(ปิดการแจก) มอบพระบรมธาตุพระปัจเจก-พระอรหันต์ธาตุ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย กฤษณะ ไตรลักษณ์, 27 มิถุนายน 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mind_dhammakaya

mind_dhammakaya Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

กุลวรรธน์ วิศิษฐสรไกร
    334/3 ม.13 ต.ดอนยาง
    อ.ปะทิว
    จ.ชุมพร 86210

ขอบคุณครับ

2. oom497

oom497 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ
    เฉลิมพล จันทร์ไพจิตร
    8/4 ม.7 ต.หนองม่วง อ.หนองม่วง จ.ลพบุรี 15170
    ขอบคุณครับ<!-- / message -->

3. อักษรชนนี

อักษรชนนี เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมเคยได้รับพระธาตุจากคุณอากฤษณะเมื่อปีที่แล้ว ขออนุโมทนาในกุศลจิตของท่าน ขอให้อนุภาพแห่งผลบุญี้โปรดเกื้อหนุนให้คุณอาและครอบครัวมีความสุขความเจริญเทอญ

4. putipongb

putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ยิ่งแจกท่านยิ่งเสด็จมาเพิ่มบารมี ขอให้คุณ กฤษณะไตรลักษณ์ เจริญในธรรมนะครับ

5. น้องนีล

น้องนีล เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ไม่ทราบพอที่จะเหลือให้บูชาหรือเปล่าครับ
    วิรัช เพชรายุทธ 14/4 ถ.เจิมปัญญา ต.ทับเที่ยง อ.เมือง จ.ตรัง 92000

6. โตโต้

โตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2006
    ผมไม่แน่ใจนะครับท่านที่มาโพสต์ที่อยู่ลงในเวปเนี่ย คุณอากฤษณะ จะจัดส่งให้ได้หรือเปล่า

จากการสอบถามคุณอากฤษณะผ่านทางเบอร์โทร.ที่ให้ไว้ คุณอาบอกว่าให้ส่งซองเปล่า(ซองกันกระแทก) ติดแสตมป์ 6 บาทไปให้ ซึ่งผมได้ทำตามและก็ได้รับพระบรมธาตุมาแล้วเมื่อสัปดาห์ก่อน

ผมอยากให้ทุกคนที่มาโพสต์ที่อยู่ลงในนี้ลองโทร.ไปสอบตามกับคนอาเองดีกว่านะครับ และก็ช่วยกันคนละไม่กี่สิบบาทส่งซองเปล่าติดแสตมป์ไปให้ด้วย เพื่อช่วยคุณอาไม่ต้องแบกรับภาระค่าซองจดหมายและค่าจัดส่ง

เฉพาะท่านนำพระบรมธาตุมาแจกนี่ก็เป็นเมตตาสูงสุดแล้ว

7. mind_dhammakaya

mind_dhammakaya Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญค่ะ

ข้าพเจ้าขอนมัสการรับพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุ เพื่อบูชาค่ะ

ขอบคุณที่มอบบุญให้นะคะ

ฉวี พัฒน์ทอง
    เลขที่ 334/3 ม.13
    ตำบลดอนยาง
    อำเภอปะทิว
    จังหวัดชุมพร
    86210

8. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระที่บรรจุพระธาตุ 4 องค์

ได้รับพระที่บรรจุพระธาตุ 4 องค์ พระธาตุพระสิวลี จากคุณกฤษณะ
    ขอบคุณค่ะ

9. Chatchaic

Chatchaic เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนา และขอรับพระธาตุด้วย (ถ้ายังเหลืออยู่)

ชัชชัย ชัยสัตตปกรณ์
    209/567 ม.บุศรินทร์ ซ.10/1
    ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110

ขอขอบคุณมากครับ

10. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    เห็นด้วยครับ มีสตินิดหนึ่ง อ่านรายละเอียดให้ดีครับ อย่าทำให้ท่านผู้ทรงคุณธรรมต้องลำบาก โมทนาครับ

11. teerapat99

teerapat99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอพระบรมธาตุพระปัจเจก-พระอรหันต์ธาตุ แจกซองให้ด้วยนะครับ

นายธีรพัชร์ วงศ์วรนิตย์
    9 ซ.5 ถ.จุฑางกูร ต.ตลาด อ.เมือง จ.มหาสารคาม 44000

12. chaiyo518

chaiyo518 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญและรับไว้เพื่อบูชาด้วยคนครับ
    เศรษฐพงศ์ สัมฤทธิ์
    3/319 ซอยแจ้งวัฒนะ 14
    ถนนแจ้งวัฒนะ แขวงทุ่งสองห้อง
    เขตหลักสี่ กทม 10210
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

13. chud

chud เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับคุณกฤษณะ
    ขอพระบรมธาตุพระปัจเจก เพื่อให้ลูกชาย
    เพื่อเป็นศิริมงคล
    นายชัด เอี่ยมล้ำ
    86 หมู่ 8 ต.บางพลีใหญ่ อ.บางพลี
    จ.สมุทรปราการ 10540

14. Supattara

Supattara เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณกฤษณะ
    ดิฉันขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ และขอรับพระบรมธาตุ และพระอรหันต์ธาตุ ไว้บูชา เพื่อเป็นศิริมงคลของครอบครัวค่ะ ดิฉันจะส่งซองไปให้ด้วย
    ขอขอบพระคุณอย่างสูง

15. avicha

avicha เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับคุณกฤษณะขอรับพระบรมธาตุ พระธาตุขององค์พระสังกัจจาย พระสารีบุตร พระอานนท์ครับ
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

คุณ ศิวาณัฏฐ์ เมืองขุนรอง
    119/19 ม.7 ต.คลอง2 อ.คลองหลวง
    จ.ปทุมธานี 12120

***หากต้องการให้ส่งซองเปล่าไปก่อน รบกวนขอที่อยู่ได้ไหมครับ

16. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ได้รับพระธาตุแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

17. รากแห่งธรรม

รากแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระธาตุแล้วนะคับ

18. หน่อง

หน่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ อนุโมทนา พระโมคคัลลา จ.อ. พงษ์พันธ์ เปี่ยมทอง

กองพันอากาศโยธิน กองบิน 53 อ. เมือง จ. ประจวบฯ 77000

19. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาด้วยครับคุณกฤษณะ
    ขอรับพระบรมธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า พระธาตุโมคคัลลา พระสิวลี และพระอุปคุตป์
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

นายอมรกุล ศรีงามผ่อง
    18/44 ซ.วุฒากาศ 53 ถ.วุฒากาศ บางค้อ จอมทอง กทม.10150

***ได้ส่งซองเปล่าปิดแสตมป์ไปแล้วครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

20. อิคคิวซัง

อิคคิวซัง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะ รู้สึกว่าเคยจะได้รับแล้ว ก็แจกไปเกือบหมดแล้วด้วย
    เลยอยากจะขอให้ส่งไปให้โยมแม่ของอาตมาที่ชลบุรีหน่อยตามที่อยู่ที่นี้
    คุณนฤมล ยุทธกิจ
    บริษัท อาหารสยาม จำกัด(มหาชน)
    ต.หนองอิรุณ อ.บ้านบึง
    จ.ชลบุรี 20170

และถ้าโยมมีพระธาตุของพระอุปคุต พระอานนท์ พระมหากัจจายนะ
    พระอนุรุทธ อาตมาขอไว้บูชาบ้าง และถ้ามีองค์อื่นๆที่จะอยากเอามาร่วมบรรจุองค์พระใหญ่ที่เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ก็ส่งมาได้ที่
    พระศักดิ์นรินทร์ นรินฺทโร
    วัดป่าธรรมอุทยาน บ้านสำราญ-เพี้ยฟาน
    ต.สำราญ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000
    หรือว่าโยมเอาจะไปถวายหลวงพ่อที่เขื่อนเองก็ได้นะ บอกบุญร่วมกันสาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้