" ปอบ " คืออะไร ? อาถรรพ์ ความเชื่อ เรื่องผี!!

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย กาลีนะ, 27 เมษายน 2013.

1. Kalina

Kalina เป็นที่รู้จักกันดี

... สยองทุกวันคะ ..

... วันนี้มีสยองกว่านั้นอีกคะ .. แต่ไม่ใช่เราฝัน .. แฟนเราคะที่ฝันเห็น .. และ เป็นพวกฝันแม่นเสียด้วย .. ใบ้หวยก็โอเคเท่าที่คบกันมาแต่ถ้าบอกคนเยอะที่ไรเลขมักเคลื่อนไปอยู่ข้างหน้า หรือ สับตำแหน่งทุกที ... 5 555

... วันนี้เขาเล่าว่า .. เขาตื่นขึ้นมาแล้วมองมาที่เราที่นอนข้าง ๆ เขาตกใจมากที่เห็นว่า .. มียายแก่ผมสองสี ผมยาวเป็นกระจุก ๆ ผมบาง ๆ ฟันหน้าไม่มี เคี้ยวหมากด้วย .. กำลังพยายามนอนแทรกเข้ามาในตัวเรา ... แต่เข้าไม่ได้เขาพยายามช่วยแต่ก้ไม่ค่อยมีแรงทำให้พวกเขาช่วยเราไม่ได้จนสะดุ้งตื่น ...

... เราคาดว่าน่าจะเป้นคนเดียวกับที่มาก่อกวนแฟนเราจนป่วยหนักเมื่อรอบที่แล้ว เวลานอนเขามักถูกยายแก่ ๆ มาก้มหน้าใส่ใกล้ ๆ แล้วพยายามคายอะไรสักอย่างใส่ปากเขาหลายคืนหลังจากนั้นเขาก็เริ่มป่วย และ นอนผวาทุกคืน ..

2. Kalina

... นับวันยิ่งเร้าใจคะ ...

... สมัยเด็ก ๆ ก็แค่ฝันเห็นผีแบบธรรมดา หรือ จำพวกเจ้าที่ หรือไม่ก็โดนแค่ผีอำ ... แต่มาหลัง ๆ เจอแต่แบบน่ากลัว ๆ เก่ง ๆ ขึ้นเรื่อย ๆ คะ .. ยังไม่ทราบว่าอนาคตข้างหน้าจะแรงกว่านี้ไหม๊เดาไม่อยากจะเดาต่อคะ ..

3. raming2555

raming2555 เป็นที่รู้จักกันดี

วันหน้าเอาไว้ถึงเวลาก่อนจะสอนวิธี ปะ ฉะ ดะ ให้...
    พี่เป็นประเภท...
    ใครดี ดีตอบ
    ใครชอบ ชอบแทน
    ใครร้าย ร้ายแสน...
    ก็ตั้งแต่จำความได้จนบัดนี้ ไม่เคยบอกสักคำว่าเป็นคนดี...
    ฉะนั้นแล้ว...ถ้ามันจะต้องร้ายบ้าง ก็ไม่ถือว่าผิดคำพูดนี่นา...ชิมิ...

เราก็ศิษย์มีครู ลูกมีพ่อมีแม่เหมือนกัน จะปล่อยให้มารังแกกันฝ่ายเดียวได้ยังไง...
    เมตตาก็มีนะ สำหรับผู้ที่สมควรจะได้รับความเมตตา...
    แต่พวกที่ไม่สมควรเมตตามันก็มีเหมือนกัน...

สักวันนึงนะ....
    ว่าแต่คืนนี้ ขอหนีไปสวดมนต์ก่อนละกัน...โม้มากไม่ได้...อิอิ

4. Kalina

............... บู๊ยยยยยยยยยยยยยย..........

.. กราบขอบพระคุณล่วงหน้าคะ .. รอคำนี้มานานแหละเหมือนกันคะ .. อิอิ ... หนูมีทั้งศึกนอก และ ศึกในคะ

5. Kalina

... วันนี้มีเรื่องมาเล่าคะ ..

เรื่องแรก .... ข้างบ้านเขามีเรื่องให้เม้าท์อีกแล้วคะ .. คริ ๆ เขาช่างขยันกันจริง ๆ .. คราวนี้เจ้ใกล้ ๆ กันนี้แกไป " สักสาลิกาลิ้นทอง " มาคะ ซึ่งแปลกมากว่าสักลงตรงปากคะไม่ได้สักลงลิ้นเหมือนอีกสามคนที่ร้านแถวนี้ ... อันนี้ไม่รวมคนอื่น และ พวกไปทำอย่างอื่นอีกนะคะ ... บู๊ยยยยย หนุกหนานจริง ๆ เวลาดึก ๆ บางทีก็อยากมีตาที่มองเห้นได้ด้วยตาเปล่าเหมือนกันนะคะ จะได้ไม่ลำบากแฟนคอยมาบอกว่าเห็นอะไร บางทีก้สงสารเขาเหมือนกันที่บอกเราดูแต่เรามองไม่เห็นได้แค่เพียงรับรู้ในรูปแบบของพลังงานเท่านั้น ..

... และ ได้หาคนมาทำพิธีอะไรสักอย่างในร้านตัวเองเพื่อไว้เรียกลูกค้า ... ตั้งแต่เขามาตั้งร้านนี้ ใช้บริการร่างทรงไปหลายคนแล้วคะ ยังไม่เคยเห็นเอาพระมาทำสักองค์ ... โยมล้วน ๆ

.... แถมเขายังได้ย้ายต้นไม้หน้าตาแปลก ๆ มาไว้ติดร้าน กาลีนะ อีกสองต้น .. แต่ไม่รู้เรียกว่านอะไร .. สูงประมาณศอกได้เหมือนต้นเหมือนต้นบอนก้านเท่านิ้วก้อยได้ .. ก้านมีสีแดงคล้ำ ๆ จำได้ว่าเขาจะปาดเนื้อคลุกเลือดมาวางไว้ที่กระถางต้นไม้พวกนี้ รอบที่แล้วก็ทำแบบนี้ ... เงินที่ขายของได้ก็เอาไปลงไพ่หมด ... ไม่รู้ว่าจะยังไงดี ..

มีคำถามใครก็ได้ช่วยตอบทีคะว่า ... สาริกาลิ้นทอง เขาสักแค่ที่ลิ้นที่เดียว หรือ สักลงตรงอื่นก้ได้คะ ...

6. Kalina

เรื่องที่สอง .. เด็กน้อยผู้เห็นอนาคต ..

... อันนี้จริง ๆ น่าจะเอาไปลงในกระทู้ ร่างทรง .. แต่เอาลงนี้ดีกว่าคะ ..

.. มีเรื่องมีอยู่ว่ามีครอบครัวหนึ่งมาเช่าร้านใกล้ ๆ ร้าน กาลีนะ ครอบครัวนี้มีลูกสาวคนโตหนึ่งลูกชายหนึ่งคน .. คนที่จะเล่าเป็นเด็กผู้หญิงคะ .. เธอคนนี้ กาลีนะ ไม่ค่อยได้เจอ หรือ พูดคุยเท่าไหร่ .. มีแต่ญาติ ๆ มาเล่าให้ฟังว่า .. เด็กคนนี้มีความพิเศษที่มองเห็น ผี และ อนาคต ของผู้อื่น เวลาเธอคนนี้ทักใครไม่นานจะเกิดเรื่องตามที่เธอทักแทบทุกครั้ง เธอเป็นคนเก็บตัว .. เวลาที่เธอใช้ความสามารถนี้มาก ๆ เธอจะมีอาการปวดหัวอย่างรุนแรงทรมานมากคะ .... ส่วนแฟน กาลีนะ จะปวดที่เบ้าตาคะ .. แต่ประเด็นที่จะเล่าไม่ใช่จุดนี้คะ

... เรื่องมันมีอยู่ว่าเมื่อไม่นานมานี้เด็กคนนี้ได้ไปทัศนศึกษากับทางโรงเรียนแล้วเกิดอุบัติเหตุขึ้น รถบัสโรงเรียนคันนั้นพลิกคว่ำครั้งนั้นคนขับเสียชีวิต หลังจากที่เข้าโรงพยาบาลแล้วหนึ่งวันหมอก็ปล่อยกลับมาพักฟื้นที่บ้าน .. แล้วเขาก็กระอักเลือดตายหลังจากออกโรงพยาบาลได้เพียงหนึ่งวัน ( คำบอกเล่าของญาติ ) เด็กคนนี้ก็ได้รับบาดเจ็บที่หน้าคะ และ ตามตัว .. โดยที่ใบหน้าของเธอได้ไปกระแทกเข้ากับที่วางมือตรงเก้าอี้นั้ง ... ทำให้ใบ " หน้าของเธอเบี้ยว " เสียรูปทรงไปต้องใช้ผมปิดบังไว้ไม่ให้เป็นจุดสังเกต ... ขนาดนั้นเธอก็ยังไปทักคนในหมู่บ้านอีกว่าคนชื่อนี้จะรถมอเตอร์ไซด์ชนกันให้ระวัง .. เธอเริ่มมีอาการแปลก ๆ ทางบ้านได้ไปทำพิธีแบบอีสานเรียกว่า " ซ่อนขวัญ " ที่ใช้เมื่อเวลาที่คนเราตกใจมาก ๆ ขวัญหนีออกจากร่าง หรือ ตายโหง ประมาณนี้คะ แต่ก็ยังไม่ดีขึ้น มีอาการปวดหัวร่วมด้วยเช่นเดิม .. อาการแปลก ๆ จนได้มีการแนะนำไปหา อ.บุญชู ให้่านลองช่วย ..

... วันนี้ กาลีนะ ได้ลองไปถามแม่เด็ก และ คนรู้จักถึงเรื่องนี้ได้ความว่า .. ได้พาลูกไปหาท่านมาแล้ว .. ท่านได้ทำการช่วยให้ และ บอกว่า .. เด็กคนนี้ต้องทำพิธีนานหน่อยด้วยมีอาการ " โดนแฝง " ท่านจึงต้องทำพิธีเอาออกให้ .. แม่เด็กเล่าว่าพอท่านสวดไปได้สักพักเด็กก็มีอาการพะอืดพะอมตลอดเวลา .. ตอนนี้แกให้ลูกแกนอนพักผ่อนอยู่ที่บ้าน .. กาลีนะ ก็ไม่กล้าเผือกมากทำได้แค่แนะนำเบื้องต้นไป .. ให้อ.บุญชู รับหน้าไปก่อน 55555 เราก็เก็บข้อมูลไปติดตามผลมารายงาน .. แต่ใจเป็นห่วงเด็กคนนี้มากไม่รู้ทำไม ปกติก็แทบไม่เคยจะได้เจอกันเลย ...

7. badboy_cyber

badboy_cyber รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง

ขอบคุครับได้ความรู้เพิ่มอีกเยอะเลย น่ากลัวมากๆครับ

8. Kalina

... ช่วงนี้คงจะไม่เข้าทุกวันนะคะ .. กำลังย่ำแย่ช่วงนี้ .. โดนบุกทุกคืน ... เล่นอำกันทุกวันแบบนี้เหนื่อยมากคะ .. ไม่ได้หลับได้นอนเพลียมาก ... เดี๋ยวถ้าดีขึ้นจะมาเล่าให้ฟังนะคะ

9. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณกาลีนะ เปลี่ยนเป็นนอนกลางวันแทนกลางคืน ไหมคะ
    เป็นกำลังใจให้เน้อ

10. Kalina

.... เปลี่ยนมานอนกลางวันแทนมาหลายปีแล้วคะ ... กลางคืนตาใส .. กลางวันนี้เพลีย ... อิอิ ..

... มันเป็นปัญหาโลกแตกของเรามาช้านานแล้วกับไอ้การนอนแล้วมักเจอแต่เรื่องประหลาดจนทุกวันนี้มันเริ่มจะไม่ประหลาดแล้ว ... นี้สด ๆ เลยนอนตอนตีห้าพอหลับคนรักก็มาพาไปยังที่เขาอยู่บอกพาไปเที่ยว .. ( บอกไม่ได้ว่าเป็นที่ยังไง .. เขาเริ่มบ่นแล้วว่าเราพูดมาก ชอบเอามาเล่าให้คนอื่นฟังเขาไม่ชอบ มันไม่ดี ) แล้วเราก็ได้นิมิตนั้นจริงแต่เป็นภาพมุมสูง .. เขาใส่ผ้าคล้ายผ้าดิบสีขาวเราใส่ดำปิดคนเดียวมีเป็นหลายพันนั้งสมาธิแปลก ๆ กันอยู่ .. แล้วภาพมันไม่ชัด .. แล้วกลายเป็นว่าเราอยู่บนฟ้าแล้วเอาปืนกลไปยิงสาดเฉยเลย .. เขาบอกว่าเรา " จิตไม่นิ่ง " มันเลยเป้นแบบนั้น .. แถมโดนว่าด้วย ... ว่าถามมาก พูดมาก ... หงายเงิบสิคะ .. เพราะดันไปถามเขาว่าที่นั้นคือที่ไหน .. เขาตอบแค่ว่า .. เป็นที่ที่คนดี ๆ เขาไปกัน ... น่านกวนตรี....น ไหม๊ละคะ ..

... ส่วนการถูกรบกวนนั้นหายไปได้สักสองสามวันแล้วคะ หลังจากได้นิมิตว่า " ป๋าท่านหนึ่ง " มาช่วยจัดการให้ .. พร้อมกับภาพที่เราได้เห็นว่าต่อไปนี้เราควรคิดให้มากขึ้นก่อนจะโพสอะไรเล่าอะไร เพราะคนรอดูเยอะ 5555 .. อยากรู้ละสิคะว่าเป็นนิมิตลักษณะไหนทำไมจึงมาพูดแบบนี้ .. ตอนที่ป๋าช่วยเราออกมานั้นเราหันกลับไปยังที่ที่เราโดนขังมันกลายเป็นเหมือนผนังสีขาวใหญ่เท่าอาคารเรียนที่ฉายภาพทุกอย่างของเราให้คนทั่วไปได้เห็น .. แค่นี้ก็ทำให้เราเข้าใจว่า .. นิมิตนี้สื่ออะไรเราบ้าง .. ในส่วนอื่น ๆ ขอไม่พูดนะคะ ..

... เคยมีคนถามว่า พระแม่ของเป็นยังไง ... เลยไปจัดหารูปมาทำโปรไฟล์ให้ดูสะเลย ... แต่เราไม่ได้สวยแบบนี้นะ 555555555555 อย่าเข้าใจผิด .. เพราะอยู่ ๆ แฟนก็ส่งรูปนี้มาให้แล้วบอกว่าให้ใช้รูปนี้แทนแล้วจะดีเอง ... บอกเหมือนที่สุดแล้ว .. แค่ไม่ปักลายเหลื่อมเยอะขนาดนี้เท่านัน .. และ คำตอบจากพี่ระมิงค์ก็ทำให้เราเข้าใจแล้วว่าทำไมเราจึง .. มีหน้าแบบนี้ .. ทำไมเราชอบอะไรแบบแขก ๆ ก็แค่เพราะเราติดกับอดีตเมื่อนานมาแล้วที่เราเคยเป็น ... สาวแขกเท่านั้นเอง .. กราบขอบพระคุณทั้งสองท่านด้วยนะคะ ..

11. raming2555

สงสัยว่าช่วงนี้อากาศจะเปลี่ยนแปลง ทำให้มีอาการป่วยเล็กน้อย แค่น่ารำคาญ พอให้ธาตุขันธ์แปรปรวน...
    ประกอบกับฟัง พายุ เล่าเรื่องความฝันมากมายหลายตอน ล้วนแล้วแต่พิศดารล้านเจ็ดสิบเอ็ดแสน...
    เมื่อคืนกราบพระเสร็จแล้วเข้านอน จึงฝันไปกับเขาบ้าง...

ฝันเห็นไปว่า ... มีผู้คนมากมาย พากันเอารัดเอาเปรียบ เบียดเบียนแก่งแย่งกัน จนไม่สนใจว่าใครเป็นใคร
    ศีลธรรมทั้งหลายสูญหายไปจากใจผู้คนจนหมดสิ้น
    ทำทุกอย่างเพื่อที่จะให้ได้มา โดยไม่ต้องรู้สึกถึงความละอายใจใดๆ...

ตื่นมาก่อนนาฬิกาปลุกตอนตี5 สักเล็กน้อย...
    ลุกขึ้นมานั่งถอนหายใจ 2 เฮือก...
    จะตีเป็นหวยก็ตีไม่เป็น เพราะไม่เล่นหวย...
    ...............................................................................

"ศีลธรรมไม่ได้เสื่อมลง หากแต่จิตใจคนต่างหากที่เสื่อมไปจากศีลธรรม"
    เฮียโหงวได้เคยกล่าวไว้เมื่อกาลครั้งหนึ่ง...นานมาแล้ว...

12. raming2555

คนเราทุกคนต่างก็มีความกลัวลึกๆอยู่ในจิตใจของตัวเราเองกันทุกคน
    พวกเราทุกคนต่างก็รู้ตัวดีถึงความกลัวนั้นๆ
    บางคนเลือกที่จะจัดการความกลัวด้วยการหลีกหนี
    บางคนเลือกที่จะทำเป็นมองไม่เห็นมัน
    บางคนเลือกที่ยอม และอยู่กับความกลัวนั้นไปเรื่อยๆ
    บางคนเลือกที่จะเดินเข้าหาความกลัว แล้วเผชิญหน้ากับมัน สู้กับความกลัวในจิตใจตัวเอง ยอมแม้กระทั่งจะต้องตายตกกันไปพร้อมๆกัน...

บางคนจะเลือกต่อสู้กับความกลัวด้วยปัญญา...
    บางคนจะเลือกต่อสู้กับความกลัวด้วยความแค้น...ดังนั้นจึงต้องถูกบีบให้แค้นยิ่งกว่าแค้น เจ็บปวดยิ่งกว่าเจ็บปวด จึงจะหันกลับมาสู้กับมัน...

13. mai261

mai261 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2014
    เคยฝันเห็นพระรูปหนึ่ง อยู่ในบ้านหลังหนึ่ง เราไปพูดยกย่องพระท่านว่า อีกหน่อยท่านคงสำเร็จอรหันต์ ขอให้ท่านสมปรารถนา ในฝันเราพูดแบบยกย่องพระมากๆ ทันใดนั้น เราเห็นลิงนั่งที่บ่าพระ และพระก็ทำหน้าเจ้าเล่ห์มากๆ ในฝันเราคิดว่าโดนเข้าแล้วแน่ๆ เลยไปถามคนมีญาณท่านหนึ่งได้รับคำตอบว่า เธอฝันเห็นลิงแบบนั้นหมายถึงปอบนะ กับอีกครั้งไปเที่ยวเขาพระวิหารกับเมืองโบราณต่างๆมาพอตกดึก ฝันเห็น หมาดำตาแดงลอยที่ข้างเตียง พร้อมได้ยินเสียงผู้ชายกายสีทองมากอดเราไว้บอกเราว่า ลูกเอ๋ยต่อไปอย่าทำให้ร่างกายออ่นแอแบบนี้อีกนะ สิ่งไม่ดีจะเข้าได้ง่ายๆ จงจำไว้ให้ดี
    ปล.ฟังเป็นนิทานไปนะคะ

14. Kalina

.... ทุกอย่างที่พี่มิงค์ว่ามา .. ชัดเจน และ ถูกต้องคะ ... เสริมว่า .. ควรสู้ด้วยปัญญา .. น่าจะดีที่สุด .. แต่ กาลีนะ ก็ทำได้ไม่ดีคะ หลัง ๆ ชักมีอารมณ์รุนแรงผุดขึ้นจากที่เคยควบคุมได้ชักจะมีปัญหา จิตไม่นิ่งเลย ...

.. ส่วนเรื่องศีลธรรมนั้นก็ไม่ได้ตกต่ำด้วยเนื้อแท้ยังคงเช่นเดิม ... แต่คนที่จิตใจต่ำต่างหากที่นำมันมาใช้เพื่อผลประโยชน์ด้านต่าง ๆ แก่ตนเองแก่พวกพ้อง ..

.... โลกนี้อยู่ยากขึ้นทุกวัน ....

15. Kalina

... ขอรายงานผล " น้ำมนต์สูตรใหม่ " ของคุณป๋าที่เคารพแนะนำให้คะ ..

... ตัวทดลอง 7 รวมตัวเราเองด้วย ... เห้อ ๆ

... 3 คนกินแล้วจะมีลมดันออกทางปาก เรอ ใน10-20 นาที

... 2 คนมีอาการถ่ายท้องเล็กน้อยไม่มาก กลิ่นไม่แรง + เรอ

... 1 คน มีอาการถ่ายท้องอย่างรุนแรงแบบท้องเสีย , กลิ่นเหม็นรุนแรงคล้ายของเน่า + มีตุ่มขึ้นที่คอคล้ายฝีไม่มีหัว + ผายลม

... 1 คน มีอาการถ่ายท้องเช่นคนก่อนหน้านี้แต่จะเกิดภายในครึ่งชั่วโมง ทุกครั้งที่จิบน้ำมนต์นี้ ค่อนข้างเหลว และ กลิ่นเหม็นเน่ารุนแรง + เรอบ่อยกว่าปกติ + ผายลม ( กลิ่นที่ว่าเป็นกิ่นที่ไม่ปกติที่เคยเป้น เป็นกลิ่นเฉพาะ ) ... ตัว กาลีนะ เองคะ 55555

... สำหรับเคสสุดท้ายนั้น ได้ทำการทดลองแบบต่อเนื่องสองอาทิตย์ ทั้งจิบทุกวัน และ เว้นสองวัน เพื่อเปรียบเทียบความแตกต่างให้ชัดเจน .. ได้ผลเป็นที่เข้าใจ .. และ ลองฟังจากที่ภพภูมิได้ให้คำยืนยันว่า ... มัน คือ ลักษณะของการถ่ายอัปมงคล + อาถรรพ์ + การขับวิญญาณแฝงออกจากร่างกาย ...

.... หวังว่าคุณป๋าจะได้เห็นข้อความนี้นะคะ .. กราบขอบพระคุณมากคะ .. กาลีนะ จะพัฒนาสิ่งนี้ต่อไปอีกคะ ..

16. Kalina

... จัดรูปมาให้ดู จำได้ว่าพี่ระมิงค์รีเควสมา อิอิ ถ่ายเมื่อไม่กี่วันมานี้เองเพิ่งมีโอกาศได้ลงให้ดู เผื่อจะมีคนตาดีมองเห็นอะไรมากกว่าขาวัว 555555 วันนี้กะว่าจะถ่ายเพิ่ม .. เพราะพ่อตัวหนีแอบซิ่งเข้าห้องหนีไปก่อน .. มันบอกว่าเยอะเลยไม่ไหวแล้วเหงื่อแตกหนีไปเลยบอกหมดแรงเยอะจัด กาลีนะ ไม่รู้จะทำไงดีเลยจัดการเปิดบทสวดภาณย์ยักษ์ใหญ่นั้งฟังเล่น ๆ หน้าร้านฟังไปจะอ๊วกไป เห้อ ๆ มึนตึ๊บบบบ แถมด้วยการคล้องพระอีกสามองค์ หลวงปู่ชัยยะมงคล พระสมเด็จ ฯ หลวงปู่สรวง ... ใครจะว่าบ้าก็ยอมไม่ไหวแหละคะ .. น้ำมนต์ก็กินไม่ได้เพราะต้องเดินทางไกลแต่เช้ามืดสงสารคนนั้งรถไปด้วยจะทนกลิ่นไม่ไหว 555555555 ก่อนแฟนเข้าห้อง กาลีนะ ก็บ่น ๆ ว่าทำไมง่วงจัง .. เขาสวนทันทีเลยว่า .. ใช่สิมันทำให้แกง่วงไง .. แล้วแฟนก็เดินเข้าห้องไปเลย ...

..... ตอนนี้รู้สึกว่าตัวเองช่าง ... สวย ถึก และ บึกบึน ม๊ากกกกก โอ๊ยจะอ๊วกกกอึดอัดมาก .. ไม่น่าเปิดเสียงสวดก่อนเลยน่าจะถ่ารูปก่อน ... ลืมเก็บบรรยากาศมาฝาก ... คราวหน้านะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. raming2555

อาการน่าเป็นห่วง. หุหุหุ...
    ยายแก่ๆหลังค่อมหน่อยๆตัวผอมๆ
    ผมหงอกกระเซิงแสกกลางด้วย
    ยืนจ้องเข้ามาเรียกว่าอะไรนะ..ถมึงทึง หรือเปล่า...
    เอาเรื่องเลยนี่นา...

18. Kalina

... นั้นแหละ ... มาจากแถวนี้แหละพี่ .. นี้ก็ใกล้เวลาละ พวกนี้จะเริ่มสตาร์ทมาหลังเที่ยงคืน ส่วนความแรงก็น่าจะเยอะคะ เพราะหนูมองไม่เห็นแต่สามารถรับรู้ได้ชัดเจน เวลาเก็บร้านนี้เดินไปหน้าร้านขนลุกตั้งแต่ขาถึงท้ายทอยกันเลยทีเดียวแบบเหมือนมีคนมายืนจ้องชิดตัว 555555 ส่วนไอ้ตัวดีนี้ตอนนี้ไข้ไปแล้วคะ .. หายลิปเข้าห้องตามระเบียบหนูก็นั้งสู้ต่อไป ยาว ๆ รอใครบางคนที่บอกว่าจะมาเยี่ยมให้ช่วยอนุเคราะห์ช่วยอยู่ อิอิ

.... คาดว่าวันนี้จะเปิดคอนเสริตร์อีกสักรอบ 5555

19. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

โลกมีหมุน เวียนเปลี่ยน จากจุดเดิม
    มีสิ่งใหม่ เข้ามาเพิ่ม เติมสีสัน
    ปีเก่าผ่าน วันวานพ้น คนละวัน
    เรื่องร้ายร้าย ให้ลืมมัน เถิดคนดี

20. gratrypa

gratrypa เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2011
    เขียน ๑๕.๑๙

รอใครบางคนที่บอกว่าจะมาเยี่ยมให้ช่วยอนุเคราะห์ช่วยอยู่ อิอิ

ไม่รู้รอเราป่าวน๊า แต่ขอฉวยโอกาสล่ะครับ ๕๕๕

ดูในรูปวงกลม น่าจะเป็นพวกสัตว์อสูรรึป่าวน๊า
    อย่างนี้ต้องเจอกับจ้าวแห่งศาสตราในหมู่สรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวง
    นั่นคือ "บ่วงนาคบาสก์" รุ่นล่าสุด ไมเนอร์เชนจ์มาใหม่เอี่ยม
    สวยสะดุดตา ซ่า..สุดหัวใจ ๕๕๕

แถมกลอนมนตรากำกับซักบทละกัน เพิ่มความขลังและศักดิ์สิทธิ์อีกขั้นนึง
    เลียนแบบหลวงปู่ทวด ที่ท่านมีบทอาราธนาเป็นของตัวเอง ๕๕๕ ความว่า

...เมื่อวาน ถูกใจ ได้ของฝาก
    เจ๋งมาก นาคา หามาให้
    ได้บ่วง นาคบาสก์ ประหลาดใจ
    เลื้อยมา ซุกให้ ใกล้ที่นอน

...เธอรอน แรมมา บนกราเบื้อง
    เธอเยื้อง ย่างมา ตรงหน้าเห็น
    เธอลัด เลาะหา ที่ข้าเอน
    เธอเล่น ม้วนกาย ใต้หมอนเรา

...ฉับพลัน ทันใด ใจเต้น
    มองเห็น นิมิตร ฤทธิ์หลาย
    สเนก เสกม้วน ร่างกาย
    ม้วนได้ คล้ายบ่วง ห่วงใย

...ร่างกาย ข้าขน ลุกซู่
    ใจตู รู้ทัน สั่นไหว
    ยอดแห่ง ศาสตรา ประลัย
    นาคา มอบให้ ใช้งาน

แถมกลอนมนตรา บูชา "ฤษีฤทธิ์ล้น" อีกบทละกัน ๕๕๕
    สงสัยว่าท่านจะเป็นคนพามา หรืออำนวยความสะดวกให้น่ะครับ

...สงสัย ท่านนี้ มีส่วน
    สงสัย ไปชวน ชี้ช่อง
    สงสัย ฤษี หมายปอง
    สบช่อง ส่องช่วย ด้วยบุญ

...ขอบคุณ แรงบุญ ที่หนุนให้
    ชื่นใจ ชืนจิต คิดมิถึง
    ฤษี ฤทธิ์ล้น จนตะลึง
    สุดทึ่ง ซึ้งทราบ กราบขอบคุณ

โพสท์ไว้หน้าไหนของนักรบแสง ก็ไม่ทราบแล้ว ขี้เกียจค้น
    ใครอยากทราบที่มาที่ไป ของ "บ่วงนาคบาสก์" มีหลายภาพประกอบเป็นชุด
    และภาพของ "ฤษีฤทธิ์ล้น" ก็ไปค้นเอาเองละกัน

แหม..ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว เอาไปอีกท่านละกัน ๕๕๕
    ท่านนี้เพิ่งปรากฏโฉม ในนิทานของ "นักรบแสงแห่งหมู่บ้านในนิทาน"
    ท่านอุตส่าห์บุกวาติกัน ไปเอาข้อมูลลับมาให้นักรบเชียวนะ คือ เทพอาชูร่า

ขาโหดสุดเจ๋งจากแดนเปอร์เซีย พวกแขกกลัวกันสุดๆ เลยขอบอก ๕๕๕
    ตัวอะไร มาเจอท่านนี้ล่ะก็นะ พ่อฟันขาดเป็นสองสามสี่ห้าท่อนเลย หึหึหึ

ขอบคุณที่ใช้บริการ โอกาสหน้าเชิญใหม่นะจ๊ะ ๕๕๕

กระต่ายป่า ข้างวัด / ชาวหมู่บ้านในนิทาน

.

ไฟล์ที่แนบมา: