ประสบการณ์ ธรรมะ พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 14 ตุลาคม 2009.

1. chinecon

chinecon เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมธนาบุญในครั้งนี้น่ะด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กรกฎาคม 2012
  2. nakorn99

nakorn99 Active Member

15 พฤษภาคม 2012
    ไม่ทราบว่า จะรบกวนขอรับเพื่อไว้บูชา 1 องค์ ได้มั๊ยครับ
    ขอบคุณครับ

3. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตาบูชามาวันนี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      45.1 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      14.4 KB
      เปิดดู:
      53
  4. thanaku

thanaku เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับวัตถุมงคลทั้ง2แล้วครับ พร้อมด้วยหนังสือแปลบทบูชาพระคาถามหาจักรพรรดิ
    ขออนุโมทนาคุณ@ahingsaka@ ด้วยครับ

5. วิหคเพลิง

วิหคเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    ได้รับวัตถุมงคล 2 องค์แล้วคะ ดีใจมากเลย ขออนุโมทนาในการแจกครั้งนี้ด้วยค่ะ :cool:

6. Ov

Ov เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้พระที่คุณahingsakaส่งให้แล้วนะครับถูกใจมากเลยครับ

7. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    ขออนุญาติ สอบถามความรู้จาก ท่านสหายธรรมทั้งหลายครับ ท่านใดที่ทราบโปรดสงเคราะห์ด้วยครับ หรือหลายๆท่านก็ยินดีครับ
    คือว่า ผมได้พระผงจักรพรรดิ์มาองค์นึง ล่าสุดจากตำรวจชาวอยุธยา เป็นพิมพ์เปิดโลกหลวงปู่ดู่ ด้านหลังมี ตราประทับเป็นกรงจักรสีดำเทามี พ ข้างในกรงจักร ภายนอกที่เห็นไม่มีพระธรรมธาตุ ด้านหน้านี่เป็นพรุนๆเล็กๆคล้ายฟองอากาศ องค์ค่อนข้างหนามาก องค์ไม่ใหญ่เท่าเหรียญ ลักษณะคล้ายๆไข่ไก่ คือ ลักษณะของเหรียญด้านบน(บนเศรียญหลวงปู่)เล็กกว่าด้านล่าง(ฐานบัว)ตือด้านล่างใหญ่กว่า ลักษณะรูปไข่ไก่หน่ะครับ
    พี่คนให้ เขาบอกพิมพ์เปิดโลกปี19 !!! เขาบอกสร้างก่อนเหรียญเเละผงเปิดโลกปี32 !! (ซึงแกนี่เป็นตำรวจชาวอยุธยาครับ ย้ายมาปฏิบัติหน้าที่ ที่จ.ยะลา) ทีนี้ตามความรู้เดิมของผม พิมพ์เปิดโลกทั้งเหรียญโลหะเเละเนื้อผง สร้างครั้งแรกและครั้งเดียวปี2532 ซึ่งจะสร้างเหรียญโลหะก่อน จากนั้นหลวงปู่จึงอนุญาติ ให้สร้างเนื้อผงด้วย...///
    ขอรบกวนเจ้าของกระทู้ และทุกๆท่านที่มีข้อมูล ช่วยสงเคราะห์เพื่อความกระจ่างด้วยเถิดครับ....ขออนุโมทนาในข้อมูลที่ท่านสงเคราะห์ล่วงหน้าครับ ..ผมจะรอ..และจะอนุโมทนาอีกรอบครับ...ขอบคุณครับ....ผู้ศรัทธา:VOyimm:VO

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2012
  8. prom20

ยังมีอีกไหมครับ ผมอยากได้ที่ทันหลวงปู่ ของแท้ๆบ้างหน่ะครับ ...ไม่รู้ว่าวาสนาจะถึงหรือเปล่า(cry)

9. monkeyboy55

monkeyboy55 เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามๆ พี่ๆครับ

ย่าผมท่านจะไปถวายเทียนพรรษา แล้วมาถามผมถึงบทถวายเทียน ผมลองหาดูแล้วมีหลายคำมาก

รบกวนพี่ๆ แนะนำบทถวาย และขั้นตอนหน่อยครับ ส่วนตัวผมนั้นไม่มีประสบการณ์ เคยแต่ตักบาตร กับถวายสังฆทาน

10. prom20

ปล.จริงๆ นี่ผมเคยได้พระจากพี่ ตร.ที่เคยกล่าวไว้ข้างต้น ก่อนหน้านี้ได้มา2องค์เป็นขุนแผนเคลือบ1องค์ พระพิมพ์ซ้อน3 1องค์ และองค์ล่าสุดพระผงเปิดโลก
    คือพระขุนเเผนนี่ ไม่เหมือนกับที่ผมค้นดูในเวป เป็นกระเบื้องเคลือบสีเหลือง ส่วนเนื้อข้างหลังเป็นสีส้มออกชมพูคล้ายๆสียาแนว แต่!!องค์นี้ผมเจอประสบการณ์ค่อนข้างอภินิหารมาเเล้ว
    องค์ที่ซ้อน3 เพื่อนอีกระทู้นึง ท่านบอกว่า เป็นของหลวงตาม้า
    องค์ล่าสุด ประวัติพระ คนให้ บอกไม่ใช่เปิดโลกปี32 แต่เป็นเปิดโลกปี19 ซึ่งผม งง ไม่เคยทราบข้อมูลมาก่อน
    ปล.แต่ผมไม่ซีเรียส ครับอยู่ที่การนับถือ เพราะ ปฏิหารต่างๆ ที่ผมเจอ...ผมมีพะรผงจักรพรรดิ์ของหลวงตาม้านี่แหละ!!! ไม่มีของหลวงปู่ก็ไม่เป็นไร
    เเต่!! ถ้าในชีวิตได้พระที่หลวงปู่ดู่ อธิฐานมาสักองค์ก็คงชื่นใจ แต่หลายๆครั้ง
    บางครั้งไม่ได้กำพระ แต่ขอบารมีหลวงปู่หลวงตาเฉยๆ ก็ยังเกิด อัศจรรย์ ทุกครั้ง
    พระเมตตา หลวงปู่หลวงตา ครูบาอาจารย์มีไม่ประมาณจริงๆ......สาธุ(deejai)(deejai)(deejai)(ping-love

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2012
  11. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีพระสมเด็จกรรมฐานในโอ่งปี27ไว้สำหรับสวดมนต์อยู่สององค์ ผมจะแบ่งคุณpromwiharไว้ใช้1องค์ครับ เมื่อถึงวันมาบวชที่วัดท่าซุง ขอให้นำไปใช้สวดมนต์ภาวนานะครับเพราะรุ่นนี้ถือว่าเจตนาการสร้างที่บริสุทธิ์และหลวงปู่ดู่ปลุกเสกให้นานมากด้วย
    ส่งที่อยู่มาได้เลยนะครับ เดี๋ยววันสองวันนี้จะส่งไปให้ครับ..

12. แดงแก่น

แดงแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

พระผงเหนือพรหมองค์นี้ของหลวงปู่ไหมครับ

พระผงเหนือพรหมองค์นี้ของหลวงปู่ไหมครับ

13. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นครับผม
    พระผงที่ถอดพิมพ์มาจากเหรียญเปิดโลก น่าจะจัดสร้างโดย อาจารย์ศุภรัตน์นะครับ เท่าที่ทราบข้อมูลมาครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ:cool:
    ถ้าให้ดีถ่ายรูปมาให้ดูก็จะดีมากนะครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2012
  14. prom20

อนุโมทนาครับ...เอกรินทร์ สิทธิรักษ์ 78 ถ.ผังเมือง4 ซ.มะลิ ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000 โทรฯ 085-679-0757 ขอบคุณนะครับ พี่นิติคุณ ขอบคุณมากๆครับ(kiss)

15. prom20

ขอบคุณครับ เเล้วผมจะถ่ายมาให้ดูครับ เเต่รอให้น้ำมันชาตรีเเห้งก่อนนะครับ
    คือว่า ถ้าผมได้พระมาใหม่เเล้วไม่เเน่ใจก็จะอาบน้ำมันชาตรีครับ
    จริตผมแปลกๆ ไม่ว่ากันนะครับ อิอิ(kiss)

16. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีพรุ่งนี้ผมต้องไปทำสังฆทานที่บ้านสายลมกับหลวงพ่อวัดท่าซุงองค์ปัจจุบันครับ เดี๋ยววันอังคารนี้จะส่งพระไปให้นะครับ..

17. prom20

ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลสังฆทานด้วยนะครับพี่...สาธุ

18. nitikoon kongkhaw

ขอบคุณมากครับ..พรุ่งนี้ถ้าสมเด็จองค์ปฐมรุ่น5ยังมีเหลืออยู่ ผมจะเช่าเผื่อให้องค์หนึ่งครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะทันหรือเปล่าเพราะได้ข่าวว่าสองวันนี้คนไปเช่ากันเต็มเลยครับ..

19. prom20

ขอบคุณครับแต่ไม่เป็นไรดีกว่าครับ พี่ใจดีมากๆครับขอให้ความดีทั้งหมดทั้งมวลที่มีสร้างมาดีเเล้วทั้งหมดทั้งมวล โปรดช่วยอภิบาลพี่นิติคุณ อยู่ทุกเมื่อทุกขณะให้หนาแน่นไปด้วยคุณความดี ไม่ให้กรรมที่เกิดจากอกุศลสอดเเทรกเข้ามาได้ขอให้พี่เจริญๆนะครับ ผมเกรงใจพี่มากๆครับ
    ผมหวังว่าจะมีอะไรที่ผมพอจะได้ตอบเเทนพี่มั่ง พี่ชอบพระเเถวๆ ยะลาบ้างไหมครับ หรืออะไรก็ได้...เผื่อผมมี หรือพอหาได้.....
    และผมหวังว่าเราจะเป็นกัลยานมิตต่อกันนะครับพี่(f)

20. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2012