"ปิดการแจกครับ"

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย Surfers, 6 พฤศจิกายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไว้บน หิ้งได้ไหม

2. TEEHOUSE

TEEHOUSE เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนั้นอ่านไม่ละเอียด นึกว่าเป็นลูกอมดำ
    ลูกอมดำมีอยู่แล้ว 1 เลยให้พรายเพียบกับเพื่อนไปแล้ว
    ดีนะ ยังมีแจกอยู่อีก 5555+

เพิ่งรู้เมื่อเช้าว่าเราก็ได้มาแล้ว (ย้อนกลับไปอ่าน)
    เหอ ๆ พูดเล่นแหละครับ ไม่ได้กลัวหรอก
    เพียงแต่ว่าเคยมีวัตถุมงคลชิ้นนึง เวลาไป ตจว ต้องเอาไปด้วยทุกครั้ง
    แล้วงานผมก็ไป ตจว บ่อยด้วย เลยรอเซ็ทเวลาก่อน ปลายปีจะไม่ได้ไปไหน ไว้ค่อยแขวน 2 อาทิตย์ปลาย ธค ครับ

3. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ไหนๆก็ครบแล้วเฉลยดีกว่าครับ จริงๆไม่ได้ลงอาถรรพ์อะไรไว้หรอกครับ แค่อยากแจกคนที่อยากได้จริงๆ มวลสารก็ผงนะกุกู สีผึ้งเขียวนะกุกู น้ำมันว่านชากกอไผ่ ผงขุนแผนหาเมีย ผงพระแหวกม่านคุณก้อง(มวลสารทั่วประเทศและสายในดง) ผงมหาละลวย ผงหัวเชื้อหลวงปู่ทิม ว่านเสน่ห์ต่างๆ กาฝากเสน่ห์ต่างๆ ไม้เสน่ห์ต่างๆ และเสริมด้านโภคทรัพย์ด้วยว่านสาริกาเขมร มวลสารต่างๆได้ผ่านการปลุกเสกมาหลายพิธี(รวมทั้งพิธีนะกุกู) แจกครั้งแรกตอนงานหล่อพระคลองบง ก็เห็นใช้กันได้ดีครับ^^ เห็นหลายท่านไม่สบายใจคงต้องเฉลยซะที555 การใช้ของเหล่านี้ให้เห็นผลต้องมาจากความเชื่อมั่นครับอย่าวิตกกังวลสงสัยหรือลังเล ให้คิดในสิ่งดีๆแล้วมันจะดีเองครับ^^

4. romancehawk

romancehawk เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    จากที่เฉลยมาแล้ว ยังให้แขวนเดี่ยวต่อให้ครบ 2 สัปดาห์อยู่หรือเปล่าคะ
    หรือสามารถแขวน พก ไว้กับพระและวัตถุมงคลอื่นๆได้ตามปรกติคะ

5. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

แลกเปลี่ยนกันครับ ที่คุณkeng อยากให้แขวนเดี่ยวเจตนาคงตามด้านบนให้เราเชื่อมั่นครับ ผมพึ่งได้ขุนแผนหลวงพ่อสมบูรณ์มาก้อแขวนพร้อมพระหลายๆองค์แต่ประสบการณ์เด่นชัดมากด้าเมตตามหาเสน่ห์จนรู้สึกได้เลยครับ ฉะนั้นถ้าแขวนแล้วเราเชื่อมั่นจิตมุ่งไป ย่อมได้พบประสบการณ์ดีๆแน่นอนครับ

6. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 39 ได้รับแล้ว

ขอบคุณครับ

7. kengnaja

สามารถใช้กับอย่างอื่นได้ครับ เหมือนลูกอมนะกุกู^^

8. kengnaja

ถูกต้องตามนั้นครับ ให้เชื่อมั่นแล้วจะดีเองครับ^^

9. romancehawk

romancehawk เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเจตนาต้องการให้ลองเพื่อความเชื่อมั่นก็ไม่มีปัญหาเจ้า เพราะอย่างไรก็ได้ตบปากรับคำกันก่อนตัดสินใจขอรับมาแล้วว่าทำได้ เมื่อวานก็เป็นวันที่ 2 ที่นำมาแขวนเดี่ยวหลังจากที่ได้เข้ากรอบไปเมื่อกลางวันของวันศุกร์

เมื่อคืนเองก็นอนทั้งที่แขวนสร้อยลูกอมพรายเพียบนี้ไว้ด้วย เช้าก่อนที่จะตื่นขึ้นมานี่ก็ฝันว่า ได้ไปเจอคนกลุ่มหนึ่งกำลังขนของลงจากรถบรรทุก สิ่งหนึ่งที่เห็นชัดคือเครื่องเสียง(ใช้เวลามีงาน เช่น งานวัด งานหมู่บ้าน)เพราะมีลำโพงตัวใหญ่หลังหนึ่งคนถือหลุดมือตกพื้น(แต่ไม่พัง)
    แล้วที่สำคัญต่อจากนั้นก็มาถึง เห็นกรอบรูปใหญ่อันหนึ่งคว่ำหน้าอยู่ ในฝันเราก็มือไวไปพลิกรูปขึ้นดูปรากฏเป็นรูปผู้หญิงแต่เป็นรูปขาวดำถ่ายครึ่งตัว เห็นหน้าแต่ไม่รู้จักว่าใคร ในฝันความรู้สึกบอกว่านี่เป็นรูปไว้ตั้งหน้าศพและที่เห็นคนกำลังขนของกันอยู่นี้ก็คือกำลังเตรียมงานศพ(ที่บ้านคนตาย) ทางล้านนาไม่นิยมจัดสวดศพที่วัดแต่จะจัดที่บ้านผู้เสียชีวิต

ก็เล่าสู่กันฟังอีกครั้งหนึ่ง ครั้งแรกวันแรกไม่ได้ฝันเจอแบบตื่นๆลืมตา คืนวันที่สองเป็นความฝัน พอเห็นรูปคนเสียชีวิตและรู้ว่าเป็นงานศพก็ตื่น แต่ก็ไม่ได้ตกใจตื่น ตื่นเองและตื่นแล้วก็ไม่ได้ตกใจกลัวว่าฝันไม่ดี แต่ก็แปลกใจว่าเออฝันถึงคนตายและงานศพเฉยเลยทั้งๆที่ตอนนี้ คนใกล้ชิด คนรู้จัก บ้านใกล้เรือนเคียงก็ไม่มีงานศพ

จะเกี่ยวกับลูกอมพรายเพียบไหม บ่ฮู้หนาเจ้า ก็จะเฝ้าสังเกตุและติดตามต่อไป

10. kengnaja

เป็นไปได้ครับ เพราะมีผงพรายพระอาจารย์พรสิทธิ์ ทางเหนือจากผงหาเมียครับ และผงพรายสองแม่ลูกจากระยองครับ^^

11. prabangkam

prabangkam เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินคับ ลำดับที่ 14 PRABANGKAM ลายระเอียดทาง PM คับ....ขอบคุณครับผม

12. romancehawk

พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ อ.สันป่าตอง เชียงใหม่ ใช่ไหมเจ้า
    ใครที่ชอบสักยันต์ ก็เชิญได้ที่วัดสว่างอารมณ์ ทั้งสักสีและน้ำมัน
    ใครถูกของลมเพลมพัด พระอาจารย์ท่านก็รักษาให้ได้นาเจ้า
    เครื่องลางสายเสน่ห์ ขุนแผน อิ่น กุมาร ผ้ายันต์ เพียบ ถ้าได้มาวัดสว่างอารมณ์แล้วอย่าลืมทำบุญติดไม้ติดมือกลับบ้านด้วย
    วัดสว่างอารมณ์เข้าทางเดียวกับวัดท่าจำปี ครูบาเจ้าดวงดี อายุท่านเกินร้อยแต่มรณภาพไปแล้ว

ถ้ามาทาง อ.สารภี (ติดชายแดน อ.เมืองเชียงใหม่) ก็เชิญแวะวัดเชียงขาง กราบหลวงพ่อเสน่ห์ ทำบุญบูชาของดีจากท่านได้ ท่านเรียนวิชากุมารทองจากหลวงพ่อเต๋ ฉะนั้นท่านทำกุมารเยอะมากๆ ขุนแผนก็เยอะ อิ่น นางกวัก ผ้ายันต์ม้าเสพนาง

ถ้าแวะต่อไปบ่อสร้างกางจ้อง อ.สันป่าตอง ก็แวะไปวัดไปต่อวัดสันมะเกี๋ยง กราบครูบาเตชรังษี จริงๆวัดตั้งอยู่เขต อ.ดอยสะเก็ดแต่เข้าทาง อ.สันกำแพง ใกล้กว่าเยอะหาวัดเจอง่ายกว่า ครูบาเตชรังษีนี่ยังหนุ่มอยู่เลยท่านเรียนวิชาทางสายไทยใหญ่จากพม่า งานไหว้ครูที่ผ่านมาท่านก็แจกผ้ายันต์พญาเขาคำ ที่วัดก็มีทั้งขุนแผน อิ่น พญาเขาคำ

ข้างบนพูดถึงครูบาดวงดี วัดท่าจำปี ซึ่งมรณภาพไปแล้ว ยังมีครูบาดวงดีอีกท่าน อยู่วัดบ้านฟ่อน อ.หางดง ไปวัดท่านก็ไปถนนสายเดียวกับที่จะไปเที่ยวกฤษดาดอย ไป อ.สะเมิง ใครอยากไปกราบไปทำบุญไปขอของดีก็รีบๆ เพราะอายุท่านก็มากโขแล้ว มีโอกาสจะไปได้รับจากมือท่านก็ควรฉวยไว้ด้วยหนาเจ้า

13. kengnaja

แม่นครับพระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ บรรยายแบบนี้เห็นภาพเลยครับน่าไปเที่ยวครับ ไปกราบครูบาอาจารย์ด้วยครับ^^

14. romancehawk

จริงๆทีแรกไม่ได้จะบอกเล่าถึงครูบาอาจารย์นะเจ้า เพราะเหมือนเอามะพร้าวห้าวมาขายสวนซะเปล่าๆ แต่ละท่านระดับจอมยุทธอยู่แล้วทั้งนั้น

จริงๆจะมา update เหตุการณ์ล่าสุด กลับมาจากธุระข้างนอกมาถึงก็มาเปิดประตูรั้วบ้าน คุณหมาคู่บารมีท่านก็ปรี่มารอที่ประตูรั้วอย่างลิงโลดเพราะรู้ว่าได้เวลาเล็ดลอดออกไปแฮ่น (แฮ่น แปลว่า ไปเที่ยว หรือแปลแบบกันเองก็ไปแรด) นอกบ้านอีกแล้ว

พอแง้มเปิดรั้วพอตัวรอดได้ก็โกยสี่บาทาออกนอกรั้วสู่ถนนอย่างนักวิ่งโอลิมปิค แต่อนิจจาวันนี้ไม่เหมือนเมื่อวันคืนก่อนๆของชีวิตเจ้าที่ผ่านมา He cannot make it !!!
    ไม่ทันถึง 5 นาทีที่แฮ่นวิ่งออกไปที่ถนน โดนรถปิคอัพเสยซะเต็มๆ แต่จริงๆเขาก็ชลอแล้วแต่คงวิ่งไปตัดหน้ากะทันหัน ชูคอชักอยู่สองครั้งแล้วก็แนบคอและตัวลงกับพื้นถนนตาโพลงหายใจรวยริน ไม่มีเลือดออกให้เห็น เลยไปลากเข้าข้างถนนก่อนและนั่งเฝ้าเขาอยู่ข้างถนนนั้นดูอาการว่าจะมีโอกาสรอดไหม ถ้ามีก็จะพาไปหาหมอหมา(สัตวแพทย์) แต่ดูแล้วยากส์ เอามือจับที่หัวใจสัมผัสได้อยู่ถึงการเต้นของหัวใจที่มาสั่นฝ่ามือ แล้วเขาก็อ้าปากคล้ายๆสำลักอยู่สองทีแล้วก็หัวใจหยุดเต้น จะทำ CPR หมาก็ทำไม่เป็นซะด้วย
    เหตุการณ์ทั้งหมดก็ 10 - 15 นาที ไปหาหมอหมาก็คงไม่ทันการเพราะวิ่งรถไปก็เกินเวลาละ อนิจจัง วัฏสังขารา
    ยังเป็นหมาหนุ่มอยู่เลย น่ารักใจดี ขี้เล่น นิสัยดี รักเด็ก ไม่อิจฉาหมาเด็ก(เคยนำหมาเด็กมาเลียงด้วย แต่ชิงตายไปก่อน) มุมมองหมาด้วยกันนายเป็นหมาหล่อหรือเปล่าไม่รู้ แต่สำหรับเราแล้ว หัวใจนายหล่อมาก ขอบใจที่อยู่ดูแลร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมาหลายๆปีตั้งแต่นายยังเด็กๆจนโตเป็นหนุ่ม
    วันนี้วันพระขึ้น 15 ค่ำ วันลอยกระทง อาหารเม็ดนายก็หมดถุงพอดี แล้วนายก็มาจบชีวิตลงพอดีวันนี้เช่นกัน ก่อนกลับมาถึงบ้านยังแวะวัดทำบุญกฐินอีกวัดหนึ่ง ซึ่งกำลังจะทอดวันนี้พอดีและเป็นวันสุดท้ายของการทอดกฐินปีนี้อีกด้วย

บุญกฐินและบุญจากทาน ศีล ภาวนาทั้งหลาย เรายกให้นาย ขอให้นายได้รับรู้และรับทราบและอนุโมทนาเอาบุญของเราไปเป็นเสบียงในภพหน้าวันหน้าด้วย เอาใจช่วยให้นายถึงพระนิพพานในวันหนึ่งข้างหน้าเช่นกัน

เราจะจำนายไว้ แต่ไม่ต้องห่วงเราก็จะหาผู้มาดำรงตำแหน่งผู้พิทักษ์แทนนายต่อไป

พรายเทพคงจะมาแสดงนิมิตรล่วงหน้า มั้งเจ้าาาาา ขอบคุณพรายเทพท่านมาก

15. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ตั้งใจว่าจะคล้องเดี่ยว 2 อาทิตย์ตามเงื่อนไขตั้งแต่แรกแล้ว
    ตอนนี้ก็จะขอคล้องเดี่ยวต่อไปจนถึง 2 อาทิตย์ตามที่ได้ตั้งใจไว้เพื่อความเคารพและศรัทธาต่อไปครับพี่เก่ง

16. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อัพเดทครับ
    ท่านใดยังไม่โอนค่าจัดส่งอีกสักระยะผมจะตัดสิทธิ์และปิดกระทู้แล้วครับ
    พอดีมีงานบุญอื่นๆที่ต้องจัดการมาต่อคิวอยู่ครับ

17. kengnaja

แน่วแน่แบบพี่สุรับรองใช้ของขึ้นครับ พี่สุมานึกขึ้นได้ว่ายังมีผงสำคัญคือผงหลวงปู่แขกที่ใส่ในลูกอมชุดนี้ครับ^^

18. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ลูกอมชุดนี้ จึงแรงอย่างหาที่ติมิได้ ด้วยประการทั้งปวงครับ

19. อาถรรพ์

อาถรรพ์ littleyokibkk

หมายเลข 46
    แจ้งโอน 100.-
    วันนี้ เวลา 23.47 ครับคุณ Surfer
    ที่อยู่แจ้งทางพีเอ็มนะครับ

อนุโมทนากับคุณ Keng, คุณ Surfer และทุกท่านด้วยครับ

20. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

update update update

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้