เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ๔) รายการที่ ๔ พระโพธิ์กลับ ชุดเนื้อหอม วัดเงิน ตลิ่งชัน

พระนี้ออกในนาม วัดเงินตลิ่งชัน รายละเอียด อ่านในกระทู้เหรียญบินฯน่ะครับ

ปลุกเสก เสกตั้งแต่พิธีไหว้ครูมหาราช กลางปี ๕๘ และก็เข้าวิธีไหว้ครูมาจนถึง59

ผมบันทึกมาจากท่านพระครูวิทานฯ พอจะเห็นแนวแล้วว่า พระสดุ้งกลับชุดนี้มาแนวไหนน่ะครับ พวกดวงตก กลับดวง สดุ้งกลับร้ายกลายเป็นดี และ โชคลาภเย็นๆแนวจินดามณี

พระปรกโพธิ์กลับ ไม่ฝังตะกรุด ไหนๆทั้งทีของบันทึกไว้ทั้งหมด เป็นหลักฐานอ้างอิงในอนาคต แต่จริงๆ พระมีน้อยมาก แค่ ๑๕๙ องค์ คงหายากหน่อยน่ะครับ พระสำนักนี้เน้น สรรพคุณ ไม่เน้นปริมาณน่ะครับ

พระโพธิ์กลับ ลงท้อองค์ครู และหัวใจกลับดวง อักขระ อ่านว่า ติวาคภโธ ผงมหาราช มีสรรพคุณ กลับดวงร่มเย็น โภคทรัพย์

มวลสารที่นำมาสร้างพระ เน้นไปในแนวเสน่ห์ เมตตา

รายละเอียดมวลสารได้แก่

ผงที่เหลือจากการสร้างพระหลวงพ่อทรง ได้รับเมตตามาจากคณะศิษย์ก้นกุฏิ และที่สร้างพระถวายหลวงปู่ทรง (อธิฐานจิตแล้วทั้งหมด)
    ผงขาว(ผงลบวิเศษ)หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ จ.ระยอง
    ผงว่านร้อยแปด
    ผงกาฝากร้อยแปด
    ผงเกสรร้อยแปด
    ผงมวลสารรวม จากฆาราวาสทางภาคใต้ ที่นำไปสร้างจตุคามกว่าร้อยรุ่น
    ผงไม้ตะเคียนหลักเมืองนคร (ผงไม้ตะเคียน แม่อินทภาณี)
    ผงกายสิทธ์ หลวงปู่นำ วัดดอนศาลา
    ผงเก่าเขาอ้อที่สืบสายกันหลายชั่วอายุคน
    ผงธนบัตรที่สมุแล้ว
    ผงพระกรุเก่า
    ผงปูน จากองค์พระธาตุนครศรี จ.นครศรีธรรมราช
    ผงอธิฐานครูบาอาจารย์จากภาคใต้
    ผงพระบางขุนพรหมแตกหัก
    ผงพระ ลป.โต๊ะ
    ผงดินสอพองเสกหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ จ.อ่างทอง
    ผงดินสอพองเสกหลวงปู่เสียน วัดคูมะนาวหวาน จ.อ่างทอง
    ผงเก่า ลังกาสุกะ อ.แดง วัดไร่ขุดได้
    ผงรวมจากการสร้างพระมามากกว่า 1,000 รุ่น สะสมโดยอาจารย์ฆาราวาสทางภาคใต้
    น้ำมันหนูแมว อ.ชุม
    น้ำมันเก่าหลายครูบาอาจารย์ทั่วประเทศ
    แร่ไหลตาน้ำ
    แร่สหมิงเหล็ก
    แร่ไหลเจ้าป่า
    แร่ปรอทหิน
    ดินโป่ง

IMG_3097.JPG IMG_3098.JPG

จารด้วยหมึกดำโดยท่านพระครู ว่า อรหังน่ะครับ พระดพธิืกลับทำแค่ ๔๐ องค์น่ะครับ

ของแถม คือ พระรูปหล่อ ขนาดห้อยคอ หลวงพ่อโสธร

เปิดราคาที่ ๑ บาท

รายได้ทุกบาทเข้ากองทุนเหรียญบินน่ะครับ จะไปสมทบกับพิธีเลี้ยงพระ ๕ รูป แสดงมุทิตาจิตกับท่านพระครูในงานเลื่อนสมณศักดิ์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2017
  2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

๕) รายการที่ ๕ พระโพธิ์กลับ เนื้อยาวาสนา จินดามณี

IMG_3149.JPG IMG_3150.JPG

พิมพ์นี้เป็นพิมพ์เปิดพิมพ์พระจินดามณีโดยหลวงพ่ออั้บ วัดท้องไทรน่ะครับ ส่วนจะเป็นองค์ที่ท่านกดหรือไม่ ไม่มีทางทราบครับ ...แหะๆ เพราะปนๆกันมา หรือลูกศิษย์ใกล้ๆคว้าไปแล้ว ...เหอๆๆ วัดดวงเอาเองน่ะครับ แต่ ๖ปีแล้ว เนื้อหา แห้งลงพอสมควร

พระชุดที่ผมมี นำไปเข้าพิธีอีกคั้งเดียว โดยหลวงปู่เลก ในพิธีปลุกเสกพระปิดตา ผงยาเหลือง วาสนาสายแม่กลอง ( โดยผม เผื่อว่าจะคลุมไปให้หมด สายจินดามณ๊ )

ประวัติหาอ่านเอาน่ะครับ ตามลิ้งค์

http://palungjit.org/threads/เหรียญบิน-หลวงพ่อทรง-แพโบสถ์น้ำ-หลวงตา-เล็ก-น-๑๒๖๕.122347/page-3166

พระนี่ผมจะนำออกประมูล จนครบ ๕ พิมพ์ ใครอยากสะสมเป็นชุด เล็งเอาให้ดีครับ สภาพคัดมาให้

เปิดราคา ๑ บาท เงินทุกบาทเข้ากองทุนพันบุญครับ

ของแถม รูปหล่อหลวงพ่อโสธร รุ่นแขวนคอเด็กครับ

3. พี เสาวภา

๖ ) รายการที่ ๖ พระพิมพ์หลวงปู่ปาน เนื้อดินเผา

IMG_3107.JPG IMG_3107.JPG

ปลุกเสกโดยหลวงปู่พระครูบุญศรี พิมพ์นี้หลวงปู่ท่านพูดสั้นว่าครู สร้างมาถวาย ผมก็ลืมถามต่อ แต่น่าจะเป็นคณะครู สายวัดท่าซุงที่เป็นลูกศิษย์ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ที่มีความเชื่อว่า หลวงปู่เล็กคือ ฤาษีลิงขาวน่ะครับ

พระพิมพ์นี้สมัยหลวงปู่แจกมีเป็นลังๆ แต่ นานๆไป หายากเหมือนกันน่ะครับ ไม่ค่อยมาปรากฎให้เห็น

แถมรูปหล่อ หลวงพ่อโสธร รุ่นห้อยคอเด็กครับ

เปิดราคาที่ ๑ บาท เงินทุกบาทเข้ากองทุน พันบุญครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      85.5 KB
      เปิดดู:
      55
  4. พี เสาวภา

๗ ) รายการที่ ๗ พระเนื้อผง สองหน้า สมเด็จโต หลวงปู่บุญศรี

IMG_3112.JPG IMG_3113.JPG

ช่วงนี้ ข่าวสมเด็จโต ออกหน้าหนึ่งอีกน่ะครับ ด้วยบารมี อันมหาศาลของพระโพธิสัตว์ ผมมีความเชื่อว่าถ้าหลวงปู่บุญศรี อธิษบานจิตรูปใด ถึงต้นตอน่ะครับ พระนี้เนื้อผงล้วนๆ ใครได้ไป เลี่ยมขึ้นคอได้ทันที

เปิดราคาที่ ๑ บาทครับ เงินทุกบาท เข้ากองทุน โครงการณ์ พันบุญครับ

5. พี เสาวภา

๘) รายการที่ ๙ พระผงรูปเหมือนรุ่นแรก หลวงพ่อทรง หลังฝังเม็ดข้าวสาร

บรรยายด้วยรูป ประวัติเขียนไปแล้วครับ สภาพกริ้บๆ ผิวสะอาด ขึ้นคอได้ทันที

IMG_3058.JPG IMG_3059.JPG

เปิดราคาที่ ๑ บาทครับ เงินทุกบาทเข้ากองทุนพันบุญครับ

6. พี เสาวภา

๙) รายการที่ ๙ พระสาริกา วัดเงิน ตลิ่งชัน

เครื่องรางสามชุดที่จะนำมาประมูล เป็น แนวเสน่ห์ ตามแฟนคลับเรียกร้อง บรรยายด้วยภาพ ประวัติลองย้อนอ่านนิด หาไม่เจอเดี๋ยวต้องดึงมา ประวัติบรรยายไปแล้ว มาแนวเมตตาแรงๆ เสน่ห์แรง

IMG_3114.JPG IMG_3115.JPG

แถมสีผึ้ง หลวงพ่ออั้บ วัดท้องไทร สีผึ้งนี้มีประสบการณ์ขนาดคนเหมารถจากอุดร ขึ้นรถกะบะมา กัน มาที่วัดเงิน มาขอ สีผึ้งนี่แหละครับ

7. พี เสาวภา

๑๐) รายการที่ ๑๐ อิ้น หินแกะ ไม่ทราบหลวงพ่อ

IMG_3116.JPG IMG_3118.JPG
    อันนี้มาแบบผ่าแนวหน่อย ไม่เคยทำ เอาของที่ไม่ทราบหลวงพ่อมานำเสนอ ตอนแรกว่าจะแถม แต่ของเขามาแรงแนวนี้จริงๆ ผมแก่แล้วขี้เกียจเก็บ ใครอยากได้เอาไปใช้ต่อน่ะครับ เป็นคณาจารย์ สายเหนือ น่าจะเป็นที่เชียงราย ได้มาจนลืม หินจะเป็นหินกรวดจากแม่น้ำโขงครับ ดีในตัวมาก่อน แล้วมาแกะรูปอิ้น เป็นคณาจารย์ยุคกลางๆ ไม่เก่าแบบกรุ หินพวกนาคกระสวย แต่สายเดียวกันมา

มาเป็นคู่กับสีผึ้งหุงในป่าช้า แนวเดียวกัน

สีผึ้งของท่านพระครูสุทธปริยัตยาภรณ์

สีผึ้งของท่านพระครูสุทธปริยัตยาภรณ์ครับอ้าย หุงตามตำราของหลวงพ่อพระครูโกศลฯ มวลสารหาไม่ได้อีกแล้วครับ แล้วก็คนหุงให้ตอนนี้ก็ชราภาพมากแล้ว บวชเป็นพระอยู่วัดแถวบ้านครับ นับว่าท่านทำทิ้งทวนเลยครับ เพราะทำเสร็จได้ไม่นานท่านก็มรณภาพ ยังแจกไปได้ไม่น่าจะเกิน 20 ตลับ เลยครับ ผมไปเจอมา 3 หม้อใหญ่ เลยขอแบ่งมา 1 หม้อครับผมไว้แจกคือกันครับ เลยแบ่ง ๆ กัน มวลสารหลักที่ผมทราบ (เพราะท่านเคยเล่าให้ฟัง) น้ำมันช้าง เครือร้อยแปด กาฝาก เทียนชัยหลาย ๆ วัด ฯลฯ หุงตามตำราคือวันดับของเดือน (ข้างแรม) หุงในป่าช้าตอนกลางคืน โดยเอาหัวกะโกลกเป็นก้อนเส้า ก่อนไปทำพิธีหากมีใครถาม ใครทัก วันนั้นหุงไม่ได้ ต้องรอวันใหม่ครับอ้าย นี่เป็นปฐมบทส่วนหนึ่งที่ท่านเคยเล่าให้ฟังครับผม

ของดีครับ ดีมากซ่ะด้วย ผมยังได้มาแค่สองตลับ แบ่งอีกตลับเอามา สร้างกุศล ให้เจ้าของสีผึ้ง ครู สีผึ้งสายนี้น่ะครับ สีผึ้งหอมถูกใจมากน่ะครับ

เปิดราคาที่ ๑ บาท เงินทุกบาทเข้ากองทุนครับ

8. พี เสาวภา

๑๑) รายการที่ ๑๑ ปลัดสามขยัก หลวงพ่ออั้บ วัดท้องไทร

IMG_3125.JPG IMG_3124.JPG IMG_3126.JPG

ปลัดนี้ ผมให้ช่างทำจากเศษไม้ที่เหลือ จากที่ผมแกะแม่พิม เป็นเศษไม้เอามาจากช่างดิษฐ์ นครสวรรค์ผู้ล่วงลับ ( ซื้อมาช่วยการเงิน เมียแก ) ปลัดอันนี้เป็นไม้งิ้วดำ หลวงพ่ออั้บท่านชอบไม้งิ้วดำน่ะครับ ท่านบอกเสกขึ้นดี และ ลงคาถา อันหนึ่ง คาถานี้ พอถามท่าน ท่านหัวร่อก๊ากทุกที

คาถานี้ไม่สามารถเปิดเผยได้ หลวงพ่อลงให้ที่ปลัดครับ

ปลัดนี้งวดเต็มที ใครเอาไปใช้เป็น ใจมั่น จะรู้ผลครับ ของหลวงพ่ออั้บ แนววิชา เพชรพญาธรนี้เด็ดขาด แต่ท่านไม่เน้นทำเยอะคน เพราะท่านไปดังนางพิม คนขับรถผม เคยให้แคดดี้ที่ บ่นเรื่องการเงินแย่ๆ ต้องเลี้ยงดูพ่อที่ป่วย กำลังแย่ รายได้ไม่ดี หลายเดือนเจอกันอีกที มีรถกะบะขี่ มีเสี่ยเลี้ยง การเงินดี เลี้ยงพ่อที่ป่วย กับแม่ได้สบาย มาถามว่า หลวงพ่ออยู่ที่ไหนหนูจะไปกราบ ( ตอนนั้นท่านยังอยู่ )

แถม ผ้ายันต์เพชรพญาธร อีก ๑ ผืน

เปิดราคาที่ ๑ บาทครับ เงินทุกบาทเข้ากองทุนพันบุญครับ

9. เงาบุหลัน

เงาบุหลัน เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 2,4,5,6,7
    เปิดรายการละ 500 บาทค่ะ

10. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

11. พี เสาวภา

กราบโมทนาครับ ไปกันต่อครับ

12. พี เสาวภา

13. พี เสาวภา

๕๙๕ ช่วยน้ำท่วมภาคใต้ ๑๐๐๐ บาท

ช่วยระรอกแรกก่อน ผมไม่มีสีน่ะครับ เป็นประชาชนของในหลวงรัชกาลที่ ๙ และ ราชวงศ์จักรี คนเดือดร้อนไม่ว่าสีอะไรคือ คนไทยครับ

ระบุว่าจากกรณีเกิดเหตุอุทกภัยกว่า 10 จังหวัด เป็นเหตุให้ประชาชนได้รับความลำบากอย่างมาก จนต้องได้รับความช่วยเหลือจากราชการอย่างเร่งด่วน ซึ่งเป็นเรื่องดีที่ นายกรัฐมนตรีนำคณะไปบัญชาการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยต่างๆ โดยตนเองได้รับการประสานงานพูดคุยกับ ปลัดกระทรวงมหาดไทย ซึ่งเปิดเผยว่า นายกรัฐมนตรีได้สั่งให้มีการตั้งศูนย์บัญชาการช่วยเหลือประชาชน โดยเฉพาะที่ถูกตัดขาดจากโลกภายนอก โดยขณะนี้จะมีการระดมเรือจากกองทัพเรือ ทยอยเข้าไปช่วยประชาชน จึงขอขอบคุณพลเอกประยุทธ์

ช่วยกันระดมทรัพยากรทั้งหลายช่วยเหลือประชาชนทางภาคใต้ จึงได้เปิดบัญชีเป็นการเฉพาะ ให้ประชาชนร่วมบริจาคอีกด้วย โดยเงินที่ได้จะนำไปช่วยประชาชนร่วมกับราชการต่อไป โดยขณะนี้กำลังมีการตั้งครัวของมูลนิธิ เพื่อช่วยเหลือประชาชนแล้วที่ จ.นครศรีธรรมราช โดยประชาชนที่มีจิตศรัทธาบริจาค ได้ที่ ธนาคารกสิกรไทย หมายเลขบัญชี 637-1-01225-5

วันที่ทำรายการ: 07/01/2017 04:30:13 PM.

หมายเลขอ้างอิง: TRTR170107509773582

โอนเงินจากบัญชี: ###-2-70925-#

เพื่อเข้าบัญชี: 637-1-01225-5

ชื่อบัญชี: มูลนิธิมวลมหาประชาชน

จำนวนเงิน (บาท): 1000.00

ค่าธรรมเนียม (บาท): 0.0

บันทึกของท่าน: บริจาคโดยพี่น้องบ้านเหรียญบิน-แพโบสถ์น้ำ

14. พี เสาวภา

ใครมีช่องทางช่วยพี่น้อง ภาคใต้ บอกมาด้วยครับ

15. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    รายการ 3/11 รายการละ 500 บาทครับ

16. พี เสาวภา

กราบโมทนาครับ ไปต่อสักระยะ แฟนคลับ ยังงงๆกับ บอร์ดใหม่อยู่

17. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

5........599
    10......499
    11......599

18. พี เสาวภา

กราบโมทนาครับ ยังงงๆสีสัน ของบอร์ดอยู่น่ะครับ ยังไม่คุ้น

19. พี เสาวภา

ไปกันต่อครับ

20. พี เสาวภา

ท่านที่ขอของแจกสมณาคุณมา วันจันทร์ ส่งออก EMS น่ะครับ