ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ร่วมบุญกฐินวัดที่ ๔ วัดพระธาตุดอยแต อ.เหมืองจี้ จ.ลำพูนค่ะ..

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมประมูลดวงแก้ว และธาตุกายสิทธิ์ เพื่อได้นำปัจจัยส่วนหนึ่งไปร่วมกฐินปิดยอดเจดีย์ ปัจจัยรวมทั้งสิ้น จำนวน ๓๕,๐๐๐ บาท

(ไม่รวมรวมยอดปิดบุญบาตรเพชรของคุณ rarkmai 1000 บาท และจากยอดปัจจัยบูชาดวงแก้วชุดที่ ๕ จำนวน ๙๒๐ บาทในภายหลังค่ะ)

13877.jpg 13913.jpg

ขออนุโมทนาบุญกับคุณวาสุเทพที่ได้ถวายดวงแก้วโมกขสุทธิรักษ์(ชาย-พานสีฟ้า) และดวงแก้วมนตรมณีโชติ(หญิง-พานชมพู) ดวงแก้วพระปัจเจกฯ ๓ ดวง และผ้าไตร ๑ ผืน

- ท่าน widya ถวายผ้าไตร ๒ ผืน

- คุณ KoKowalk ได้ถวายผ้าไตร ๑ ผืน

- คุณ Vatechayana -Numsai-น้อง Id_idea และคุณ KoKowalk ร่วมถวายบาตร ผ้าไตร และตาลปัตร

- กลุ่มไลน์ปรนิมมิตวสวัตตี ร่วมบุญถวายชุดพระบรมสารีริกธาตุพระพุทธเจ้า ๘ พระองค์ มีสมเด็จองค์ปฐม พระสุมังคลพุทธเจ้า พระปทุมพุทธเจ้า พระปทุมมุตรพุทธเจ้า พระกกุสันโธพุทธเจ้า พระโกนาคมโนพุทธเจ้า พระสมณโคดมพุทธเจ้า และพระศรีอารียเมตไตรย

13878.jpg 13916.jpg 13907.jpg

สิ่งที่พวกเราปลื้มปิติสุดๆ คือ มีพระบรมสารีริกธาตุของพระพุทธสุมังคลพุทธเจ้าเสด็จ ๑ องค์ โดยคุณ KoKowalk เป็นผู้พบเห็น

13914.jpg 13876.jpg

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2014
  2. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ร่วมบุญ...อุณาโลม ประดับ " องค์สมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ " 500 บาท ครับ ขอโอนพรุ่งนี้นะครับ

3. Numsai

๒๘ ตค.นี้ ๑๒.๕๙ น.-ประมูลดวงแก้วกษิติร์ปุญญาโชติ ขนาด ๑๑ กก.ค่ะ

ดวงแก้วกษิติย์ปุญญาโชติ อธิษฐานโดยพระกษิติราชฤาษี เกิดก่อนสมัยพุทธกาลของพระไวโรจนพุทธเจ้า มีกายสิทธิ์ ๖๗,๙๐๐,๐๐๐ องค์ พระมาตยราชรัตนธรรมราชาบดี เป็นผู้ดูแลดวงแก้ว ปัจจุบันอยู่สวรรค์ชั้นปรนิมมิตตวสวัตตี (ชั้น ๖) พร้อมเทวดาชั้นนิมมานรดี จำนวน ๑๐-๑๒ องค์

เริ่มประมูลที่ ๑๘,๘๘๘ บาท

กติกาในการประมูล
    ๑. ประมูลวันที่ ๒๗ -๒๘ ตุลาคม ๒๕๕๗ ภายใน ๑๒.๕๙ น. ตามฤกษ์ไชย และยามอุบากอง ตรงกับวัน ขึ้น ๖ ค่ำ เดือน ๑๒ ปีมะเมีย
    ๒. รายการประมูลจะมอบแด่ท่านที่ประมูลราคาสูงสุดภายในเวลาที่กำหนด (ตามเวลาเว็บพลังจิต.org) หากผลประมูลเท่ากัน จะตัดสินด้วยผู้ที่ทำการโพสต์ก่อนเป็นอันดับแรก

๓. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วัน และกรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai ค่ะ

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อนำไปร่วมบุญดังนี้

๑. ๒๐ % ร่วมบุญปิดพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ขนาดหน้า ๔ ศอก สร้างด้วยหินทรายขาว

๒. ๕% ร่วมบุญภัตตาหารและโรงทานก๋วยเตี๋ยว ข้าวเหนียว สัมตำ น้ำปานะในงานกฐิน วัดป่าดอนธาตุกับคุณ KoKoWalk ค่ะ

๓. ๕% ร่วมกองทุนอัฐภิญญากับคุณธรรมจักรค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2014
  4. Numsai

Numsai

5. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วกษิติย์ปุญญาโชติ ที่24599ครับ

6. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมบุญ...อุณาโลม ประดับ " องค์สมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ " 200 บาท ครับ ขอโอนพรุ่งนี้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2014
  7. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ
    ขออนุโมทนาทุก ๆ บุญครับ

(deejai)(deejai)(deejai)denceedenceedenceedencee(deejai)(deejai)(deejai)

8. -=nat=-

-=nat=- เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ...อุณาโลม ประดับ " องค์สมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ " 200 บาท ครับ
    โอนเงินพรุ่งนี้ครับ

9. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

พระสิทธิสารนาทเทวบุตร pasteque และหลวงปู่ฤาษีและสหธรรมิก ณ ภูเขาควายขอร่วมบุญถวายอุณาโลมประดับองค์สมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ จำนวน 588 บาทค่ะ
    โอนปัจจัยให้แล้วเมื่อวันที่ 27 ต.ค. 57 เวลาประมาณ 23:15 น. ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ^/l\^

10. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    คุณสนิท รวมบุญกฐินวัดดอนธาตุ 500บาท โอนแล้วครับ

11. ป.คุณูปการ

ป.คุณูปการ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    ขออนุญาตแจ้งพี่น้ำใสว่า วันนี้รับดวงแก้วปัจเจกแล้วครับ สาธุ

12. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วกษิติย์ปุญญาโชติ ที่ 25,000 บาท

13. Prar

ขออนุญาติร่วมประมูลดวงแก้วกษิติร์ปุญญาโชติ 25,999 บาทครับ

14. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมประมูลดวงแก้วกษิติร์ปุญญาโชติ ๒๖,๓๗๙ บาท

15. Numsai

...สรุปยอดปัจจัยสร้างพระ ณ. ๒๘ ตค.๕๗ เวลา ๑๐.๔๘ น.ค่ะ..

สรุปยอดปัจจัยสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ ฐานพระ ศาลา สระบัว และจัดภูมิทัศน์โดยรอบค่ะ

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญอุณาโลมกับคุณ phuya ด้วยค่ะ

และขออนุโมทนาบุญกับคุณ am12 ,คุณ suwat.su คุณ Prar และคุณ KoKoWalkที่ตั้งใจร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ บุญโรงทานก๋วยเตี๋ยว และร่วมกองบุญอัฐภิญญาค่ะ

ปัจจัยสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ณ. ๒๘ ตุลาคม ๒๕๕๗ จำนวน ๓๖๙๙๔.๙๘ บาท

ทั้งนี้ก่อนจะปิดบุญกฐินจะมีการให้ประมูลพระแกะสลักของคุณเจษฎา เยี่ยมคำนวณ คุณ am12 และคุณ mooom โดยทั้ง ๓ ท่านได้มอบองค์พระแกะสลัก และเพชรพญานาค มาเพื่อปิดบุญดังกล่าว แต่จะทำการประมูลในกระทู้ ๑๐๐% ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทั้ง ๓ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

16. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ร่วมบุญ...อุณาโลม ประดับ " องค์สมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ " จำนวน 200 บาท ครับ
    โอนวันที่ 28/10/57 เวลา 10.49 น.
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

17. Prar

ขอร่วมประมูลดวงแก้วกษิติร์ปุญญาโชติ ๒๖,๙๙๙ บาท ครับ

18. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขอร่วมประมูลดวงแก้วกษิติร์ปุญญาโชติ ๒๗,๐๐๙ บาท ครับ

19. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วกษิติย์ปุญญาโชติ 39,000 บาท

20. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วกษิติร์ปุญญาโชติ ๒๗,๗๗๗ บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้