เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ท่านที่อยากได้ของหลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ แท้ๆ เชิญที่สำนักน่ะครับ ที่เดียวที่เป็นทางการ ศิษย์สายตรง ไม่แอบอ้าง ของที่มี แท้แน่นอน

ผมจะขอให้ป้าอิ้ด เขียนไว้เป็นลายลักษณ์อักษร ถึงพระ โคตรเศรษฐี เนื้อผง ทั้งขาวและดำ ที่ปลุกเสก โดย หลวงตาเล็ก แน่นอน เอาไว้เป็นหลักฐาน

ท่านที่อยากได้ ของหลวงตาเล็ก แท้ๆ เชิญโทรไปที่สำนักครับ เงินไปทำบุญช่วยสำนัก ทุกบาท ทุกสตางค์ครับ

2. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก ค่ะ​

3. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มากราบหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร กราบ กราบ กราบ

4. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

[​IMG][​IMG]

มากราบหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ขอโชค ขอลาภ กราบ กราบ กราบ

5. Chang_oncb

[​IMG][​IMG]

สำหรับแจกเท่านั้น

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รายงานอาจจะเก่าแต่ได้ อารมณ์

Originally Posted by beleive
    กราบหลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่อั๊บ ครับ
    วันนี้มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ ถือว่าแชร์ประสบการณ์ นะครับ
    ตอนประมาณ หกโมงเช้าฝันถึงหลวงปู่อั๊บแบบ นั่งคุยกับท่านเลยครับ เลยจะไปกราบท่าน แต่ก็คิดขึ้นได้ว่าน่าจะไป สำนักแม่ชีประทุมเพราะว่าจะไปบูชาพระตามลายแทงของอาจารย์พี เลยตัดสินใจไปปากช่องก่อน คือขับไปเลย กะว่าถึงปากช่องค่อยโทรถาม 555 หาง่ายมากครับ(โทรถามคุณป้าอี๊ดเป็นระยะๆ)พอดีไปเจอพี่ทหาร ท่านมาเหมาสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ห้านิ้ว เททองปีประมาณ 38 คุณป้าบอกว่าหลวงตาเล็กเสก (หลวงปู่บุญศรี) เหลืออยู่ 6 องค์ไปหมดป้าแกแจกเหรียญหลวงปู่บุญศรีให้พี่ทหารไปแจกชายแดนเขมร 1 ห่อใหญ่ พอดีผมได้ จองสมเด็จองค์ปฐมไว้ 1 องค์เลยได้มาบูชา ที่นั่นอากาศเย็นและเงียบสงบครับ ได้บูชาพระหลวงปู่มาหลายองค์ มีรูปเหมือนขนาด 5 นิ้ว(รูปหล่อนี้ไม่ทันท่านทุกรุ่น ตามคำบอกของพี่พี) ด้วย จะเล่าตามคำบอกกล่าวของป้าอี๊ด คุณป้าเล่าว่าเวลาเททอง แกก็นั่งสมาธิแบบไม่หลับตานะครับ แกว่าเห็นหลวงปู่บุญศรี คือเห็นแต่จีวรหลวงปู่่บุญศรี มาเดินรอบๆ ที่เททอง ป้าแกบอกว่าพูดแล้วขนลุก นั่งคุยกับคุณป้าประมาณ1ชั่วโมง ค่อยลากับ ไปกราบในวิหารโคตรเศรษฐี และภายนอกวิหารอรหันต์หญิง(พอดีเค้าปิดไม่ให้เข้าครับ) เสร็จแล้วก็ตรงไปกราบหลวงปู่อั๊บที่นครชัยศรีทันที แจ้งข่าวครับ หลวงปู่อาการดีขึ้นมากแล้วแขนซ้ายมีแรงแล้ว ขาซ้ายก็สามารถเดินได้แล้ว(อันนี้ญาติที่ดูแลท่านบอกมา) ตอนผมไปกราบท่าน ท่านเพิ่งฉีดยามาทำให้ง่วง ได้ทำบุญค่ารักษาพยาบาลท่าน แล้วก็ลาท่านกลับครับ

Update ราคาพระที่สำนักแม่ชีประทุมฯ เท่าที่ทราบให้นะครับ
    - สมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก 5นิ้ว ราคา 1500 บาท (หมดครับ)
    - หลวงปู่บุญศรีขนาดหน้าตัก 5นิ้ว ราคา 999 บาท (เท่าที่ดูเหลืออยู่ประมาณ 20 กว่าองค์)
    - เหรียญเต่าผสมแร่โคตรเศรษฐี ราคา 2000 บาท (เหลือไม่มากแล้ว)
    - เหรียญเต่าเนื้อทองเหลือง ราคา 200 บาท (เหลืออยู่พอประมาณ)
    - เหรียญนิพพาน ราคา 500 บาท (เหลือไม่น่าจะเกิน 20)
    - รูปหล่อลอยองค์ ขนาดห้อยคอ ราคา 200 บาท (เหลือไม่น่าจะเกิน 20)
    - เหรียญหลวงปู่บุญศรี เนื้อทองเหลือง ราคา 100 บาท (เหลืออยู่มากพอสมควร)

เผื่อว่าใครจะไปบูชามานะครับ จะได้เตรียมปัจจัยไปให้พอ เพราะผมเหลือติดตัวกลับมา 100 บาท

จบการรายงานครับผม ขอบพระคุณครับ

7. Chang_oncb

เตรียมเท่าไหร่ก็ไม่พอหรอกขอรับ พอไปเจอจริง ๆ แล้ว อยากได้ไปเสียทุกรายการ เจออย่างนี้มาเกือบทุกงาน แต่ก็ขอโมทนา ในบุญุกุศล เพราะทุกบาททุกสตางค์ ช่วยสงเคราะห์ค่าน้ำ ค่าไฟฟ้า ค่าบำรุงรักษา สำนักแม่ชีประทุม โชติอนันต์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2013
  8. พี เสาวภา

อีกหน่อยจะขอป้าอิ้ด จ่ายแบบผ่อน หรือ รูดบัตร ล่วงหน้า ....เหอๆๆ

บินก่อนผ่อนทีหลัง

9. พี เสาวภา

ประมูล รอบที่ ๑๕ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อเสียน หลวงพ่ออั้บ หลวงปู่เล็ก และ ทีเด็ดรายการสุดท้าย

RIMG0309.JPG RIMG0310.JPG

๑) รายการที่ ๑ รายการนี้มีคนถามหามากที่สุด พระกริ่ง พระชัยฯ แพโบสถ์น้ำ

นำเงินไปสร้างเสาไฟฟ้า วัดศรีสาคร ที่เหลือเกินสามหมื่นบาท เก็บไว้โครงการณ์บุญอื่นต่อไปครับ

ชุดนี้เป็นชุดธรรมดา ไม่ใช่ชุดกรรมการ แต่เป็นชุดในลังเหล็กของผม เสกมานับร้อยครั้ง เสกจนวันสุดท้ายก่อนมรณภาพ ล่ะสังขาร เป็นรุ่นที่ท่านเสกมากที่สุดสรรพคุณอื่นไม่บรรยาย เอาว่าเป็นของดีที่สุดที่ผมมี มาเป็นชุด

เปิดราคาที่ ๑ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2013
  10. พี เสาวภา

RIMG0311.JPG RIMG0312.JPG

๒) รายการที่ ๒ พระชัยฯ ร้อยเสก

เป็นพระชุดในลังเหล็กของผม เสกมาข้ามหลายปี ไม่บรรยายซ้ำ สภาพสวยงาม มีคนถามมามาก เพราะมีขนาดเล็ก ห้อยง่าย มีจำนวนมากกว่าพระกริ่ง แพร่หลายออกไปมากกว่า และ ปลอมยากครับ

เปิดราคาที่ ๑ บาทครับ

11. พี เสาวภา

RIMG0314.JPG RIMG0313.JPG

๓) สีผึ้งพระอินทร์ สุดยอดเครื่องราง หลวงตาเล็ก

รายการนี้ก็ไม่ต้องบรรยายเพิ่มเติม เป็นอยู่ในชุดลังเหล็กของผม เสกมาข้ามปี หลายร้อยครั้ง มีว่านสาวหลงใส่ สีผึ้งแห้งจนแข็ง ท่านที่ถามหาสีผึ้งหลวงตาเล็ก

สิ่งนี้คือรายการแน่ะนำครับ

12. พี เสาวภา

RIMG0315.JPG RIMG0316.JPG RIMG0317.JPG

๔) พระพิมพ์ ๒๕ พุทธศษวรรต หลวงตาเล็ก

พระพิมพ์นี้ พระที่วัดทำกันเอง มีพระเสถียรเป็น ผู้นำ นอกจากนั้นเท่าที่ผมจำได้ จะมีพระหมู และ อีก สองสามท่าน ผมจำชื่อพวกท่านไม่ได้

มีประมาณ ลังหนึ่งหลายร้อยองค์ ผมขอหลวงตาท่านมาแจกพวก ที่กทม พวกในบริษัทฝรั่ง เนื้อพระเท่าที่จำได้จะมีสองสี ส่วนมากจะแดง และ ขาวเหลือง ปนกันมา

ส่วนขแงผม ผมเอาใส่ลังเหล็ก เสกมาตลอด เป็นร้อยๆเสก

ที่สำคัญ มี จีวรตัดแปะข้างหลัง และที่สำคัญ มีเส้น เกศา หลวงตาผสมในเนื้อทุกองค์ เส้นเกศาเห็นชัดเจนที่ใต้ฐานพระครับ

ใครที่อยากได้ เกศา หลวงตาที่หายากมาก รายการแนะนำครับ เนื้อนี้มีน้อย แต่เนื้อไม่แข็งสภาพพอสวยครับ

เปิดราคา ที่ ๑ บาทครับ

13. พี เสาวภา

RIMG0320.JPG RIMG0322.JPG RIMG0321.JPG

๕) รายการที่ ๕ เหรียญ จับเข่าหลวงตาเล็ก ๒๕๓๖

รายการนี้ ที่สำคัญคือเป็นเหรียญร้อยเสก เป็นพระในลังเหล็กของผม เหรียญสภาพสวยกริ้บ ขนาดกำลังน่าห้อยคอมากครับ ผมมองทีไร ชอบทุกทีครับ คนทำไม่ทราบ เขาก่อนผมมา แต่หลวงตาแจกฟรี น่าจะเป็น คณะ โรงงานยาสูบครับ

14. พี เสาวภา

๖) รายการที่ ๖ รูปหล่อ นั่งลิง และ สายสร้อย ไหมเจ็ดสี

รายการนี้ก็เป็นของในลังเหล็กของผม มีรูปหล่อ นั่งลิงของท่าน รูปหล่อชุดนี้แพร่หลายมาก เพราะมีจำนวนมาก หลักสองหมื่นองค์ คนที่ทำมาถวาย ผมเล่าไปแล้ว เจตนาการสร้างดีมาก

และไปเจอไหมเจ็ดสี ในยุคที่หลวงพ่อหยอดกำลังดังมากๆ พยุหะ เมืองวัตถุมงคล ก็ทำสวนออกมา มีทั้งขนาดสายสร้อยและ สร้อยข้อมือ ทำขายเป็นถุงๆ ผมซื้อมาเป็นถุงๆ ขอหลวงตาท่านเสกให้ เอาไว้แจก พวกมาช่วยสร้างแพ ไหมเจ็ดสีนี้ เหลืออยู่จำนวนหนึ่งผมเอา ใส่ลังเหล็ก ปลุกเสกมาตลอด ท่านที่มองหาลูกประคำหลวงตา แต่หายาก ใช้ สร้อยนี้ห้อยที่หน้ารถ รถผมยังห้อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      24
  15. พี เสาวภา

๗) รายการที่ ๗ เบี้ยแสนหก พิเศษ

เบี้ยตัวนี้พิเศษจริงๆ เป็น เบี้ยเริ่มต้น ที่วัดมะนาวหวาน เสกนานหลายเดือน เป็นสิบเสาร์ สิบอังคาร ผมได้คืนมา เอาไปเสกต่ออีกที่วัดท้องไทร อีกหลายครั้ง นอกจากนั้นงานเสาร์ ๕ หลวงพ่อดี ผมก็ฝากไปร่วมพิธี

และที่สำคัญ ในการปลุกเสกที่วัดทำนบ ปี ๕๒ ผมนำเอาส่วนหนึ่ง ไปเข้าพิธี หน้า หลวงพ่อวัดกุฏ เสร็จพิธี เห็นว่า หลวงปู่เล็กไม่ได้ลง ผมจึงนำไปขอท่านเมตตา แผ่เมตตาให้เป็นพิเศษที่กุฏิของท่าน เป็นเครื่องรางสุดยอดจริงๆที่จะมีไว้ติดตัว

ที่จริงของชิ้นนี้หวงมากๆๆๆๆ แต่ผมมีความรู้สึกว่า ข้างนอกมีเจ้าของอยากได้ และคงหากันเจอ ใครมีวาสนาก็ได้ไปน่ะครับ กัดฟันแบ่งมาตัวหนึ่งครับ

ในรูปคู่กันมีของผมที่เลี่ยมทองไว้ เป็นของวิเศษของผมทีเดียว เป็นของชุดเดียวกัน เสกพร้อมกัน ท่านที่มองหาเบี้ย ดีสุดๆๆ รายการนี้คือรายการแน่ะนำครับ เสกจาก บรมครูด้านเบี้ย ด้านคาถาอาคม จริงๆครับ

ผมเขียนยันต์นะ หน้าทองไว้ที่ตัวเบี้ย กันลืม และ กันปนกันแล้วดูไม่ออก

ของดี ไม่อยากโฆษณามาก มีน้อยครับ

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      52
  16. พี เสาวภา

๘) รายการที่ ๘ เบี้ยแสนหก

ชุดนี้ที่จริงก็พิเศษสุดๆแล้ว เพียงแต่ไม่ได้นำไปให้ หลวงปู่เล็กเสกให้ เพราะแยกไปเสกที่วัดทำนบ แค่หลักสิบตัว ไม่มีเนื้อที่มาก

ชุดนี้มีประสบการณ์สูงมาก ร่ำลือไม่จบจริงๆ ท่านที่อยากได้ แสดงตัวครับ ตามกำลัง

ตัวนี้ที่สำคัญ ตอนผมนำไปให้หลวงพ่ออั้บเสก ครั้งหนึ่ง ท่านเสกมนต์ธรณีสารใหญ่ให้ ท่องแบบดังๆให้ฟังแต่จำได้หน่อยเดียว ผมประทับใจมาก แยกเบี้ยส่วนนั้นออกมา ท่านที่รู้จักมนต์ธรณีสาร แก้ เสนียด จัญไร ชุดนี้เลยครับ ผมเขียนตัว ธ ไว้ แต่เลอะหน่อย แยกไว้กันลืม

มนต์ธรณีสาร ทางฝ่ายเหนือ นับถือและนิยมมาก อิทธิฤทธิ์ ครอบจักรวาล ทำน้ำมนต์ อาบกิน แก้ได้ ทุกอย่าง

ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      31
  17. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ๗) รายการที่ ๗ เบี้ยแสนหก พิเศษ

เปิดที่ 1,999 บาทครับ

18. lively

lively เป็นที่รู้จักกันดี

๘) รายการที่ ๘ เบี้ยแสนหก
    555 ครับ

19. Chang_oncb

โมทนา สาธุการ ทุกบาท ทุกสตางค์ำนำไปสร้างเสาำไฟฟ้าให้กับ หลวงปู่ฉาบ วัดศรีสาคร ปากบาง จ.สิงห์บุรี ที่เหลือนำไปเป็นเจ้าภาพผ้าป่าสามัคคี วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี ถือว่าได้ของดีด้วย ได้บุญได้กุศลด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2013
  20. พี เสาวภา

RIMG0319.JPG RIMG0318.JPG

รายการที่ ๙ รายการพิเศษ สีผึ้งของท่านพระครูสุทธปริยัตยาภรณ์

ตั้งแต่ทำประมูลมาสองปี ได้เงินไปทำบุญเกินหลักล้าน ทำบุญทุกบาท ไม่มีหักค่าใช้จ่าย ผมเอาแต่วัตถุมงคล ของผมเองและจารย์ช้าง เสี่ย ท เพราะรู้จักดี ผมไม่มั่ว มีคนเสนอตัวหลายท่านจะเอาของร่วมแต่ผมห้ามไว้ เพราะของมีเยอะแล้ว และผมไม่รู้จักว่า ดี ว่าแท้ หรือไม่ กลัวดูผิด แต่คราวนี้พิเศษจริงๆ

มีท่านทางบ้าน คุณพลศิริ ส่งวัตถุมงคลมาให้ผมห่อใหญ่ เจตนาดี ให้ผมมาแจกฟรี ผมก็แจกแถมแก่ พี่น้องทุกท่าน จนหมดไม่มีกั้ก

แต่ผมดูทั้งชุดแล้ว มีหลายสิบชิ้น ผมมาสะดุดตาตรงสีผึ้งชุดนี้ครับ ดีมากครับ เป็นของดี ของวิเศษ ทีเดียว ผมจึง PM ไปถาม นี่คือ คำตอบครับ

สีผึ้งของท่านพระครูสุทธปริยัตยาภรณ์ครับอ้าย

หุงตามตำราของหลวงพ่อพระครูโกศลฯ มวลสารหาไม่ได้อีกแล้วครับ แล้วก็คนหุงให้ตอนนี้ก็ชราภาพมากแล้ว บวชเป็นพระอยู่วัดแถวบ้านครับ นับว่าท่านทำทิ้งทวนเลยครับ เพราะทำเสร็จได้ไม่นานท่านก็มรณภาพ ยังแจกไปได้ไม่น่าจะเกิน 20 เลยครับ ผมไปเจอมา 3 หม้อใหญ่ เลยขอแบ่งมา 1 หม้อครับผมไว้แจกคือกันครับ เลยแบ่ง ๆ กัน

มวลสารหลักที่ผมทราบ (เพราะท่านเคยเล่าให้ฟัง) น้ำมันช้าง เครือร้อยแปด กาฝาก เทียนชัยหลาย ๆ วัด ฯลฯ หุงตามตำราคือวันดับของเดือน (ข้างแรม) หุงในป่าช้าตอนกลางคืน โดยเอาหัวกะโกลกเป็นก้อนเส้า ก่อนไปทำพิธีหากมีใครถาม ใครทัก วันนั้นหุงไม่ได้ ต้องรอวันใหม่ครับอ้าย

นี่เป็นปฐมบทส่วนหนึ่งที่ท่านเคยเล่าให้ฟังครับผม
    ของดีครับ ดีมากซ่ะด้วย ผมยังได้มาแค่สองตลับ แบ่งอีกตลับเอามาประมูล สร้างกุศล ให้เจ้าของสีผึ้ง ครู สีผึ้งสายนี้น่ะครับ สีผึ้งหอมถูกใจมากน่ะครับ