ปรอทสำเร็จ ของดีจากตำนาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทิพยจักร, 26 พฤศจิกายน 2012.

1. สิริมงคลชัย

สิริมงคลชัย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2008
    เหล็กเปียก...หลวงพ่อฮวด......

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      610
  2. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    เอาคาถามาฝากครับเจอจากเวปอื่นอีกทีนะ

คาถาบริกรรมเวลากวนปรอทเพชรไว้ดังนี้

เอหิสัจจังวะอะสัตถาระงับ ปถวี เอหิสัจจังวะอะสัตถาระงับ อาโป เอหิสัจจังวะอะสัตถาระงับ เตโช เอหิสัจจังวะอะสัตถาระงับ วาโย อันนี้คุมธาตุใช้กวนปรอทให้แข็ง

3. ดั่งจันทรา

ดั่งจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    นับถือจริงๆครับสำหรับท่านที่กล้ากิน
    ยังไงเดี๋ยวรอเก็บเงินสักหน่อยแล้วจะบูชาปรอทของ อ.โยธิน ครับ
    มิน่าล่ะถึงเห็นพระปรอทออกมาให้บูชาอยู่เรื่อยๆ
    ก่อนหน้านี้ผมก็บูชาพระปรอทมาหนึ่งองค์ให้พี่ชายแขวนคอ
    ปรากฏว่าเดือนสองเดือนต่อมาเริ่มเป็นผื่นเป็นวงขึ้นตามมือ ตามรอบเอว
    ตอนนี้เป็นมากขึ้น ผมเริ่มสงสัยว่าน่าจะเป็นโรคเรื้อนหรือสะเก็ดเงิน
    สงสัยว่าน่าจะเป็นเพราะแพ้พิษปรอทครับ
    แต่อานุภาพเขาก็มีคือพี่ชายไม่ป่วยไม่ไข้เลยครับ
    บอกให้เขาถอดออกมาก็ดูเหมือนเสียดายอยู่ จึงปล่อยเขาไป บอกแต่เพียงว่า ตัวใครตัวมันอยากเป็นขี้เรื้อนก็เชิญต่อไป
    ความจริงที่ผมอยากได้ปรอทมาบูชานั้นก็เพราะหวังพึ่งพาอานุภาพด้านป้องกันเชื้อโรค
    เพราะโดยส่วนตัวผมนั้นปีสองปีมานี่ไอตลอดเลย ไอแต่ละทีนานเดือน - สามเดือนจึงจะหาย มันทรมานมากครับ วัณโรคก็ไม่ใช่ ไข้หวัดธรรมดาแต่ไอดีจังก็ไม่รู้

เคยมีญาติธรรมให้ลูกสะกดปรอทของหลวงพ่อบุญธรรมมาแขวนเอว (จำฉายาและวัดท่านไม่ได้ครับ)
    ปรากฏว่าแขวนอยู่หนึ่งปีไม่ป่วย ไม่ไข้ ไม่ไอใดๆทั้งสิ้น พ่อ แม่ พี่ น้องผมไอกันทั้งบ้าน ไอติดต่อกันเป็นเดือน แต่ผมเงียบสนิทตลอด ไม่มีอาการใดๆเลยยกเว้นเสื้อและกางเกงตรงที่สัมผัสปรอทนั้นดำๆเปื้อนๆ เท่านั้น
    แต่ตอนนี้น้องผมไปสอนเด็กต่างจังหวัดจึงให้น้องไป ทีนี้ตัวเองก็มาไออยู่นี่ล่ะ เฮ้อ...กรรม

รบกวนถามท่านพี่ทิพยจักรหน่อยครับว่า
    การที่จะบูชาปรอทของ อ.โยธินนั้น เราสามารถเอาชื่อ สกุลเราไปบอก อ.โยธิน เพื่อจะได้หุงปรอทออกมาได้ตรงกับวาสนาบารมีของแต่ละคนหรือไม่ หรือว่าท่านหุงออกมาเรื่อยๆใครได้ลูกใดบูชาก็ตามแต่ดวงของคนนั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2013
  4. moddam

moddam เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ทิพยจักรคับพระหลวงปู่สรวงสี่เหลี่ยมที่พี่ใส่ไว้หลังล็อกเก็ตเป็นของอาจารย์เทียนชัยใช่มั้ยคับ,เป็นเนื้อว่านผสมชานหมากหรือป่าวคับ!หายากมั้ย(ลองหาตามเน็ตแล้วไม่เจอเลย).

5. สิริมงคลชัย

สิริมงคลชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นพวกปรอทกระจกที่หุงยังไม่ได้ฆ่าพิษยังติดมือสีดำบอกพี่ชายให้เลี่ยมพลาสติดเปิดหน้าเปิดหลังก็พอได้ครับ...หรือเลี่ยมแสตนเลสก็พอไหวจะได้ไม่โดนตัวครับอย่าให้สัมผัสกับตัวโดยตรงจะดีที่สุดครับ...แต่ถ้าหาพวกที่เขาฆ่าพิษปรอทมาแล้วแบบพวกที่ไม่ดำติดมือก็จะดีมากครับ....จะได้ไม่มีอาการใดๆ...และป้องกันสิ่งต่างๆได้ด้วยครับ....จะปลอดภัยกว่า

6. ทิพยจักร

ใช่จ้า หมดจากวัดไปนานแล้ว

7. ทิพยจักร

การหุงปรอทของอาจารย์โยธินท่านจะเป็นการหุงรวมครับ เพราะสำเร็จออกมาแล้วมีอานุภาพเท่ากัน แต่ถ้าจะทำพิเศษก็ติดต่อท่านได้ ลูกที่ออกมาจะมีความเฉพาะตัว เรื่องนี้ที่ตอบได้เพราะมีประสบการณ์มาแล้ว

8. moddam

moddam เป็นที่รู้จักกันดี

อ.เทียนชัยสร้างไว้เยอะมั้ยค้าบพี่ทิพยจักร,มวลสารเยอะมั้ยค้าบ

9. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมเคยอ่านวิธีใช้พระปรอทของท่านอาจารย์ท่านหนึ่ง การใช้พระปรอทของท่านเวลารักษาให้ทาถูที่ที่ต้องการรักษาให้เป็นสีดำ หรือเอาสำลีมาถูพระปรอทให้เป็นสีดำ แล้วไปทาถูที่แผลที่ต้องการรักษา แล้วอย่างนี้มันไม่อันตรายหรือครับ งงครับ ไม่รู้จะเชื่อใครดี ตำราไหนดี ท่านทิพยจักรว่าไงบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ เพราะพระปรอทผม ที่เคยลงให้ชมไปนั้น ผมแขวนติดตัว ผิวหนังผมที่โดนพระปรอทก็ดำเหมือนกันครับ

10. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

***อธิบายแบบคร่าวๆนะครับ เนื่องจากพิมพ์ช้า

พระปรอทเพชรยุคต้น ของหลวงปู่ละมัย ก็มีสีดำเวลาสัมผัสครับ
    ส่วนยุคหลัง จะไม่ต่อยมีสีดำ .... ยุคแรกๆๆ จะใช้ปรอทจำนวนมาก ธาตุอื่นๆน้อยลงมา
    หระปรอทจะค่อนข้างลื่นและติดสีดำเวลาสัมผัส

ยุคหลังๆปรอทจะน้อยลงมา แต่ธาตุอื่นๆจะเพิ่มขึ้น พระจะไม่ค่อยลื่น จะมีสีสันมากขึ้นเช่น ทองคำดำ ชมพูนุช และไม่ค่อยติดสีดำเวลาสัมผัส

11. torr200925

เป็นกระบวนการทางวิทยาสาสตร์ครับ เรื่องการผสมแร่ครับ

12. torr200925

เรื่องพิษปรอทนั้น เป็นปัจตังครับ ตัวใครตัวมัน เชื่อเองงรับเองไม่ว่าจะดีหรือแย่ ไม่เชื่อก็ไม่ได้รับไม่ว่าจะดีหรือแย่ ครับ

13. สิริมงคลชัย

แต่ก่อนผมก็เชื่อแบบคุณแหละครับ...ว่าเอามาถูฟรอยด์แล้วจะร้อน...(วิธีการทดสอบที่เชื่อกันมา)มีสีดำติดมือ...แต่พอเีรียนรู้เรื่องปรอทมากขึ้นก็รู้ว่าปรอทเป็นพิษและพิษที่นักเล่นปรอทจะต้องฆ่าก็คือสารพิษในปรอทที่ออกมาสีดำ....คนโบราณเคยนำปรอทมารักษาโรคเพราะเชื่อว่าปรอทรักษาโรคได้และตายเพราะพิษปรอทมามากมายแล้วจนเลิกใช้กันไปนานแล้วครับ....เพราะมันมีพิษมาก...รองหาอ่านใน กูเกิล เอาเองแล้วกัน....รองหาขุ้อมูลดูครับ...
    แต่การนำปรอทมาฆ่าพิษเป็นการทำให้พิษปรอทลดเหลือน้อยที่สุดและน้ำพิษที่น้อยนี้มาใช้ประโยชน์ในการรักษาครับ.....คนโบราณก็หาวิธีฆ่าหาว่านยาต่างๆมาฆ่าพิษ....เหมือนเราเอาแมงป่องมาใส่ขวดเหล้าให้แมงป่องฉีดพิษไปในขวดเหล้าขาว 40 ดีกรีหรือ 28 ดีกรี เป็นการฆ่าเชื้อไปในตัวด้วยแอลกอฮอล์แล้วก็เอาพิษแมงป่องที่ผสมกับเหล้ามากิน...เพื่อรักษาโรค...ประมาณนี้.....คนที่รู้เรื่องนี้ที่เขาเล่นปรอทเขาเข้าใจดีในเรื่องพวกนี้ครับ...ส่วนคนใช้จะเข้าใจแค่ไหนก็แล้วแต่คนครับ....มันเป็นเรื่องของการลดพิษเพื่อให้อยู่ในระดับที่ไม่เป็นโทษ....แล้วนำมาใช้ประโยชน์ซึ่งเป็นเรื่องยากที่จะกะได้พอดีในเรื่องปริมาณพิษที่เหลือตกค้างอยู่...จึงเป็นอะไรที่ทำยาก....แต่ก็มีวิธี...

14. สิริมงคลชัย

ปรอทกายสิทธิ์หลวงปู่ละมัย....จะไม่ติดมือเป็นของกายสิทธิ์มีฤทธิ์ในตัว...ปรับธาตุรักษาโรคแช่น้ำกิน.....พิกติดตัวเป็นแคล้วคลาด...กันภูติผีปีศาจ...เหมือนตุ้มปรอทดำ....ปู่สาวก.....ของธรรมชาติจะไม่ติดมือสีดำเพราะผ่านการเวลาและหุงจากธรรมชาติมาเป็นเวลานานหลายล้านปีจนกว่าภายนอกจะเป็นแร่เหมือนเหล็กไหลยาวนานมาก....ของๆไทยที่ขุดขึ้นมาและเจอส่วนใหญ่จะเหมือนของลาวแต่ของลาวจะมีอายุและอำนาจดุกว่าของไทย....ถ้าเทียบก็เหมือนช้าง แมมมอสกับช้างแอฟริกาประมาณนั้น......แต่ก็เด่นคนละทาง....อายุของที่ประเทศไทยก็มีปรอทของหลวงปู่ละมัยนี้แหละที่อายุถึงของลาว...ของที่ขุดได้จากน่านก็เหมือนลาวแต่ไม่เป็นแร่เหมือนเหล็กไหลเป็นก้อนหินเฉยๆอายุยังไม่ได้แต่จวนจะเป็นแล้วอาจจะต้องรออีกหลายแสนหรือหลายล้านปีจึ่งจะเป็นหรือแปลสภาพเป็นแบบลาวได้....ก็แปลกดีคนเจอของเยอะๆก็จะเข้าใจที่ผมอธิบายเองครับ...มันเป็นพัฒนาการของธรรมชาติ...เปลียบเทียบแต่ละยุคแต่ละสมัย.........

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      805.4 KB
      เปิดดู:
      275
      ขนาดไฟล์:
      730.1 KB
      เปิดดู:
      165
      ขนาดไฟล์:
      686.6 KB
      เปิดดู:
      185
  15. torr200925

ด้วยความจริงใจ
    ผมมีปรอทหลวงปู่ละมัย หลายชิ้น แต่ไม่กล้าอาราธนาทำน้ำมนต์แม้แต่ชิ้นเดียวครับ
    ไม่กล้าฝัง หรือ อม หรือกิน ไม่ว่าปรอทของใครทั้งสิ้น ที่กล้าอย่างมาก คือพกติดตัวครับ

:cool::cool:

16. torr200925

และปรอทเพชร ยุคต้นของหลวงปู่ละมัย ท่าน ยืนยันติดมือครับท่าน แต่ติดเล็กน้อย ผมรับจากวัดโดยตรง ยุคหลังไม่ติดมือ ปรอทชมพูนุช ปรอทนักษัติ และ ปรอทกรอ ไม่ติดมือ
    ปรอทนักษํติ ทองคำดำ และ ปรอทกรอ ถ้าถูจะมีสีเหลืองอมเขียวติดมือ
    พวกคตปรอท ตุ้มปรอท พวกนี้ เป็นการขุดหาและนำมาเจียรไน จะไม่ติดมือ
    ผมมีทุกรูปแบบ เพราะเอาจากวัด มาตลอด

ขอบคุณครับ

17. torr200925

แต่ในบรรดาปรอททั้งหมดของหลวงปู่ละมัย ที่ผมมีบูชา
    ผมชอบปรอทกรอ ที่สุด ....น้าแอ่ว บอกหลวงปู่สร้างเพียง 3 ลูก ผมเป็นคนแรกที่ได้บูชามา ที่เหลือไม่รู้ไปไหนแล้ว ต้องโทรถามที่วัดเองครับ

18. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012
    ท่าน torr200925 เอามาให้ผมสิครับผมจะลองใส่ท้องให้ดูครับ 555

19. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012
    โหคลังปรอท ผมยินดีกินทุกรายการครับ ท่าน torr200925 อิอิ 555

20. สิริมงคลชัย

ของหลวงปู่ละมัยมีทั้งติดมือและไม่ติดมือครับ...หลวงปู่ให้ไปซื้อปรอทมาที่ ประจวบคีรีขันธ์เอามาทำ....คนที่ช่วยหลวงปู่ทำยังมีชีวิตอยู่ครับ...เิดินธุดงค์กับหลวงปู่อาจารย์ที่ช่วยทำบอกว่ามีหลายแบบหลวงปู่มีวิชาทำปรอทหลายแบบ...ท่านทำทุกแบบและหลายวิธี....ท่านมีวิชาเยอะ....มีเรื่องเล่ามากมาย....