ปิดการแจก_ขอมอบเกศา - ชานหมาก ให้กับท่านที่เคารพและศรัทธาในครูบาอาจารย์

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย noot2828, 17 สิงหาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. LMong

LMong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับแล้วเช่นกันครับผม ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคัรบกับเจ้าของกระทู้

2. วาฬ

วาฬ สมาชิกใหม่

26 พฤศจิกายน 2010
    พอเถอะเรื่องการจัดส่งเส้นเกศาครูบาอาจารย์ทางไปรษณีย์ มันไม่เหมาะสมโดยประการทั้งปวง จะด้วยเหตุผลว่าใกล้ไกล ลำบากมากน้อยเพียงใดก็ตาม จำเพาะองค์ครูบาอาจารย์เอง ท่านยังไม่สุ่มสี่สุ่มห้าให้คนที่มาขอ ท่านต้องตรวจดูด้วยคุณธรรมของท่านก่อน เราปุถุชน ยังไม่เข้าใจความละเอียดอ่อนตรงนี้ ขอให้หยุดแต่เพียงเท่านี้เถอะ หากเราเคารพครูบาอาจารย์จริง วันหนึ่งโอกาสที่ได้กราบท่าน ต้องมีแน่ๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้