ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะน้องต่าน ต๊าน ช่วยเป็นกะลังใจ๋ ให้พี่ละกัน อิอิ เพื่องานบุญแย้ว บ่ยั่น อิอิ เกินร้อย:z16

โมทนากับทุก ๆท่านนะค่ะ

2. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    catt26catt26chearrqsquchearrqsquchearrdenceedencee

ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ที่ทำงานเพื่อพระศาสนาทุก ๆ ท่าน ทุก ๆ คนเจ้าค่ะ

3. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    แก้ว ๔ ลูก.jpg

ทุกสีขนาดประมาณผลส้มซันควิท หรือประมาณกำปั้นผู้ใหญ่ค่ะ

เมื่อเทียบกับดวงแก้วทั้งสามลูกค่ะ ดวงแก้วดวงใหญ่ขนาด ๑๐ กก.ค่ะ ดวงรองลงมาขนาด CD และขนาดนำมาประมูลคือ ขนาดเล็กที่สุดในภาพนี้ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2012
  4. Numsai

แก้วมณีนาคราชสีขาวเป็นของพญาชมพูบดีนาคราช แห่งเมืองสินธุปัตตนคร มีกายสิทธิ์ ๘๔๐,๐๐๐ องค์ มีพระสิทธิปัทมโพธิสัตว์ เป็นผู้ดูแล

พญาชมพูบดีนาคราชนั้น เกิดในยุค ๔๕๐๐ ปีก่อนสมัยพุทธกาล มีพระมเหสีนามว่า พระนางมายาฉันนเทวีเมืองสินธุปัตตนคร มีพระโอรส-ธิดา ๓ องค์นามว่า “เจ้าชายชยมงคลนาคราช เจ้าชายชยสิทธิ์นาคราช และเจ้าหญิงสินธุมณี

พญาชมภุบดีนั้น ได้เคยอุปัฏฐากพระอัศดงฤาษีเมื่อท่านได้เดินธุดงค์มาเมืองแห่งนี้เป็นเวลา ๑ ปี(นาคพิภพ) เจ้าชายทั้งสองก็ได้ฝากตัวเป็นศิษย์ด้วย ก่อนพระอัศดงฤาษีจะเดินทางจากไปได้มอบพระขรรค์สีชมพูให้เป็นเครื่องระลึกในการอุปัฏฐากท่านครั้งนั้น

พญาชมภุบดีนาคราชไม่มีความเกี่ยวข้องกับการทำสงครามกับพญาครุฑแต่อย่างใด ปัจจุบันท่านได้บำเพ็ญตะบะอยู่ในถ้ำแห่งหนึ่งในนาคพิภพ เพื่อรอการอุบัติของพระศรีอาริยเมตไตรย

ดวงแก้วนี้เป็นดวงแก้วที่เกิดขึ้นเมื่อพญาชมภุบดีจุติใหม่ ๆ ปัจจุบันท่านมีดวงแก้วประจำกายที่มีขนาดใหญ่กว่าเดิม ดวงแก้วนี้จึงถูกเก็บไว้ในนาคพิภพค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณศักดาผู้เป็นเจ้าของ และทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

5. Numsai

..ผู้ประมูลสูงสุด ขณะนี้อยู่ที่ ท่าน widya ค่ะ ....

<TABLE id=post6825605 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>วันนี้, 06:02 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#1334 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->widya<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6825605", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_6825605 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ร่วมบุญกฐินสร้างศาลาและสร้างสมเด็จองค์ปฐม

สีน้ำเงิน ฟ้า และแดง = ๒,๖๑๖ บาท

สีเหลือง ๒,๓๑๖ บาท

แหย่รังแตน ในเบื้องต้นก่อน แต่แห้วตอนสุดท้ายทุกที ฮิฮิฮิ<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขออนุโมทนาบุญกับท่าน widya อีกครั้งค่ะ

Numsai

6. Numsai

2012-08-27 14.39.56-1-1.jpg

เมื่อเทียบขนาดกับดวงแก้วบรมจักรพรรดิกว่า ๑๐ กก. และเทียบกับแก้วมณีนาคราช ขนาดลูกกอล์ฟค่ะ (สีเหลืองและเขียวอ่อน)

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2012
  7. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    น่าสนใจ ชาตินี้จะได้เจอคู่อันดับที่ 1 กับเขาบ้างรึเปล่า ให้คอยนานๆ ม่ายดีๆ

กระเป๋าแฟ้บ อีกคน อนุโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ

ขออีกนิด คาใจ เป็นน้องเกิดก็ทีหลัง แล้วทำไมลงมาก่อนใครๆเลย รึว่าเราเกเรมากไป?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2012
  8. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอร่วมประมูลดวงแก้วสีแดง และสีฟ้า 2700 ครับ

9. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    สีน้ำเงิน 3,200 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2012
  10. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    คาถาระลึกชาติ

(หรือคาถาดูเนื้อคู่)

ปุพเพวะ สันนิวาเสนะปัจจุปปันนะ หิเตนะวา

เอวันตัง ชายะเตเปมังอุปปะลัง วะยะโถทะเก

<O[​IMG]</O[​IMG]
    (ปุพฺเพว สนฺนิวาเสนปจฺจุปฺปนฺนหิเตน วาเอวนฺตํ ชายเต เปมํอุปฺปลํวยโถทเกเป็นคาถาที่ถูกต้องตามคัมภีร์พระไตรปิฎก)
    <O[​IMG]</O[​IMG]
    ลองใช้คาถานี้นะคะคุณขาล
    เคยอ่านเจอของพี่น้ำใสแล้วนำไปใช้ค่ะ
    คิดว่าจะไม่เจออะไร คืนนั้นก็เจอ...อิอิ
    เจอท่านเทวดาในฝัน ตอนนั้นตาลยังไม่ได้นั่งสมาธิด้วย

โมทนาค่า...

11. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับน้องน้ำตาลด้วยค่ะ ความจริงพระคาถานี้ เคยมีผู้ได้จากหลวงปู่เทพโลกอุดรนานแล้ว เป็นตำราโบราณ ท่านว่าอย่างนี้นะคะ..

"ให้ว่าคาถานี้จนจิต สามารถแยกร่าง(ความหมายนี้ น่าจะเป็นการได้ฌาณ ๔) แล้วจะสามารถระลึกชาติได้ ๔-๕ ชาติ"

แต่ภายหลังมีผู้นำผูกคาถาเป็นคาถาดูเนื้อคู่ค่ะ พี่เคยพิสูจน์เรื่องของการระลึกชาติ โดยการภาวนาคาถานี้ไปเรื่อย ๆ จนจิตเป็นฌาณ ให้อธิษฐานขอดูภาพในอดีตค่ะ

การย้อนคล้าย เราผ่านอดีตไปเมื่อวาน เมื่อวานก่อน สัปดาห์ก่อน เดือนก่อน จากนั้นก็ย้อนเข้าในท้องแม่ เวลาย้อนจะเหมือนเราเข้าห้องไปทีละห้อง ๆ ค่ะ แล้วจะเริ่มเห็นอดีตไปละชาติ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

12. Numsai

..Up date รายนามผู้ประมูลสูงสุด ขณะนี้ค่ะ..

สำหรับรายนามผู้ประมูลมีดังนี้ค่ะ...

๑.สีน้ำเงิน ได้แก่คุณธรรมวิวัฒน์ ที่ ๓,๒๐๐ (๑๒.๒๘ น. วันนี้)

๒.สีแดง - คุณ mooom ที่ ๒,๗๐๐ (เวลา ๑๐.๔๖ น.-วันนี้)

๓.สีฟ้า - คุณ mooom ที่ ๒,๗๐๐ (เวลา ๑๐.๔๖ น.-วันนี้)

๔.สีเหลือง - ท่านwidya ที่ ๒,๒๑๖ (เวลา ๑๘.๐๒ น.-๑๐ ตค.๕๕)

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

13. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมประมูลสีแดงที่ 2800 ครับ

14. Numsai

มณีนาคราชสีแดง ดวงแก้วนี้อยู่ที่บ้านมานานแล้วค่ะ กว่าจะได้มาก็นานมาก ๆ เป็นสีหายาก เดิมทีสีจะเข้มกว่านี้ พออยู่นาน ๆ สีเริ่มสดขึ้นสวยขึ้นค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ am12 ด้วยค่ะ

Numsai

15. kanus

kanus เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2011
    ร่วมประมูลสีฟ้า 2990 บาทค่ะ

16. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านนะครับ

17. am12

ขอร่วมประมูลสีแดงที่ 2828 บาทครับ

18. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมประมูลดังนี้ครับ

- สีแดง 2900 บาท
    - สีเหลือง 2500 บาท

19. am12

ขอร่วมประมูลสีแดงที่ 2850บาท

20. am12

ขอร่วมประมูลแดงที่ 2900 บาทครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้