บ้านใหม่ลูกศิษย์ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย nitisartthai, 17 กรกฎาคม 2012.

1. แหยมla

แหยมla เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    กราบ หลวงปู่เสงี่ยมครับ พระผู้เปี่ยมด้วยความเมตตา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      157 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      155.5 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      154.3 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      149.3 KB
      เปิดดู:
      65
  2. แหยมla

หลังจากที่ผมได้ขอความเมตตาจากหลวงปู่ ก้อได้มาพูดคุยกับลูกศิษย์วัดที่อยู่กับหลวงปู่มาตั้งแต่ยังเป็นเด็ก ได้เล่าให้ผมฟังว่าอาการที่ผมเป็นอยู่นี้ถ้ามาให้หลวงรักษาตั้งแต่แรกๆประมาณ7วันก็หายแล้ว แต่ถ้าเป็นกระดูกหักหรือแตกก็จะสามารถประสานกระดูกได้ใน3วัน ฟังแล้วผมก็ได้แต่เจ็บใจตัวเองที่ลืมนึกถึงหลวงปู่ อาจจะเป็นเพราะความเจ็บปวดอย่างมากไม่อยากที่จะไปไหนมาไหนเลยเพราะเพียงแค่เดินสะเทือนหัวไหล่นิดเดียวก็สร้างความเจ็บปวดให้อย่างมากมายแล้ว ต้องนอนน้ำตาไหลทุกวันเป็นเวลาเกือบเดือน ไม่ได้ร้องไห้แต่น้ำตาไหลเอง แต่ที่ผ่านมาผมก้อได้ไปพบแพทย์ถึง3ครั้งแล้ว ต้องฉีดยาถึง2ครั้ง ครั้งแรกฉีดเข้าเส้นเลือดที่มือ2เข็ม ครั้งที่2ฉีดเข้าหัวไหล่ด้านหลังทะลุกระดูกอ่อนเพื่อมาถึงเส้นเอ็น และต้องกินยาระงับความเจ็บปวดเป็นยาแก้ปวดแบบรุนแรงทำให้มีอาการ ง่วงๆ เบลอๆ ทุกวัน แต่ก็ช่วยบรรเทาอาการเจ็บปวดไปบ้าง กินยาจนมาถึงป่านนี้ก็เดือนกว่าๆแล้วหยุดกินยาหรือลืมกินยาเมื่อไหร่อาการเจ็บปวดก้อจะค่อยๆกลับมา จะไปพบแพทย์แต่ละครั้งค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูง ผมจึงอยากที่จะแนะนำให้ครับว่าถ้าท่านใดเป็นแบบผม(เส้นเอ็นอักเสบรุนแรง)หรือจะเป็นกระดูกหัก แตก ก็ให้มาขอความเมตตาจากหลวงปู่นะครับ

3. worasakphet

worasakphet เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้พี่แหยม หายไวๆนะครับ

4. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ขอให้หายไวๆๆนะครับผม ผมเข้าใจเลยละครับ เพราะผมเองก็โดนกรดยูริคเล่นงานแบบความเจ็บปวดกระดิกขาและตัวไม่ได้เลยมาแล้ว จนรู้ว่าเวทนาแรงกล้าเป็นไง
    เป็นอีก๑กำลังใจครับผม

5. ถ้ำผาแด่น

ถ้ำผาแด่น เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    ร่วมสนุกครับ บน 56 ล่าง 83 ครับ

6. แหยมla

ขอบคุณมากครับ

7. แหยมla

ขอบคุณพี่ อาทิ มากครับ

วันนี้ผมสามารถใช้มือขวาแปรงฟันได้บ้างแล้ว ตั้งแต่ที่ได้ใช้น้ำมันมนต์ของหลวงปู่ก็รู้สึกว่าได้พัฒนาขึ้นมาเร็วกว่าปกติมากครับ

8. แหยมla

เป็นเรื่องที่น่าแปลกอย่างครับ หลวงปู่ท่านรักษาให้ผมใช้น้ำมันมนต์ทาและเป่าคาถากำกับ หลังจากท่านรักษาให้เสร็จก็ใส่เสื้อได้เลย แต่ที่แปลกใจคือทำไมน้ำมันมนต์ที่หลวงปู่ท่านทาให้ผมถึงได้แห้งเลยเหลือแต่ความมันนิดหน่อย พอกลับถึงบ้านก็ถอดเสื้อดูก็ไม่เปื้อนเสื้อมีแต่เพียงกลิ่นน้ำมันมะพร้าวติดที่เสื้อนิดหน่อย ผมจึงแปลกใจอย่างมากครับเพราะปกติแล้วน้ำมันมะพร้าวจะไม่แห้งง่ายๆ ก่อนหน้านี้ผมก็ใช้น้ำมันมนต์ของหลวงปู่ทาเองหลายชั่วโมงก็ยังเหนียวเหนอะหนะอยู่เลยต้องอาบน้ำล้างด้วยสบู่ถึง2-3รอบกว่าจะออกหมด หรืออาจจะเป็นเพราะว่าหลวงปู่ท่านทาแล้วเป่าคาถาให้ซึมเข้าเนื้อเลยซึ่งผมเองก็ไม่สามารถที่จะทราบได้ ผมแปลกใจมาตั้งแต่เมื่อวานจนถึงตอนนี้ครับ

9. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบให้หายไวๆ นะครับพี่แหยมla ขอบารมีหลวงปู่ช่วยให้พี่ดีขึ้นนะครับ

10. แหยมla

ขอบคุณ คุณฌานกร มากครับ

11. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ครับผม

โชคดีแล้วครับพี่ชาย อย่างนี้หายไวแน่นอนครับพี่ ^ ^ *

12. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้พี่แหยมla หายไวๆๆนะครับ ขอให้คุณพระ รักษาและคุ้มครองครับ

13. แหยมla

ขอบคุณ คุณtotto99มากครับ

14. แหยมla

ขอบใจน้องแบงค์มากครับ ที่คอยโทรมาสอบถามอาการอยู่สม่ำเสมอ พี่ยังเสียดายอยู่ที่ไม่ได้เชื่อน้องแบงค์ตั้งแต่ทีแรกว่าให้หลวงปู่ช่วยรักษาให้ เพราะตอนนั้นพี่ทำอะไรไม่ค่อยได้จริงๆ จะเดินแต่ละก้าวน้ำตาก็แทบจะไหลทุกครั้งด้วยความเจ็บปวด แค่ลุกขึ้นจะเดินมันเจ็บปวดมากถึงขนาดจะเป็นลมหลายครั้ง อยู่ได้เพราะยาระงับการปวดที่แพทย์ให้เท่านั้นแหละแต่การพัฒนาของแขนช่วงหัวไหล่ถึงศอกก็ได้แค่นิดๆหน่อยๆและหยุดการพัฒนาไป จะกินข้าวก็ต้องกินด้วยมือซ้ายแต่ถ้าจะกินด้วยมือขวาก็พอได้อยู่ต้องใช้มือซ้ายช่วยจับเพราะช่วงหัวไหล่ถึงศอกไม่มีกำลังเลย แต่หลังจากที่ใช้น้ำมันมนต์และให้หลวงปู่ช่วยเมตตารักษาให้ก็พัฒนาการได้เร็วขึ้นมากเพียงไม่กี่วันก็สามารถใช้ชีวิตประจำวันได้แล้ว พอที่จะทำงานเบาๆได้บ้างแล้ว วันนี้ตั้งใจที่จะไปกราบหลวงปู่อีก และจะสอบถามถึงลูกศิษย์ของหลวงปู่ว่าอยู่ที่ใดบ้าง เผื่อบางท่านที่อยู่ไกลๆและเป็นแบบผมจะได้ไม่ต้องเดินทางไกลมากหาที่รักษาใกล้ๆก็พอ เพราะการนั่งรถไกลๆมันจะทำให้ยิ่งสะเทือนหัวไหล่จะทำให้อักเสบเพิ่มและจะเจ็บปวดมากขึ้นกว่าเดิมอย่างที่ผมได้เจอมาแล้วครับ

15. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    สัปดาห์หน้าก็คงหายดีแล้วล่ะครับ

16. fino_surin

fino_surin เป็นที่รู้จักกันดี

บารมีของหลวงปู่ยิ่งใหญ่ครับพี่แหยมขนาดพี่ชายของเพื่อนแขนหักหมอทีโรงพยาบาลจะให้ผ่าตัด ญาติไม่ยอมพามาให้หลวงปู่รักษาแค่3 วันกระดูกทีหักติดดังเดิม พอกลับไปหาหมอที่จะผ่าเพื่อตรวจอีกทีหมอยังงงว่าหายได้อย่างไร ผมเชื่อมั่นว่าพี่ต้องหายด้วยบารมีของหลวงปู่แน่นอนขอเป็นกำลังให้พี่อีกคนครับ

17. แหยมla

ขอบคุณพี่ พัฒนาและคุณ ฟิโน่สุรินทร์ครับ วันนี้ผมได้ไปกราบหลวงปู่และได้ขอความเมตตาจากหลวงปู่เป็นรอบที่2ครับ ผมก็มั่นใจว่าอาทิตย์หน้าต้องหายแน่ครับ วันนี้ผมตั้งใจที่จะสอบถามหลวงปู่หลายเรื่องแต่พอดีมีคนเดินทางมาจากกรุงเทพเพื่อมารักษาอาการขาหักจากอุบัติเหตุรถชน ผมจึงสอบถามได้แค่เรื่องน้ำมันมนต์

หลวงปู่ครับน้ำมันมนต์มีส่วนผสมของอะไรบ้างครับ
    หลวงปู่ตอบ เป็นน้ำมันมะพร้าว พุทธรักษาแดง และว่านยาอีกหลายอย่าง ใช้ทาและกินเป็นยารักษาโรคได้ กินวันละช้อนชา
    หลวงปู่ครับกินเป็นยารักษาโรคอะไรได้บ้างครับ
    หลวงปู่ตอบ รักษาโรคเกี่ยวกับภายในและช่องท้อง แล้วแต่ใจอธิฐาน
    หลวงปู่ครับแล้วโรคมะเร็งพอจะรักษาได้ไหมครับ
    หลวงปู่ตอบ ต้องอยู่ที่จิตของเราด้วยถ้าจิตเรามั่นใจว่าหายก็สามารถหายได้ไม่ยาก

ถึงตอนนี้พอดีก็มีคนมาจากกรุงเทพให้หลวงปู่ช่วยเมตตารักษาขาที่หัก ผมจึงต้องกราบลาหลวงปู่ แต่ผมยังมีข้อสงสัยที่ผมสงสัยมานานเรื่องที่ว่าทำไมหลวงปู่ท่านไม่ยอมบอกให้ใครฟังเลยถึงวิชาอาคมของท่านและเรียนจากพระอาจารย์ท่านใดบ้าง ถ้าใครถามท่านจะตอบแบบเลี่ยงๆเสมอ วันนี้ผมกระจ่างแล้วเป็นเพราะท่านมีเหตุให้ต้องตั้งจิตปฏิภาณปิดวาจาตนเอง เดี๋ยวว่างๆจะนำมาเล่าให้ฟังกันนะครับ

18. แหยมla

รูปแบบของเหรียญกฐิน หน้าหลวงปู่หลังพระพรหม เป็นเหรียญ8เหลี่ยมตามรูปแบบนี้ส่วนยันต์ข้างที่เห็นในรูปไม่ใช่ยันต์นี้นะครับ จะมีสร้างเนื้อทองแดง เนื้อทองระฆัง ส่วนเนื้อเงินยังไม่มั่นใจนะครับว่าจะมีสร้างด้วยรึเปล่า เนื้อทองแดงจะบรรจุในกองกฐิน ส่วนเนื้อทองระฆังถ้าจำไม่ผิดจะนำให้หลวงปู่แจกในวันทอดกฐิน ยังไงถ้าเกิดผิดพลาดอะไรก็ต้องขออภัยล่วงหน้าก่อนเลยนะครับแต่คิดว่าคงไม่ผิดพลาดครับ ถ้าเหรียญจริงมาเมื่อไหร่ผมจะถ่ายภาพให้ชมกันนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      125.4 KB
      เปิดดู:
      91
  19. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ขอร่วมสนุกงวดนี้ด้วยนะครับ รอฝันคงไม่ได้การแน่ ฝันแล้วจำไม่ค่อยได้....
    บน 63 ล่าง 49

20. ่JHON_FON

่JHON_FON เป็นที่รู้จักกันดี

"เพราะท่านมีเหตุให้ต้องตั้งจิตปฏิภาณปิดวาจาตนเอง"
    รอติดตามอยู่นะครับคุณแหยม อย่าลืมมาเล่าต่อนะครับผม