พยากรณ์บัตรประชาชน "ปริศนาเลขสามตัว"

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย แสนสวาท, 9 เมษายน 2013.

1. หมี่โฟ

หมี่โฟ Active Member

30 มิถุนายน 2012
    สวัสดีค่ะ
    ได้ร่วมทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุเรียบร้อยแล้วค่ะ
    เลขท้าย 057 ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

2. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

ขออภัยคุณ onglee นะคะ
    ให้แฟนคุณเข้ามาออน์ เองดีไหมคะ
    หรือโทร ที่เบอร์ให้ไว้ที่หน้าเวป ก็ไ้ด้ค่ะ ว่าเขาอยากทราบจริง ๆ

3. แสนสวาท

ท่านที่ ๔ ไกลฝัน
    ท่านที่ ๒๗ ธัญภัส
    ท่านที่ ๒๘ หมี่โฟ

4. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

บริจาคแล้วคับ เลข 3 ตัวหลัง 544

5. แสนสวาท

ท่านที่ ๔ ไกลฝัน
    ท่านที่ ๒๗ ธัญภัส
    ท่านที่ ๒๘ หมี่โฟ
    ท่านที่ ๒๙ เมธาวี

6. แสนสวาท

ท่านที่ ๔ ​

ไกลฝัน
    ====
    การแสวงหาความสำเร็จใจในชีวิต ตลอดทั้งชีวิต
    การเชื่อศรัทธาต่อเรื่องเร้นลับ ลึกลับ วิญญาณเบื้องหลังความตาย พลังเร้นลับ
    ทำให้ท่านเสียบางอย่างไปนะ ทำให้ท่านไม่เชื่อมั่นในตนเอง
    ควรที่จะเรียนรู้และปล่อยวางลง
    บางอย่างที่ทำให้ท่านลุ่มหลงอยู่กับมัน มันไม่ใช่เลย
    สิ่งหนึ่งที่ท่านควรทำคือการเป็นผู้ให้ พลังการให้เช่นนี้
    ทำให้สมการของชีวิตท่านขาดสมดุลย์ และขาดความเสถียร
    ควรที่ปล่อยวางสิ่งที่ลุ่มหลง เดินตามทางแห่งพุทธองค์สอนสั่งแล้ว
    ท่านจะเป็นผู้ที่สำเร็จในทุกอย่างที่ประสงค์
    อย่าลืมการอธิษฐานจิตประกอบด้วยนะคะ

7. แสนสวาท

ท่านที่ ๒๗​

ธัญภัส

เมื่อท่านคิดว่าท่านคิดถูก และมั่นใจในตนเอง เมื่อนั้น
    ท่านก็มีปัญหาในครอบครัว คือทะเลาะเบาะแว้งกัน สิ่งที่เป็นปัญหา
    ก็ยังคาอยู่ในใจอีก ยังไม่ลืม สิ่งที่ทำ ท่านก็คิดว่า ท่านทำถูก
    นี่แหละการขาดสมดุลย์ไป

แนะนำ ท่านควรใช้ศรัทธาเป็นตัวนำ บางสิ่งก็ไม่จำเป็นต้องถูกต้อง
    เพียงแต่บอกว่า ท่านคิดอย่างนี้ เป็นข้อมูลให้คนในครอบครัวช่วยวิเคราะห์
    เอาไปเปรียบเทียบกับความคิดของพวกเขา แล้วบ้านสุดจะโรแมนติกนะ

8. แสนสวาท

ท่านที่ ๒๘ ​

หมี่โฟ

เลขบัตรประชาชนของท่านบอกว่า ครั้งหนึ่ง ท่านจะสูญเสียอะไรไปบางอย่าง
    แบบ ล้มตั้งต้นใหม่เลย เคยหรือยังไม่เคยล่ะคะ
    ชีวิตขาดสมดุลย์เพราะรับเรื่องราวต่าง ๆ เข้ามา

แนะนำ ควรที่จะเติมพลังแห่งศรัทธา
    ความรู้ทุกคนก็มี พร้อมกัน แต่การไม่ลดละ ไม่ย่อหย่อนเลย สิ่งนัั้นมันทำให้
    เราต้องทนทุกข์นะ เราอยู่กับตัวตนมากไป
    ควรที่จะอยู่แบบผู้ที่พร้อมปรับตัว ดีกว่าไหม
    พร้อมจะปรับความคิด ปรับจิตใจที่เคยฝังหัวและปรับวิธีการที่กระทำ
    ทุกอย่างจะเข้าสู่สมดุลย์ หากท่านเข้าใจ ชีวิตท่านจะเปลี่ยนค่ะ

9. แสนสวาท

ท่านที่ ๒๙ ​

เมธาวี 1

ชื่อนี้ ช่างสมกับตัวท่าน ผู้มีปัญญาอันล้ำเลิศ
    ทำกิจการใด ต้องเป็นตามแผนนะ ไม่มีแผนไม่ทำ
    พอเติมเลขหนึ่งเข้าไปก็เป็นปัญญาทางโลก แบบนั้น
    เลขบัตรประชาชนของท่านก็บอกเช่นนั้นเหมือนกัน แปลกไหม
    ที่ชื่อกับดวงชาตาเหมือนกันเลย
    ท่านเน้นปัญญาทางโลก บอกชัด วิชาการ ข้อมูลเต็มสมองเลย ฝังแน่นในจิตด้วย
    เหลืออย่างเดียว ทำอย่างที่รู้ ปฏิบัติให้หนัก ทำแล้วก็จบกิจได้เหมือนกัน

10. หมี่โฟ

หมี่โฟ Active Member

30 มิถุนายน 2012
    ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ
    จะเป็นการรบกวนมากไปมั้ย หากจะรบกวนให้ขยายความสำหรับคำแนะนำเพื่อความเข้าใจที่ถูกต้อง และจะได้ปรับปรุงตัวให้ถูกทิศทางค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

11. ธัญภัส

ธัญภัส สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำทำนาย ถ้ามีโอกาสจะขอรบกวนดูแบบเต็มๆเลยนะคะ

12. onglee

onglee เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ เลข 361 ครับ(พอดีไม่ได้สมัครสมาชิกครับ)

13. แสนสวาท

พลังแห่งศรัทธา​

อ่านข้อมูล ข่าวสารบ่อย ๆ
    สื่อสารกัน พูดคุยกัน ส่งข้อความถึงกันในทางโลกทำเช่นนี้
    ในทางธรรม สวดมนต์บ่อย ๆ
    และใช้ศรัทธาใช้การสื่อสารถึงกัน ฟังแล้วงง ๆ
    ศรัทธา เป็นกลาง ๆ เป็นการแสดงข้อมูล แสดงความคิด จากหลายด้าน
    เป็นไปเพราะความเชื่อว่า เป็นเช่นนี้
    ไม่ต้องฟันธงว่า จะไปทางใดทางหนึ่ง
    ท่านเพิ่มให้ตนเองเป็นคนที่เหมือนนักประชาสัมพันธ์ ไม่ขัดใจใคร
    ใครพูดก็ฟัง คนไหนแสดงความเห็นก็รับไว้ เรื่องต่าง ๆ คือกระแสธาตุุ

การทำงานของมันจะเป็นไปอย่างสมดุลย์เมื่อท่านได้ทำเรื่องที่ดิฉันได้บอกข้างต้น
    การเชื่ออะไร นับถืออะไร สิ่งที่นับถือได้โดยไม่ต้องพิจารณามากนักคือ
    ธรรมะของพระพุทธองค์ เชื่อถือได้ ให้เชื่อว่า ท่านจะมีความสำเร็จในชีวิต
    เชื่อว่าเรื่องนั้น เรื่องนี้ จะปรากฏได้ โดยความเชื่อนำคนมากรวมกันได้
    เป็นพลังได้ เพราะเข้าใจง่าย ๆ ตรงกัน เมื่อได้รับข้อมูลไตร่ตรองสักนิด
    ก็นำไปใช้ได้เสมอในชีวิตของท่าน แล้วทุกอย่างก็เข้าสู่สมดุลย์

สมการนี้ ต้องการศรัทธา ความเชื่อ หาอ่านดูเถิด
    ท่านไม่เข้าใจ เพราะสิ่งนี้มันขาดหายไปจากตัวท่าน
    ศรัทธาก่อกำเนิด วิถีธรรมแห่งปัญญา ต้องมีศรัทธาก่อนนะ
    เราจะเดินตามใครก็ตาม รับฟังใครก็ตาม เราต้องศรัทธาเขาก่อน เกิดศรัทธาต่อคำพูดของเขา

ท่านได้รับข้อมูลจากกระทู้นี้ ว่าเป็นเช่นไร พยากรณ์เรื่องอะไร
    เมื่อท่านเกิดศรัทธาเป็นคนที่ ๒๘ ท่านจึงได้เข้ามามีส่วนร่วมเหมือน ๆ กัน
    เพราะศรัทธานำท่านเข้ามาโพสกระทู้ ไม่เช่นนั้น ท่านก็ได้แต่วน ๆ อยู่รอบ ๆ กระทู้
    ไม่เกิดศรัทธาอาจไม่อยากเข้าร่วมกิจกรรม
    เพราะเหตุที่ท่านสามารถศรัทธาแสนสวาทได้ ท่านจึงได้รู้เรื่องราวของตนเองมนวันนี้

พอจะเข้าใจเรื่องศรัทธาไหม อย่าลืมไปหาอ่านเิ่พิ่มเติม แล้วจะเกิดปัญญาค่ะ
    สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2013
  14. แสนสวาท

ท่านที่ ๓๐​

onglee-2

มองเห็นว่าความสำเร็จที่อยู่เบื้องหน้าอย่างสวยหรูเป็นอย่างไร
    หากจะได้มาแล้วสมบูรณ์แบบอย่างไร แต่ไม่สามารถนำมาทำให้เป็นรูปธรรมได้อย่างใจนึก
    เหตุเพราะความจัดเจนทางความคิดไม่พอ มองเห็นแต่คิดไม่ออกว่าจะทำให้สำเร็จได้อย่างไร
    ด้วยเหตุนี้สมการชีวิตของท่านจึงขาดสมดุลย์

แนะนำ ให้ท่านคิดที่จะให้คนอื่น ความคิดที่จะให้นี้เอง
    ทำให้เกิดความสำเร็จขึ้น โดยทั้งคิดพูดทำ ล้วนแต่เป็นเรื่องที่ต้องเติมเข้าไปในชาตาตนเอง
    ตอนนี้แหละสมการเข้าสู่สมดุลย์

15. สุวคนธ์

สุวคนธ์ Active Member

พยากรณ์บัตรประชาชน

บริจาคแล้ว ค่ะ เลขบัตร 232

16. แสนสวาท

ท่านที่ ๓๑​

สุวคนธ์

สิ่งที่มุ่งมั่น อยากให้ได้อยากให้เป็นในชิวิต ทำให้จิตไม่สงบ
    จริงจังในเรื่องต่าง ๆ ทุกอย่างต้องชัดเจน อย่างใจนึก ทำให้จิตใจโกรธขึงอยู่ตลอดเวลา
    เพราะความไม่ได้อย่างใจ
    ทางเดินก็พอมองออกแล้ว แต่ติดที่ใจตนเอง ร้อนเกินไป
    ทำอะไรอยากให้ได้อย่างนั้น มันไม่เป็นอย่างนั้น
    หากท่านมีคู่ครองก็ระแวงสงสัยกันไม่หยุดหย่อน เดี๋ยวเราสงสัยเขา เดี๋ยวเขาสงสัยเรา
    ชีวิตมีแต่ความเร่งรีบ เพราะสิ่งที่อยู่ในจิตเดิม มันค้างคา ลืมไม่ลง

เหมือนเกือบเห็นความสุขของชีวิต แต่ติดที่ ต้องได้อย่างใจ ได้เมื่อไร ร้อนรนเกินไป
    สมการชีวิตเลยขาดสมดุลย์ไป
    เราทุกคนมีรหัสของชีวิตทั้งนั้น บางอย่างช้าหน่อย ต้องรอได้นะ

แนะนำ ให้เปลี่ยนสิ่งที่จริงจังจนเกินไป มาเป็นจิตที่มีศรัทธา
    ศรัทธาได้ว่าเขาจะรักเรา เขาจะจริงใจกับเรา
    ส่งข่าวกันเสมอ ก็พอ ได้แค่นี้ ชีวิตก็สมบูรณ์ อะไรจะไปหวานเท่านี้ได้
    ขอให้สมหวังในความรักนะคะ

17. Giftmy

Giftmy Active Member

บริจาคเรียบร้อยค่ะ เมื่อประมานหนึ่งชมก่อน ^^
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    เลขสามตัวท้าย 364 ขอบคุณค่ะ

18. gupeanasud

gupeanasud สมาชิกใหม่

บริจาคเรียบร้อยแล้วครับ

เลข 205 ครับรบกวนด้วยครับ

19. แสนสวาท

ท่านที่ ๓๒ Giftmy
    ท่านที่ ๓๓ gupeanasud

20. แสนสวาท

ท่านที่ ๓๒​

Giftmy

ท่านมองเห็นว่าเบื้องหน้าของท่านจะเป็นชีวิตที่เต็มเปี่ยมไปด้วยความสมบูรณ์พูนสุขมีทางเป็นไปได้
    แต่การสื่อสารของท่าน มันขวางสิ่งเหล่านั้นไว้ ไม่ทำให้ท่านเดินทางไปสู่สิ่งที่สมบูรณ์ได้สักที
    หากการนำเสนอเรื่องราวต่าง ๆ เป็นการสื่อสารที่ตรงเกินไป ถึงแม้นว่าจะแฝงให้ข้อมูลก็ตาม
    สิ่งเหล่านั้นเป็นกระแสสกัดความสำเร็จของท่านเอง

แนะนำ สิ่งทีควรปรับเปลี่ยนไปก็คือ การสื่อสาร ให้มีมุกบ้างก็ดี ไม่ต้องจริงจังซีเรียสมากไป
    พูดคุยนำเสนอสนุก ๆ ชีวิตดีกว่าเดิมเยอะค่ะ ไม่เชื่อก็ลองทำดูได้