พจน์ คนเหนือดวง นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย pote arnon, 11 มกราคม 2013.

1. pote arnon

pote arnon เป็นที่รู้จักกันดี

คำถามถูกส่งไปที่ห้องผ่าตัดใหญ่ครับผม

2. pote arnon

อยู่ในช่วงการเปลี่ยนแปลงไม่มีอะไรครับ คุณเคร่งเครียดกับงานมากเกินไป หวังผลในงานอยากให้ออกมาดี เมื่อไม่ได้ก็บอกว่าไม่ดี มันเลยดูเหมือนขัดๆ ทำใจให้สบาย ลั๊ลลากับชีวิตบ้าง แล้วงานจะออกมาดีครับ ช่วงนี้หมั่นสวดมนต์ไหว้พระครับ แล้วจะรู้สึกสบาย กรรมฐาน 10 นาทีชีวีมีสุขครับ

3. หมี่โฟ

หมี่โฟ Active Member

30 มิถุนายน 2012
    สวัสดีค่ะ
    เกิด 7 พ.ย. 2517 ค่ะ รบกวนสอบถามเรื่อง
    1.การงาน รู้สึกเครียดมากกับองค์กร หรือคิดไปเอง
    2.สุขภาพ มีอะไรน่าเป็นห่วงมั้ยคะ
    3.ความรัก เมื่อไหร่จะเจอคู่
    4.สิ่งที่ควรระวังเป็นพิเศษ
    ขอบคุณค่ะ

4. pote arnon

ขอรับไว้ในอ้อมใจ ครับ

5. pote arnon

ความรู้สึกฝากให้แฟนๆครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=fyAuXIlUScs]YouTube เหนื่อยจังอยากฟังเสียง ไหมไทย ใจตะวัน - YouTube[/ame]

6. ผะระณา

ผะระณา เป็นที่รู้จักกันดี

9 กันยายน 2522
    ขอสอบถามเรื่องการงาน และการเงินค่ะ
    บูชาอะไรแล้ว ช่วยให้การเงินดีขึ้น
    ขอบคุณมากค่ะ
    พัดโบก

7. dwatt26

dwatt26 Active Member

19 พฤษภาคม 2009
    ชื่อ นายเดชาวัต นิลใหม่ อายุ 32 ย่าง 33 ปี เกิด (อังคาร 26 กุมภาพันธ์ 2523) เวลา 6:30 น. ปีมะแม

ถามเรื่องหน้าที่การงาน ว่าจะก้าวหน้าหรือมีเกณท์โยกย้ายหรือเปลี่ยนงานหรือไม่

ขอบพระคุณครับ

8. pote arnon

การเรียนเมื่อเรียนจบแล้วยังไม่ได้ไปในทันทีเพราะจะมีเรื่องที่ยังตกลงกันไม่ได้ อาจจะมีความรักมาบดบังเสียก่อน ส่วนการเรียนช่วงนี้ให้ขยันมากขึ้นหน่อยครับ เหมือนจะเพลาลงไปหน่อย คนรักตอนนี้ยังไม่ใช่ คิดมากไปเองครับ เลยฝัน สี่ห้าปีนี้จะมีเข้ามา สองคน แต่ที่ใช่จริงๆอยู่เเล้วดีคือตอนอายุ 29 ครับได้แต่งแน่ๆ ตอนนี้อย่าพึ่งคิดครับเรียนไปก่อนครับ เรื่องนินทาเป็นธรรมดาของคนครับ อย่าเก็บมาใส่ใจ การนินทาไม่มีวันสิ้นสุด แต่ถ้าใจเราหยุดคิด ทุกอย่างเป็นเรื่องปกติครับ ปล่อยวาง นั่งกรรมฐาน วันละ 10 นาทีชีวีมีสุข ครับ
    ..อันนินทากาเลเหมือนเทน้ำ ไม่ชอกช้ำเหมือนเอามีดมากรีดหิน
    แม้องค์พระปฏิมายังราคิน มนุษย์เดินดินหรือจะสิ้นคนนินทา..

9. pote arnon

การงานตอนนี้เครียดจนคิดอยากจะย้ายครับ แต่ไม่ใช่ทางออก อย่าคิดว่าไม่มีความยุติธรรม อย่าคิดว่าทำไมต้องอย่างนั้นอย่างนี้งานที่ทำอยู่ดีครับ ปัญหาในงานมันทีทุกที่ สู้กับปัญหาสู้กับใจตัวเอง ถ้าหวังในหน้าที่นั้นหวังได้และได้เเน่นอน แต่ยังไม่ถึงเวลา แต่โอกาสมีเข้ามาแล้วครับ สุขภาพทำงานหนักมากไป เครียดกับงาน กับทางบ้าน ร้ายแรงไม่มีครับ เนื้อคู่อีกสองปี ปีที่สี่ได้แต่ง ให้เลี่ยนแปลงตัวเองใหม่จากคนที่เครียดจริงจังกับชิวิตเปลี่ยนมาเริงร่า สนุกสนานแล้วจะมีเข้ามาครับ สิ่งที่ควรระวังคืดความคิดครับ สวดมนต์ ทำใจสบาย ฝึกกรรมฐาน วันละ 10 นาทีครับ สู้ๆ

10. pote arnon

วันนี้หมดแรงขอเติมแรงใจ เติมพลังสมาธิก่อนครับ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=H1-xZPFHW1E]ข้างหลังภาพ - หนู มิเตอร์ - YouTube[/ame]

11. pote arnon

อีกหนึ่งอาทิตย์ที่เราต้องจากกัน คิดเเล้วใจหาย เส้นทางเริ่มใกล้เข้ามาทุกที เวลาใกล้เข้ามทุกที ถึงเวลาต้องไป เชิญครับยินดีรับใช้ทุกท่าน จะทำให้ดีที่สุด แม้ในที่สุดจะไม่สุดของคำว่าดี
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=Kbo_c7eiS2Q]คนของวันพรุ่งนี้ ตั๊กแตนชลดา - YouTube[/ame]

12. pote arnon

ประชาสัมพันธ์ครับ วันที่ 24 มกราคม 2556 ขอเรียนเชิญทุกท่าน
    ไหว้ครูครอบเศียร มหาพรหมธาดา ณ บิ๊กซี พระรามสอง สาขาของ ตรงข้าม โลตัส ครับ เริ่มเวลา 11.00 น ค่ากำนัล 299 บาท มีการ ฝังตะกุด มหาบุรุษ 8 จำพวก และ ครอบเศียรครู กรีดจารหลัง นะเศรษฐี และเปิดตาที่สาม ให้บุคคลภายนอก ฟรี นำหางนกยูงมาเองทั้งสิ้น ครับ การ เจาะ ตะกุดทองคำแท้ 1999 บาทและค่าเข็มเจาะ อีก 99 บาท ครับ ของทุกชิ้นใช้ครั้งเดียว ไม่มีวน ต้มน้ำเดือด เช็ด แอลกอฮอ ทุกครั้ง ครับ ปีเดียวมีครั้งเดียว ห้ามพลาด งานดี มีคุณภาพ มีอาหารเลี้ยง เลิกงาน 15.00 นครับ กลับตอนไหนก็ได้ ครับ ยินดี ต้อนรับผู้ใฝ่ดี ทุกท่านครับ ...ศิษย์ มีครู หมุมีมัน ถึงจะเป็นคน มี ความก้าวหน้า ครับ ทำอะไรไม่มีครู ก็เหมือน พายเรือในอ่างครับ .........เชิญสัมผัส พิสูจน์ ศาตร์ อันเร้นลับ ของพวกเรา ตักกะศิลามหาเวทย์ อาศรม เทพสามตาครับ ........ ติดต่อ นักเรียน ในโครงการได้ทุกคนครับ ............

13. *Dollita*

*Dollita* สมาชิกใหม่

ฝากคำถามและวดปเกิดทาง PM รบกวนดูให้ด้วยจ้า
    ขอบคุณมากๆค่ะ
    ^^

14. อรอรุณ

อรอรุณ สมาชิกใหม่

17 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีค่ะ รบกวานถาม เมื่อวานไปพบกับคนนึงมา เค้ารู้สึกอย่างไรบ้างคะ
    อายุ 33 ปีค่ะ

15. pote arnon

งานมีปัญหาเข้ามาบ้างมีเรื่องกวนใจและมีความรู้สึกผิหหวังกับเรื่องงานที่ได้ผลกลับมาไม่เท่าเเรงที่ลงไป เดือนหกเดือนเจ็ดยังต้องมีปัญหาให้แก้ สามัคคีกันไว้แล้วดีครับ เรื่องเงินต้องระวังจะมีปัญหาการไม่ลงตัวกับพี่น้องคนใกล้ชิดครับ เริ่มตั้งแต่ พ.ค. ยังคงต้องมีให้ได้กลุ้มกับเรื่องเงินๆทองๆ ผ่านช่วงนี้ไปได้ กันยายน สบาย เรื่องเงินเป็นผู้ชายที่จะมาเบียดเบียน การเงินโชคลาภต้องเป็นพระ สิวลี ครับ แมงมุมดักทรัพย์ของหลวงปู่สุภา หรือปรึกษาอาจารย์ก๋ง ชัวร์สุด ออ้ออย่าลืมสวดมนต์ ก่อนนอน ก่อนนออกทำงานครับ

16. ระลึกรู้

ระลึกรู้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามด้วยนะค่ะ เกิด 27 ก.ค 2524
    1.ดิฉันจะได้ดูแลพ่อแม่ยามแก่เฒ่าให้สุขสบายตามอัตภาพหรือฐานะของดิฉันหรือเปล่า
    2.เวลาดิฉันฝันถึงสิ่งศักดิ์หลายองค์ด้วยกัน มาสอน มาแนะนำ ฝันนั้นท่านเมตตาหรือเป็นเพียงดิฉันอุปทานหรือคิดมากก่อนนอน
    3.เจ้าที่เจ้าทางที่บ้าน ท่านอยู่ดีมีสุขหรือไมบ้านเป็นบ้านเช่าค่ะ หลังเล็กๆไม่มีบ้านเลขที่
    4.หนี้สินจะบรรเทาเบาบางลงบ้างหรือเปล่าค่ะ
    5.อดีตเคยเกิดเป็นอะไรค่ะ...กรรมที่หนักๆที่เคยสร้างไว้ วิธีแก้
    6.การปฏิบัติธรรมตอนนี้ยังจับต้นชนปลายไม่ถูกเลยค่ะจะก้าวหน้าหรือเปล่าค่ะถ้าจริงจังกว่านี้..แต่ต้องโทษตัวเองด้วยความเพียรมีน้อยจริงๆ

..สาธุล่วงหน้านะค่ะ ถามมากไปหน่อย

17. pote arnon

26/01/2556 วันพระงดเปิดไพ่ ครับผม

18. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 6 มิถุนายน 2517 เวลา 04.10 น. จ. อุดร
    เรื่องงานในปัจจุบันและอนาคตครับ โชคลาภ บุตร

19. pote arnon

ครับเวลาก็ใกล้เข้ามาแล้ว เดี๋ยวจะเคลียร์ให้หมดครับ หลังจากหนีหายไปพักเหนื่อย ขอขอบคุณทุกๆคำถามครับ

20. pote arnon

เรื่องงานตอนนียังไม่มีเกณฑ์โยกย้าย ให้ทดทนไปก่อนปัญหาที่เกิดจากจากงานย่อมมีทางแก้ไข ตำแหน่งหน้าที่ก้าวหน้าแน่นอนครับ พ้นกลางปีนี้ โชคเริมเป็นของเรา ให้ทำบุญปล่อยโ กระบือ ช่วเรื่องติดขัดให้เบาลงได้ นั่งกรรมฐาน 10 นาที แผ่เมตตาครับ