ประสบการณ์กรรมฐานเมตตาใหญ่-กรรมฐานกับดวงจิตวิสาขบูชา66น.91-ยันต์คนมนต์พระกาฬ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ransang, 6 มิถุนายน 2011.

1. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    คืนวันเสาร์ 5 พ.ค. 2555 เวลา 21.30 น. ขอเชิญชวนทุกท่านทำกรรมฐาน หรือสวดภาวนา กรรมฐานเมตตาใหญ่ ถวายพ่อหลวงเป็นครั้งที่ 4 ครับ

คำอธิษฐานหลังจากการปฏิบัติ “กรรมฐานเมตตาใหญ่” “ถวายพ่อหลวง”

ด้วย ผลบุญอานิสงค์อันใดในการปฏิบัติกรรมฐานเมตตาใหญ่ เกิดศีลอริยะมรรคเพียงใด ขอน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา และผลบุญในการถวายนี้ขอจงเป็นพลปัจจัย เป็นน้ำทิพย์ น้ำอมฤต อาบชโลมพระวรกายธาตุ 4 ขันธ์ 5 ของ “พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว” พ่อหลวงของปวงชนชาวไทย ขอให้ธาตุดินอุดมสมบูรณ์ เข้มแข็งมีพลังเคลื่อนไหวพระวรกาย ขอให้ธาตุน้ำสดใสบริสุทธิ์ไหลเวียนพระโลหิตไม่ติดขัด ขอให้ธาตุลมผ่อนคลายขับเคลื่อนอย่างอ่อนโยน
    และขอให้ธาตุไฟอบอุ่นดังอาทิตย์รุ่งอรุณ โรคภัยคลายสลายมลายไปสิ้น พระวรกายแข็งแรงผ่องอำไพ ดวงพระชะตาชีวิตรุ่งโรจน์สว่างทุกทิวาราตรี ทรงประทับเป็นมิ่งขวัญเป็นเสาหลักร่มเย็นให้ลูกทั้งแผ่นดิน

และขอผลบุญนี้ จงไปถึงแก่เจ้ากรรมนายเวร จิตวิญญาณที่แผงเร้นในหมู่อริราชของพ่อหลวง ถึงคุณไสยคุณผีคุณคนลมพัดลมเพ สิ่งกระทำย้ำยีเสนียดอัปรีย์จัญไร พร้อมทั้งเสน่ห์อาถรรพ์อัปมงคลการสาปแช่งลงอักขระเลขยันต์ คิดทำผูกจิตร้อยรัดมัดตรึง อันมนต์ดำจิตมาร โมหะ โทสะ โลภะ กามราคะ กิเลสตัณหา ที่คิดจะทำลายล้มล้างอย่างบ้าคลั่ง ขอให้คลายขอให้สลายด้วย “ศีลอริยะมรรค” ภาวนาว่า “พระพุทธะ เมตตา อโหสิ กรรม” ดังคำว่า กัมมัสสะกา เป็นผู้มีกรรมเป็นของของตน กัมมะทายาทา เป็นผู้รับผลของกรรม กัมมะโยนิ เป็นผู้มีกรรมเป็นกำเนิด กัมมะพันธุ เป็นผู้มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ กัมมะปะฏิสะระณา เป็นผู้มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย ยัง กัมมัง กะริสสันติ กระทำกรรมอันใดไว้ กัลยาณัง วา ปาปะกัง วา ดีหรือชั่ว ตัสสะ ทายาทา ภะวิสสันติ จักเป็นผู้รับผลของกรรมนั้น

ขอให้คลายสลายอำนาจเมตตาอโหสิกรรมซึ่งกันและกันสาธุ “ พระพุทธะ เมตตา อโหสิ กรรม หนอออ (ลากเสียงยาว ภาวนา 3 จบ) ...”
    <fieldset class="fieldset"><legend>ไฟล์แนบข้อความ</legend> <table border="0" cellpadding="0" cellspacing="3"> <tbody><tr> <td>[​IMG]</td> <td>คำอธิษฐานถวายพ่อหลวง.doc (27.0 KB, 15 views)</td></tr></tbody></table></fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2012
  2. ransang

การอธิฐานบุญในคืนวันที่ 5/5/55 นี้..ท่านใดสะดวกเชิญร่วมกันนะครับ.....

3. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบค่ะพี่นิรันดร์....................:cool:

4. ransang

ว่่าง ๆ จะมาเล่า..........

- หลวงปู่ใหญ่ท่านเมตตา ผมอย่างมาก..........(เอ็งน่ะมันดื้อ....) 555
    - พบหลวงตากอไผ่โดยบังเอิญ
    - รับพระบรมสารีริกธาตุ+ถวายพระ ที่วัดบวร
    - ท่านอาจารย์ไปหล่อหลวงปู่ทวดชนะมารทันใจที่สระแก้......ศรัทธาเหลือล้น...

แต่ต้องออกตัวไว้ก่อนผมเล่าไม่เก่ง..และเรื่องที่เล่าพบเองเจอเองไม่มีตำราอ้างอิงใด ๆ 5555 เรียกว่ามั่วก็ได้

5. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    จัดเลยไม่ได้หรือครับ มาปล่อยให้อยากแล้วก็จากไป

6. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบค่ะ
    เล่าเลยค่ะพี่นิรัน รอๆๆๆๆ

7. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    รับทราบครับ....ร่วมด้วย ช่วยอีกแรงครับ...5/5/55 21.30 น. :cool:

8. ransang

เอาเรื่องนี้ก่อนนะครับ หลวงปู่ใหญ่ท่านเมตตา ผมอย่างมาก..........(เอ็งน่ะมันดื้อ....)

เดิมหลวงปู่ใหญ่ท่านโดยท่านอาจารย์ก็ได้เมตตาสั่งสอนเคี่ยวเข็นผมในการภาวนาในแบบทีท่านอาจารย์ได้ปฏิบัติมา ผมก็ทำมาเรื่อย ๆ ทำมาเรื่อย ๆ จนโดนเฮ็ดหลายครั้ง 555 ด้วยความเขลาปัญญาไม่ถึงท้อ ๆ บ้าง โง่ ๆ บ้าง ตามประสาผม ดีที่ท่านอาจารย์ท่าใจดีไม่ค่อยดุเท่าไรนอกจากหลวงปู่จะมาตอนนั้นล่ะเต็ม ๆ 55555

ช่วงหลังนี้หลังจากพ่อปู่ซึ่งมีบารมีหลวงปู่ใหญ่ได้มาร่วมงานกับท่านอาจารย์โดยมีบารมีหลวงปู่เชื่อมมาพบกัน ผมก็โดนหนักตั้งแต่ครั้งแรกจนทุกวันนี้ เอ็งน่ะมันดื้อ รั้น เต็มหูในความทรงจำแต่ผมก็ยังโง่อยู่ไม่รู้ว่าจะแก้อะไรยังไง พ่อปู่ท่านจะเน้นสอนธรรมตามแนวทางที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านสอนไว้ ทาน ศีล ภาวนา ปัญญา ........ ผมยังต้องใช้ปัญญาให้มาก...ท่านบอก...สิ่งที่ท่านเน้นการภาวนาคือการเจริญสิตด้วยการเดินจงกลมตามที่ท่านได้สอนครูบาอาจารย์ในดง...ท่านกล่าวไว้เช่นนี้ ทุกครั้งที่ได้พบพ่อปู่ผมมักจะให้พ่อปู่เคาะหัว...555 บางครั้งหนักจนมึนเลยก็มี 55555 เอ็งน่ะมันตัวตนเยอะ 555 เลยโดนซะ

จนครั้งล่าสุดสัปดาห์หลังสงกรานต์ มีเหตุให้พ่อปู้ต้องมารับพระจากผม...เนื่องจากท่านต้องนำพระพิมพิ์หลวงปู่ใหญ่ 2 หน้าไปมอบให้พระที่วัดแห่งหนึ่ง....เมื่อพบกันก็อีกเช่นเคย..... หลวงปู่ท่านเมตตาสงเคราะห์ผมครานี้ท่านเมตตามอบปัจจัยไว้ให้ผมจะไม่รับก็โดนซะ 1 ชุด เอ็งไม่เอาแต่ลูกเมียเอ็งต้องกินต้องใช้ จึงต้องรับก่อนชุดหนักจะมา แล้วหลวงปู่ก็บอกว่า...เอ็งน่ะมันดื้อ มันรั้น ไม่ค่อยยอมใคร อย่าไปมีตัวตนมันนัก....มาชุดใหญ่ 555 ท่านเมตตาสอนครับ ทำบุญให้รู้จักทำ....ท่านเมตตาถามเรื่องการเปลี่ยนงานและอวยพรให้ได้งานเร็ว ๆ ...จำไม่ค่อยได้แล้วครับ....แต่คราวนี้ได้เขียนยันต์ที่หน้าผากและเคาะหัวเบา ๆ 55555

นี่เป็นเรื่องราวที่หลวงปู่ พ่อปู่ ท่านอาจารย์ท่านเมตตาผม...คนที่ไม่ค่อยได้เรื่องได้ราว เพราะความโง่เขลามันเกาะกินพยายามจะแก้แต่ก็นะ....ไป ๆ ก็แก้ตัวขอค่อย ๆ ทำไปแล้วกัน.........ผมไม่มีอะไรเด่นครับไป ๆ มา ๆ ก็จะไปอยู่ท้าย ๆ กลุ่มซะ 5555 บางทีก็ถูกลืมไปเลย

จบ

9. Budhapanyo

Budhapanyo เป็นที่รู้จักกันดี

บางทีก็ถูกลืมไป >>> ว่าซะงั้น ใครจะกล้าลืม

เด็กบ้วยๆ หลังห้อง ได้ดิบได้ดีก็มีแยะไปนะครับ

10. SpringDove

ดีใจด้วยค่ะที่ลป ท่านเมตตา ขอให้พี่ได้งานใหม่ไวๆ ดั่งใจปราถนาค่ะ..คุณครูบาอาจารย์คุ้มครองพี่และครอบครัวค่ะ

ทางเดินนี้ยังอีกยาวไกลจริงๆ สำหรับพวกเราเกิดมาในยุดที่ต้องสร้างบุญกุศลเยอะๆ ...เคยอ่านในหนังสือเล่มไหนไม่ทราบว่าก่อนที่เราจะมาประจุในครรภ์ของแม่ เรารู้ก่อนแล้ว และ สมัครใจมาว่าจะมาในยุคแห่งการเปลี่ยนแปลง ยุคแห่งการต่อสู้.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2012
  11. Budhapanyo

Budhapanyo เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าลืมเล่าต่อ กำลังติดลมครับ

12. ransang

ท่านนี้ต้องเคยเจอกันแน่ ๆ 555555555

13. ransang

ขอบคุณครับที่ติดตาม จริง ๆ ผมว่าผมโดนหลวงปู่ดุหลายแบบ ทั้งทางทิพย์ และ ทางสังขารที่ท่านเมตตาผ่านมาแต่ซาบซึ้งครับ ว่าหลวงปู่เมตตาผมแม้ผมจะโง่เยอะหน่อย ขี้เกียจมากหน่อย วุ่นวายมากหน่อย เลอะเทะมากหน่อย 5555ตามประสาคนหัวอื้อ ก็พยายามแก้ไขครับ ...จะพยายามครับ

อ้อคุณนก แม่พระธรณีได้แล้้วนะครับ มี 2 แบบ ของหลวงปู่หมุน และ ผงปูนสายหลวงตาม้า มีพระธรรมธาตุแม่ขึ้นด้วย จะให้ส่งไปที่ไหน จะรับกี่องค์ครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2012
  14. ransang

มาเล่าเรื่องหลวงตากอไผ่ ดีกว่า บังเอิญไปพบท่านที่เสาชิงช้า

จำไม่ได้ว่า วันที่ 21 หรือ 22 เมษายน 55 ท่านอาจารย์เมตตาให้ผมไปศึกศาสถานที่ซื้อของด้วย ท่านจะไปซื้อแผ่นทอง และผอบ ผอบจะนำไปรับพระบรมสารีริกธาตุจากวัดบวรที่มอบให้แก่พี่ ๆ ในคณะและอาจารย์ ออกจากบ้านประมาณ 7.30 น ท่านอาจารย์ก็ขับรถขึ้นทางด่วนไปลง ยมราช และไปตามเส้นทาง ร้านที่ไปนั้นเปิดแต่เช้า ก็เข้าไปเลือกดูผอบ สอบถามราคา สอบถามราคาแผ่นทองแต่ต้องรอ ก็ถามราคาพระไปเรื่อย ๆ

แต่ผมบ้านนอกเข้ากรุงไม่เคยเข้าไปเห็นอะไรสวยงาม เลยเดินดูซะทั่วร้าน ทั้งผอบ ทั้งพระพุทธรูป ของเล็ก ๆ น้อย ๆ เท่าที่จะเดินดูได้ หลังจากที่รอราคาแผ่นทองที่ต้องรอเจ้าของร้านมา ท่านอาจารย์เลยตัดสินใจเดินไปอีกร้านหนึ่งท่านว่า เป็นร้านสายหลวงพ่อฤาษี เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษี ผมกับท่านอาจารย์ก็เดินออกจากร้านแรกไปและเลี้ยวขวาที่มุมถนน เดินผ่าร้านริมถนนประมาณ 3-4 ร้าน ก็ไปถึงร้านเป้าหมาย ผมมองเห็นพระท่านนั่งอยู่ในร้านก่อนจะเข้าร้าน ซึ่งท่านอาจารย์ก็เห็น........ผมก็แปลกใจบางอย่าง....ท่านอาจารย์ได้เดินเข้าไปในร้าผ่านพระท่านแล้วก็ไหว้พระท่าน แล้วท่านก็เดินเข้าไปดูผอบ ผมก็เดินตามท่านอาจารย์ไปแต่ผมหยุดตรงหน้าพระท่านพอดีเพราะเป็นบริเวณใกล้ของซึ่งพระท่านก็นั่งอยู่พอดี ผมก็ยกมือไหว้ท่านแล้วก็มองท่านแบบงง พระท่านมองท่านอาจารย์แล้วก็มองมาที่ผม และด้วยความงง.....ท่านก็ถามผมว่า.......อาจารย์โยมเป็นใคร.....ผมอึ้งไปนิด....แล้วก็ทวนคำถามท่านและท่านก็ถามอีกครั้งว่า...อาจารย์โยมเป็นใคร...ก็ตอบท่านไปว่าอาจารย์ผมคือ...แล้วก็ยื่นมือไปทางท่านอาจารย์....แต่ท่านชำเรืองมองดูแล้วถามผมอีกที...ผมเอะใจว่าไม่ใช่จึงตอบท่านไปว่าหลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร.....ถ้าจำไม่ผิดท่านก็ว่าท่านก็สายหลวงปู่ใหญ่...เรามาจากวัดสระมณฑล.....ช่วยทำบุญซื้อผอบให้เราหน่อย.....ผมก็อึิง ๆ เพราะว่าผมอ่ะมีตั้ไปไม่ถึง 500 ก็อึ้ง ๆ ไป ท่านอาจารย์ก็เลือก ๆ ดูแต่ก็คงฟังอยู่ก็ พระท่านก็บอกอีกครั้งว่า....ช่วยซื้อผอบให้เราหน่อยจะอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุไปเขมร(ไม่แน่ใจ)....ไม่งั้นลูกสาวเราจะมาซื้อให้..ซึ่งอยู่ ๆ ลูกศิษย์ท่านก็เข้ามาพอดี....งงว่าก่อนหน้านี้เขาไปไหนกันตั้ง 3-4 คน.....แล้วท่านอาจารย์ก็หันไปกราบเรียนพระท่านว่าขอเป็นแบบนี้ซึ่งเป็น 1 ใน 2 ชิ้นที่ท่านเลือกไว้ แล้วอาจารย์ท่านก็ถามว่าใช่หลวงตากอไผ่ใหม...ท่านก็ว่าสมมุติว่าท่าชื่อหลวงตากอไผ่......เมื่อท่านอาจารย์ถวายผอบท่านก็อวยพรว่ามาพบคนใจบุญ ท่านอาจารย์และผมก็กราบลาท่านท่านก็เดินออกจากร้านไปขึ้นรถกลับ....ตอนท่านเดินไปขึ้นรถผมเดินตามออกไปดูท่านด้วย เพราะ งง

ผมก็งง ทำไมไม่ถามท่านอาจารย์.....มาถามผมยิ่งไม่ค่อยจะรู้เรื่องอยู่ แต่ก็ถือว่าโชคดีที่ได้พบและกราบครูบาอาจารย์

15. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ งง จริงๆ ด้วย 5555 หรือว่าผมฉลาดน้อยก็ไม่รู้.....

พี่นิรันดร์เช็คสีผึ้งที่ให้ไปรึยังครับ เป็นยังไงบ้าง

16. ransang

โอ้โห..มาตามการบ้านเลย...มีเมตตาดีมากครับ แต่ ผมไม่เก่งอ่ะดิเดี๋ยวให้คนอื่นช่วยนะครับ ขอใช้ตัวช่วยก่อน 5555

17. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆๆ การบ้านถ้าทำเองได้ทำไปแว้ววว อิอิอิ

18. ransang

ภาพงานพระบรมสารีริกธาตุ จากพระเลขาองค์สมเด็จพระสังฆราช พระเทพสารเวที ที่วัดบวร ..28/4/55

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      194.3 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      169.8 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      172.3 KB
      เปิดดู:
      75
  19. SpringDove

ดีจังที่ท่านเมตตา และ พี่ก็สื่อกับท่านได้ พี่บอกอยู่หลังชั้น

นกนี่สอบตกซ้ำชั้นอยู่เรื่อยค่ะ ที่พี่บอกมานกก็มีหมดรวม ทั้งเป๋ ทั้งตรง 555
    นกก็มีครูบาอาจารย์ท่านหนึ่งมาเตือนบางสิ่งบางอย่างนกก็ยังดื้ออยู่เป็นปีเลยค่ะ เหอๆ..ตอนนี้ต้องเริ่มต้นใหม่อีกแล้ว

พระสีวลีสำหรับคนสอบตกใช่ไหมค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ เดี๋ยวนกหลังไมค์ไปจ้า

20. ransang

ช่วงนี้มีเรื่องราวหลายอย่างอยากเล่าให้ทราบเป็นเรื่องเล่าเรื่อย ๆ ครับ 55555 พรุ่งนี้มีงานบวงสรวงไว้จะนำภาพมาให้ชมเพิ่มเติมนะครับ