ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. boonbaramee

boonbaramee เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกฐิน และได้บูชา ดวงแก้วพระปัจเจกฯ พันดวงชุด ๕

ผมมาดูก่อนหน้าคุณน้ำใส ลงโพ๊ส นิดเดียว เลยไม่เห็นและพลาดโอกาสได้บูชาดวงแก้ว ไม่เป็นไรโอกาสหน้าคงไม่พลาดครับ

2. ta2498

ta2498 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
     ร่วมปิดบุญกฐินสร้างศาลาประดิษฐานพระพุทธอัมรินทร์
    ณ.วัดพระพุทธบาทห้วยทรายขาว จ.ลำพูน และร่วมบุญเพื่อสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ สร้างฐานพระสร้างศาลาประดิษฐาน สร้างสระน้ำ และจัดภูมิทัศน์โดยรอบเพื่อความสวยงาม
    โดย
    ๑. โอนค่าดวงแก้ว ๑๑๕๐ บาท
    ๒. นางสวลี เกลี้ยงตระกูล ๕๐ บาท ( เคยร่วมบุญสร้างพระมาแล้ว)

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Moon of Wanpan

Moon of Wanpan เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินค่ะ จำนวน ๑,๒๐๐ บาท
    วันที่ ๒๓ ต.ค. ๕๗ เวลา ๑๒.๐๘ น.ค่ะ

4. boonbaramee

boonbaramee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ กฐินวัดห้วยทรายขาว 100 บาท โอนแล้ว 22.24 น. ครับ

5. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    เปิดบูชาแก้วพระปัจเจกฯ พันดวงชุด ๕ ปิดยอดกฐิน วัดห้วยทรายขาว
    จำนวน ๔๕ ดวง
    (ครบแล้ว)

กรุณาโอนปัจจัยไปที่

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 198-4-68532-9
    ธนาคารกรุงเทพ
    สาขาถนนพัฒนาการ
    ประเภทออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยส่วนหนึ่ง ๓๐ % โดยไม่หักค่าใช้จ่าย ร่วมปิดบุญกฐินสร้างศาลาประดิษฐานพระพุทธอัมรินทร์
    ณ.วัดพระพุทธบาทห้วยทรายขาว จ.ลำพูนค่ะ
    ๕% โดยไม่หักค่าใช้จ่าย เพื่อสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ สร้างฐานพระ
    สร้างศาลาประดิษฐาน สร้างสระน้ำ และจัดภูมิทัศน์โดยรอบเพื่อความสวยงาม

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2014
  6. boonbaramee

ขอร่วมบุญ กฐินวัดห้วยทรายขาว 100 บาท โอนแล้วครับ

7. มุซาชิ

มุซาชิ เป็นที่รู้จักกันดี

โอน 5,900 ให้พี่น้ำใสแล้วครับ 24/10/14 3:47 น. ที่อยู่จัดส่งที่เดิมครับ

ขอน้อมถวายบุญแด่

-พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทุกท่าน พระยายมราช ท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4 อินทร์ พรหม ยม ยักษ์ พระภูมิ พระพาย เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณี
    -บิดา มารดา ครูอาจารย์ คู่ครอง บุตร ของข้าพเจ้าและครอบครัวในทุกภพทุกชาติ
    -เทวดาในวัตถุมงคลและธาตุกายสิทธิ์ทั้งหมดของข้าพเจ้าและครอบครัว
    -เจ้ากรรมนายเวรในทุกภพทุกชาติ ขอท่านได้โปรดอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าและครอบครัว

ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวพบแต่คำว่าสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม บุญบารมีและวิชาเก่า กลับคืนมา
    ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเรียนรู้วิชาได้โดยง่าย และพบเจออาจารย์ที่ดีชี้ทางให้
    ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวพบเจอแต่กัลยาณมิตรที่ดี

ขอให้ทุกๆท่านที่เอ่ยนาม ได้ผลบุญดุจทุกๆ ท่านทำด้วยตัวท่านเองด้วย สาธุๆๆ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      40.3 KB
      เปิดดู:
      17
  8. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    คุณ boonbaramee เคยได้บูชาดวงแก้วพระปัจเจกฯหรือยังครับ
    หากยัง ผมขอสละสิทธิ์ให้ 1 ดวงครับ ช่วยแจ้งด้วยครับ

9. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ได้โอนเงินร่วมบุญแล้วครับ จำนวน 1200 บาท
    โอนวันที่ 24/10/57 เวลา 9.14น.
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

10. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    แจ้งโอนเงินร่วมบุญดวงแก้วครับ

วันที่ทำรายการ: 24/10/2014 11:26:35
    ธนาคารผู้รับเงิน: ธนาคารกรุงเทพ
    เพื่อเข้าบัญชี: 198-4-68532-9
    ชื่อบัญชี: PHUTTARA ROJJ
    จำนวนเงิน (บาท): 1,149.10
    ค่าธรรมเนียม (บาท): 25.00

ที่อยู่ในการจัดส่งขอเปลี่ยนแปลงนะครับ เดี๋ยวผมแจ้งทาง PM ขอบคุณ และอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

11. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

โอนค่าบูชาดวงแก้ว 2 ดวงจำนวน 2400 บาทให้แล้วค่ะเมื่อวันที่ 24 ต.ค. 57 เวลา 11: 22:56 น.

pasteque ขอเป็นตัวแทนในการกล่าวคำอุทิศบุญของคุณจิรวุฒิดังนี้ค่ะ

ขอน้อมถวายกุศลทุกประการแด่

- พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์ทุกท่าน ท้าวจตุโลกบาล พระยายมราช นายนิรยบาล
    - บิดามารดา ญาติพี่น้อง ลูกหลาน ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณทุกท่าน ทั้งในอดีตชาติและปัจจุบันชาติของข้าพเจ้า
    - เทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้า ที่รักษาตัวสมาชิกในครอบครัวข้าพเจ้า และที่รักษาที่อยู่อาศัยของข้าพเจ้า
    - เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า และของบิดามารดาของข้าพเจ้า

ขอให้ทุกๆท่านที่กล่าวนามมาแล้วนี้ ได้รับอานิสงค์แห่งกุศลทั้งหลาย เสมือนท่านเป็นผู้กระทำด้วยตนเองทุกประการ

ด้วยอานิสงค์ของกุศลที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญไว้ ขอให้คุณแม่ (นางสุนีย์ สินธุวณิชเศรษฐ์) ที่ล่วงลับไปแล้ว และคุณพ่อ เป็นผู้ปราศจากเวร มีความสุข ปราศจากความทุกข์ มีสุขภาพที่แข็งแรง เดินทางไปไหนปลอดภัยทั้งขาไปและขากลับ

ขอให้มีพระผู้ทรงศีล มีความรู้แจ้งในพระธรรมที่พระพุทธองค์ได้ตรัสรู้ไว้ชอบแล้ว ได้โปรดมาสงเคราะห์ให้มารดาและบิดาของข้าพเจ้าได้ฟังธรรม และมีความเข้าใจในพระธรรม เพื่อความเป็นผู้ที่ห่างไกลจากทางอบาย อยู่ในกระแสแห่งธรรมตลอดไปด้วยเทอญ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ^/l\^

12. แก้วเจ็ดสี

แก้วเจ็ดสี เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้ว 1200บาท 24/10/57 09:43น. ร่วมบุญดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้า

และขออนุโมทนาในทุกบุญที่ทุกท่านได้บำเพ็ญมาครับ สาธุ สาธุ สาธุ

13. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญมหากฐิน วัดดอนธาตุ จำนวน 1,750 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านค่ะ
    จันทรกาล

14. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

การโอนปัจจัยร่วมบุญกฐิน วัดพระพุทธบาทห้วยทรายขาว จ.ลำพูน โดยคิดจาก % จากการให้บูชาดวงแก้วดวงละ ๑๑๔๙ บาท

เนื่องจากท่านที่จองแล้วบางส่วน ยังไม่สะดวกในการโอนปัจจัยเข้ามาในวันที่ ๒๔ ตค.๕๗ ดิฉันจึงขอนำปัจจัยส่วนตัว สำรองจ่ายไปก่อนค่ะ

โดยแยกจากอัตรา ๕% ต่างหาก เพื่อสร้างพระพุทธวิปัสสีค่ะความชัดเจนในการร่วมบุญค่ะ

ส่วนท่านที่โอนเกินการบูชาจริง ขออนุญาตทำบัญชีในส่วนต่างนั้น เพื่อร่วมบุญถวายสังฆทาน สำหรับถวายพระในพิธีพุทธาภิเษกในคืนวันที่ ๑ พฤศจิกายน ๒๕๕๗ ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2014
  15. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    วันนี้ เวลา 15.35 โอนปัจจัยร่วมบูชาดวงแก้ว จำนวน 1500 บาทครับ

16. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    โอนปัจจัยบูชาดวงแก้วจุลจักรพรรดิ ชุด ๕ ลำดับที่ ๒๓

วันศุกร์ ที่ ๒๔ ต.ค.๕๗ เวลา ๑๗.๐๒ น.

ได้โอนปัจจัยเข้า ธ. กรุงเทพ ๑๙๘ - ๔๖๘ - ๕๓๒๙

จำนวน ๒,๕๑๑ บาท

17. half wave

half wave เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ได้โอนเงินร่วมบุญแล้วครับ จำนวน 1200 บาท
    โอนวันที่ 24/10/57

18. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ถวายพระสีวลี เพื่อร่วมเป็นบริวารกฐินค่ะ

11489.jpg 11490.jpg

ขอนำปัจจัยส่วนหนึ่งบูชาพระสีวลี เพื่อถวายเป็นบริวารกฐิน วัดป่าดอนธาตุ อ.หนองหาน จ.อุดรธานี บูชา ๒๘,๐๐๐ บาท

สำหรับค่าขนส่ง คุณ rarkmai 1ร่วมบุญ ๑,๐๐๐ บาท และน้ำใส ร่วมบุญ ๑,๐๐๐ บาทค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่มีส่วนในบุญนี้ด้วยค่ะ

Numsai

19. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
  20. kungzaza88

kungzaza88 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับพีน้ำใสและทุกท่านด้วยครับ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้