ประวัติการสร้างเหรียญ "กูผู้ชนะ" ของ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 20 พฤษภาคม 2010.

1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สาธุๆๆ :cool:

2. หยกเขียว

หยกเขียว เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคุณหมอเทวดาด้วยครับ ส่วนเรื่องภาพถ่าย ออร่า สามารถหาถ่ายได้ที่ใดครับ ขอขอบพระคุณครับ

3. thontho

thontho เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนบอก วัตถุมงคลที่มนุษย์ไม่สามารถทำได้ คือใบโพธิสัตว์ของ สำนักปู่สวรรค์ บางแค ซึ่งผู้ที่อัญเชิญไป มติ 3 โลก (พรหมโลก เทวโลก ยมโลก)จะส่งเทวดาเป็นพี่เลี้ยงประจำตัว ติดตามไปทุกหนทุกแห่ง โดยที่ไม่ต้องนำวัตถุมงคลติดตัวไปด้วย(ตั้งไว้ที่บ้านอย่างเดียว) มีประสบการณ์ราวของวิเศษ แต่ถูกที่สุด ค่าบูชาแค่ 100 บาท ทำเป็นกรอบวิทย์ (มีคนบอกว่า ทำไมให้บูชาขาดทุน) มีความศักดิ์สิทธิ์ ที่ต้องถามสำนักทรงเทวดาได้ทุกที่ จะยอมรับอย่างนอบน้อม อย่าถามมนุษย์เพราะถ้าไม่ได้ผลประโยชน์เขาจะบอกไม่ดี
    ใครมีประสบการณ์จริง ช่วยเล่าหน่อยครับ

4. อธิปพงษ์

อธิปพงษ์ สมาชิก

22 สิงหาคม 2008
    มีหลายเหรียญเลยไม่ค่อยได้ใช้ คิดว่าเปนเหรียญใหม่ แร้วไม่รู้ประวัติการสร้าง ขอบคุณคับคนโพสกระทู้..หลวงปู่ป่าน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ คือปฐมอาจารย์ที่สอนวิชาการนั่งสมาธิ..และเคารพพระเจ้าตากสิน มากเช่นกัน

5. ป๊อก-เด้ง

ป๊อก-เด้ง Active Member

11 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนา

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับที่นำข้อมูลดีๆมาบอก
    ;ปรบมือ:cool:;ปรบมือ:cool:

6. piaprakhueng

piaprakhueng เป็นที่รู้จักกันดี

"..อานันทะ ดูก่อน อานนท์ โลกต่อไปจะเต็มไปด้วยความเร่าร้อน ก่อนกึ่งพุทธกาล ๑๕ ปี (ประมาณ พ.ศ. ๒๔๘๕) จะมีฝน เหล็กตกจากอากาศ จะมีไฟลุกจากอากาศเหล็กกล้าจะผุดจากน้ำมาทำลายมนุษย์ มนุษย์และ สมณะชีพราหมณ์จะตายกันมาก<O:p

แต่ว่า.. อานนท์ ความเร่าร้อนก่อนกึ่งพุทธกาลนั้น ยังมีความเร่าร้อนน้อยกว่า ความเร่าร้อนหลังกึ่งพุทธกาล
    <O:p

หลังกึ่งพุทธกาลจะมีความร้ายแรงยิ่งไปกว่านั้น

ยักษ์หิน ที่ถูกสาปจะลุกขึ้นมาอาละวาด สมณะชีพราหมณ์ จะ

ล้มตาย ยักษ์นอกพระพุทธศาสนาทั้งหลายจะฆ่าฟันกันและกัน

จะตายกันไปคนละครึ่ง จึงจะหยุดยั้งเลิกรบกัน

ผู้ที่ได้ สัมผัสที่ 6 (ญานพิเศษ) หลายท่านได้ บอกว่า ปลายปี 2553 จะเห็น เค้าโครง ของ สงคราม ตามที่ พุทธ ทำนาย เด่นชัด ขึ้น

<O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2010
  7. thontho

มีคนบอกว่า สุดยอดของเหรียญในอนันตจักรวาลคือ เหรียญมงคลจักรวาลของสำนักปู่สวรรค์ เพราะรวมพลังของทุกศาสนา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในจักรวาลทั้งหมด เป็นความบริสุทธิ์ดั้งเดิมก่อนที่จะเกิดศาสนาต่างๆในโลก อานุภาพครอบจักรวาลในทุกเรื่องดุจของวิเศษ ขนาดมนุษย์ต่างดาวยอมรับเหรียญนี้เหรียญเดียว เป็นเหรียญสากลที่ชาวโลกจะห้อยกันในอนาคต ผมเคยเห็นคนห้อยมากขึ้นทุกทีครับ

8. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ก่อนที่เหตุการณ์อันเลวร้ายของยุคกึ่งพุทธกาลจะปรากฎเป้นรูปธรรมมากกว่านี้พวกเราต้องรีบสร้างบุญ บ่มกุศลให้มากๆนะคับ สร้างพระแท้ในใจให้ได้ครับ

9. thontho

คำตอบที่สลับซับซ้อน เกินกว่าจะอธิบายอย่างเร็วได้ เรื่องภัยพิบัติต้องไปที่สำนักปู่สวรรค์ ซอย 65 เพชรเกษม บางแคครับ เขาได้รับคำสั่งจากมติ 3 โลกมากว่า 40 ปีช่วยโลก ตั้งแต่คนไทยยังไมมีใครสนใจเรื่องนี้เลย รู้แล้วจะทึ่งครับ

10. Specialized

23
    อื้อหือ ! คุณ หมอเทวดา ถ่ายมาอีกแล้ว

ยั่วกิเลศกันแบบนี้ไม่ดีนะคร้าบบ (ล้อเล่นครับบบ อิอิ)

มีอีกก็ลงอีกนะครับ เป็นวิทยาทานแก่ผู้สนใจในพระของหลวงพ่อครับ :cool:

11. kim2533

kim2533 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ่ายออกมาทุกรุ่นเลยครับ ติดตามอยู่ครั

12. piaprakhueng

piaprakhueng เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จองค์ปฐมลอยองค์

" ก็ ถือว่า "

สุดยอด วัตถุมงคลครับ

พระคุณเจ้าท่านเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันวัดท่าซุง..ท่านบอกที่บ้านซอยสายลมเมื่อต้นเดือน..เมษายน 2553ว่าการสร้าง..

สมเด็จองค์ปฐมลอยองค์ยากมาก..ท่านสั่งสร้างครั้งละมากๆ..แต่ก็ไม่ได้ตามที่ต้องการ..ได้แค่นิดเดียวเองทุกครั้งไป

"สมเด็จองค์ปฐมปางนิพพาน ปี 2540"ท่านก็สั่งทำเยอะแต่ก็ได้มานิดเดียว

"สมเด็จองค์ปฐมลอยองค์"ล้อมเพชรพิเศษ..ที่ระลึกงานเททองหล่อองค์ปฐมทองคำ ปี 2542..ท่านก็สั่งทำเยอะมาก

แต่ผลปรากฎว่าได้มาแค่ 1,000 องค์คือ..สีแดงกับสีดำ.. ต้องมาทำเสริมอีกทีหลังคือ..สีเขียว..กับ..สีน้ำเงิน

และครั้งล่าสุดที่สั่งสร้างสมเด็จองค์ปฐมลอยองค์ที่..ปลุกเสก..เมื่อวันที่ 20 มีนาคม 2553 ท่านก็สั่งทำเยอะมาก

แต่ผลปรากฎว่าได้แค่นิดเดียว

สมัยที่หลวงพ่อยังมีชีวิตอยู่ก็เหมือนกัน..สั่งทำสมเด็จองค์ปฐมลอยองค์เนื้อโลหะ ท่านสั่งเยอะมากแต่ก็ได้แค่นิดเดียว

หลวงพ่อเลยบอกว่าแล้วแต่"ข้างบนเขาจะให้"จะสั่งทำมากเท่าไร? ก็จะไม่ได้ตามที่ต้องการ เพราะข้างบนเขาให้แค่นี้

ดังนั้นผู้ที่มีสมเด็จองค์ปฐม "ลอยองค์" ไว้ครอบครอง จงภูมิใจ และเก็บรักษาไว้ให้ดี

ถือเป็นวัตถุมงคลที่สูงสุด หาสิ่งใดมาเปรียบเทียบไม่ได้อีกแล้ว

อนุพาภสมเด็จองค์ปฐม ผู้มี "สมเด็จองค์ปฐม ลอยองค์ "ไว้ครอบครอง..ไม่ว่า มนุษตย์ก็ดี,อมนุษตย์ก็ดี,สัตว์มีพิษร้ายก็ดี,ภูตผีปีศาจร้ายก็ดี ถ้าคิดจะทำร้ายเรา..จะรุ่มร้อนจนทนไม่ได้ต้องล่าถอยไปในที่สุด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2010
  13. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยครับพึ่งได้อ่านวันนี้นี่เองครับ สาธุ ๆ ๆ :cool:
    มีอยู่ 3 เหรียญแล้วครับ

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2010
  14. หยกเขียว

เยี่ยมเลยครับคุณหมอเทวดา มาติดตามรุ่นต่างๆต่อไปครับ

15. jirasak

jirasak เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    เอามาลงอีกนะครับคุณหมอเทวดา ติดตามครับ ลูกหลานหลวงพ่อครับ สาธุๆ

16. หยกเขียว

ไม่ทราบว่าคุณหมอเทวดาเคยนำพระกริ่งสมเด็จองค์ปฐม ทั้งรุ่น 1และ 2ไปถ่ายบ้างรึยังครับ

17. Specialized

23
  18. ิbannawat

ิbannawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแลกเหรียญกูผู้ชนะกับพระคำหมากคำข้าวได้หรือไม่ครับใครมีบ้างครับ

19. หยกเขียว

พระหางหมากกับพระคำข้าวมูลค่าสูงกว่าเหรียญกูผู้ชนะครับ คงไม่มีใครยอมแลก แต่ยังพอหาเช่าบูชาเองที่วัดได้ครับ องค์ละ 1,600 บาทครับ

20. ิbannawat

ิbannawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่บอกครับ

1600 สงสัยไม่มีปัญญาครับพระคำหมากคำข้าวนี้พ่อแม่สะสมไว้นะครับ หาเงินไปวัดคงยากไปใหญ่เสียดายจังคร้าบหมดสิทธิ์ (คนจนหมดสิทธิ์คร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)
    ธรรมะอยู่ในโลก ยุติธรรมไม่มีในโลกเศร้าจัง