออกเลยระหว่างแวมไพร์และเซ็กส์ค่ะ เพราะมักจะมาคู่กันค่ะ และส่วนมากจะมาในฝันด้วยค่ะ

14. Suryar

เพื่อนสมาชิกบอกฉันว่า ปลากะพงกินปลาหมอสีคางดำก็จะเกิดจิตจุติใหม่แล้ว…
    อันนี้ไม่ถูกค่ะ
    เพราะไม่มีการไล่กุฑาลิณีค่ะเพื่อนๆ
    ต้องอาศัยการผสมพันธุ์จึงจะเกิดจิตจุติค่ะ
    และต้องอาศัยจิตจุติของปลาทับทิมด้วยค่ะ
    เพราะเคยไปข้องเกี่ยวกับกฎแห่งกรรมของปลาทับทิม

15. Suryar

ฝันดีคืนนี้ด้วยเพลงนี้นะคะ

16. Suryar

ที่กาน่า 70%คือปลาหมอสีคางดำ…

อีก 30%คือปลาอื่นๆ แล้วก็จะสามารถควบคุมวิญญาณของสัตว์ Transplant บนบกได้ค่ะ เช่น ไม่ต้องมีปศุสัตว์อีกต่อไป แต่ทำการ Transplant เฉพาะบริเวณที่จะเอามาทำเป็นอาหารค่ะ เช่น อกไก่ ตะโพกหมู เหล่านี้เป็นต้น โดยไม่ต้องอาศัยการเลี้ยงปศุสัตว์เลยค่ะ อันเป็นการเตรียมความพร้อมของธุรกิจเนื้อสัตว์ Transplant ค่ะ IMG_1318.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2024
  17. Suryar

วิธีกินอินทผลัมสด

กัดอินทผลัมตามแนวนอนหรือความยาวของผล อาจเริ่มจากกึ่งกลางก่อนก็ได้ จะทำให้ได้รสชาติหวาน ไม่ฝาดมากหรือไม่ฝาดเลย ไม่ควรกัดหัวหรือท้ายในแนวตั้งเพราะจะฝาด

18. Suryar

ฉันต้องไปทาน บุฟเฟต์ทะเล แล้วค่ะเพื่อนสมาชิก
    เพราะอาหารทะเลกำลังจะขึ้นราคา
    เหลือแต่เนื้อสัตว์ Transplant ที่มีราคาถูก
    แถมอีกหน่อย ไข่ไก่จะราคาแพงมาก
    เพราะเขาไม่นิยมทำปศุสัตว์แล้วค่ะ
    ฉันจะทำยังไงดีหนอ ?

https://youtube.com/playlist?list=RDxbIG_b2IMO0&playnext=1&si=nxkz1Ww3cbgRBsdH

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2024
  19. Suryar

ฉันเพิ่งรู้ว่า ซีพี ยิ่งใหญ่ขนาดนี้
    ฉันไม่รู้เลยว่า ฝูงปศุสัตว์ทั้งบนบกและในน้ำ ล้วนเป็นของซีพี
    เขาคือคลังอาหารของประเทศ
    นอกจากนี้ เขายังเป็น พยายม ของดวงวิญญาณหลายๆ ล้านดวง
    ฉันอยู่แต่ในตู้ปลาของฉัน
    ไม่เคยมีความรู้รอบตัวเลย
    เสมือนมีเส้นผมบังภูเขา
    ฉันอยู่ในตู้ปลาเพียงลำพัง
    มีเว็บพลังจิตเป็นเพื่อนแก้เหงา
    ฉันกลัวสิ่งที่ ซีพี กำลังจะทำ
    เขาปล่อยดวงวิญญาณของปลาหมอสีคางดำในแลปของเขา เข้าครอบครองแหล่งน้ำและทะเล
    เพื่อกวาดต้อนดวงวิญญาณของสัตว์น้ำทั้งหลายให้เข้าสู่ระบบของซีพี พูดง่ายๆคือ ให้กลายเป็นวิญญาณในการควบคุมดูแลของซีพี
    จากนั้น ทำการจัดสรร ดวงวิญญาณสัตว์ ทั้งบนบกและในน้ำ เพื่อต้อนรับกับระบบการเพาะเนื้อสัตว์สมัยใหม่ โดยไม่มีปศุสัตว์ หรือ meat transplant นั่นเอง
    ตอนนี้คำถามคือ รับซื้อปลาหมอสีคางดำ เอาไปทำอะไร ?
    หากเอาไปทำอาหารสัตว์ ให้กินกันเอง เช่น อาหารไก่ หมู แย่แน่ๆ ค่ะเพื่อนๆ ดวงจิตผูกพันทั้งสัตว์บกและสัตว์น้ำ แยกจากกันไม่ออก จะเกิดปัญหา ในภายหลังแน่นอนค่ะ เพราะสัตว์บกและสัตว์น้ำ ตบะ ไม่เท่ากันนะคะ

20. Suryar

สัตว์ทวงหนี้กรรมจาก วันเดือนปีเกิดของมนุษย์…

เช่น เกิดวันที่ 4 พฤศจิกายน สัตว์จะทวงหนี้กรรมเช่น เคยเอายาฆ่าหญ้าใส่ในอาหารให้สุนัขกิน หมาจะจดจำกรรมที่ทำกับมันและมาทวงคืนผลกรรมว่ามาทวงถูกคนไหมจากวันเกิดเดือนเกิดของคนที่ฆ่ามัน ซึ่งกฎแห่งกรรมจะสามารถตรวจสอบได้ตามดวงดาวและจักราศีที่เป็น ดวงกลมๆ แล้วมีตัวเลขอ่ะค่ะ
    ฉะนั้น คนกินสัตว์ หรือ ฆ่าสัตว์ ไว้แล้วหนีไป สัตว์นั้นๆจะสามารถ ทวงหนี้ได้ถูกคน ตามกฎแห่งกรรมค่ะ

แต่ในกรณี สัตว์ใหญ่กินสัตว์เล็กนั้น ฉันไม่ทราบว่า ระบบของกฎแห่งกรรมนั้นทำงานอย่างไร ? ยิ่งกรณีที่ปลาในแลป ออกล่าและกินสัตว์ในแม่น้ำและทะเลจนเกลี้ยงนั้น มีกฎแห่งกรรมรองรับอยู่หรือไม่ อันนี้ฉันไม่ทราบจริงๆ——————(1)

เมื่อปลาในแลป ออกขยายแพร่พันธุ์ไปทั่ว แล้วถูกจับมาเป็นอาหารให้สัตว์บกกินเช่น จับเอาปลาหมอสีคางดำมาทำเป็นอาหารให้ไก่และหมูในฟาร์มกิน ไก่และหมูถูกเลี้ยงในระบบปิดที่ไม่มีกฎแห่งกรรม วันวันก็กินกับนอน กฎแห่งกรรมของปลาหมอสีคางดำ หายไปไหน? กฎแห่งกรรมไปยุติที่คนที่จับมันมาขาย กิโลละ 15 บาท ใช่หรือไม่ ? เพราะคนจับมันมาขายไม่เกี่ยวข้องกับมันเลย แสดงว่า กฎแห่งกรรมไปอยู่ที่มนุษย์ที่จับมันมานั่นเอง——————(2)
    จาก (1) และ (2) ใครมีความคิดเห็นอย่างไรคะ แชร์ด้วยค่ะ

H-null ข้อ (1) ปลาหมอสีคางดำมาจากกาน่า แล้วมากินปลาในประเทศไทย เปรียบเสมือน กฎแห่งกรรมข้ามศาสนา เอาผิดไม่ได้ ร้องเรียนไม่ได้ ฉะนั้น จึงไม่เกิดผลกรรมใดๆเมื่อปลาหมอสีคางดำกินปลาในประเทศไทย

H-null ข้อ (2) วิญญาณปลาไทย ในท้องของปลาหมอสีคางดำ มาทวงผลกรรมคืนกับคนจับปลาหมอสีคางดำซึ่งเป็นคนไทยได้ เพราะศาสนาเดียวกัน เป็นวิญญาณไทยเหมือนกัน แต่คนรับซื้อปลาจ่ายให้กิโลกรัมละ 15 บาท นั่นคือ ซื้อกฎแห่งกรรมไปแล้ว ฉะนั้น คนรับซื้อปลาจะไม่ได้แบกรับกฎแห่งกรรมอะไรเลยเมื่อได้ทั้งร่างของปลาหมอสีคางดำและวิญญาณของปลาไทยในท้องของปลาหมอสีคางดำ

เพื่อนๆ งง ไหมคะ