ผ้าป่า วัดศาลฯ ปี๕๗ สร้างศาลา ๑๐๐ ปี -ยอดถวายทั้งสิ้น (หนึ่งล้านสามแสน) ๑,๓๕๓,๔๑๕ บาท

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย niwat_xx, 27 พฤษภาคม 2014.

1. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามบ่ายครับพี่นิวัต
    วันนี้ได้รับเหรียญหลวงพ่อนั่งโซฟาที่จัดส่งให้แล้วครับ
    สำหรับกระเป๋าที่มอบให้ใช้ใส่เงินได้ไหมครับ ขอบพระคุณมากครับ./:cool:

2. niwat_xx

niwat_xx เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญชวนมาร่วมทำบุญผ้าป่ามหากุศล ปี ๕๗
    กับวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ด้วยกันนะคะ
    (ปีนี้ลูกสาว...น้องน้ำเพชร...โตแล้ว ๒ ขวบเต็ม กำลังขยัน...มาช่วยส่งซอง กับพระที่ระลึกให้ทุกเช้าเลย)

3. niwat_xx

กระเป๋า รวยเงินล้าน ก็ต้องเอาไว้ใส่เงินล้านได้สิครับคุณพ่อฯ

4. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

๕๕๕ กลัวว่าจะใช้ผิดประเภทครับ ขอบคุณมากครับ อนุโมทนาบุญกับน้องน้ำเพชรคนสวยด้วยนะครับ สาธุ./:cool:

5. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ รายการที่ ๑ กองละ ๑,๐๐๐ บาท ๑ กองครับ

โอนเงิน ธ. กรุงไทย วันที่ ๓๑ พ.ค. ๒๕๕๗ เวลา ๑๕.๔๑ น. จำนวนเงิน ๑,๐๕๐.- แล้วครับ

6. niwat_xx

รับทราบ และขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

7. Huntingdon

Huntingdon เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ Niwat ครับ สรุปแหวนทรงผู้ชายไม่มีsize 55 ใช่ไหมครับ

8. niwat_xx

จากข้อมูลตอนนี้ แหวนทรงผู้ชายจะเริ่มต้นที่ Size 57 ครับ...เดี๋ยวผมจะแจ้งพระอาจารย์ท่านว่ามีผู้จะสั่ง Size 55 ด้วย จะมีทำมาเผื่อบ้างไหม แล้วจะ Update ให้ทราบนะครับผม

9. niwat_xx

วันนี้จัดส่งให้แล้วนะครับ เลข EMS = EK 9645 8654 3 TH
    สาธุๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2014
  10. niwat_xx

ความคืบหน้างานสร้างศาลาหลวงพ่อฤาษี ๑๐๐ ปี และศาลาพระชำระหนี้สงฆ์ ๑๐๐ องค์ เดือนมิถุนายน ๒๕๕๗​

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้เข้าไปกราบหลวงตาชลอ และพระอาจารย์สุภาพ ที่วัดมาจึงได้นำความคืบหน้าของการสร้างศาลาพระราชพรหมยานอนุสรณ์ ๑๐๐ ปีเกิด และศาลาพระชำระหนี้สงฆ์ บนพื้นน้ำขนาด ๑๓ ไร่เศษ มาแจ้งให้ทราบกันนะครับ
    (1) งานสร้างพื้นศาลาพระชำระหนี้สงฆ์ ทางด้านทิศเหนือ นั้นสำเร็จแล้ว จาก 60% เมื่อเดือนมีนาคม บัดนี้ 100% แล้ว
    (2) งานตอกเสาเข็มศาลาหลวงพ่อฯ ทางทิศเหนือ-ตรงกลาง บัดนี้เรียบร้อยแล้ว
    (3) งานตอกเสาเข็มศาลาหลวงพ่อฯ ทางด้านทิศใต้ เหลือที่จะต้องตอกเสาเข็มใน Zone สุดท้ายนี้อีก ประมาณ 200 ต้น (ต้นละ 15,000- ก็ใช้เงินอีกประมาณ 3 ล้าน)
    (4) บริเวณศาลาพระชำระหนี้สงฆ์ Zone แรก (ทิศตะวันตก) กำลังเตรียมการหล่อเสาและคานสำหรับสร้างอาคารในชั้นที่สอง เพื่อเตรียมสำหรับที่จะหล่อพระชำระหนี้สงฆ์ ใน Zone แรก

ทางวัดโดยหลวงตาชลอ ท่านเจ้าอาวาสได้มีความมุ่งมั่น ที่จะสร้างศาลานี้ เพื่อที่จะถวายแก่หลวงพ่อฤาษี ในวาระ ๑๐๐ ปีเกิด และมุ่งมั่นที่จะนำพาท่านพุทธศาสนิกชนทุกๆท่าน ให้ได้มีโอกาสร่วมสร้าง และมีโอกาสร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ ทั้ง ๑๐๐ องค์ให้ทันปี ๒๕๕๙ ซึ่งเป็นปีที่จะครบรอบ ๑๐๐ ปีเกิด ของหลวงพ่อพระราชพรหมยานของพวกเรา...

ปัจจัยทุกบาท ทุกสตางค์ของทุกๆท่าน ที่ได้ร่วมทำบุญกับวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ของเรามา ทั้งร่วมบุญผ้าป่า กฐิน งานวางศิลาฤกษ์, ร่วมบูชาแหวนจักรพรรดิ บูชาวัตถุมงคลจากทางวัด รวมไปถึงท่านที่มาร่วมเป็นเจ้าภาพเสาเข็ม เจ้าภาพพระชำระหนี้สงฆ์ และท่านที่ร่วมบริจาคทุกๆท่าน ทางวัดได้นำมาใช้เพื่อสร้างวิหารทาน สร้างศาลาแห่งนี้ อย่างเต็มกำลัง ให้สมดังความตั้งใจ และตรงต่อวัตถุประสงค์ของทุกๆท่านที่ร่วมบริจาคทรัพย์กันมา...

ทางวัดยังคงต้องใช้ปัจจัย และต้องการเจ้าภาพมาร่วมสร้างศาลาแห่งนี้ เพื่อให้ทันต่อวาระ ๑๐๐ ปีเกิด และมีความต่อเนื่อง จึงขอเรียนเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาทุกๆท่าน มาร่วมสร้างทานบารมี ร่วมสร้างวิหารทานอันยิ่งใหญ่นี้ ในวาระผ้าป่ามหากุศล ปี ๒๕๕๗ นี้ด้วยกันอีกวาระหนึ่งนะครับ

ขออนุโมทนาบุญทุกๆประการ.

คณะศิษย์วัดศาลพันท้ายนรสิงห์

11. niwat_xx

ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญกับ
    คณะผ้าป่า สายบุญคุณพี่ Chaovarit Poongam
    แจ้งยอดร่วมทำบุญผ้าป่ามหากุศล วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    เท่ากับ ๒๕,๐๐๐ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกๆท่านด้วยครับ​

12. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    เมื่อวานนี้บูชาสมเด็จองค์ปฐม ปางพระนิพพาน มาจากที่วัด แบบที่มีตู้ครอบพระด้วย 1,999 บาท
    อยากทราบว่าเข้าพิธีไหนบ้างครับ

13. niwat_xx

วาระ ๑ เข้าพิธีวัดเขาวง วันที่ ๑ พฤษภาคม ๒๕๕๗ (พุทธาภิเษกเหรียญพระยอดฟ้า)

วาระ ๒ เข้าพิธีวัดท่าขนุน วันที่ ๓ พฤษภาคม ๒๕๕๗ (เป่ายันต์เกราะเพชร)

วาระ ๓ เข้าพิธีวัดท่าซุง วันที่ ๑๒ พฤษภาคม ๒๕๕๗ (พิธีพุทธาภิเษก หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์)

วาระที่ ๑ วันที่ ๑ พฤษภาคม พ.ศ.๒๕๕๗
    วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์)

วาระที่ ๒ พิธีเป่ายันต์เกราะเพชร วัดท่าขนุน
    วันที่ ๓ พฤษภาคม พ.ศ.๒๕๕๗ (เสาร์ห้า ขึ้น ๕ ค่ำ เดือน ๖)

วาระที่ ๓ พิธีพุทธาภิเษก หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ ณ อุโบสถวัดท่าซุง
    วันที่ ๑๒ พฤษภาคม พ.ศ.๒๕๕๗

[/CENTER]

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

14. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

จริงๆหลวงน้าสุภาพก็บอกแล้วหล่ะครับ แต่อยากถามลงหน้ากระทู้ เพื่อให้ทุกคนทราบทั่วกันครับ จะได้ไปบูชาช่วยวัดกันเยอะๆครับ ยังขาดเงินอีกมากมายในการสร้างวัดครับ

พระสวย ของดี พิธีเด็ด ราคาเบา ได้บุญด้วยครับ
    :cool :cool: :cool:

15. niwat_xx

ขอขอบพระคุณครับ ช่วยประชาสัมพันธ์ให้กับวัดไปด้วยในตัว

16. niwat_xx

วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญกับ
    คุณพี่พงษ์พิพัฒน์ นาคนวล หรือ @Phong Nak
    ได้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญเป็นรองประธาน งานผ้าป่ามหากุศล กับวัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    โดยส่งเป็นไปรษณีย์ ธนาณัติ จำนวนเงิน ๕๐๐ บาท

17. พ่อน้องหนุน

พระบูชาสมเด็จองค์ปฐม ปางพระนิพพาน สวยงามมากครับ แต่ต้องไปบูชาที่วัดอย่างเดียวเหรอครับพี่นิวัต ขออนุโมทนาบุญกับพี่นิวัต และญาติธรรมทุกท่านด้วยครับ สาธุ./:cool:

18. niwat_xx

พยายามลองส่งรถทัวร์อยู่ แต่รอบที่แล้วส่งทัวร์ ๙๙ ไปลำพูน ๒ องค์ พระเกศหักทั้งสององค์ แต่กระจกไม่แตก (คือราคาบูชา ๒,๐๐๐ บาท นี้มีตู้กระจกให้ด้วย) จึงส่งไปรษณีย์ไม่ได้ครับ...ตอนนี้จึงให้มารับที่วัดอย่างเดียวก่อนครับ

แต่ถ้าท่านใดลงมากรุงเทพ ก็สามารถนัดมารับกับผมได้ครับ...

19. niwat_xx

วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญกับ
    สายบุญคุณ Nut Monnitsa และหมู่คณะ

ได้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญและชักชวนญาติธรรมมาร่วมทำบุญ งานผ้าป่ามหากุศล กับวัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    เป็นจำนวนเงิน ๒,๔๐๐ บาท โดยมีท่านผู้ร่วมบุญเป็นรองประธาน ๒ ท่าน และผู้ร่วมทำบุญเป็นกรรมการอีก ๗ ท่าน...

(นำซองเป็นเงินสดมาส่งที่ผม ๑,๘๐๐ บาท, โอนเข้า บช วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ อีก ๖๐๐ บาท)

คณะศิษย์วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ขออนุโมทนาบุญ
    กับคุณ Nut Monnitsa หมู่คณะ และครอบครัวทุกๆท่านด้วยนะครับ

งานผ้าป่าจะมีขึ้นในวันที่ ๖ กรกฎาคม (เดือนหน้า) ยังสามารถร่วมทำบุญกันได้โดยสามารถร่วมทำบุญผ้าป่ามหากุศล วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ได้โดย ร่วมบริจาคทรัพย์ตามกำลัง หรือร่วมเป็นประธาน ๑๐๐๐ บาท/รองประธาน ๕๐๐ บาท และกรรมการ ๑๐๐ บาท

ติดต่อ FB:วัดศาลพันท้ายนรสิงห์, FB:Niwat Jareonchol, 0816407733 (นิวัต)

และโอนปัจจัยเข้า บช วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ธ กรุงไทย สาขาสมุทรสาคร เลขที่ 712 037 2475 ส่ง sms ที่ 0816407733

20. niwat_xx

คณะท่านผู้มีจิตศรัทธา เริ่มทยอยแจ้งยอดร่วมทำบุญเข้ามาเรื่อยๆ ครับ...
    เราก็อาศัย อนุโมทนาบุญกับทุกๆคณะไปเรื่อยๆ ได้ทั้งบุญที่เราทำเอง ได้ทั้งโมทนาบุญที่ท่านอื่น คณะอื่นทำครับ ตามสูตรที่หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุงแนะนำไว้...

สายบุญ คณะคุณ Ichiro Kung และพนักงานบริษัท สยามซันโปร อมตนคร ชลบุรี

ได้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญ งานผ้าป่ามหากุศล กับวัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    เป็นจำนวนเงิน ๑๘,๐๐๐ บาท
    (ขณะนี้อยู่ระหว่างรวบรวมซอง)

โดยมีท่านผู้ร่วมบุญเป็นประธาน ๕ ท่าน, รองประธาน ๑๖ ท่าน และผู้ร่วมทำบุญเป็นกรรมการอีก ๕๐ ท่าน...

คณะศิษย์วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ขออนุโมทนาบุญ
    กับคุณ Ichiro Kung และคณะพนักงานบริษัท สยามซันโปร ทุกๆท่านด้วยนะครับ