พยากรณ์ดวง 1 ข้อฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย โหรพะโล้, 26 มิถุนายน 2015.

1. โหรพะโล้

โหรพะโล้ Active Member

26 มิถุนายน 2015
    ตอบคุณ napatsara

ภายใต้ดวงดาวอันเจิดจรัสเรียงกันเป็นหมู่ๆ แต่ละหมู่นอกจากมีความสวยงามแล้ว ในสมัยโบราณดาวเหล่านี้ได้เป็นเสมือนเข็มทิศชี้ทางให้แก่พ่อค้าวานิชยามค่ำคืน ดาวหมู่หนึ่งนามว่า ปุษยะ ได้ส่งอิทธิพลมายังโลก และได้ประทับพลังแห่งความดีงาม ลงบนสาวน้อยที่ได้ลืมตามองโลก ณ.วันและเวลานี้ ขณะนั้น พระอาทิตย์ได้สถิตย์ยังราศีพฤษภ พระจันทร์สถิตย์ราศีเมษ ส่วนพระราหูได้สถิตย์ยังราศีธนู ทำมุมตรีโกณแก่กัน เปรียบเสมือนหลังคาเรือนอันแข็งแกร่ง คุ้มภัย ให้เธอคนนี้ เป็นผู้มีจิตใจแข็งแกร่ง และงามสง่า ประดุจจันทรายามแผ่รัศมีทรงกลดฉะนั้น

คุณเป็นสตรีชาวราศีกรกฏ ได้รับอิทธิพลจากดาวจันทร์และมฤตยู สวย ดุ ใจกล้า เหมาะที่จะเป็นนักธุรกิจสาว ที่มีวิสัยทัศน์โดดเด่น นำพาธุรกิจให้เจริญรุ่งเรือง นักการทูต นักประชาสัมพันธ์ นักโฆษณา ก็เหมาะสมยิ่งครับ

การเรียนตั้งแต่ 12 กรกฎาคมนี้ไป คุณจะพบความเปลี่ยนแปลงทั้งด้านจิตใจ และภาวะรอบข้าง ไปในทางที่ดีขึ้นในหลายๆด้านครับ ผลคะแนนจะเป็นที่หน้าพอใจ และช่องทางในการวางแผนอนาคตจะปรากฏเด่นชัดอย่างน่าอัศจรรย์
    ขอให้โชคดี มีสติ และมั่นคงในคุณงามความดีครับ

เชื่อผม......

2. โหรพะโล้

ย้ำนะครับ ว่าจะเลือกตอบเฉพาะท่านที่รอคำตอบจากผมจริงๆ

ย้ำนะครับ ว่าจะเลือกตอบเฉพาะท่านที่รอคำตอบจากผมจริงๆ
    หากท่านได้ถามคำถามเดียวกัยนี้กับอาจารย์ท่านอื่นๆแล้ว
    ผมขอสงวนสิทธิ์ในการไม่ตอบนะครับ
    1 หากถามคำถามเดียวกับอารจารย์ต่างสำนักกัน หากคำพยากรณ์จะขันแย้งกัน อาจทำให้การตัดสินใจของคุณผิดพลาดได้ ขอให้มั่นใจต่อศาสตร์การพยากรณ์ที่คุณศรัทธาเพียงศาสตร์ใดศาสตร์นึง ก็จะทำให้คุณมีความมั่นคงในจิตใจตนมากขึ้น
    2 ศาสตร์ทุกศาสตร์ที่อาจารย์ทุกท่านพยากรณ์ให้คุณ เป็นศาสตร์ของแท้แน่นอนในทุกแขนง ขอให้คุณมั่นใจต่อคำพยากรณ์ของอาจารย์ทุกท่าน กว่าท่านทั้งหลายจะมาถึงนะจุดๆที่สามารถ ออกคำพยากรณ์ให้แก่ผู้คนได้ ท่าย่อมผ่านการรำ่เรียนและฝึกฝนจนช่ำชอง เชี่ยวชาญ
    3 วาสนาของแต่ละท่านที่มีมาต่อกันย่อมส่งผลให้ได้มาพบกัน ได้มีโอกาสมาพบอาจารย์แต่ละท่าน ที่มีจิตเมตตา สละเวลา มาตอบปัญหา เพื่อชี้แนะแนวทางที่เหมาะสม ต่อการดำเนินชีวิตของคุณ ขอให้คุณโปรดให้เกียรติอาจารย์ทุกท่าน เพียงคำขอบคุณจากใจ ท่านเห็นแล้วก็จะได้มีกำลังใจในการเสียสละเพื่อช่วยเหลือ ผู้คนในสังคมออนไลน์ต่อไป
    4 เมื่อรับคำพยากรณ์จากอาจารย์ท่านใดแล้ว ขอให้ใตร่ตรอง ทบทวน หากสอดคล้องกับความดีงาม ตามพระศาสนาที่คุณนับถือแล้ว ก็ขอให้มั่นใจในตนเอง อย่าลังเลจนพลาดโอกาส แต่อย่าประมาทจนเสียหาย......แล้วค่อยๆ ดำเนินชีวิต อย่างมีสติ และมั่นคงต่อไป

เชื่อผม

https://www.facebook.com/palo8925

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2015
  3. ฮาวาซาโต้

ฮาวาซาโต้ สมาชิกใหม่

30 มิถุนายน 2015
    09/ส.ค./2537 23.45 สอบถามเรื่องความรักค่ะ

4. chart077

chart077 Active Member

เกิดวันจันทร์ ที่4 มีนาคม 2534 ปีมะแม เวลาเช้า 5.16น ถามเรื่องงความรักกครับบบ เนื้อคู่เป็นอย่างไรร เมื่อไหร่จะมาาา

5. dusit1971

dusit1971 สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2014
    เกิดอังคาร 16 กพ 2514 เวลา 12.45 เที่ยงวัน ถามเรื่องการงานครับที่เหมาะสม ตอนนี้ตกงานครับ มีเป็นพาร์ทไทม์
    รบกวนอาจารย์ด้วยครับ

6. mobyga

mobyga Active Member

เกิดอาทิตย์ 23 มค 26 เวลา 17.00 ขอนแก่น
    1. เรื่องความรักครับ ทุกข์ใจมาก ผมรักหัวหน้าตัวเองครับ แล้วเค้าก็รู้นะ เพราะบอกเค้าไปนานแล้ว ตอนนี้ทะเลาะกันเรื่องงาน ปนกับส่วนตัว ต่างคนต่างผิดสัญญาที่ให้ไว้ต่อกัน ตอนนี้แทบไม่คุยกันเหมือนเดิม แต่ผมรักเค้ามาก จะมีโอกาสได้กลับมาคืนดีเหมือนเดิมมั้ยครับ สิ่งที่อยากรู้คือ เค้ามีใจให้ผมบ้างมั้ย ครับ

7. โหรพะโล้

ตอบคุณแพรวพิลาส

มนุษย์เราล้วนเวียนว่ายในวงวัฏไม่รู้จบ เดี๋ยวมีขึ้นมีลง สลับสับเปลี่ยนกันไป
    คุณเป็นชาวราศีกุมภ์ สาวสวย บุคลิคดี ท่วงที่สง่า ในร้อน ตัดสินใจอะไรย่อมเฉียบแหลม ด้วยดาวประจำราศีคือพระเสาร์ และพระราหู สคภิสัท คือหมู่ดาวฤกษ์ที่ส่องสว่าง สุกใสยามคุณเกิด. ประกอบด้วยเทวีแห่งฤกษ์ ผมคำนวน นวางค์ตรียางค์ยามคุณเกิด ก็ทราบได้ว่า คุณจะโดดเด่น รุ่งเรือง ณ สถานที่อันไกลบ้านสถานเกิด อนึ่งพระเกตุไปคุ้มครองคุณ ณ เรือนกัมมะ การงานอันเกิดจากการใช้มันสมองอันชาญฉลาดของคุณโดยเฉพาะเทคโนโลยีอันล้ำสมัย จะพาคุณให้รุ่งเรืองครับ.

ตอบคำถาม ที่อาจไม่ตรงคำตอบ คุณมีโอกาสรุ่งเรืองอยู่ ณ สถานที่อันห่างไกลบ้านเกิด. หากกลับมาทำงานที่บ้าน คุณจะต้อมีเหตุให้ไปแสวงหาความเจริญก้าวหน้า ณ ต่างถิ่นอีก อนึ่ง ดาวพระเสาร์และมฤตยู อยู่เรือนลาภะแปลว่า ผลประโยชน์ที่คุณจะได้ เกินความคาดหมายทุกครั้งไป.

ความทุกข์ไม่ใกล้ ความเจ็บไข้ไม่พบ หากจะทุกข์ก็เพราะสิ่งที่คุณประสงค์แม้/ด้ก็ยังไม่ทันใจคุณอยู่ดี ...... ขอให้ใจเย็นครับ

เทวี ทรงพยัคฆ์ติดปีก ดวงชะตาคุณเป็นแบบนี้. อย่าใจร้อน เชื่อผม

8. palmcc38

palmcc38 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับ[/quote]

อาจจะเป็นที่ผมถามคำถามนี้ในหลายกระทู้แล้วอาจารย์อาจจะข้ามไป ถ้าจะขอเปลี่ยนเรื่องถามได้ไหมครับ ในเรื่องอื่นๆที่ยังไม่เคยถามในที่ไหนเลย ถ้าได้ผมขอให้อาจารย์สงเคราะห์ดูดวงชะตาผมในด้านการเงินหรือลาภลอยได้ไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2015
  9. bigkuma

bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

รอคำตอบจาก อาจารย์ครับ

10. โหรพะโล้

จะไม่ตอบคำถามให้ท่านที่ไปถามคำถามเดียวกันนี้กับอาจารย์ท่านอื่น ครับ

หากท่านได้ถามคำถามเดียวกัยนี้กับอาจารย์ท่านอื่นๆแล้ว
    ผมขอสงวนสิทธิ์ในการไม่ตอบนะครับ
    1 หากถามคำถามเดียวกับอารจารย์ต่างสำนักกัน หากคำพยากรณ์จะขันแย้งกัน อาจทำให้การตัดสินใจของคุณผิดพลาดได้ ขอให้มั่นใจต่อศาสตร์การพยากรณ์ที่คุณศรัทธาเพียงศาสตร์ใดศาสตร์นึง ก็จะทำให้คุณมีความมั่นคงในจิตใจตนมากขึ้น
    2 ศาสตร์ทุกศาสตร์ที่อาจารย์ทุกท่านพยากรณ์ให้คุณ เป็นศาสตร์ของแท้แน่นอนในทุกแขนง ขอให้คุณมั่นใจต่อคำพยากรณ์ของอาจารย์ทุกท่าน กว่าท่านทั้งหลายจะมาถึงนะจุดๆที่สามารถ ออกคำพยากรณ์ให้แก่ผู้คนได้ ท่าย่อมผ่านการรำ่เรียนและฝึกฝนจนช่ำชอง เชี่ยวชาญ
    3 วาสนาของแต่ละท่านที่มีมาต่อกันย่อมส่งผลให้ได้มาพบกัน ได้มีโอกาสมาพบอาจารย์แต่ละท่าน ที่มีจิตเมตตา สละเวลา มาตอบปัญหา เพื่อชี้แนะแนวทางที่เหมาะสม ต่อการดำเนินชีวิตของคุณ ขอให้คุณโปรดให้เกียรติอาจารย์ทุกท่าน เพียงคำขอบคุณจากใจ ท่านเห็นแล้วก็จะได้มีกำลังใจในการเสียสละเพื่อช่วยเหลือ ผู้คนในสังคมออนไลน์ต่อไป
    4 เมื่อรับคำพยากรณ์จากอาจารย์ท่านใดแล้ว ขอให้ใตร่ตรอง ทบทวน หากสอดคล้องกับความดีงาม ตามพระศาสนาที่คุณนับถือแล้ว ก็ขอให้มั่นใจในตนเอง อย่าลังเลจนพลาดโอกาส แต่อย่าประมาทจนเสียหาย......แล้วค่อยๆ ดำเนินชีวิต อย่างมีสติ และมั่นคงต่อไป

เชื่อผม

11. daramatika

daramatika สมาชิก

16 พฤษภาคม 2013
    เกิด 30 มี。ค 2510 เวลา 8.06 อยากถามเรื่องการเงินต่อไปจะดีไหมคะ
    ขอบคุณค่ะ

12. โหรพะโล้

ตอบคุณ bigkuma

คุณเกิดมาในราศีมีน เป็นคนมีความมั่นใจในตัวเองสูง ยึดความถูกต้องเป็นหลัก เกิดในราชาฤกษ์ทำอะไรมักคิดใหญ่ทำใหญ่ บางครั้งก็ใหญ่เกินตัว ที่ผ่านมามักเป็นผู้ช่วยเหลือผู้อื่น มากกว่าจะรับความช่วยเหลือ.

อิทธิพลของพระเสาร์ ร่วมพระราหูในลัคนา ทำให้ใจใหญ่ กล้าได้กล้าเสีย โดยเฉพาะการช่วยเหลือผู้อื่น

อันที่จริงคุณมีดายเกษตรบดี คอยหนุน ส่งเสริมอยู่คือพระพุธ ในเรือนปัตนิ ซึ่งแปลว่า หุ้นส่วน แต่ผมจะบอกคุณไว้ว่าการลงทุนร่วมหุ้นกับใคร พระพุธอยู่ปัตนิ
    ผลประโยชน์มักไปตกที่หุ้นส่วน ขณะที่ความเหน็ดเหนื่อยมาตกที่คุณ

ขณะที่พระราหูที่กุมลัคนาคุณแต่กำเนิดก็ทำให้ดื้อแสนดื้อ จนบางครั้ง ต้องเจ็บตัวเพราะการตัดสินใจผิดพลาด.

ไม่ต้องกลัวครับ. ผมจะบอกทางคุณให้
    ขอให้มั่นใจในบุญกุศลที่ทำไว้แต่อดีตชาติ. ดาวที่มาเกาะกลุ่มให้ พลังแก่คุณกล้าแกร่ง พระราหูเทพเจ้าแห่งปฏิภาณ พระเกตุเทพเจ้าแห่งความดีงาม พระพฤหัสบดีเทพเจ้าแห่งวิทยาการ (แม้จะเป็น ประ ก็กลับส่งผลดี คือทำให้คุณมีปฏิภาณแก้ปัญหาเฉพาะหน้าเก่ง) และมฤตยู ชื่อหน้ากลัว แต่กลับส่งผลให้คุณมีความเด็ดเดี่ยวกล้าหาญ ไม่ย่อท้อ

7 ปีย้อนไปจากนี้ ที่ผ่านมา. เกิดการเปลี่ยนแปลงแก่ชีวิตคุณมากมาย ได้เห็นใจมิตรแท้ มิตรเทียม ได้เห็นความเกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป ของสรรพสิ่ง ได้ลิ้มรสความขมขื่นแห่งชีวิต แต่ มันคือการเปลี่ยนผ่านของชีวิต ที่จะทำให้คุณเป็นยอดคน

ผมจะแนะนำให้คุณค้าขาย ของเล็กๆน้อย สวยๆงาม หรือของกิน เพราะพระจันทร์เป็นมหาอุจในดวงชะตา ดาวดวงนี้แหล่ะ ที่จะส่งให้คุณรุ่งเรือง ไม่มีร่วงโรยจากนี้ ขอให้เริ่มแบบเล็กๆ ดาวราหูอยู่กับคุณ ผมแนะนำให้ค้าขายของกิน หรือ ของสวยๆงามๆ ตอนกลางคืน (จริงๆอยากแนะนำให้ขายเหล้า แต่วิเคราะห์นิสัยคุณแล้ว คงใจเย็นไม่พอครับ 55555 อีกอย่างพระเกตุในเรือนลาภะของคุณ คงไม่ยอม) แต่อย่าไปร่วมหุ้นกับใคร และจงอย่าใจร้อน อดทน พระเสาร์กุมลัคน์ต้องอดทน

12 กรกฎาคม วันฟ้าเปิดของคุณมาถึงแล้ว
    หมั่นระลึกนึกถึงบุญกุศลที่เราได้ช่วยเหลือเอื้อเฟื้อ คนอื่นมาตลอด จะทำให้คุณเจริญรุ่งเรืองจากนี้ไปครับ.......เชื่อผม

13. โหรพะโล้

โทรปรึกษา ดวงชะตา แบบเจาะลึก 095 6388529

ไขข้อข้องใจเรื่องชะตาชีวิตพยากรณ์ดวงเจาะลึก สแกนภาพชีวิตให้ชัดเจน เห็นอดีตอดีต เห็นปัจจุบัน และเห็นอนาคต ด้วยการพยากรณ์ในระบบโหราศาสตร์ การพยากรณ์ด้วยศาสตร์มาตรฐานของโหราศาสตร์ไทยที่สืบทอดมาอย่างยาวนานไขรหัสชีวิตทุกชีวิตที่ได้รับอิทธิพลจากการโคจรของดาวพระเคราะห์ทุกดวงในจักรวาล
    พร้อมด้วยพลังแห่งจิตรานุภาพที่ผ่านการฝึกฝนมาอย่างช่ำชอง จนสามารถไขรหัสแห่งจักรวาล อย่างชัดเจน
    อ.พะโล้ โหราจารย์
    เจ้าพิธี ประกอบพิธีพราหมณ์ ตั้งศาล บวงสรวง เทวาภิเษก บายศรี ทำขวัญนาค โทร 095 6388529 ,089 7022967

https://www.facebook.com/palo8925

ไฟล์ที่แนบมา:

14. bigkuma

ขอบคุณ อ.โหรพะโล้ มากครับ สิ่งที่กล่าวมาและดูให้ถูกหมดเลยครับ 7 ปีมานี่ผมล้มมาหลายรอบ ช่วยเหลือเพื่อนออกทุนเปิดร้านให้เพื่อนดูแลเราก็ไม่ได้เงินแถมตอนนี้เราก็ไม่ได้เป็นเจ้าของร้านด้วยเพราะเราไม่ได้ดูแลไว้ใจมากไป ลงทุนช่วยเหลืออะไรใครก็ถูกโกง กล้าได้กล้าเสียทำอะไรใหญ่โตจนตอนนี้หมดตัว บางครั้งก็คิดว่าตัวเองตัดสินใจอะไรเร็วไป(โง่จริง 555) ขอบคุณมากครับ ผมว่าอาจารย์ดูแม่นมากครับระยะเวลาก็ถูก ไว้ถ้าผมได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันพอมีเงิน ผมจะมาดูกับอาจารย์

15. โหรพะโล้

แนะนำเพิ่มเติม

อาชีพเสริม ย้ำ อาชีพเสริม ค้าของเก่า พระเครื่อง สั่งสมความรู้ไว้เยอะๆ จนสมารถเก็งกำไรได้ ซื้อมาขายไปนะครับ อย่าให้เงินจม อันนี้เป็นอีกช่องทาง ที่จะทำให้คุณค่อยๆ ตั้งตัวได้ครับ

16. โหรพะโล้

ตอบคุณ daramatika

สวัสดีครับ คุณเป็นชาวราศีเมษ ราศีแห่งการริเริ่ม ราศีแห่งการเป็นผู้นำ มีความเชื่อมั่นในตัวเองอย่างสูงครับ ทฤทโธ แห่ง ฤกษ์ คือเวลากำเนิด เป็นบุคคลที่เมื่อออกปากบออกกล่าวขอความร่วมแรงร่วมใจ จากใครก็ตามมักจะได้รับการสนับสนุนอย่างเต็มใจ.....

ดาวพระศุกร์ เทพเจ้าแห่งการบริหารจัดการ และเทพเจ้าแห่งปฏิภาณ คือพระราหู อยู่ร่วมกันในลัคนา จึงถือได้ว่า เป็นผู้ที่มีสติปัญญา และความหลักแหลมในการประกอบกิจการงาน โดยเฉพาะด้านการบริหารที่โดดเด่น พระพฤหัสส่งอิทธิพลด้านหน้าที่การงาน ทำให้มีความสามารถเชี่ยวชาญในการทำงานอย่างดีเยี่ยม มีทั้งศาสตร์และศิลป์ในการทำงาน พระพุธอยู่ในเรือนลาภะเงินทองมีใช้ไม่ขาดมือครับ....โดยเฉพาะจากการประกอบธุรกิจ

เรือนกระดุมภะการเงินแม้จะได้รับอิทธิพลเดิมจากพระเกตุซึ่งแปลว่า เงินทองหาง่าย ใช้คล่อง แต่เนื่องจากอิธิพลของพระเสาร์ที่จรมาเล็ง เรือนกระดุมภะตั้งแต่ปลายปี 2557 ทำให้เกิดความยุ่งยากเหน็ดเหนื่อยในการ หาเงิน แต่เชื่อผมครับ ว่า แม้จะเหน็ดเหนื่อย แต่ผลที่จะได้รับตอบแทนนั้น คุ้มค่าที่สุดครับ ขอให้อดทน อย่าได้หวั่นไหวย่อท้อ ยิ่งเหนื่อยเท่าไหร่ ผลตอบแทนที่ได้จะยิ่งคุ้มค่า เป็นเครื่องแสดงให้เห็นว่า คุณ ผู้เปี่ยมด้วยพลังที่เกิดจากผลบุญในอดีตชาติ จะเป็นแรงผลักดันให้คุณประสบความสำเร็จแน่นอน

อนุ่ง 12 กรกฎาคมนี้ ดาวมฤตยูจะย้ายเข้ามากุทับลัคนาเป็นเป็นเวลาประมาณ 2 เดือน จะทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงอีครั้งในชีวิต ขอให้ตั้งสติ และมั่นคงในคุณงามความดี และเพิ่มความอดทนในการใช้ชีวิต เพิ่มบุญ เพิ่มบารมี ด้วยการทำบุญ ช่วยเหลือคนเกิดแก่เจ็บตาย ทำบุญให้ศพไร้ญาติ อันนี้จะยิ่งทำให้คุณ เกิดการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นครับ

ปรึกษาผมโดยตรงได้ตลอดเวลาครับ
    095 6388529

17. earthshine

earthshine สมาชิก

28 มิถุนายน 2015
    ขอถามรายละเอียดต่ออีกนิดนะคะ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำพยากรณ์ ตอนได้รับคำตอบรู้สึกดีมากเลยทีเดียว แต่อยากถามให้เข้าใจมากกว่านี้อีกหน่อยค่ะ การวางใจให้ถูกต้องหมายถึงอะไรหรือคะ แล้วความทุกข์ที่จะตามมาเกี่ยวข้องกับหน้าที่การงานหรือไม่คะ

18. โหรพะโล้

วางใจให้ถูกคือ

เรียนรู้และเข้าใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น การวางใจให้ถูก คือการวางใจเป็นกลางๆ ในยามสมหวังก็ไม่หลงระเริง. ยามผิดหวังก็ไม่ครำ่ครวญ เข้าใจธรรมชาติของความรัก ว่า มีเกิดขึ้น ดำรงอยู่ แล้วก็เปลี่ยนแปลง

หากต้องการทราบรายละเอียด โทรปรึกษาได้ครับ 095 6388529
    (มีค่าใช้จ่าย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2015
  19. daramatika

daramatika สมาชิก

16 พฤษภาคม 2013
    ชอบคุณค่ะ โหรพะโล้

20. bigkuma

ขอบพระคุณมากครับ