ปิดจองรอบสองที่ระฤกเล็กๆน้อยๆ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย JKV, 19 กรกฎาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนทุกท่าน วันนี้ผมส่งกลับเป็นรอบสุดท้ายแล้วนะครับสำหรับท่านที่ตกหล่น
    หรือส่งมาช้า
    คุณ พลับพลึง
    คุณ เปมิกา
    คุณ ณัฐวัฒน์

ท่านที่ได้รับแล้วแจ้งด้วยนะครับผม เมื่อได้รับครบแล้ว อาจเปิดให้จองรอบสองเลย
    ตั้งใจว่า ซัก ห้าสิบท่าน ถ้าจองน้อยก้อได้ท่านละหลายรายการ ถ้าจองครบก้อท่านละรายการ ถ้าจองเกินต้องเลือกท่านผู้โชคดีที่ทำตามกติกาครับผม

แต่ของต้องรับตอนออกพรรษา คริๆๆๆๆ

และขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้โอกาศผมได้สร้างบุญตอนเข้าพรรษา

2. บุญร่วม

บุญร่วม สมาชิก

ขอขอบพระคุณค่ะ
    แบบว่า บ้านอยู่ โคราช
    ฝากน้องส่ง
    น้องไปส่งให้ที่กาญจนบุรี ซะงั้น

ขอบพระคุณจริง ๆ ค่ะ

3. klang20

klang20 Active Member

18 พฤษภาคม 2010
    ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญด้วย

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้ครับ ใส่กล่องที่ผมส่งไป มี 1 องค์ พร้อมตะกรุด 1 ดอกครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      80.3 KB
      เปิดดู:
      484
  5. JKV

องค์นี้กรุพระธาตุพนมครับ ส่วนที่ว่าคณะศิษย์สายปู่ชาอธิฐานจิตเป็นอีกแบบหนึ่งครับ ส่วนชุดนี้ นำไปให้ท่านท่านหลวงปู่จามท่านเมตตาองค์แรกครับและร่วมพิธีทางสกลฯหลายวาระครับ

6. beer1360

beer1360 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ได้รับแล้วครับ

7. tassa

tassa เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ

8. tudanu

tudanu เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเมื่อวันเสาร์แล้วครับ ขอบคุณครับ :cool:

9. บุญร่วม

บุญร่วม สมาชิก

ได้รับเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ

10. JKV

รอบสองครับ 25 ท่านรายระเอียด อุบไว้ก่อนครับ ยังไม่บอกครับ

วัตถุมงคลที่ระลึกที่แจก XXXXXXX
    วันที่แจก 28 กพ. 55
    22 กพ. 55 จะนำภาพพิธีในวันที่ 19 กพ 55 บางส่วนมาให้ชมครับ
    26 กพ 55 จะนำภาพในพิธีพุทธาพิเศกวันที่ 25 กพ 55 มาให้ร่วมโมทนาครับ
    พร้อม ภาพของที่ระลึกที่จะแบ่งปันมาให้ชม

ผู้โชคดี ห้าท่านแรก ส่งให้ฟรี
    ยี่สิบท่านหลังมีค่าส่ง 90 ครับ (ส่วนต่างที่เหลือจากค่าส่ง จะนำไปรวมสมทบซื้อน้ำปานะ ถวายพระเถระที่มาร่วมอธิฐานจิตในพิธี)

สนใจลงชื่อจองได้ในวันที่ 20 มค 55 ถึง 15 กพ 55 เท่านั้นครับ
    ( ถ้าลงชื่อนอกเหนือจากเวลาที่ระบุถือว่่าสละสิทธิ์ อิอิ )

รายระเอียดจะมาแจ้งอีกรอบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2012
  11. JKV

รายระเอียด เพิ่มเติมในการแบ่งปันของที่ระลึก 1

ท่านผู้โชคดี ห้าท่านแรก ส่งให้ฟรีครับ
    ท่านที่ 1
    ท่านที่ 2
    ท่านที่ 3
    ท่านที่ 4
    ท่านที่ 5

ค่าส่งสำหรับ ท่านลำดับที่ 6 - 25 ช่วยค่าส่งได้ที่

บัญชี (ออมทรัพย์) ธนาคารกรุงเทพฯ สาขา ย่อย บิ๊กซีสกลนคร
    เลขบัญชี 6900040244
    ชื่อ บัญชี CHANA SALANGSINGHA

หรือจะสมทบทุนร่วมทำบุญก้อขออนุุโมทนาครับ เพิ่มเติมได้ ห้าบาทสิบบาทตามกำลังและศรัทธาครับ
    ( สำหรับท่านที่ต้องการเพิ่มเติมร่วมทำบุญด้วย ก่อนวันที่ 17กพ.55 นะครับ เพราะจะเข้าไปวันที่ 18)

ท่านใดโอนแล้วแจ้งที่กล่องข้อความได้ครับ
    หรือ โพ้สในข้อความที่จองโดยแก้ไขข้อความเดิมแล้วแนบภาพแล้ว Save ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2012
  12. JKV

รายระเอียด เพิ่มเติมในการแบ่งปันของที่ระลึก 2

แก้ไขชื่อ ท่านผู้โชคดี ห้าท่านแรก ตามเวลา Web ส่งให้ฟรีครับ
    ขอบคุณสมาชิกในเวปที่ชี้แจงมา เรื่องเวลา คริๆๆๆๆ...
    ( ขออภัยทุกท่านด้วยเน้อๆๆๆ บ้านนอกเข้าเน็ตอย่างผม ก้องี้แหละเวลาสากลยังบ่อฮู้เลย อิอิ.. )

ท่านที่ 1 kkung1234
    ท่านที่ 2 dinso
    ท่านที่ 3 SIR2010
    ท่านที่ 4 G-Gen
    ท่านที่ 5 payom37

แก้ไขข้อความเดิมโดย ใส่ที่อยู่ให้ครบด้วยนะครับผม (สำหรับท่านที่ยังไม่ใส่ที่อยู่)

ส่วนท่านที่โพ้สตั้งแต่ หกทุ่มของวันที่ 19 หากรีบโพ้สใหม่อาจยังทันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2012
  13. JKV

ช่วงก่อนปีใหม่ ได้เข้าไปนมัสการ องค์พระธาตุพนม นำภาพมาฝาก

นำภาพมาฝากเพราะบูรณะใหม่แล้ว สวยกว่าแต่ก่อนมากนัก

องค์พระธาตุ พนมด้านนอก

บนชั้นลอยในชั้นแรก สถูปบรรจุ พระอุรังคธาตุก่อนบูรณะ ( ใช้มือถือภาพเลยไม่ค่อยชััด )

ภาพแรก ผนังชั้นลอยในชั้นแรก ตกแต่งอย่างสวยงาม
    ภาพสอง ชั้นสอง ที่บรรจุสถูปและพระปฏิมาเก่าแก่ ได้ครอบด้วยผนังไม้ปิดตายไม่มีทางเข้า และตกแต่งผนังชัั้นนอกอย่างสวยงาม
    ภาพสาม (ล่าง )หลังบูรณะได้ย้าย สถูปขึ้นชั้นสองและนำพระพุทธรูปปางต่างๆมาไว้แทน

ผนังชั้นสอง และ ชั้นสาม ฉัตรครอบตรงบริเวณสถูปตรงกับชั้นสองที่บรรจุสถูป
    และชั้นสุดท้ายห้องโล่งและตกแต่งอย่างสวยงาม

14. tudanu

tudanu เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งรู้ว่า เข้าไปในองค์พระธาตุพนมได้ ชาตินี้ผมจะมีโอกาสมั่งไหมเนี่ย :(

15. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    จองรอบ2เป็นคนที่ 1 เลยได้มั๊ยคะ

16. JKV

สนใจลงชื่อจองได้ในวันที่ 20 มค 55 ถึง 15 กพ 55 เท่านั้นครับ

รอบนี้พิเศษกว่ารอบที่แล้วเลยระบุวันที่และเวลาลงชื่อจองให้ชัดเจนครับ
    จะได้ไม่เสียโอกาสสำหรับท่านที่สนใจและเคารพในบูรพาจารย์ สายธรรมยุตจริงๆ

17. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญนะคะ
    เมื่อวันที่ ๙ มกราคม ๒๕๕๕ พี่ติงก็มีโอกาสไปกราบพระธาตพนมค่ะ ไม่เคยทราบมาก่อนว่าท่านอนุญาตให้เข้าไปชมได้ แต่คิดว่าทางวัดคงไม่อนุญาตทุกคนแน่นอน คงเฉพาะบุคคลเท่านั้น...
    พี่ติงเคยเข้าไปชมเฉพาะพระพุทธรูปทองคำ ที่ประดิษฐานด้านหน้าพระธาตุค่ะ คราวนั้นติดตามครูบาอาจารย์ไปค่ะ ก็เลยได้รับสิทธิพิเศษ

18. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    เข้าใจ้แล้วค่ะขออภัยในความเขลาด้วยค่ะ

19. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

รอจองเหมือนกันครับ.......

พึ่งเคยเห็นภายในพระธาตุพนมนี่แหละครับ

20. JKV

ครับ สำหรับองค์พระธาตุถ้าจะเข้าต้องรบกวนเจ้าอาวาสหรือ
    พระครูท่านแล้วเรียกท่านเจ้าหน้าที่ตำรวจที่รักษากุญแจเปิดประตูชั้นนอก เพื่อเข้าไปธุระด้านใน
    เป็นกรณีพิเศษ และโอกาศบางโอกาสเท่านั้นครับ พอดีมีธุระเลยขอเข้าไป
    .." ภาพด้านล่าง "

ปีนี้ ศิษย์ สกลนครไม่ควรพลาดเน้อๆๆๆ ที่ระลึกบางส่วน เป็นพระผง
    ส่วนผ้ายันต์ผมออกแบบเสร็จแล้ว ทางวัดท่านจะทำขนาดแขวนหน้ารถ แจกผู้มาร่วมงาน
    แต่ผมว่าจะพิมพ์ ขนาด หนึ่ง คูณ สอง เมตร สำหรับแขวนผนัง ห้องพระซักสองสามแผ่น
    เพื่อนำเข้าพิธีพุทธาพิเศกที่ไกล้จะถึงนี้ (เพราะนานปีมีจะครั้ง )
    ถามร้านเขาแล้วเขาว่า ตารางเมตรละ 150 ถ้า 1.5*2.0 เมตร ก้อประมาณ สามร้อยกว่าๆ
    เราคนหลังเขาทุนน้อยแต่ก้อ..พอไหว...คุณครู ติงๆ จนใจบ่อ อุตส่าห์ทำทั้งทีเอาใหญ่ๆ
    ไว้เป็นที่ระลึกมั่งกันลืม......คริๆๆๆๆๆๆๆๆว่าจะให้พระเถระที่มานั่งปรกในพิธี
    ท่าน จาร อัขระยันต์ ประจำตัวท่านด้านหลังแผ่่นยันต์ให้ด้วย ตอนท่านมาพักห้องรับรองก่อนเข้าพิธี อิอิ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้