ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. half wave

half wave เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ร่วมลุ้นครับ ต่อที่ 17399 บาท

2. Clearly

Clearly เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2011
    ร่วมบุญที่ 18,000 บาทค่ะ

3. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

18100 บาทครับ

4. Clearly

ร่วมบุญที่18,555 บาทค่ะ

5. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับคุณ clearly ด้วยครับ

แหมนึกว่า สาวสวยที่ไหน เดี๋ยวนี้มีสาวๆ มาซ่อนตัวประมูลดวงแก้วด้วย
    เป็นปรากฎการณ์ใหม่ของกระทู้นี้ (deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2013
  6. Clearly

แหมขอบคุณมากค่ะ คุณธรรมวิวัฒน์สำหรับคำชมว่าสาวสวย55. ความจริงไม่ได้ซ่อนตัวอะไรเลยค่ะ ตั้งใจจะร่วมบุญมาหลายปีแล้วแต่เหตุปัจจัยไม่อำนวย วันนี้ได้โอกาสเหมาะค่าาา... อนุโมทนากับทุกท่านด้วยเช่นกันค่ะ :))

7. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    โมทนาสาธุครับ เอาไปเลย 3 ดาวนะครับ:cool:
    หากปรารถนาเป็นนางแก้ว ปรารถนาไปพระนิพพาน ก็ขอให้สมหวังนะครับ
    ที่จริงลองปรารถนาไปชั้นดุสิตดูนะครับ ไปอยู่เป็นเพื่อน น้ำตาล ก็ดีนะครับ
    ตาลเขาจะได้มีคนเมาส์ด้วยนะครับ เห็นบ่นๆว่า เหงานะครับ 55+ ไม่รู้จะจริงหรือเปล่า.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2013
  8. Clearly

สาธุ ๆๆ ตั้งใจอยู่ค่ะ น้องน้ำตาลจะได้มีเพื่อน ^_____^

9. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ขอแสดงความยินดี และอนุโมทนาบุญกับคุณ clearly ด้วยค่ะ..

วันนี้ 06:00 PM
    Clearly ร่วมบุญที่18,555 บาทค่ะ

วันนี้ 05:59 PM
    มีนัม 18100 บาทครับ

วันนี้ 05:51 PM
    Clearly ร่วมบุญที่ 18,000 บาทค่ะ

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับคุณ am12 คุณ Half wave และคุณมีนัมที่ร่วมประมูลในครั้งนี้ค่ะ

และขอแสดงความยินดีกับคุณ Clearly ด้วยค่ะ อย่างที่ได้เรียนให้ทราบแต่ต้นแล้วค่ะ

ความเนื่องของคุณ Clearly กับท่านผู้เป็นเจ้าของดวงแก้ว(ท่านโชติญาณฤาษี) นั้น เคยเป็นลูกสาวท่านมาก่อน แต่ไม่ได้อยู่ในชาติที่เกี่ยวเนื่องกับประวัติจักรนี้ค่ะ ท่านอยากสงเคราะห์เรื่องการปฏิบัติธรรม และเรื่องดึงดูดทรัพย์ให้มีความมั่นคงในทรัพย์ค่ะ

เมื่อได้ดวงแก้วไปแล้ว ให้นำมาตั้งตรงหน้า แล้วนั่งสมาธิทุกวัน อย่างน้อยวันละ ๓๐ นาที
    (เลือกเวลาที่สะดวก อาจจะเป็นช่วงเช้า หรือช่วงกลางคืนก็ได้ค่ะ) ท่านจะช่วยรวมวิชาเก่าที่เคยได้มาแต่อดีต ทำให้การเจริญกรรมฐานก้าวหน้าค่ะ

ขออนุโมทนาบุญก้บน้อง clearly อีกครั้งค่ะ

Numsai

ปล.สำหรับท่านที่เป็นเจ้าของทุกดวงเช่นกันค่ะ สามารถใช้หลักเดียวกันได้ค่ะ

ช่วงนี้ต้องขออภัยทุกท่านที่ลงประวัติดวงแก้วด้วยความล่าช้าค่ะ เนื่องจากติดภารกิจบางอย่างค่ะ ต้องขออภัยทุก ๆ ท่านอีกครั้งค่ะ

10. world999

world999 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ไปสัมมนาต่างจังหวัดไม่มีเวลาเลยไม่ทราบข่าว
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับคุณ clearly ด้วยใจจริงครับ
    ขอให้สมหวังดั่งปรารถนาครับ สาธุ ๆ ๆ

11. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาุบุญกับคุณClearly

ที่ได้เป็นเจ้าของดวงแก้ว “ดวงแก้วโชติญาณมณีโชติ”​

12. ธรรมวิวัฒน์

82
    วันนี้ ผมร่วมทำบุญ เลยเอาบุญมาให้อนุโมทนาครับ
    ได้ร่วมทำบุญตามรายการ ดังต่อไปนี้ครับ

1.ร่วมทำบุญงานพิธีบวงสรวงลงหมุดมหามงคลชฎา
    ยอดพระเกศพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์
    เพื่ออัญเชิญไปประดิษฐาน ณ พระอุโบสถพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์
    วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว อำเภอเขาค้อ จังหวัดเพชรบูรณ์

2.ร่วมสร้างพระประธาน (พระสิงห์ทรงเครื่อง) ปางประทานพร(นั่ง)
    แกะจากไม้ตะเคียน หน้าตัก 30 นิ้ว
    ณ สำนักปฏิบัติธรรมป่าแผ่นดินหวิด ต.แม่เมาะ อ.แม่เมาะ จ.ลำปาง

3.ร่วมทำบุญถวายพระพุทธรูป “พระพุทธเจ้าองค์ปฐมปางแสดงธรรมจักร”
    ขนาดหน้าตัก ๑ เมตร (เนื้อโลหะ)โดยมี พุทธลักษณะขององค์พระ
    – พุทธลักษณะ “ พระพุทธรูปปางเทศนาธรรม ” (วรรณะสีขาว)
    – พระธรรมจักร (วรรณะสีทอง )
    – องค์พระมีขนาดหน้าตัก ๑ เมตร
    – เป็นพุทธสัญลักษณ์ ของพระพุทธเจ้าองค์ปฐม (ในสุริยะจักรวาล)
    นำไปประดิษฐาน ณ วิหารวัดสันติวรคุณ ต.สำนักขาม อ.สะเดา จ.สงขลา

4.ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐม (พระวิสุทธิเทพ)
    และมณฑปเพื่อประดิษฐานพระองค์ท่าน ณ สวนโมทนาธรรม จ.ตรัง
    พร้อมร่วมสร้างหลวงปู่ทวด หลวงปู่โต ณ วัดทุ่งค่าย อ.ย่านตาขาว จ.ตรัง

5.ร่วมทำบุญสร้างพระมหาเจดีย์กับหลวงปู่คำบ่อ ฐิตปัญโญ
    วัดใหม่บ้านตาล อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร

ถวายเป็นพุทธบูชา ขอเชิญทุกท่านอนุโมทนาบุญกุศล
    ร่วมกันครับ และขอให้ได้รับอานิสงส์เช่นเดียวกันครับ
    อีกทั้งขอให้มีสมบัติจักรพรรดิ์ตักไม่พร่อง มีสมบัติอัศจรรย์ทันใช้
    มีแก้วแหวนเงินทองไหลมาเทมา
    เหมือนสายน้ำที่ไม่มีวันหมดเพื่อใช้ในการสร้างบารมี
    ทำความดีในพระพุทธศาสนาบังเกิดผลโดยพลันทันใจ
    นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป ติดตัวทุกภพทุกชาติ
    ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ สาธุ

13. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญอันเป็นมหากุศลกับคุณธรรมวิวัฒน์ ด้วยนะครับ

ได้เข้าไปเจอโพสต์"เพิ่มบุญ-สร้างบารมีเพื่อพระนิพพาน"

ของคุณธรรมวิวัฒน์ เห็นทำบุญเยอะแยะไปหมด ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

ขอให้สำเร็จสมหวังดังจิตปรารถนาอันประกอบด้วยสัมมาทิฎฐิโดยทุกประการ

ขอเชิญสมาชิกเข้าไปเยี่ยมชม...

http://palungjit.org/threads/เพิ่มบุญ-สร้างบารมีเพื่อพระนิพพาน.240729/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2013
  14. ธรรมวิวัฒน์

82
    อนุโมทนาบุญกับ ท่านวิดยา ด้วยเช่นกันครับ
    แหมอย่าชมครับ ผมเขินครับท่าน....^^

ในที่นี้ก็ขอให้ท่านวิดยา สำเร็จพระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณในแบบวิริยะธิกะพิเศษ
    เป็นพระสิกขีทศพลที่ 16 ที่สามารถรื้อขนสรรพสัตว์ทั้งหลายไปพระนิพพาน
    ได้มากมายไม่มีประมาณตามที่ ท่านวิดยา ได้ตั้งใจไว้ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ

15. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณธรรวิวัฒน์ด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

จันทรกาล

16. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับท่าน widya ทั้งหมดทั้งมวลด้วยเจ้าค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

จันทรกาล

17. world999

world999 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญในมหากุศลกับคุณธรรมวิวัฒน์ ด้วยครับ
    ขอให้ท่านนึกคิดและสำเร็จ สมหวังดังจิตปรารถนาทุกประการ ครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยใจจริงครับ สาธุ ๆ ๆ
    world999

18. ธรรมวิวัฒน์

82
    อนุโมทนาบุญเช่นกันครับ ขอให้พรนั้นจงกลับไปหา คุณ world999 เป็นร้อยเท่าทวีคูณ
    ขอให้ได้สมหวังดังใจปรารถนาในทุกสิ่งทุกประการที่ได้ตั้งใจไว้ครับ สาธุ สาธุ

19. Numsai

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ให้อธิษฐานขอขมาพร้อมกับการขอขมาพระรัตนตรัยค่ะ กล่าวคือ ให้นำธูปเทียนแพ พวงมาลัยดอกไม้ ยกขึ้นอธิษฐานว่า..

"กรรมใดที่ลูกเคยล่วงเกินในพระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ หรือท่านผู้ทรงฌาณ ต่อหน้าก็ดี ลับหลังก็ดี ด้วยเจตนาหรือไม่เจตนาก็ตาม

ขอพระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ และท่านผู้ทรงฌาณทุกท่านได้โปรดอดโทษแก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ.."

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

20. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลของน้องธรรมวิวัฒน์ด้วยค่ะ

Numsai

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้