((((ปิดแจกชั่วคราวปู่ไม่อยู่ไปฝั่งลาว))))เเจกตระกุดผงสุดยอดมวลสารโดยปู่อ้วนผีกองกอย

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ผีกองกอย, 5 ตุลาคม 2011.

1. บุษบรรณ

บุษบรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

มารอด้วยคนค่ะ

ปู่ยังไม่กลับมาหรือคะ มาเล่าเรื่องดีๆให้ฟังกันอีกนะคะ รออยู่ค่ะ

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านปู่และสมาชิกกระทู้ทุกๆท่าน
    ขอคุณพระประทานพรให้ทุกท่านสุขสันต์วันปีใหม่และตลอดไปนะคะ.....

3. Chay 4

Chay 4 Active Member

28 พฤษภาคม 2008
    ปู่ไปเเสวงบุญ กับหา ของดีๆ มาฝากหลานๆเเน่ๆ ^_^

4. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    ต้องขอโทษ ทุกท่านด้วยนะครับ ปู่ไม่มีคอมเเละ ถวายพระท่านไว้ใช้ในการเรียนสอนเด็กนะครับ บ้านนอกละ ((ใจดีเกินไปปะเนี้ย))) ปู่เลยไม่มีโอกาสเข้ามาเเจกของเลยของก็พอได้มาเยอะเเละ การสร้างพระนั้นปู่ก็ได้ทำสำเสร็จเเล้ว สิบองค์ สิบวัด สิบสถามที น่าเสียดาย ปู่ไม่ได้มีกล่องถ่ายภาพให้มาร่วมอนุโมทนากันเลย ต้องขออภัยด้วยจริงๆๆๆเลยครับ นี้ปู่ได้ตอบเข้าเวปจากทางเขมรอะครับ ยืมคอมพระคุนเจ้าท่าน หลานตึงตึง ได้โทรมาถามปู่นะ เลยเอะใจเลย หาคอมมาเปิดกว่าจะหาได้ เเทบเเย่เหมือนกัน ไม่มีใครมีเท่าไร เมืองของเขานั้นยากจนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ บางคนมีกินก็เป็นบางคนเท่านั้นเอง ป่าสมบูนณ์ดีมาก ระเบิดก็เยอะไม่ใช่เล่นๆๆๆเลยละกัน เห้อๆๆๆๆๆๆ
    เวลาเข้าป่าต้องทำใจไว้ บางเวลาศพทีตายในป่าก็ ขึ้นอืด เน่าเหม็นก็มีมากครับ
    ต้องเข้าป่าลึกๆๆๆ ส่วนจดหมายต้องขออภัยจริงๆๆๆครับ ปู่ยังไม่ได้ขึ้นอุบลเลยละครับ
    จดหมายยังยูเหมือนเดิมละ
    หลายฉบับเลยครับ อันนี้ต้องขอโทษจริงๆๆๆๆๆๆ งานปู่มันเยอะมากๆๆเวลาเดินทางแทบจะนอนไนรถกันเลย
    เมืองในเขมรเยอะมากๆๆๆ
    ในป่าๆๆๆมีเมืองโบารณสถานทีมากมายเสียดายมากไม่มีกล่องเลย จะถ่ายภาพมาให้ชมกันนะ ของคุณไสยก็ไม่ต้องพูดเลย เข้าเมืองโบราณสถานสุมสี่สุ่มห้าไม่ได้เหมือนกัน ตายเลยนะครับ ของเขมรเขามันเเรง คุนไสยเขาโหดมาก อันตรายๆๆๆๆขนาดปู่เองก็ยังโดนลองเปนคืนๆๆๆเลยละ
    จิตต้องกล้าไว อย่าวอกเเวกเด็จขาด ปู่ไปแล้วนาครับ คอมปู่ได้ถวายพระท่านไปแล้วเลยไม่มีจะเข้ามาตอบมาดูเลยจะชื้อเอาใหมงบหมดกับการสร้างพระหมดครับ เดียวเสกงบประมาณก่อนนะครับ ถ้าหลานติงติงไม่ได้โทรไปหาปู่ก็คงจะตอบช้ากว่านี้อีกนะ เพราะว่าจะกลับไปชื้อคอมติดตัวไว้เดินทางในยามเข้าเมืองนะครับ ขอให้สุขภาพทุกท่านจนมีเเด่ความสุขกายสบายใจกันสิ่งไนทีได้ทำได้พูดได้พบปะกัน สิ่งเลวร้ายทั้งปวงก็ขอให้หายไปกับปีเก่านะครับ เราก็มาเริ่มอะไรดีๆๆๆกันใหม เเต่ของปู่เองก็คงจะบอกว่า ปู่เเก่ลงไปอีกปีเเละ เห้อออออออออออ เดียวรอปู่กลับไปชื้อคอมใหมก่อนครับ อดเข้ามาทักทายกันเลย
    ใจดีไปหน่อย เเต่บุญหลายนะครับ อย่าเสียดาย เมื่อทำบุญเเล้ว ถ้าเสียดายจะไม่ได้บุญเลย บายบ่ายนะครับ สวัสดี ไปไวมาไวอีกเเละ เห้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. ติงติง

กราบอนุโมทนาบุญค่ะท่านปู่
    หลานๆในกระทู้นี้ตั้งตารอท่านปู่กลับมานะคะ
    ขอคุณพระประทานพรให้ท่านปู่มีสุขภาพดี เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ

6. ติงติง

เมื่อวาน ติงโทรศัพท์ไปหาท่านปู่ด้วยความคิดถึงและเป็นห่วง
    ทราบว่าท่านปู่สบายดี ช่วงนี้อยู่ที่เขมรค่ะ
    งานสร้างพระก็สำเร็จลุล่วงด้วยดี มีเศรษฐีใจบุญปวารณาช่วยงานสร้างพระ
    และท่านปู่ไม่มีโน้ตบุ๊คแล้ว เนื่องจากถวายพระท่านไป จึงไม่สะดวกในการคุยผ่านเว็บพลังจิต
    ท่านปู่ฝากติงเรียนให้สมาชิกในกระทู้ทราบด้วยค่ะ

7. >น้องนาง<

>น้องนาง< เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010

รู้สึกโมทนาบุญที่ท่านปู่ได้สร้างพระเสร็จขึ้นด้วยดีค่ะ

ขอบคุณพี่ติงติงนะค่ะ ที่ได้นำข่าวของท่านปู่มาแจ้งให้ทุกคนทราบ ^^

8. Chay 4

Chay 4 Active Member

28 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาในกุศลผลบุญที่ปู่ได้กระทำครับปู่ ขอให้ปู่สุขภาพเเข็งเเรงไม่มีโรคภัย ขอให้ปู่เจริญทั้งทางโลกเเละทางธรรมครับผม ^+^

9. pimpavee

pimpavee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    ขอรับ ตระกุดผงสุดยอดมวลสาร ยังพอมีมั้ยคะ คุณปู่

พิมพ์ปวีณ์ พร้อมพ่วง
    61/1 ม.3 ตำบลหนองโพ

อ.โพธาราม จ.ราชบุรี
    70120

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2012
  10. ีt-t_korn

ีt-t_korn Active Member

ขออนุโมทนาสาธุ....สาธุ
    ยังพอมีให้ผมหรือเปล่าครับ

นาย ทิพากร สุเมธีนฤมิต
    103/10 สุขวัฒน์อพาร์ทเมนท์ ตึกB114 ถ.ประชาอุทิศ ซ.ประชาอุทิศ45 แขวงบางมด เขตทุ่งครุ กทม. 10140

11. thamaratt

thamaratt Active Member

11 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนากับปู่่ด้วยครับ
    ขอให้ปู่ถึงที่สุดแห่งธรรมด้วยครับ

12. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    เดินทางเก่งจังเลยคุณปู่ ดูแลรักษาสุขภาพนะคุณปู่ พี่ติงติง และสมาชิกทุกท่าน :)

13. ติงติง

ท่านปู่ ช่วงนี้ฝนตก อากาศเย็นมากๆ ท่านปู่ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ

14. เพ็ญเพียร

เพ็ญเพียร Active Member

ขอรับไว้บูชาด้วยครับ

สุพจน์ เพ็ญเพียร
    ร้านเค้กศรีรุ้ง 377 ม.1
    ถ.รัตนราช ต.บางบ่อ
    อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ 10560

ขอบคุณครับ

15. ติงติง

ไม่ทราบว่าเมื่อไร ท่านปู่ถึงจะกลับมาเยี่ยมกระทู้นี้อีกนะคะ
    อย่างไรก็ขอให้ท่านปู่รักษาสุขภาพ ช่วงนี้คนเป็นหวัดเยอะค่ะ

16. กิมเฮง

กิมเฮง Active Member

23 กันยายน 2011
    ผมรอปู่อยู่ครับ......

ไฟล์ที่แนบมา:

17. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

มาอยู่รอปู่เป็นเพื่อนครับบบบบบ

18. ittiphat

ittiphat สมาชิก

22 สิงหาคม 2011
    ขออนุโมทนาบุญครับ

อิทธิพัทธ์ ทะนา
    41 ดีทาวน์วังอินน์ ซ.วัดหนองป่าครั่ง
    ต.หนองป่าครั่ง อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000

19. ติงติง

ท่านปู่ธุดงค์เพลินแล้วค่ะ

20. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ขอให้ทุกท่านเฮง เฮง นะครับในปีใหม่จีนนะครับ และปู่ด้วยนะครับ ขอให้ปู่แข็งแรงครับ