ประสบการณ์เมื่อเรามีคนทักว่าเรามีองค์ (แนวให้ความรู้)

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย กาลีนะ, 13 มิถุนายน 2013.

1. Kalina

Kalina เป็นที่รู้จักกันดี

... มันก็เป็นแบบนี้มาตั้งนานแล้วละคะ อย่าลืมว่าครั้งหนึ่งพวกเขาเคยเป็นคนนะคะ ... ไม่แปลกถ้าพวกเขาจะติดนิสัยก่อนตาย .. และ การหาบริวาร หรือ มีไว้มันก็มีในทุกยุคสมัยอยู่แล้ว มีเจ้า มีนาย มีบ่าว มีทาส .. ไม่ต่างกันคะ ขึ้นอยู่ที่ว่าใครเก่งกว่ากัน

2. Kalina

ขันธ์ที่แม่ผมรับมา มีพันธะผูกพันก็ลูกหลานมั้ยครับ ถ้าเกิดวันนึง แม่ผมไม่อยู่

.. ต้องดูว่าขันธ์อะไรคะ ขันธ์เรียนวิชา อันนี้ใครรับต่อก็ได้ หรือ ตายไปกับตัว .. หรือ ขันธ์ร่างทรง .. อันนี้ก็ต้องดูว่าแม่คุณมีพื้นฐานเป็นร่างตั้งแต่เกิด หรือ อยากมีไปรับมาภายหลัง .. ถ้ามีแต่เกิดอันนี้มันจะถ่ายทอดทางสายเลือดคะ หากไม่มีคนรับก็ขึ้นอยู่ที่ว่าแม่รักใครมากตอนมีชีวิต ของพวกนี้จะไปติดตามคนนั้น หรือ ถ้าเยอะมันก็จะแยกย้ายกันไปอยู่ตามผู้สืบสายเลือดแล้วแต่พอใจ .. แต่หากมีคนรับช่วงก็จะกระจุกที่คน ๆ นั้น คนอื่น ๆ ก็เป็นเหมือนตัวพาหะนำเชื้อเพื่อส่งต่อรุ่นถัดไปอีกทีคะ

... ถ้าไม่มั่นใจก่อนท่านตายถ้าครูยังอยู่แนะนำว่าให้เอาขันธ์ไปคืนครูจะดีที่สุด ... ถ้าเขายอมรับคืนนะคะส่วนมากไม่รับคืนคะ ... ก็เลยมีการเอาขันธ์ไปลอยน้ำซึ่งถ้าบารมีคนทำไม่พอมันก็ไปแค่สื่อคะ ส่วนภพภูมิก็ยังอยู่แค่ไม่มีที่ให้พักหลบซ่อนแค่นั้นเอง

**** การคืนขันธ์ " ไม่ใช่เรื่องง่าย และ ไม่ควรทำเล่น ๆ " เพราะเหมือนเราไปไล่ที่เขาคิดว่าเขาจะยอมง่าย ๆ ไหม๊ละคะ ในเมื่อมันมีเรื่องผลประโยชน์มาเกี่ยวข้องด้วยไม่ทางตรงก็ทางอ้อม .. ควรทำด้วยความรอบคอบ และ ระมัดระวัง .. และเมื่อคืนได้แล้วจะนิยมเอาคุณพระรัตนะไตรมาแทนคะ .. และต้องดูแลตัวเองให้ดีอย่าประมาทในการใช้ชีวิตคะ

3. TEE_L

TEE_L สมาชิก

18 กุมภาพันธ์ 2015
    ขอบคุณครับ คุณ กาลีนะ ^_^

4. raming2555

raming2555 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมาถามแทนนู๋พายุนะ...
    คือว่า ถ้านู๋พายุ อยากจะเป็นร่างทรงองค์เทพบ้าง ต้องการมีองค์เทพมาสถิตร่างบ้าง
    แม่กาลีนะ จะมีทางช่วยทางใดได้บ้าง...

แล้วจะเลือกองค์เทพได้ไหมว่า ชอบองค์เทพองค์นี้ จะขอเชิญท่านมาสถิตร่าง มาแล้วจะมีความสามารถพิเศษอะไรได้บ้าง...ต้องเคารพบูชาท่านอย่างไร มีกฎเกณฑ์ มีระเบียบปฏิบัติอะไรบ้างไหม หรือว่าข้อถือสาข้อห้ามอย่างไร...

5. cartoonguru

cartoonguru เป็นที่รู้จักกันดี

6. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

หา

พี่คะ

ขอบคุณที่สงสัยแทนค่ะ (พี่คงถูกหนูสิงซะแล้วล่ะนะ ๕๕๕๕๕)

ถ้า นี้หมายถึง สมมุติ เนอะ ๕๕๕๕๕

7. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

8. raming2555

raming2555 เป็นที่รู้จักกันดี

9. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

และถ้าอยากเห็นผี สื่อผี จะทำได้ไหม. !!! อยากจะเห็นอยากจะสื่อ. เบื่อคนบนโลกละ. อยากตายเลยด้วยซ้ำ เบื่อออ.

10. Kalina

ผมมาถามแทนนู๋พายุนะ...

.. ก็เพราะพี่ถามหนูแล้วนะสิ .. หนูยังตอบพี่ไม่ได้เลย 555555 พวกเราไม่ค่อยมีใครอยากคบ หรือ เพราะเราหน้าตาดีเกินไปนะ

คือว่า ถ้านู๋พายุ อยากจะเป็นร่างทรงองค์เทพบ้าง ต้องการมีองค์เทพมาสถิตร่างบ้าง แม่กาลีนะ จะมีทางช่วยทางใดได้บ้าง...

... ทางนะมีคะ ... แต่จะทำได้ไหม๊เท่านั้นเอง ..

1. ใช้แนวทางฤษี

..... หลายท่านคงเคยดูหนังอินเดียกันมาแล้วทุกคน .. ก็คงจะเคยเห็นมีคนไปนั้งสมาธิภาวนา ทรมานตนเอง การบรวงสรวงต่าง ๆ กันใช่ไหม๊คะ .. วิธีนี้ก็สามารถทำให้คุณสามารถ " สื่อสาร " ถึงภพภูมิที่คุณต้องการได้ ... ข้อแม้คือ จะทำอย่างไร " ให้ภพภูมิที่เราต้องการพอใจที่สุดคุณก็จะขอพรท่านได้ตามประสงค์ หรือ ท่านก็จะเมตตาช่วยเหลือเรา ก็จะปลายเป้นองค์รักษาตัวเรา " เพราะนั้นหมายถึงคุณจะได้หลายอย่างตามมา ทั้งสมาธิ การฝึกจิตให้มุ่งมั่น เผลอ ๆ อาจสำเร้จอภิญญาให้ตัวเองได้ด้วย .. ซึ่งแน่นอนมันไม่ได้ง่ายอย่างที่คุณต้องการแน่นอน ..

2. รับขันธ์

..... อันนี้น่าจะง่ายกว่าอันแรกคะแต่เสี่ยงกว่า .. เดินตรงไปหาร่างทรง หรือ ตำหนักทรงที่คุณคิดว่าเขาเป็นของจริงและมีความรู้มากพอจะสอนคุณได้ ... ก็ไปขอรับขันธ์ให้ท่านเปิดร่างให้คะ แล้ว ก็เชิญองค์ที่ต้องการให้ .. ทั้งนี้ถ้าเป็นครูของจริงก็ไม่ใช่จะทำให้คุณง่าย ๆ นะคะ ต้องพิสูจน์ตัวเองด้วยว่าคุณสมบัติถึงหรือเปล่า .. ถ้าไม่ถึงขาดอะไรไปก็ต้องทำให้ได้ตามเงื่อนไขคะ ( อันนี้ก็พิสูจน์เองนะว่ายังไงไม่อธิบาย )

3. สำหรับกลุ่มที่มีพื้นฐานการเป็นร่างขอแนะนำ .. การปฏิบัติบูชา

.... คือ การสวดอ้อนวอน อธิฐานจิต เชิญท่านมา คล้าย ๆ กับแนวทางข้อ 1 แต่ว่าด้วยความที่มีพื้นการเป็นร่าง หรือ เป็นตัวสื่ออยู่แล้วจะง่ายขึ้น ขอแค่ใจคุณมีศรัทธาถึงองค์ที่ต้องการก็พอคะ

แล้วจะเลือกองค์เทพได้ไหมว่า ชอบองค์เทพองค์นี้ จะขอเชิญท่านมาสถิตร่าง มาแล้วจะมีความสามารถพิเศษอะไรได้บ้าง.

..... ก็พิจารณาตาม 3 ข้อ ที่แนะนำไว้คะ .. ถ้าทำได้โอกาศที่จะสมปรารถนาก็เกินเก้าสิบเปอร์เซ็นต์คะ คือ ถ้าคุณชอบองค์ไหนคุณก็ต้องทำให้องค์นั้นท่านชอบ และ พอใจคุณมาก ๆ เช่นกัน ..

... ส่วนความสามารถพิเศษที่จะได้ ก็ต้องดูว่าคุณมีของเก่าแค่ไหน และ ถ้าไม่มีคุณจะฝึกตนได้ถึงระดับไหน ถ้าใช้ความสามารถขององค์ของคุณก็ต้องดูว่าคุณสามารถเชื่อมถึงท่านได้แค่ไหน ..

..ต้องเคารพบูชาท่านอย่างไร มีกฎเกณฑ์ มีระเบียบปฏิบัติอะไรบ้างไหม หรือว่าข้อถือสาข้อห้ามอย่างไร...

.... อันนี้อธิบายลำบากคะ เพราะแต่ละองค์จะมีความพึงใจ บุคคลิคส่วนตัวก็แตกต่างกัน สิ่งที่ท่านไม่ชอบก็ไม่เหมือนกัน คงต้องไปศึกษาเฉพาะองค์คะ ..

... อย่าง กาลีนะ จะถนัดทางเทวีแขก .. ส่วนมากเทวีจะให้ความสำคัญกับ ความงามอย่างแรกเลย คือ ดวงตา ผม เครื่องประดับ เครื่องแต่งกาย .. การเคารพให้เกียรติสามี เป็นต้น .. หรือ องค์มหาเทพศิวะ ท่านก็จะปรารถนาสันโดษ สมาธิ หนักแน่น เป็นผู้มีจิตใจอ่อนโยน เมตตาต่อทุกสรรพสิ่ง ให้โอกาศผู้ที่สำนึกผิดได้กลับใจ ฯลฯ เป็นต้น ..

11. Kalina

แล้วนู๋พายุ พร้อมไหมที่จะเจอบททดสอบอันแสนยากเย็น น้ำตาตกทุกข์แสนสาหัส แล้วพร้อมไหมที่จะต้องเสียสละความสุขของตนเอง เพื่อช่วยเหลือมนุษย์ให้หลุดพ้นจากวัฎสงสาร แต่ถ้าคิดว่าเชิญท่านมาสถิต แล้วจะมีความสามารถพิเศษ อันนี้ไม่มีนะคะ ร่างจะต้องปฏิบัติเอง เพื่อให้ญาณ แล้วแต่อีกว่าญาณทิพย์นั้นจะอยุ่ในระดับใด
    และเมื่อท่านมาอยู่กับเราใจต้องคิดว่า ท่านมิใช่เรา เรามิใช่ท่าน เพราะสิ่งที่ท่านประทานให้ ท่านก้อนำกลับคืนได้เหมือนกัน ยิ่งถ้าเป็นองค์เทพ ชัั้นสูง บารมีท่านมากล้น ร่างจะต้องสร้างบุญให้มาก เพราะเวลาแค่ท่านสื่อ แค่นี้ร่างกายก้อแทบรับไม่ไหวนะคะ แต่ถ้าอยากมีจริงๆ ลองให้คุณกาลีนะมาตอบนะคะ เอาใจช่วยค่ะ สู้ๆ ค่ะ

... ก็ประมาณนี้แหละคะ .. เพราะส่วนมากคนที่มีองค์ติดมาด้วยก็จะมักมีของเก่าติดมาด้วยเช่นกัน .. อยู่ที่ว่ามีกรรมเวรอันใดเกี่ยวเนื่องกันมาบ้าง หรือ มีหน้าที่มาทำอะไร และ แน่นอนคะส่วนมากแบกกรรมหนักติดมาด้วย .. เพราะส่วนมากก็จะทำหน้าที่มาหลายชาติ และ เกิดกรรมมาแล้วมากมายทั้งดี และ ไม่ดี เพียงแค่อาจได้โอกาสแก้ตัว เพื่อหนีกรรมไม่ดี .. ส่วนความสามารถพิเศษที่ท่านประทานให้มาท่านก็เอาคืนได้จริง ๆ คะ .. แต่ของเก่าที่คุณมีท่านไม่ได้เอาคืนแต่มันจะเสื่อมลงไปเองหากคุณไม่สานต่อ หรือ สภาพแวดล้อมทำให้จิตคุณตก และ จิตใจคุณต่ำลง .. มันก็เสื่อมคะ ยกเว้นว่าที่คุณรับมานะมันต่ำอยู่แล้วถ้าอย่างนั้นมันชอบคะ ชอบให้คุณทำสิ่งไม่ดี ชอบนำทางคุณไปในทางที่ผิด เพื่อจะทำให้พวกเขาสามารถครอบงำคุณได้ง่าย และ ดึงคุณลงนรกตามมันไปไงคะ

12. Kalina

.. เอาน่า .. ช่วย ๆ กันคะ

13. Kalina

14. Kalina

... มันก็พอจะมีทางที่จะสื่อ หรือ สัมผัสได้คะ .. แต่จะทำไปทำไมคะ .. ถ้าเลือกได้เป็นคนธรรมดาจะดีกว่ามั้งคะ

15. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    อย่างดีก็กลายเป็นสัมภเวสี/อสุรกาย อย่างแย่ก็ลงนรก คิดไปคิดมามีแต่ขาดทุน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2015
  16. rungsun2503

rungsun2503 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    การที่องค์เทพหรือครูอาจาร์ย จะมาสอยนหรือให้พลังพิเศษนั้นเป็นเรื่องยาก ครูผมเคยบอกไว้ว่า ก่อนที่ท่านเหล่านั้นจะรับใคร ท่านต้องดูให้แน่ใจว่าคนๆนั้นดีจริงท่านจึงรับ เพราะถ้าคนของท่านไปทำอะไรที่ไม่ดี ท่านจะถูกเทพเทวดาองค์อื่นต่อว่าได้ แต่ถ้าอยากได้อยากมีจริงต้องเร่งปฏิบัติอย่างเดียว ถึงเวลาแล้วท่านเหล่านั้นจะมาเองครับ

17. Kalina

... แต่ปัจจุบันนี้ก็เห็นมีแต่คนดิ้นรนอยากเป็นผู้วิเศษกันทั้งนั้นนะคะ .. อยากเป็นอยากมีเราไม่ว่า ... แต่ควรศึกษาหาข้อมูลความรู้ให้ตนเองมากพอที่จะไม่ต้องมานั้งเสียใจภายหลัง หรือ ตายไปแล้วค่อยคิดได้ว่า ... ไม่น่าเลย!!

... ความอยากของมนุษย์มันน่ากลัวนะคะ .. ควบคุมได้ยากด้วย ..

18. Kalina

นี่ก็เป็นเรื่องคร่าวๆที่เจอมาตลอดค่ะ อยากได้คำแนะนำบ้างค่ะ อยากหาคำตอบให้กับตัวเองว่ามันคืออะไรกันแน่ อยากจะรู้ว่าจะเหนื่อยแบบนี้ไปอีกเมื่อไร เพราะฝันทีไรตื่นมาก็เมื่อยตัว มึนงงไปหมด ที่สำคัญอยากหาคำตอบสำหรับผู้ที่อยู่ในปัจจุบันด้วยค่ะ ว่าเขามาดีหรือมาร้าย จะมีส่วนทำให้เราเกิดปัญหาหรือเปล่าเพราะแค่นี้ก็กลัวหัวหดแล้วค่ะ..

.... มันก็ขึ้นอยู่กับว่า คุณอยากรู้ไปเพื่ออะไร ...
    1. อยากรู้เพื่อหาทางหลุดพ้นก็เรื่องหนึ่ง ...
    2. อยากรู้เพื่อจะได้ปฏิบัติตนให้ถูกต้องตามหน้าที่ ก็อีกเรื่องหนึ่ง

.. เพราะคำตอบมันจะได้ชัดเจนเช่นกัน .. เพราะเราเองก็เคยเป็นเหมือนคุณมาก่อน แต่เราได้คำตอบให้ตนเองแล้วเราจึงแสวงหาทางให้ตนเองตามสิ่งที่เราเลือกด้วยความระมัดระวัง ...

... ส่วนอาการเหนื่อยนั้นเราเองก็จำไม่ค่อยได้ว่าเพราะอะไรนะ เพราะพอเราได้คำตอบแล้วเราก้ไม่ได้จำด้วยแค่ทำความเข้าใจเฉย ๆ ประมาณว่า .. เหมือน กายเนื้อกับกายละเอียดมันไม่สมดุลกันคะ หรือ ใช้กำลังเกินตัว .. แต่ถ้าจะให้ดีลองถามคนทีเขาถอดกายทิพย์บ่อย ๆ จนชำนาญนะคะ .. ถ้าไม่รู้จะถามใครค่อยส่งข้อความมาหาเรานะเราจะบอกให้ว่าไปถามใครได้บ้างคะ ..

... ส่วนบุคคลในปัจจุบันที่อยู่ด้วยเราก็ตอบไม่ได้คะว่ามาดี หรือ ร้าย เพราะเขาก้ไม่ได้มาแสดงตนให้ทราบคะว่ายังไง .. แต่มันก็พอมีวิธีทำให้ทุกอย่างดีขึ้นได้คะ เช่น ทำความดีมาก ๆ ทำบุญมาก ๆ สวดมนต์ขอพร ขออภัยทานจากเจ้ากรรมนายเวรบ่อย ๆ และ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง แค่นี้ก็เป้นเกราะชั้นแรกให้เราได้คะถ้าจะมีสิ่งไม่ดีเข้ามา และ อาจเปลี่ยนเขาเป้นพันธมิตรเราก็ได้นะคะ

19. Kalina

... อันนี้เราเองก้ตอบไม่ได้นะ ไม่มีหน้าที่ตรวจองค์ให้ใคร ยกเว้นเขามาแสดงให้รู้เอง .. แต่อาการที่เป็นตามที่เล่ามา ... เราเคยเป็นแล้วสมัยไปตะเวนดูดวงตามตำหนักทรงแล้วเขาจะเรียกองค์มาลงให้ถามว่าเป็นใครเพราะสมัยนั้นเราไม่แน่ใจว่าใช่องค์นี้ไหม๊ .. แต่เราไม่ได้สวดอะไรแค่นั้งพนมมือเฉย ๆ ร่างทรงเขาสวดเอง .. แต่อาการที่เกิดคล้ายกันแถมเรายังมีอาการโยกตัวสั่น ๆ รู้สึกถึงพลังงานบางอย่างมายืนอยุ่ด้านหลังพยายามแทรกช่วงสันหลัง และ คอของเรา ตอนแรกมีแค่หนึ่ง .. ตอนหลังเยอะขึ้นเรื่อย ๆ จนเรารู้สึกหงุดหงิดจากกลัว ... กลายเป็นเริ่มโมโห หูเริ่มอื้อ เริ่มรู้สึกขนหัวเริ่มตั้ง .. แล้วเหมือนเรากำลังดันพวกนั้นออกไปแล้วรู้สึกเหมือนเราลอยตัวขึ้นสูงกว่าพื้นนั้งเล็กน้อย รู้สึกภายในตัวกลวงเบา ๆ แล้วมันเริ่มหมุนจากนั้นเหมือนเราจะ " คำราม " ออกมา ( คนที่ไปด้วยบอก ) สักพักแรงดันจากภายนอกก็ถอยไปเหมือนเส้นยางขาดคะ " ผึ่ง "หงายเงิบ แต่คนทรงนี้เหงื่อท่วมตัวเลยคะ เพราะสู้กันเป็นชั่วโมง ..

.... ไม่รู้ว่าคุณคิดยังไงนะ แต่เรารู้แค่ว่าสิ่งที่พยายามแทรกเข้ามานั้น .. มันเป็น " ของปลอม " ทั้งเด็ก ทั้งคนแก่ ทั้งผู้หญิง .. เป็นพวกของตำหนักทรงนั้นทั้งสิ้น ... เราได้ความรู้อะไรหลาย ๆ อย่างประสบการณ์ และ บทเรียน ...

20. Kalina

ผมก็ลั่งเล กลัวด้วยครับ กลัวที่จะเป็นแบบแม่ กลัวต้องรับขันธ์ แล้วก็รับรู้มาว่า ถ้านั่งสมาธิแล้ว เดี๋ยวมีองค์นะ เดี๋ยวเห็นโน่นนี่ แล้วเดี๋ยวบ้านะ แต่ตอนนี้ก็ได้สวดมนต์ นั่งสมาธิ แล้ว เพราะอยากให้ครอบครัวสบาย พี่สาวแฟนเค้าบอกว่าท่านจะช่วยเราได้นะถ้าเราปฎิบัติ ขอบคุณครับที่ฟังมาซะยาวเลย ^_^ คุณกาลีนะ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

... ก็ไม่มีอะไรมากคะ .. อย่างเคสแม่คุณมันก็ชัดเจนอยู่ในสถานการณ์อยู่แล้ว เพราะเคยอธิบายไว้แล้วคะ .. และ แม่ของคุณได้ทำการ " เปิดทวาร " ไปแล้วด้วยการรับขันธ์จากคนที่ " ไม่แน่ใจว่าสมควร หรือ ไม่ " ขาดความรู้ความเข้าใจในเรื่องนี้ .. แค่ทำตามที่คนแม่คุณไว้ใจเท่านั้น .. มันก็เป็นผลย้อนกลับจากการทำที่ไม่ทำการศึกษาให้ดีก่อนนั้นเอง .. และ การที่แม่คุณต้องปฏิบัติบูชาแบบนั้นก็เพื่อรักษาร่างกายของเขาให้รอดพ้นจากการถุกคุกคามจากสิ่งไม่พึงประสงค์ .. ที่สำคัญคุณแม่ต้องรักษาสุขภาพกายสุขภาพจิตให้แข็งแรงด้วยคะ .. นอกจากนั้นยังต้องรักษาศีลให้บริสุทธิ์สม่ำเสมอ ทำบุญอุทิศส่วนกุศลบ่อย ๆ และ สวดมนต์ภาวะนาต่อพระรัตนะไตร และ เทวดาองค์นั้น เพื่อให้ท่านคุ้มครอง .. ก็คงจะเพียงพอยกเว้นว่ามีอะไรที่มันผิดปกติเราก็จะรักษาไปตามเหตุที่เกิดคะ .. หรือไม่ก็หาคนที่มีพลังมากพอให้ช่วย " ปิดทวาร " ให้อย่างถูกต้องคะ ..

... ส่วนกรณีของคุณยังมีทางออกอีกมากมาย ... ตราบใดที่คุณยังไม่รับขันธ์คะ .. อันนี้อยู่ที่คุณนะคะ และ ก็ไม่แปลกถ้าคุณจะมีคุณสมบัตินี้ตามสายเลือดของคุณ