ปิดการแจก_ขอมอบเกศา - ชานหมาก ให้กับท่านที่เคารพและศรัทธาในครูบาอาจารย์

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย noot2828, 17 สิงหาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. LMong

LMong เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 4
    ขอรับเกศาพระอาจารย์สายทอง เตชะธัมโม
    (วัดป่าห้วยกุ่ม จ. ชัยภูมิ)
    นายธราเทพ แก้วอาษาร์ 124/12 หมู่่่่6 ต.นาเกลือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150
    อนุโมทนา สาธุครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2010
  2. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณค่ะ เสียดายจังมีหมดแล้ว

3. ต้นเทียน888

ต้นเทียน888 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมนาบุญด้วยครับ
    ต้นเทียน888

4. fight001

fight001 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ลำดับที่ 5
    ขอรับเกศาพระอาจารย์สายทอง เตชะธัมโม

แล้วจะส่งซองไปให้นะครับ

อนุโมทนาสาธุอย่างสูงครับ

5. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    สาธุครับ

-มหาโมทนากับกุศลจิตทุกท่าน ขอให้สำเร็จตามที่ปรารถนาครับ

สาธุ

6. Tianluang

Tianluang เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    ขอจองด้วยครับแม่ชีครับ ขอเมตตาเกศาพระอาจารย์สายทอง เตชะธัมโม (วัดป่าห้วยกุ่ม จ. ชัยภูมิ) วันนี้จะส่งซองมาครับ
    วิสันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2010
  7. tudsanai047

tudsanai047 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ลำดับที่ 7
    (วัดป่าห้วยกุ่ม จ. ชัยภูมิ)
    นายทัศไนย กวิวังสานนท์ครับ.

ขอบพระคุณและอนุโมทนาครับ.

8. suchato

suchato เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 8
    ขอรับเกศาพระอาจารย์สายทอง เตชะธัมโม (วัดป่าห้วยกุ่ม จ. ชัยภูมิ)
    พ.ต.สุชาติ สมดี
    ขอขอบคุณและอนุโมทนาด้วยครับ
    ส่งซองพร้อมแนบค่าส่งไปแล้วครับ

9. nick2009

nick2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับ 9
    ขอรับเกศาหลวงพ่อสายทอง เตชะธัมโม
    สมบูรณ์ สิริเศรษฐภักดี
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

10. สาธิต

สาธิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเกศาพระอาจารย์สายทอง เตชะธัมโม ครับ
    แล้วจะส่งซองไปครับ
    ขอบคุณครับ
    สาธิต

11. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา
    ขอรับ
    ขอมอบเกศาพระอาจารย์สายทอง เตชะธัมโม
    พีรศิษฏ์ เกรียงศักดิ์เจริญ

12. ขม

ขม เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2010
    ลำดับที่ 12
    ขอรับเกศาพระอาจารย์สายทอง เตชะธัมโม (วัดป่าห้วยกุ่ม จ. ชัยภูมิ)
    ณัฐวุฒิ วิบูลย์กุล จะส่งซองไปครับ ขอบพระคุณครับ

หลวงพ่อสายทอง เตชะธัมโม วัดป่าห้วยกุ้ม อ. คอนสาร จ. ชัยภูมิ
    ภิกษุสงฆ์ผู้บำเพ็ญเพียรอย่างอุกฤษ อดอาหารต่อเนื่องกันถึง 49 วัน จนลำไส้ขาดจากกัน อาศัยจิตต่อลำไส้จนติด จิตบรรลุธรรมขั้นสูง มีพญานาคและนาคมากราบนับหมื่นๆ นาค ที่วัดป่าห้วยกุ้ม

เคยอ่านประวัติท่านพระอาจารย์สายทอง ท่านบำเพ็ญเพียรภาวนาแบบเอาเป็นเอาตาย แม้หลวงตามหาบัว ยังเอ่ยบอกญาติโยมที่มาจากชัยภูมิ ว่า
    ไม่ต้องมากราบหลวงตาไกลก็ได้ ทำนองว่าให้ไปกราบหลวงพ่อสายทอง ที่ชัยภูมินั่นแหละ

พากันเดินทางไปกราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน วัดป่าบ้านตาด จังหวัดอุดรธานี พระอรหันต์แห่งประวัติศาสตร์ชาติไทย ที่ท่านกล่าวบอกกับญาติโยมชาวชุมแพที่เดินทางไปกราบนมัสการท่านที่วัดป่าบ้านตาด ไม่ต้องมากราบหลวงตาไกลก็ได้ ทำนองว่าให้ไปกราบหลวงพ่อสายทอง ที่ชัยภูมินั่นแหละ
    และที่วัดป่าห้วยกุ่มนี้มีอะไรดี ทำไมหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน จึงกล่าวเช่นนี้ คำกล่าวเช่นนี้ พระพ่อแม่ครูบาอาจารย์ระดับหลวงตามหาบัวคงจะไม่กล่าวโดยไม่มีเหตุผลเป็นแน่แท้

นี้คือสิ่งพิสูจน์ยืนยันข้อเท็จจริง และที่วัดป่าห้วยกุ่มแห่งนี้มีพระดีน่ากราบไหว้ทำบุญ พระผู้มีบารมีเป็นท่านใด ทำไม ? หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน จึงระบุ !! เจาะจงให้มาทำบุญที่นี่ กับสภาพป่าบรรยากาศรายล้อมด้วยแมกไม้ขุนเขา กับสายธารไหลเอื่อยๆ ตลอดปี ภายในรอบตัวอาณาเขตวัดป่าห้วยกุ่ม

และอีกท่านที่เคยบอกญาติโยม
    เดินทางมาอะไรกันตั้งไกล ถ้าจะทำบุญ ใกล้ๆ นั้นที่วัดห้วยกลุ่ม ก็มีพระให้ทำบุญกราบไหว้พระผู้มีบารมีอยู่นั้นไง นั้นคือคำยืนยันที่พระอาจารย์แสงทอง วัดป่าทมนางาม จ.อุดรธานี ได้รับฟังจากญาติโยม นำมาเล่าสู่ให้ท่านทราบ ภายหลังจากที่ญาติโยมชาวอำเภอชุมแพ จังหวัดขอนแก่น

ที่มา http://www.geocities.com/metharung/Ariya-song.htm

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      45 KB
      เปิดดู:
      737
  13. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ลำดับที่ 13 ขอรับพระเกศา อาจารย์ สายทอง ด้วยครับ

อนุโมทนาบุญ ครับ

14. ลูกเสด็จ

ลูกเสด็จ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2010
    ลำดับที่ 14
    ทรงศักดิ์ จิวะนนท์ แล้วจะส่งซองไปครับ
    ขออนุโมทนา สาธุครับ

15. noot2828

noot2828 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005

ขอบคุณมากค่ะคุณ ขม ที่ได้นำเอาประวัติเล็กๆน้อยๆของพระอาจารย์สายทองมาให้ท่านๆได้ทราบ

16. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 15 ขอรับพระเกศา อาจารย์ สายทองครับ

ขอบพระคุณและโมทนาครับ

17. อุทิศ ทองทวี

อุทิศ ทองทวี เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2008
    ลำดับที่ 16 ครับ
    ขอรับ เกศาพระอาจารย์ สายทอง ครับ
    ขอบพระคุณครับ

18. APEX

APEX เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2005
    วันนี้ส่งซองมาให้แล้วนะครับ แต่สงสัยลืมใส่ชื่อ APEX = ชัยวัฒน์ (บางแค กทม.)นะครับ
    ต้องขอโทษที่ลืมครับ วันนี้ที่ไปรษณีย์ คนเยอะ รีบมาก เลยลืมครับ

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ
    ชัยวัฒน์ ราชกรม
    515 ม.สุขสันต์1 เพชรเกษม90
    บางแคเหนือ บางแค
    กทม.10160

19. run_life

run_life Active Member

27 สิงหาคม 2007
    ลำดับที่ 17 ครับ

ขอรับพระเกศา อาจารย์ สายทองครับ

20. noot2828

noot2828 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    ค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ ถ้าได้รับแล้วจะมาแจ้งให้ทราบนะคะ สามารถที่จะเข้ามาดูรายชื่อที่ได้รับซองและจัดส่งได้ที่หน้า 1 ค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้