ปิดประมูลพระแกะจากหินธาตุกายสิทธิ์หลายรายการ หน้า ๒๐ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2014.

1. TOEFL_iBT

TOEFL_iBT เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007

วันนี้ 25/8/57 เวลา 12.36 น. ได้ทำการโอนเงิน
    จำนวน 1,200 บาท
    เพื่อร่วมบูชาดวงแก้วพระปัจเจกฯ -สร้างพระพุทธวิปัสสีฯ หน้าตัก ๔ ศอก
    รายละเอียดสถานที่จัดส่ง ส่งให้ทาง pm ครับ

ข้าพเจ้าขอน้อมถวายบุญกุศลในนามทุกท่านดังนี้

- สมเด็จองค์ปฐม พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ น้อมถวายเป็นธรรมบูชา และน้อมถวายเป็นสังฆบูชาแด่พระอริยสงฆ์สาวกทุกพระองค์ และพระมหาโพธิสัตว์ทุกพระองค์
    - พ่อ แม่ ญาติ พี่น้อง และผู้มีพระคุณ ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ
    - ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า มีหลวงปู่ฤาษีเกษรี หลวงปู่ทวดวัดช้างไห้ หลวงปู่โตวัดระฆังฯ หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่า หลวงปู่ปานวัดบางนมโค หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต หลวงปู่ดู่วัดสะแก หลวงพ่อสดวัดปากน้ำฯ และหลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุงเป็นที่สุด
    - ท้าวสหัมสบดีพรหม ท่านท้าวมหาชมพูบดี ท่านผกาพรหม และพรหมทุกพระองค์
    - ท้าวสักกเทวราช พระมเหสีทั้ง ๔ มเหสักข์เทพทุกพระองค์ ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง ๔ ท่านอินทกะทั้งหลาย รวมทั้งท่านอนันตกเทวบุตร ท่านศานติเทวราช และบริวาร ท่านท้าวเทวราชทุก ๆ พระองค์ พร้อมบริวารทั้งหลาย
    - มหาเทพ หรือมหาเทวีที่ดูแลพุทธตันตระทุก ๆ พระองค์ พร้อมทั้งเทวดาในสายมหายานทุก ๆ องค์
    - ปรมาจารย์เซียนทั้ง ๑๐๘ พระองค์ พร้อมทั้งบริวารทั้งหมด
    - พระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช และสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ และบูรพมหากษัตราธิราชเจ้าทุกพระองค์ ตลอดถึงพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์
    - พระโพธิสัตว์ พระฤาษี พรหม เทพ เซียนทุกพระองค์ที่อธิษฐานและดูแลดวงแก้ว พระเขี้ยวแก้วเนรมิต ธาตุกายสิทธิ์ที่พี่น้ำใสได้นำมาให้บูชา พระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ พระพุทธปฏิมา พระสังฆปฏิมา มงคลวัตถุทั้งหลายที่ข้าพเจ้าบูชารักษาอยู่ ตลอดถึงเทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้า ที่รักษาคนในครอบครัวของข้าพเจ้า และที่รักษาที่อยู่อาศัยของข้าพเจ้า
    - พระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ นายนิริยบาลทั้งปวง ทั้งนายนิริยบาลเฉพาะกิจ และนายนิริยบาลประจำ
    - ท่านสหบดินทร์ครุฑา และท่านพญาครุฑที่ดูแลเหรียญของท่านจิตโตทุก ๆ เหรียญ เพื่อสงเคราะห์มนุษย์ทั้งหลาย
    - ท่านอัสดรนาคราช สหธรรมิกทั้ง ๔๘ ตน พร้อมบริวารทุกท่าน ตลอดทั้งพญานาคราชทั้ง ๗ เมือง
    - นางแก้ว ญาติมิตรสหายและบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า
    - เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า ให้แก่สรรพสัตว์ที่ข้าพเจ้าได้เคยเบียดเบียนลงไป

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ ขอท่านอนันตกเทวบุตร และคณะได้โปรดบอกกล่าวบุญนี้ และขอทุก ๆ ท่านได้โปรดตั้งจิต ประหนึ่งท่านทั้งหลายที่กล่าวมาได้กระทำด้วยตนเองด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาแต่อดีต ตลอดถึงบุญกุศลที่ได้ร่วมในครั้งนี้เป็นที่สุด ขอให้ข้าพเจ้าจงมีความมั่นคง แน่วแน่ ไม่คลอนแคลนในการทำความดีให้ยิ่งๆขึ้นไป ขอให้มีกำลังใจสูงมีกำลังใจไม่สิ้นสุด เมื่อปรารถนาในความดีใดแล้วขอให้มีแต่ทางสำเร็จ มีผู้คอยช่วยเหลือเกื้อหนุนค้ำชู ศัตรูหมู่มารทั้งหลายจงหลีกทางห่างไกล ไร้ซึ่งอุปสรรคใหญ่น้อยคอยขัดขวาง ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพาน ในเบื้องหน้านั้นเทอญ ฯ

และขอผลบุญนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าได้ผลญาณ และวิชาความรู้เก่าๆ จงได้กลับคืนมา ตามความเหมาะสมด้วยเทอญ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2014
  2. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    แจ้งพี่น้ำใสครับ
    วันนี้ได้รับพัสดุส่วนของ ลูกน้องเรียบร้อยครับ
    ขอบคุณสำหรับสิ่งดี ๆ ที่ได้มอบให้มาด้วยครับ สาธุ

3. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 214-4-06458-7
    ธนาคารกรุงเทพ
    สาขาถนนสายลวด
    ประเภทออมทรัพย์-สะสมทรัพย์

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2014
  4. บรึ๋นรัตนะ

บรึ๋นรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับดวงแก้วพระปัจเจกฯ-สร้างพระพุทธวิปัสสีฯ + พระบรมสารีริกธาตุแล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

5. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้ร่วมสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ พร้อมด้วยกฐินถวายปัจจัยบำรุงสงฆ์ วัดดอนธาตุ จ.อุดรธานีค่ะ

สำหรับการแจ้งยอดปัจจัยทั้งหมด จะ up date ให้ทุกท่านทราบในหน้า ๑ เป็นระยะ ๆ ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsa

หมายเหตุ รายการที่ ๓ ท่าน widya โอนแล้ว เมื่อ ๒๒ สค.๕๗ จำนวน ๒๕๑๑ บาทค่ะ ขออภัยที่ไม่ได้แจ้งหน้าเว็บค่ะ สำหรับท่านใดยังไม่ได้รับดวงแก้ว กรุณาแจ้งให้ทราบ เพื่อติดต่อประสานงานจากไปรษณีย์ให้ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2014
  6. Numsai

เปิดร่วมบุญบูชาแก้วพระปัจเจกฯ ก่อนยุคพระพุทธวิปัสสี ชุดที่ ๑ จำนวน ๙ ดวง ค่ะ

ดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้าชุดนี้ เป็นดวงแก้วที่เกิดก่อนยุคสมเด็จพระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า อัญเชิญเทือกถ้ำในเทือกเขาภูพาน ขึ้นมาในรังเดียว หมายถึงขึ้นมาพร้อมกันจุดเดียว การขึ้นมาของดวงแก้วจะมีดินคล้ายรังห่อหุ้มดวงแก้วขึ้นมา บางดวงอาจจะมีรอยเนื่องจากใช้อุปกรณ์ขุดดิน หรือจากหิน

ดวงแก้วชุดนี้ ที่เกิดจากการอธิษฐานจิตของพระฤาษีทั้งสิ้น ๑๐๐๐ องค์ ก่อนยุคสมเด็จพระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า ภายหลังท่านทั้งหลายได้สำเร็จเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้า แต่ดวงแก้วจะไม่ได้ขึ้นมาครบ ๑,๐๐๐ ดวงค่ะ

ครั้งนี้ขึ้นมาครั้งแรก ทั้งหมด ๑๘ ดวง แต่ได้นำมาให้บูชาเพียง ๙ ดวง บางดวงอาจจะมีรอย ขณะการอัญเชิญขึ้นมา นาน ๆ ไปรอยนี้จะค่อย ๆ หายไปเอง แต่ต้องใช้เวลา สำหรับอานุภาพเหมือนกัน

ผู้ที่ได้บูชาดวงแก้วพระปัจเจกนี้ ล้วนเป็นผู้ที่เคยอุปัฏฐากพระปัจเจกพุทธเจ้ามาแต่กาลก่อน
    ชุด ๑ ๙ ดวง.jpg

รายการที่ ๑. แบบไม่มีรอย หรือรอยขีดเล็กน้อย มีจำนวน ๗ ดวง เปิดให้ร่วมบุญดวงละ ๑๑๘๘ บาท

20140825_165050-1.jpg 20140825_164807-2.jpg

รายการที่ ๒. แบบมีรอยหลายที่ มี ๒ ดวง เปิดให้ร่วมบุญ ๘๘๘ บาท

กติกาในการบูชา
    ๑. เริ่มวันที่ ๒๖ สิงหาคม ๒๕๕๗ ตรงกับวันขึ้น ๒ ค่ำ เดือน ๑๐ ปีมะเมีย ไปจนกว่าของจะหมด

๒. ขอสงวนสิทธิ์ท่านละ ๑ ดวง

๓. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วันหลังจากโอนปัจจัยแล้ว กรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai ค่ะ

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 214-4-06458-7
    ธนาคารกรุงเทพ
    สาขาถนนสายลวด
    ประเภทออมทรัพย์-สะสมทรัพย์

Numsai

7. Numsai

ประวัติดวงแก้วพระปัจเจก ชุดพันดวง ตอนที่ ๑พระมังคลปัจเจกพุทธเจ้า

ดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้า ชุดพันดวงนี้ ย้อนไป เป็นเวลา ๒,๕๘๔ ปี ยุคก่อนสมัยสมเด็จพระพุทธวิปัสสีสัมมาสัมพุทธเจ้า เกิดจากการอธิษฐานของพระดาบสจำนวน ๑๐๐๐ รูป ก่อนจะบรรลุธรรมเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้าทั้ง ๑๐๐๐ พระองค์ โดยมีพระมังคลปัจเจกพุทธเจ้า เป็นหัวหน้า

พระมังคลปัจเจกพุทธเจ้านั้น เดิมปรารถนาพระสัมมาสัมโพธิญาณแบบพิเศษ ภายหลังได้ลาเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้า เมื่อบำเพ็ญบารมีมากว่า ๑๒๔ อสงไขย ได้รับการพยากรณ์มาแล้วกว่า ๑๔ อสงไขย

ภายหลังได้ลาเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้าในสมัยสมเด็จพระโลกุตตรสัมมาสัมพุทธเจ้า ก่อนสมัยพระพุทธเจ้า ๒๘ พระองค์ มีพระตัณหังกรสัมมาสัมพุทธเจ้า เป็นต้น ในการบำเพ็ญพระปัจเจกพุทธเจ้านั้น ปกติจะใช้เวลาบำเพ็ญบารมีเพียง ๒ อสงไขย เศษกำไรแสนกัปปเท่านั้น แต่สำหรับพระมังคลปัจเจกพุทธเจ้านั้นมีเวลายาวนาน เนื่องจากทรงเคยปรารถนาพระโพธิญาณ และต้องการสงเคราะห์คู่บารมีในอดีต จึงต้องอธิษฐานขอตรัสรู้ก่อนยุคพระพุทธวิปัสสีสัมมาสัมพุทธเจ้า

8. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

จองร่วมบุญแบบที่ 1 จำนวน 1 ดวงค่ะ

9. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชา รายการที่หนึ่ง 1 ดวงค่ะ

10. Onarmol

Onarmol เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2013
    ขอบูชารายการที่ 2 จำนวน 1 ดวง ค่ะ
    อนุโมทนาบุญกับพี่น้ำใสและทุกๆท่านด้วยนะคะ

11. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ได้จองครบหมดแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. half wave

half wave เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    จองรายการที่ 1 2 ดวงให้ภรรยากับลูกชายครับ

13. บรึ๋นรัตนะ

บรึ๋นรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชาชุดที่๒ จำนวน ๑ ดวง
    อนุโมทนาบุญกับคุณน้ำใสและทุกๆท่านด้วย ครับ

14. kit_por

kit_por เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    แบบที่ 1 1ดวงค่ะ

15. suwat.su

เหลือดวงสุดท้ายครับ

16. Numsai

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ น้ำใสได้ดวงแก้วภาพซ้ายมือ มานั่งสมาธิ สัมผัสพลังงานแรงมากค่ะ ปกติดวงแก้วจักรพรรดิ พลังงานจะออกแนวเมตตา เย็น ๆ ไม่ใช่แนวฤทธิ์เหมือนองค์นี้ค่ะ

เดิมท่านอยากให้น้ำใสเก็บไว้ แต่เนื่องจากต้องการจะปิดบุญการสร้างพระพุทธวิปัสสีได้สำเร็จเร็ว ๆ จึงขออนุญาตท่านมาร่วมบุญ และอธิษฐานว่า หากท่านประสงค์จะไปอยู่กับท่านใด แม้เห็นภาพมีรอยก็ให้ท่านดลใจ เลือกผู้มาร่วมบุญเอง ท่านผู้ดุแลดวงแก้วด้านซ้าย มีนามว่า "วิหรติมหาโพธิสัตว์"

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

17. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    จองแบบ 1 1ดวง

ไม่ทันไม่เป็นไร
    -------------------

โชคดีจัง ทันได้ร่วมบุญพอดี เผลอแป็ปเดียวเกือบไม่ทัน เล็งไว้ตั้งแตได้ข่าวว่าดวงแก้วขึ้นมา ฮิฮิ

18. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสำรองดวงแก้วแบบใดก็ได้ 1 ดวงค่ะ

19. bealm

bealm เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 ดวง แบบที่ 1 ถวายท่านจิตโต บรรจุองค์พระ ครับ
    ถ้าแบบที่ 1 หมด จองเป็นแบบที่ 2 ครับ
    อนุโมทนา กับทุก ๆ ท่านด้วยครับ

สงสัยจะไม่ทัน T-T

20. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    จอง 1 ดวงครับ