หมดแล้ว (ปิดการทู้ครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุดตู่, 6 มิถุนายน 2012.

1. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

มาแจ้งว่าได้รับพระแล้วนะครับ ^^

2. direkk

direkk เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2006
    สวัสดีครับ มาแจ้งว่าเงินส่วนเกิน ไม่ต้องทอนนะครับ ขอร่วมบุญแล้วแต่คุณ tot99 จะเห็นควรครับ ขอบคุณครับ

3. auychaiqc

auychaiqc เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    เรียนคุณกรวิทย์

ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญให้แล้ว (ตามสลิปแนบ) ส่วนรายละเอียดที่อยู่ส่งให้ทาง PM แล้วครับ สาธุ สาธุ สาธุ.

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ตุดตู่

ตุดตู่ เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับผม ผมขออนุญาติแจงรายระเอียดนะครับ ร่วมบุญพระองค์ละ 99 บางท่าน โอนมาองค์ละ 100 ส่วนที่เกินของทุกท่านผมได้นำร่วมบุญทั้งหมดเลยครับ

ตอนที่ผมไปที่วัดเพื่อนำพระมาส่งให้กับท่านสมาชิก ผมก็จะถวายตามจำนวนที่โอนมาเลยนะครับ 100 ก็ถวายองค์ละ 100 ครับ เข้าวัดทั้งหมดครับ

เพราะผมเห็นว่าบุญอันนี้เป็นบุญที่ยิ่งใหญ่มากครับ ที่ได้เดินตามรอยหลวงพ่อเรานะครับ หลวงพ่อท่านสร้าง เราเป็นลุกหลาน ก็ต้องช่วยกัน บูรณะครับ
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ:cool:

5. ตุดตู่

สำหรับท่านที่โอนเงินร่วมบุญแล้ว วันจันทร์ผมจะจัดส่งพระให้นะครับ
    โมทนาบุญกุศลนี้ด้วยนะครับ:cool:

6. ตุดตู่

ร่วม เดินทางตามรอยหลวงพ่อฤาษีลิง ดำ ณ.วัดโพธิ์สุทธาวาส เพื่อบูรณะวิหารเก่าแก่ ที่หลวงพ่อได้มาบวงสรวง ไว้ตั้งแต่ปี 2519 วิหารนี้มีลูกศิษย์หลวงพ่อหลายกลุ่มมากราบไหว้ และ บนบานสารก่าวเป็นประจำทุกวัน มี หลวงพ่อปานหลวง พ่อเขียน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ประดิษฐานในวิหาร แต่ตอนนี้วิหารได้มีการทรุดโทรมลงมาก ทางผม และ ท่านเจ้าอาวาส ลูกศิษย์หลวงพ่อหลายอีกหลายท่านมีความเห็นว่าสมควรแก่เวลาที่จะบูรณะซ่อมแซม วิหารนี้ได้แล้ว เนื่องจากทางวัดยังขาดปัจจัยในการบูรณะซ่อมแซมจำนวนมาก วิหารเป็นวิหารที่เล็กจึงใช้เงินบูรณะไม่มากเท่าไร่ครับ

รายการที่จะบูรณะ
    1.เปลี่ยนจั่ว 2 ด้าน(กำลังดำเนินการครับ)
    2.เปลี่ยนสังกะสีเป็นแผ่นซิ้ง(กำลังดำเนินการครับ)
    3.เปลี่ยนแผ่นฝ้าไม้เป็นแผ่นเรียบ(กำลังดำเนินการครับ)
    4.เปลี่ยนระบบไฟ้ฟ้าใหม่ทั้งหลัง(กำลังดำเนินการครับ)
    5.ประดับกระจกหลังองค์พระและแท่น(เสร็จแล้วครับผม)
    6.ปูกระเบื้องรอบวิหาร(เสร็จแล้วครับผม)
    7.เปลี่ยนประตูหน้าต่างเป็นกระจกทั้งหมด
    (รายการนี้ถ้าหาเงินได้มากพอนะครับ)

ผมจึงนำพระส่วนตัวของผมมาให้ร่วมบุญกันครับ รายได้ทั้งหมดถวายให้กับทางวัดทั้งหมด

วัตถุมงคลทั้งหมดนี้เป็นของส่วนตัวทั้งหมดครับ และเป็นของพี่ๆๆอีกหลายท่านนำมาร่วมบุญ ผมจะนำเงินรายได้ทั้งหมดไปถวายท่านพระอาจารย์บรรพต ฐิตปัญโญ
    เจ้าอาวาสวัดโพธิ์สุทธาวาส

(หรือแล้วแต่ร่วมบุญครับผม)

รับประกันความแท้ทุกองค์ครับ

ติดต่อสอบถามผมได้ครับ 0824082561 วิทย์
    โอนเงินร่วมบุญได้ที่
    กรวิทย์ พัฒนพันธ์
    ธ.กสิกรไทย 5812109601
    ส.บิ๊กซีนครสวรรค์(วี-สแควร์) ออมทรัพย์

นำภาพการบูรณะมาให้ชมครับผม
    [​IMG][​IMG]

มีข่าวบุญใหญ่มากอีกข่าวครับ เนื่องจากท่านเจ้าอาวาสได้มีความเห็นว่าทาง
    วัดน่าจะบูรณะพระยืน 30 ศอกของวัดโพธิ์สุทธาวาส ที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    และพระครูนิวาสสันติธรรม (พระครูจวบ) ได้สร้างไว้อย่างสวยงามได้มีการชำรุด
    และสีทองที่องค์พระยืนได้จืดและจางจึงมองดูแล้วไม่เป็นที่สวยงาม ท่านอาจารย์จึงอยากบูรณะทาสีองค์พระยืนใหม่
    และ ติดกระจก ซุ้มพระ และ ฐานพระใหม่
    ให้ดูสวยงาม เพราะว่าพระยืน 30 นั้นได้อยู่หน้าวิหารเก่าที่กำลังบูรณะอยู่นะครับ

ดูจากงบประมาณในการบูรณะพระยืนน่าจะอยู่ประมาณเกือบ 100,000 บาทครับ
    แต่ว่าลำพังตัวผมคนเดียวคงไม่มีเงินจำนวนมากขนาดนั้นนะครับ และคงจะบูรณะไม่แล้วเสร็จ
    ผมจึงขออนุญาติบอกบุญกับลูกหลาน หลวงพ่อ และ ท่านที่ต้องการร่วมบุญกุศลในครั้งนี้ จึงจะเสร็จสมบูรณ์นะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับผม

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

ร่วมบุญ 99 บาท รับพระหยดน้ำ ชานหมาก-เกศา หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ปี 2535
    พระผงหยดน้ำชุดนี้เป็นของที่ตกค้างจากทางวัดนะครับ
    จุดประสงค์ในการร่วมบุญ
    1.บูรณะวิหารเก่า
    2.บูรณะพระยืน 30 ศอก วัดโพธิ์สุทธาวาส
    3.บูรณะหรือซ่อมแซมสิ่งใหนที่เสียหายจากน้ำท่วม

7. tee5555

tee5555 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วิทย์ครับ ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ จำนวน 5 องค์ รวม 500+ค่าส่ง 50 บาทวันที่ 9/6/55 เวลาประมาณ 22.30 น.
    จัดส่งที่
    สิทธิชัย กันตชวาลกุล
    32/185 หมู่บ้านไผ่ทองซอย1 ซอยรวมญาติ
    ถนนบางบอน3 แขวงหลักสอง เขตบางแค กรุงเทพฯ 10160 โทร.085-1193762
    ขอขอบคุณและโมทนาบุญด้วยครับผม

8. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    โอนเรียบร้อยครับ 550 บาท ครับ

ที่อยู่จัดส่ง

นาย กษม สัตยาหุรักษ์
    The JK Group Building
    311 ซอยโชคชัยจงจำเริญ ถนนพระราม 3
    แขวงบางโพงพาง เขตยานนาวา
    กทม 10120

ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

9. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

รอบต่อไปส่งวันจันทร์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มิถุนายน 2012
  10. ศิษย์พุทโธ

ศิษย์พุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมขอร่วมบุญ 2 องค์ครับ..โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ..อนุโมทนา..สาธุทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ :cool:

11. kit_por

kit_por เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    วันนี้ 10/6/55 เวลา 17.55 น. โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะคะ จำนวนพระ 4 องค์+ค่าส่ง 50 บาท รวม 450 บาท ที่อยู่ส่งให้ทาง PM นะคะ

12. ugkui

ugkui เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2008
    ร่วมทำบุญ 1,000 บาท เพื่อ

1.บูรณะสมเด็จพระพุทธสมณโคดม
    2.บูรณะวิหารเก่า และ
    3.บูรณะหรือซ่อมแซมสิ่งใหนที่เสียหายจากน้ำท่วม

ขออนุโมทนา

13. ตุดตู่

กับมาแล้วครับผม ขออภัยที่ตอบล่าช้าครับ พอดีไปพิษณุโลกมานะครับ

ขออนุญาติแพกพระก่อนนะครับ จะส่งให้ท่านที่โอนเงินมาแล้วนะครับ

รอบดึกมีของดีและถุกกว่านี้มาฝากอีกนะครับ
    :cool:

14. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    โอนเรียบร้อยครับ 5 องค์ ที่อยู๋ทาง PM ครับ
    โมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

15. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

หมดเขตเมื่อไหร่ครับ สำหรับการร่วมบุญครั้งนี้

16. ตุดตู่

ร่วมบุญได้อยู่ตลอดครับจนกว่าวัตถุมงคลรุ่นนี้จะหมด:cool:

17. ตุดตู่

ร่วมบุญได้อยู่ตลอดครับจนกว่าวัตถุมงคลรุ่นนี้จะหมด[​IMG] __________________

18. เอมัชฌิมา

เอมัชฌิมา เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอจองร่วมบุญ 10 องค์ครับ

19. ตุดตู่

ขออนุญาติท่านสมาชิกครับผม ถ้าไม่เป็นการรบกวนมาก หากท่านสมาชิกโอนเงินร่วมบุญแล้ว รบกวนท่านสมาชิก แนบสลิป หรือ แจ้งวัน และ เวลา เพื่อจะง่ายต่อการตรวจสอบนะครับ หรือช่วยแจ้งหน้ากระทู้นะครับ[​IMG]

ขอบพระคุณมากครับ

20. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองบูชา 5 องค์ ครับ โอนแล้วจะแจ้งอีกทีครับ
    อนุโมทนาบุญอันเป็นสัมมาทิฎฐิ ทุกประการครับ สาธุ สาธุ สาธุ