(ปิดการแจก) ขอเป็นกระทู้ตัวอย่างครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย aod2513, 12 มีนาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. แก้วนิม

แก้วนิม สมาชิกใหม่

13 กันยายน 2008
    ขอรับพระอรหันตธาตุและพระบรมสารีริกธาตุด้วยค่ะ 1 ชุด
    พัชรภรณ์ นิมมา
    1/96 หมู่ 3
    แขวงออเงิน เขตสายไหม
    กทม. 10220

ขอบพระคุณค่ะ

2. เพชรแก้ว

เพชรแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนา และขอรับพระธาตุด้วยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
    รัตนา เหมอุดม
    บมจ.ทีโอที 146 ม.6 ต.โพนทอง อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

3. หลงหาดใหญ่

หลงหาดใหญ่ สมาชิก

25 สิงหาคม 2008
    ขอรับพระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกธาตุ พระอรหันต์ธาตุ ด้วยนะครับ กรุณาส่งที่ นายนฤพนธ์ ยี่กฤษฎาวงศ์ 147 ถ.ราษฎร์อุทิศ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับ ขออนุโมทนาบุญกับท่านด้วยนะครับ

4. boy_555

boy_555 Active Member

ขอนมัสการอัญเชิญ องค์พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า
    และพระอรหันตธาตุ

เพื่อไว้บูชาค่ะ

เกียรติพงษ์ เกิดศรี
    11/2 ม.1 ต.อุทัยเก่า อ.หนองฉาง จ.อุทัยธานี 6110

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

5. (ธุลีดิน)

(ธุลีดิน) Active Member

31 สิงหาคม 2007
    ขอนมัสการอัญเชิญ องค์พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า
    และพระอรหันตธาตุ
    เพื่อไว้บูชาครับ

36/37 ม.9 ถ.เจ้าฟ้าตะวันออก ต.ฉลอง อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83130

อนุโมทนา

6. AKKATEAM

AKKATEAM สมาชิกใหม่

21 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาครับ ขอรับ พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า และ พระอรหันต์ธาตุ
    ที่อยู่ นายธนัช เชื้อศุภโรบล
    15 ซอยเทศบาล 4
    ต.ในเมือง อ.เมือง
    จ.ยโสธร 35000

7. navarut087

navarut087 Active Member

ขออนุโมทนาครับ สาธุ
    ขอรับ พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า และ พระอรหันต์ธาตุ
    นวรัตน์ อำนาจเจริญยิ่ง
    88 ซ. ศรีสุริโยทัย ต.ทะเลชุบศร อ.เมือง จ.ลพบุรี 15000

8. กุศลธรรม

กุศลธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2008
    ได้รับพระอรหันต์ธาตุแล้วครับ

ได้รับพระอรหันต์ธาตุแล้วครับ

ต้องขอขอบพระคุณ อย่างสูง

และขอโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วย สาธุ สาธุ สาธุ

ไพศาล ทรัพย์ประเสริฐ

9. thanakitja

thanakitja สมาชิกใหม่

14 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนาในบุญ....ครั้งนี้ด้วยนะครับ.....รู้สึกว่า...อายุยังไม่มาก....แต่มีบุญบารมีเหลือเกินครับ....ที่มีพระธาตุแจก...ต้องเป้นผู้ที่ปฏิบัติ..ได้ถูกต้อง......รบกวนช่วยบอกวิธีปฏิบัติในการบูชา....หรือการถวายสักการะพระธาตุหรือการปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ....ที่สามารถให้....พระธาตุต่างๆๆเสด็จมาบ้างครับ.....ในครั้งหนึ่งในชีวิต..ผมอยากจะทำบุญด้วยการแจกพระบรมหรือพระธาตุกับเขาสักครั้ง.....และต้องแจกกับคนที่เขาเลื่อมใสในพุทธศาสนา.....เท่านั้น....เพื่อเป็นแนวทางในการปฏิบัติ..ความดี....ผมจึงอยากขอรับพระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจก และพระอรหันต์ธาตุ พระสีวลี พระอุปคุต และพระอรหันต์องค์อื่นๆ ไว้บูชาสัก 1 ชุด นะครับ ยังไงรบกวนเขียนบอกรายละเอียดด้วยนะครับ ว่าเป็นของท่านใดบ้าง จะได้บูชาได้ถูกต้อง
    รบกวนส่งมาที่
    กิจจา ชินะกุล 815/2 ถ.หนองบัว ต.เวียง อ.เมืองเชียงราย จ.เชียงราย 57000

ขอบคุณครับ ขออนุโมทนา
    <!-- / message -->

10. ser_dool

ser_dool เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขออนุโมทนาครับ
    ขอรับ พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า และ พระอรหันต์ธาตุ
    ส.ต.อ.ประเสริฐ ด้วงพูล
    90 ม.7 ต.สามพราน อ.สามพราน จ.นครปฐม 73110

11. แสนสุขใจ

แสนสุขใจ Active Member

สาธุ

ไม่น่าเชื่อเลยว่าท่านจะเสด็จมามากจริงๆ แสดงว่าต้องเป็นผู้ที่ปฏิบัติดี
    เพราะท่านจะอยู่กับคนดี มีศีลธรรมเท่านั้น
    ขออนุโมทนาบุญด้วยใจจริงนะคะ

และขอรับ พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอรหันต์ธาตุ ด้วยคนนะคะ
    และขอรบกวนอยากทราบว่าเป็นของพระองค์ใดบ้าง เพื่อที่ตนเองจะได้จัดวางให้ถูกต้อง ขอบคุณนะคะ

รักษนันท์ 529/7 หมู่บ้านอารียาบุษบาลาดพร้าว
    ลาดพร้าวฃอย 130 ถนนลาดพร้าว
    วังทองหลาง กรุงเทพมหานคร 10310

ขอขอบคุณอีกครั้งค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยใจจริงๆนะคะ

12. ชอบทำบุญ

ชอบทำบุญ Active Member

กระผม สุธรา ปรีชาแพทย์ ได้รับเมล์จากคุณ อุกกฤษณ์ แล้วและได้ส่งซองกันกระแทกปิดแสตมป์5บาทมาให้แล้วแต่ที่อยู๋ได้เขียนเป็นตำบลบางอ้อ ไม่ทราบว่าถึงหรือปล่าวและกระผมได้สอบถามทางเมล์แล้วแต่ยังไม่ได้รับคำตอบเลย จึงเรียนถามมาเพื่อให้ทราบ
    (ผมรออยู่นะครับ) ขอบพระคุณครับ

13. ราเมง

ราเมง เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2008
    ขอรับด้วยนะคับ พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจก พระธาตุพระสิวลีพระอรหันต์องค์อื่นๆ
    แล้วแต่จะเห็นสมควร ขออนุโมทนา
    นายจักรกฤษณ์ พุทธากูล
    179/1 ม.10 ต.วัดโบสถ์ อ.บางปลาม้า จ.สุพรรณบุรี 72150
    Jakkrit_Ac@hotmail.com

14. pukieko

pukieko สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2008
    อนุโมทนาบุญครับ

ขอนมัสการอัญเชิญองค์พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า และพระอรหันตธาตุ เพื่อสักการะบูชาค่ะ

เกษมณี เตชะทิพย์มณี

128/583 P.S.T. CITY HOME ซ.นาคสุวรรณ ถ.นนทรี แขวงช่องนนทรี เขตยานนาวา กทม 10120

15. TEE_Myanmar

TEE_Myanmar สมาชิกใหม่

อนุโมทนาบุญค่ะ

ขอนมัสการอัญเชิญองค์พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า และพระอรหันตธาตุ เพื่อสักการะบูชาค่ะ

ร.ร.เทศบาลวัดแหลมสุวรรณาราม เลขที่ 8 ถ.ถวาย
    ต.ท่าฉลอม อ.เมือง
    จ.สมุทรสาคร 74000

16. godman

godman เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาครับ ขอนมัสการอัญเชิญองค์พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า และพระอรหันตธาตุ เพื่อสักการะบูชาครับ

ดำรงศักดิ์ สุขเอี่ยม
    28/2 หมู่ 10 ต.หมอนนาง
    อ.พนัสนิคม
    จ.ชลบุรี 20140

17. battosai

battosai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนมัสการสิ่งอันเป็นมงคลด้วยนะครับ

นาย ชาติคุณ ถาวรสิทธิกุล
    283/14 หมู่10 ต.หนองบัวศาลา
    อ. เมือง จ นครราชสีมา
    30000

ขอสิ่งศักสิทธิ์ ทั้งหลายทั้งปวงให้ทุกๆท่านประสบ พบกับความสุขความเจริญทั้งกาย วาจา ใจ ต่อๆภพต่อๆชาตินะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

18. cnp2551

cnp2551 สมาชิก

ดิฉันขอรับ ครบทุกพระองค์นะคะ ถ้าจะกรุณา เพื่อความเป็นสิริมงคล

ชนิดาภา บุญเรือง
    3/1359 ถนนพหลโยธิน แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กรุงเทพฯ 10220

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

19. ภัฏ

ภัฏ Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนาครับ ขอนมัสการอัญเชิญองค์พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า และพระอรหันตธาตุ เพื่อสักการะบูชาครับ
    พ.อ.อ.ภัฏ คมภัสอัษดิน
    84/114 หมู่ 7 ซอยพหลโยธิน59
    แขวงอนุสาวรีย์
    เขตบางเขน
    กทม.
    10220

20. นิพพานให้ได้

นิพพานให้ได้ เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาบุญ สาธุ สาธุ สาธุ

ขอนมัสการอัญเชิญองค์พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า และพระอรหันตธาตุ เพื่อสักการะบูชาครับ

ชัยกรณ์ อนันต์สิริภูมิ
    776 ซ.อ่อนนุช36 แขวงสวนหลวง เขตสวนหลวง กรุงเทพฯ 10250

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้