(ปิดการแจก) ขอเป็นกระทู้ตัวอย่างครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย aod2513, 12 มีนาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Pnat

Pnat Active Member

27 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาคะ
    ขอรับด้วยคนนะคะ

ภักษณารีย์ สุวี
    79 หมู่ 4 ต.บ้านกลาง อ.เมือง จ.ลำพูน 51000

ขอบคุณมาก ๆ คะ

2. suwit25995

suwit25995 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาครับ ผมขอรับพระธาตุด้วยคนครับ
    สุวิทย์ วัฒนาปรีชาสกุล 59/182 ม.8 ซ.3 ถ.สุวรรณศร ต.ห้วยขมิ้น
    อ.หนองแค จ.สระบุรี 18230

3. iceman_2548

iceman_2548 สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาด้วยครับ ผมต้องการมาบูชาเป็นสิริมงคล
    นายชัยศรัณย์ ลิขิตบุญยรัตน์
    65/135 ม.7 ถ.ผดุงพันธ์ แขวง/เขตหนองจอก กรุงเทพฯ 10530

4. chaumka

chaumka เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    ขอร่วมอนุโมทนาด้วยค่ะ ขอรับพระธาตุไว้บูชาด้วยค่ะ รบกวนส่งที่
    เชื่อมกมล ชมภูนิช
    73/24 หมู่ 6 ซ.สง่า ถ.ประชาราษฎร์16/1 ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000 ขอบคุณมากค่ะ

5. toemsuk

toemsuk สมาชิกใหม่

4 พฤศจิกายน 2007
    ขอนุโมทนาบุญกับคุณaod2513 ด้วยครับ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณaod2513 ขอรับพระอรหันต์ธาตุไปน้อมสักการะบูชาเพื่อเป็นศิริมงคลกับครอบครัวด้วยครับ ขอเป็นหลายแบบได้ก็ดีครับ
    เติมศักดิ์ วงศ์นพหิรัญ 445 ม. 5 ต. อ่างแก้ว
    อ. โพธิ์ทอง จ. อ่างทอง 14120
    ขอขอบคุณในความกรุณา มา ณโอกาสนี้

6. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุโมทนาด้วยครับ ผมขอรับพระธาตุด้วยครับ
    นายศรวุฒิ บุญสม 299 หมู่4 ต.สันผักหวาน อ.หางดง จ.เชียงใหม่ 50230
    ขอขอบคุณครับ
    <!-- / message -->

7. suranat

suranat สมาชิก

27 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนาด้วยครับ ผมขอพระธาตุด้วยคนครับ
    สุรนาท ธนพุทธิสิริ
    สำนักงานสรรพากรภาค 6
    65 ถ.เทศา ต.พระปฐมเจดีย์
    อ.เมือง จ.นครปฐม
    73000

8. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    โดยปกติที่พระพุทธเจ้าที่ทรงมีพระชนมายุยืนยาว สามารถประดิษฐานพระพุทธศาสนาให้มั่นคง จะมีพระบรมสารีริกธาตุที่มีลักษณะรวมกันเป็นแท่งเดียว ดุจทองแท่งธรรมชาติ ซึ่งมหาชนในสมัยนั้นไม่สามารถแบ่งปัน นำไปประดิษฐานตามที่ต่างๆได้ จึงจำต้องสร้างพระธาตุเจดีย์ขึ้นประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุไว้ในที่แห่งเดียว ซึ่งพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน (พระสมณโคดม) ทรงเล็งเห็นว่า พระองค์มีเวลาปฏิบัติพุทธกิจเพียง 45 ปี นับว่าน้อยมาก เมื่อเทียบกับพระพุทธเจ้าพระองค์ก่อน ศาสนาของพระองค์ยังไม่แพร่หลาย และหมู่สัตว์ทั้งหลายเกิดมาไม่ทันสมัยพระองค์มีมากนัก หากได้อัฐิธาตุของพระองค์ไปอุปัฎฐากบูชา จะได้บุญกุศลเป็นอันมาก จึงทรงอธิษฐานให้พระบรมสารีริกธาตุของพระองค์ แตกย่อยลงเป็น 3 สัณฐาน เว้นแต่ธาตุทั้ง 7 ประการ คือ พระนลาฏ (กระดูกหน้าผาก)1 พระเขี้ยวแก้ว4 และพระรากขวัญ (กระดูกไหปลาร้า)2 นอกจากนั้นให้กระจายไปทั่วทิศานุทิศ เพื่อยังประโยชน์แก่หมู่สัตว์ทั่วไป

9. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนาครับ ถวายเป็นพุทธบูชาแด่พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และในอนาคตไม่มีสิ้นสุดไม่มีประมาณ พร้อมเหล่าพระสาวกของพระพุทธเจ้าทุกท่านทุกองค์ไม่มีสิ้นสุดไม่มีประมาณ สาธุ มหาสาธุ
    <!-- / message --><!-- sig -->

10. kooope

kooope Active Member

อนุโมทนาครับ ขอพระธาตุพระอุปคุตด้วยครับหากไม่มีเอาขององค์ไหนก็ได้ครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้า ส่ง เกรียงไกร พงษ์ศาสตร์ 132 สุขุมวิท 101
    บางจก พระโขนง กรุงเทพ 10260

11. หญิงจัน

หญิงจัน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญของคุณในครั้งนี้ด้วยนะคะ และขอรับพระธาตุของพระกัจจายะนะ พระองคุลีมาล หรือพระอรหันต์ท่าน อื่นแล้วเเต่มีให้ค่ะ
    กรุณาส่ง
    ธัญญเนษฐ์ ชัชวาลย์โชติกุล
    49/5 หมู่ 6 ต.บ้านป่า
    อ.แก่งคอย จ.สระบุรี
    18110

12. mahachai

mahachai สมาชิกใหม่

4 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาขอบูชาพระอรหันต์ธาตุด้วยครับ
    ชรินทร์ นาคขันทอง
    1261 ถนน วิเชียรโชฏก ตำบล มหาชัย อำเภอ เมือง
    จังหวัด สมุทรสาคร 74000

13. ฐานิตา

ฐานิตา เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

รบกวนส่งพระธาตุด้วยนะคะ อยากได้ไว้บูชาที่บ้านคะ
    กรุณาส่ง
    คุณ ฐานิตา สามัคคี
    เลขที่ 337/168 มบ.ร่มโพธิ์ ซอย 7
    ถนน บางกรวย-ไทรน้อย
    ต.บางรัก-พัฒนา อ.บางบัวทอง
    จ.นนทบุรี 11110

14. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุโมทนาด้วยคนครับ

วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์
    192 ถ.รถไฟ1 ต.บัวใหญ่ อ.บัวใหญ่
    จ.นครราชสีมา 30120

15. แก้วขนเหล็ก

แก้วขนเหล็ก Active Member

ขอบูชาพระอรหันตธาตุเพือศิริมงคงแก่ชีวิตครับ ขอหลายแบบครับ
    พสกร ทวีทรัพย์ ห้อง 203 หอพักเลิศภัทรพร 152 หมู่ 8 ต.ท่าโพธิ์ อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000

16. Perfectionist

Perfectionist เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพระธาตุด้วยครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากช่วยเขียนบอกว่าขององค์ไหนบ้างด้วยนะครับจะได้ปฏิบัติบูชาถูก รบกวนส่งที่ คุณนฤชา โกมลสุรเดช หอพักบินหลา 3 มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
    ขอบคุณมากครับ

17. six

six เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2005
    ขอนมัสการอัญเชิญ
    องค์พระบรมสารีริกธาตุ
    พระปัจเจกพุทธเจ้า

และพระอรหันตธาตุ เพื่อบูชาครับ

และกรุณาแจ้งด้วยครับว่าเป็นขององค์ใดครับ
    ขอบพระคุณอย่างสูง

ส่งไปที่
    ธนเดช พันธ์นาค
    42 ถ.เพชรเกษม ซ.เพชรเกษม79 แยก9
    แขวงหนองค้างพลู เขตหนองแขม กทม 10160

18. ดีต้อม

ดีต้อม สมาชิกใหม่

16 พฤศจิกายน 2007
    ขอพระธาตุ เพื่อประดิฐาน ณ วัดของหมู่บ้าน เพื่อเป็นพุทธบูชา เเก่พุทธบริษัท เพื่อความรุ่งเรือง ของบวรพุทธศาสนา สืบไป

โดย อนุชา เเดงน้อย วิทยาการคอมพิวเตอร์
    มหาวิทยาลัยขอนเเก่น วิทยาเขตหนองคาย
    112 หมู่ 7 ต.หนองก่อมเกาะ อ.เมือง จ. หนองคาย 43000

19. ตระกูลศักดิ์

ตระกูลศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

พระอรหันต์ธาตุมอบให้ผู้ศรัทธาทุกท่านนำไปบูชา
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ขอมอบให้ผู้ศรัทธาทุกท่าน แจ้งความจำนงค์ขอรับโดยเมล์มาที่ผมเหมือนเดิม
    ขอที่อยู่ที่ชัดเจนและอย่าให้ตกหล่นนะครับ เพราะเคยมีจดหมายตีกลับมาหาผม
    ผมก็ไม่รู้จะส่งคืนกลับอย่างไร องค์พระธาตุส่งกลับไป-มาคงไม่ดีแน่ครับ
    [​IMG] [​IMG]
    และผู้ที่อยู่อำเภอในเมืองแปดริ้ว อยากให้มารับที่ผมเองจะดีมากเลยครับ
    เพราะจะมอบพระบรมสารีริกธาตุให้ด้วยครับ หรือเมล์มาคุยกันก็ได้ครับ
    (whfg@koyo.co.th) ขอโมทนากับทุกท่าน ขอให้เจริญในธรรม
    กราบเรียนท่านผู้มีจิตใจเปี่ยมด้วยบุญกุศล
    ผมรับไปบูชาสัการะเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจในการรักษาศีล บำเพ็ญภาวนาบารมี ทานบารมี ตลอดชีวิต ด้วยครับ
    คือ1.ขอรับพระอรหันตธาตุนำไปบูชา 2.ขอรับพระบรมสารีริกธาตุนำไปบูชา
    ส.ต.ท.ตระกูลศักดิ์ ไชยแสน
    1279 ถ.พลโยธิน แขวงสามเสนใน
    เขตพญาไท
    กทม.10400
    <!-- / message --><!-- attachments -->

20. hoowaw

hoowaw สมาชิก

21 พฤศจิกายน 2007
    ขอบูชาพระอรหันต์ธาตุด้วยครับ
    กรุณาช่วยบอกด้วยว่าของพระองค์ใด ครับ
    กระผม วิเชียร ชูภาพเอกศิลป์

909/9 หมู่ 1 ซอย 8 หมู่บ้านเนินเขา ตำบล ควนลัง อำเภอ หาดใหญ่
    จังหวัด สงขลา 90140

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้