ปิดประมูลพระแกะจากหินธาตุกายสิทธิ์หลายรายการ หน้า ๒๐ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2014.

1. holybleam

holybleam เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2013
    อ่อ ครับ ผมสามารถไปรับเองได้นะครับถ้ามีพระบรมสารีริกธาตุบรรจุอยู่ แต่ก็ขึ้นอยู่กับความสะดวกของคุณผู้ส่งด้วยนะครับ

**ถ้าไม่สะดวกให้ไปรับเอง ก็แจ้งผมนะครับจะได้ pm ที่อยู่ไปให้ครับ

ตอนที่บูชาก็นึกว่าเป็นดวงแก้วตามข้อมูลเฉยๆ ไม่นึกว่าจะมีพระบรมฯ ของพระพุทธเจ้าสองพระองค์ด้วย ถือเป็นบุญจริงๆ ไม่ทราบว่าเป็นพระบรมธาตุส่วนไหนครับ ขอทราบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2014
  2. holybleam

โอนให้แล้วนะครับ 1,199 ครับ วันนี้ เวลา 21.30pm ผ่าน kbank นะครับ ขอบคุณครับ

3. วง

วง เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2008
    ขอสละสิทธิ์ลูกแก้วทั้งสองดวง ให้ท่านที่จองไม่ทันหลังจากที่ครบจำนวนลูกแก้วแล้ว ผมเองก็มีอยู่ 1 ดวงร่วมบุญกับคุณน้ำใสมานานแล้วเหมือนกันครับ โมทนาสาธุๆๆๆกับทุกท่านด้วยครับ

4. intaratip

intaratip เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    ขอบูชาดวงแก้วต่อเพื่อร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์

ผมขอบูชาต่อทั้งสองดวงได้ไหมครับ ดวงหนึ่งขอฝากร่วมท่านจิตโต
    อีกดวงจะเอามาไว้ที่บ้านมีโอกาสจะบรรจุในองค์พระสมเด็จองค์ปฐมที่เขาหล่อปูนครับ

5. บรึ๋นรัตนะ

บรึ๋นรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่16
    โอนเงินแล้วครับ 2400บาท วันที่22/8/57
    เวลา 12:01น.
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

6. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 214-4-06458-7
    ธนาคารกรุงเทพ
    สาขาถนนสายลวด
    ประเภทออมทรัพย์-สะสมทรัพย์

ไฟล์ที่แนบมา:

7. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเรียบร้อยแล้วค่ะ แจ้งทางpm คุณน้ำใสค่ะ อนุโมทนาบุญทุกท่านค่ะ

8. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขออภัยด้วยค่ะ ปกติเข้าพรรษาน้ำใสจะงดรับแขกค่ะ ปีนี้รับกฐิน ๓ วัด(รายละเอียดคุณ phuya จะเรียนให้ทราบในกระทู้ประมูล)

http://palungjit.org/threads/ปิดประมูลแก้วรัตนมโนสิการ-น-๔๖๔-ค่ะ.355187/page-464

อีกทั้งต้องสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ครูบาอาจารย์ให้ปฏิบัติเข้มหน่อยค่ะ เพื่ออานิสงส์ในการทำกฐินทานจะปรากฏแก่ทุกท่านที่ร่วมบุญค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

9. Numsai

ขอให้คุณเพชร คุณพ่อ และครอบครัวมีสุขภาพแข็งแรง มีความคล่องตัวทุกเรื่อง และมีดวงตาเห็นธรรม

หากปรารถนาจะเข้าพระนิพพาน ขอให้บรรลุธรรมได้ง่ายด้วยเถิด สาธุ

ขออนุโมทนาบุญก้บคุณ เพชร2545 และครอบครัวด้วยค่ะ

Numsai

10. มุซาชิ

มุซาชิ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 23/8/57 เวลา 9.13 น. ได้ทำการโอนเงิน
    จำนวน 2,500 บาท
    เพื่อร่วมบูชาดวงแก้วพระปัจเจกฯ-สร้างพระพุทธวิปัสสีฯ หน้าตัก ๔ ศอก

ข้าพเจ้าขอน้อมถวายบุญกุศลในนามทุกท่านดังนี้

- สมเด็จองค์ปฐม พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ น้อมถวายเป็นธรรมบูชา และน้อมถวายเป็นสังฆบูชาแด่พระอริยสงฆ์สาวกทุกพระองค์ และพระมหาโพธิสัตว์ทุกพระองค์
    - พ่อ แม่ ญาติ พี่น้อง และผู้มีพระคุณ ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ
    - ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า
    - ท้าวสหัมสบดีพรหม ท่านท้าวมหาชมพูบดี ท่านสมุหเสนาเทวราชพร้อมบริวาร และพรหมทุกพระองค์
    - ท้าวสักกเทวราช พระมเหสีทั้ง ๔ มเหสักข์เทพทุกพระองค์ ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง ๔ ท่านอินทกะทั้งหลาย รวมทั้งท่านอนันตกเทวบุตร ท่านศานติเทวราช และบริวาร ท่านท้าวเทวราชทุก ๆ พระองค์ พร้อมบริวารทั้งหลาย
    - มหาเทพ หรือมหาเทวีที่ดูแลพุทธตันตระทุก ๆ พระองค์ พร้อมทั้งเทวดาในสายมหายานทุก ๆ องค์
    - ปรมาจารย์เซียนทั้ง ๑๐๘ พระองค์ พร้อมทั้งบริวารทั้งหมด
    - พระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช และสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ และบูรพมหากษัตราธิราชเจ้าทุกพระองค์ ตลอดถึงพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์
    - พระโพธิสัตว์ พระฤาษี พรหม เทพ เซียนทุกพระองค์ที่อธิษฐานและดูแลดวงแก้ว ธาตุกายสิทธิ์ที่พี่น้ำใสได้นำมาให้บูชา พระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ พระพุทธปฏิมา พระสังฆปฏิมา มงคลวัตถุทั้งหลายที่ข้าพเจ้าบูชารักษาอยู่ ตลอดถึงเทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้า ที่รักษาคนในครอบครัวของข้าพเจ้า และที่รักษาที่อยู่อาศัยของข้าพเจ้า
    - พระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ นายนิริยบาลทั้งปวง ทั้งนายนิริยบาลเฉพาะกิจ และนายนิริยบาลประจำ
    - ท่านสหบดินทร์ครุฑา และท่านพญาครุฑที่ดูแลเหรียญของท่านจิตโตทุก ๆ เหรียญ เพื่อสงเคราะห์มนุษย์ทั้งหลาย
    - ท่านอัสดรนาคราช สหธรรมิกทั้ง ๔๘ ตน พร้อมบริวารทุกท่าน ตลอดทั้งพญานาคราชทั้ง ๗ เมือง
    - นางแก้ว ญาติมิตรสหายและบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า
    - เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า ให้แก่สรรพสัตว์ที่ข้าพเจ้าได้เคยเบียดเบียนลงไป

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ ขอท่านอนันตกเทวบุตร และคณะได้โปรดบอกกล่าวบุญนี้ และขอทุก ๆ ท่านได้โปรดตั้งจิต ประหนึ่งท่านทั้งหลายที่กล่าวมาได้กระทำด้วยตนเองด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาแต่อดีต ตลอดถึงบุญกุศลที่ได้ร่วมในครั้งนี้เป็นที่สุด ขอให้ข้าพเจ้าจงมีความมั่นคง แน่วแน่ ไม่คลอนแคลนในการทำความดีให้ยิ่งๆขึ้นไป ขอให้มีกำลังใจสูงมีกำลังใจไม่สิ้นสุด เมื่อปรารถนาในความดีใดแล้วขอให้มีแต่ทางสำเร็จ มีผู้คอยช่วยเหลือเกื้อหนุนค้ำชู ศัตรูหมู่มารทั้งหลายจงหลีกทางห่างไกล ไร้ซึ่งอุปสรรคใหญ่น้อยคอยขัดขวาง ตราบเท่าถึงที่สุดแห่งพระนิพพาน

และขอผลบุญนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าได้ผลญาณ และวิชาความรู้เก่าๆ จงได้กลับคืนมา ตามความเหมาะสมด้วยเทอญ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

11. holybleam

ผม pm ไปให้แล้วครับ

ยังไงผมขอรายละเอียดพระบรมสารีริกธาตุด้วยนะครับว่าเป็นส่วนไหนบ้าง เพราะผมไม่เคยนำมาบูชาครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2014
  12. TOEFL_iBT

TOEFL_iBT เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007

รบกวนสอบถามครับ ผมได้สิทธิ์การจองไหมบูชาไหมครับ

13. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

พี่น้ำใสตอบรับการจองของ คุณ TOEFL_iBT ไว้หน้าที่ ๓ ข้อความที่ ๔๖...แต่ diya ก็ไม่แน่ใจว่าเป็นของครั้งนี้หรือป่าว แหะๆ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

14. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

สร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติได้แล้ว
    ดีใจจังเลยค่ะ
    pasteque ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในการสร้างพระพุทธวิปัสสีรัศมีโชติด้วยนะคะ

15. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับ พี่น้ำใส
    ผมมาแจ้งข่าว ได้รับพัสดุส่วนของครอบครัวผมเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอขอบคุณที่ได้ร่วมบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ ในส่วนของภรรยาและลูกสาวของผมด้วยครับ
    ขอบคุณ หากมีโอกาสและกำลังจะขอร่วมบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ต่อไป นะครับ
    สาธุ สาธุ

16. Numsai

พี่รับจอง เนื่องจากเดิมทีตั้งใจจะนำของที่เก็บไว้ให้ค่ะ แต่ทราบว่า มีชุดที่ ๑๙ ขึ้นมาแล้ว จึงจะนำชุด ๑๙ ให้แทนค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

17. Numsai

พี่ยินดีที่ได้ร่วมสร้างบุญด้วยกันค่ะ การสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ นี้ เป็นเรื่องแปลกว่า ท่านเจ้าอาวาสได้นิมิตเห็นพระพุทธรูปสีขาว ประดิษฐานในพระเจดีย์ที่กำลังจะสร้าง การถวายองค์พระพุทธรูปนี้ ท่านมีความปิติใจ ช่วงนี้ท่านได้เข้าสมาบัติหลายครั้ง เพื่อรองรับบุญใหญ่จากพวกเราค่ะ

เดิมที่พี่ไม่คิดว่าจะได้สร้างเร็ว ปรากฏไปถามที่วัดว่า ปีนี้ทางวัดมีกฐินหรือเปล่า ปรากฏว่า ยังไม่มีผู้จองกฐิน พี่เลยโทรไปคุยกับทางร้านแกะพระ แถว ๆ โคราช ช่างบอกว่า เสร็จก่อนออกพรรษา

จากนี้ได้นำเรื่องนี้ไปปรึกษากับหมู่คณะ คุณ phuya บอกว่า ลุยกันเลย พี่จึงโทรไปจองกฐินกับทางวัด หลังจากเราจองกฐินแล้ว ปรากฏมีเจ้าภาพอีก ๔ เจ้ามาขอร่วมบุญกฐินปีนี้ค่ะ

สำหรับการทอดกฐินวัดดอนธาตุ กำหนดวันที่ ๒ พฤศจิกายน ๒๕๕๗ ค่ะ

ยินดีที่ได้ร่วมบุญกับครอบครัวของน้อง และทุก ๆ ท่านค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2014
  18. intaratip

intaratip เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้ได้โอนค่าลูกแก้วพระปัจเจกแล้วนะครับ 2400 บาท
    ไม่ทราบว่าสร้างพระพุทธวิปัสสีเป็นพระชำระหนี้สงฆ์ในกฐินครั้งนี้. ทุกคนเป็นเจ้าภาพร่วมกันหรือเปล่าครับ
    ถ้าเป็น ขอน้อมถวายบุญนี้เป็นพุทธบูชาแด่พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ขอบูชาความดีพระโพธิสัตว์น้อยใหญ่ที่มุ่งมั่นบำเพ็ญเพียร ขอกระแสแห่งพุทธะได้เปิดแจ้งข่ายญานของพระโพธิสัตว์น้อยใหญ่
    ขออธิษฐานให้ข้าพระพุทธเจ้าและเพื่อนพ้องผู้บำเพ็ญบารมีเพื่อพระโพธิญาน มีกำลังใจแข้มแข็ง มีสหธรรมิกผู้ประเสริฐร่วมบำเพ็ญเพียรจนสำเร็จพระโพธิญานดังอธิษฐานนั้นเทอญ

19. ลุงจิ๋ว

ลุงจิ๋ว เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับดวงแก้วฯ แล้วครับ และขอขอบคุณที่ส่งพระบรมสารีริกธาตุมาให้...ขอบคุณครับ

20. Chanchalerm

Chanchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 6 chanchalerm แจ้งโอนเงินจำนวน 1300 บาท เข้าบัญชีเลขที่ 214-4-06458-7 เวลา 08.36 วันที่ 25/08/14
    รบกวนพี่น้ำใสจัดส่งมาที่

นายชาญเฉลิม วัชรภาสกร<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    บริษัทเทคนิป เอ็นจิเนียริ่ง (ประเทศไทย) จำกัด<o:p></o:p>
    123 อาคารซันทาวเวอร์ เอ ชั้น16<o:p></o:p>
    ถนนวิภาวดีรังสิต จอมพล จตุจักร กรุงเทพ 10900<o:p></o:p>
    ขอบคุณครับ