พยากรณ์บัตรประชาชน "ปริศนาเลขสามตัว"

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย แสนสวาท, 9 เมษายน 2013.

1. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

ท่านที่ ๓๓

gupeanasud

เวลาจะเริ่มต้นคุยกับใคร มันอึก ๆ อัก ๆ นะคะ กว่าจะเริ่มต้นได้ ต้องติดขัดเรื่อยเลย
    เหมือนกำลังชาร์ทไฟ พอไฟติดก็คุยได้ คุยดีเลยทีเดียว
    สิ่งที่คาใจอยู่ความผิดหวังความไม่สมหวัง ลืมมันลงไปบ้างก็ได้นะคะ
    ดำเนินชีวิตมีธรรม เป็นพื้นฐานดีอยู่แล้ว หากแก้ไขอะไรบ้าง สิ่งต่าง ๆ จะสมบูรณ์ดีค่ะ
    แนะนำ ให้ลืมความผิดหวังทั้งปวงออกไป ไม่ต้องไปกลับไปคิดเรื่องต่าง ๆ วางลงจะเบา
    ขอให้ตั้งจิต มีศรัทธา ผสมผสานเรื่องต่าง ๆ ที่จะเกิดขึ้นมาในชีวิต แล้วท่านจะได้อะไรที่ท่านปรารถนา
    แค่ศรัทธาเท่านั้น ศรัทธาในทุกเรื่องที่ทำนะ

2. hiengwjx

hiengwjx สมาชิก

บริจาคเรียบร้อยแล้วคะ
    เลข 231 คะ รบกวนด้วยนะคะ

3. แสนสวาท

ธาตุสี่ในร่างกายมนุษย์ เมื่อไม่สมดุลย์เมื่อไร ก็เกิดเรื่องเมื่อนั้น
    เรามั่นเจริญธาตุ ปรับธาตุ และควบคุมธาตุเราเสมอ เราก็จะมีความสมดุลย์ในร่างกาย
    ไม่ต้องไปกินยาที่ไหนเลยจริง ๆ
    เพราะการควบคุมธาตุอย่างดีคือ การเจริญกรรมฐาน
    ======
    ฟังบทเพลงที่จะกรอธาตุเรา เพื่อความสมดุลย์ หลับตาสักครู่แล้วเปิดฟังนะ
    ======
    สิ่งใดดี ต้องบอกต่อไป สาธุ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=67UcCG9t9js"]Pra Song Chai Rattana ..Chiang Rai - 1 - YouTube[/ame]

4. แสนสวาท

กสิณกรรมฐาน คือ การเจริญสติที่ทรงพลังที่สุด
    หากท่านยังไม่ทราบวิธีฝึกกสิณ ท่านสามารถเข้าไปเรียนรู้ได้
    ในวันอาทิตย์นี้ ๒๘ เมษายน ๒๕๕๖ เวลา ๙.๐๐-๑๗.๓๐น.
    เรียนฟรี
    ๑ วันเต็ม กับการเรียนรู้ เพื่อเข้าใจ เพื่อการควบคุมธาตุได้อย่างมีประสิทธิภาพ

โทร. 02 681 2524 คลิกที่เวป เพื่อดูแผนที่
    www.srisuwankhomkhum.com

5. แสนสวาท

ท่านที่ ๓๔

hiengwjx

จริงจังในชีวิต รักใครรักจริงไม่ทอดทิ้ง เกลียดใครก็อย่าทำร้ายกันนะ
    ชีวิตมักเจอปัญหาในครอบครัว
    มีปากเสียง มีรักซ้อน ซ่อนเงื่อน
    หากลงความองอาจในตัวเองลงบ้าง ชีวิตอาจราบรื่นได้

แนะนำ เติมสีสรร ให้ชีวิต คุยเรื่องตลก สนุก บ่อย ๆ แล้วชีวิตไม่ค่อยเครียดนะคะ

6. ไกลฝัน

ไกลฝัน เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2012
    ขอบคุณมากคะ สำหรับคำทำนาย :)

7. แสนสวาท

ท่านที่ ๓๕

Taratat
    ดวงชาตาท่านเป็นผู้ที่มองเห็นว่าเบื้องหน้าสามารถจะมั่งมี ร่ำรวยด้วยตนเองได้
    แต่ไม่สามารถเปิดทางของตนเพื่อนำไปสู่สิ่งนั้นได้
    ท่านมีความไตร่ตรองรอบคอบในสิ่งที่ทำ คิดแล้วคิดอีก
    สิ่งต่าง ๆ คิดหาหนทางได้อย่างรวดเร็วและรอบคอบอีกด้วย
    แต่หากมีใจไม่พร้อมจะทำ เพราะใจท่านหวั่นไหวง่าย ไม่ชอบทำอะไรนาน ๆ
    หรือว่ารอคอยความสำเร็จไม่ได้เท่านั้น
    นับว่าสมการของชีวิตของท่าน ยังไมเกิดความสมดุลย์
    ท่านควรเตรียมข้อมูลเปรียบเทียบ ติดต่อเรื่องราว คนรอบข้างไว้หน่อยจะดี
    ทำการประชาสัมพันธ์ไปให้ทั่ว ตั้งจิตใหม่เป็นจิตที่มีศรัทธาในความสำเร็จ
    จะเสริมพลังธาตุในกายให้มีพลังอย่างประหลาด แล้วงานก็สำเร็จทุกครั้งไป

แต่หากท่านจะเริ่มฝึกกสิณกรรมฐาน โดยเริ่มที่กสิณดินก่อน
    ท่านก็จะฝึกไ้ด้ไม่ยากนัก
    ติดตามการฝึกปฐวีกสิณกรรมฐานได้ที่ลายเซนต์
    แต่ตอนนี้ กำหนดในรอบที่ ๑๑ ยังไม่ลงตัว ว่าจะฝึกวันไหนได้
    สัปดาห์หน้า ลองเข้าไปในเวป เพื่อติดตามรายละเอียดการฝึกกรรมฐานต่อไป

8. hiengwjx

hiengwjx สมาชิก

ขอบคุณมากๆ คะ:cool:

9. แสนสวาท

ท่านที่ ๓๖

Brain11
    ท่านมีปัญญามาก เพียบพร้อมด้วยข้อมูลความรู้ ที่จะคิดอ่านทำการงาน
    มีความเชื่อว่าสิ่งที่คิดถูกต้องเป็นแบบแผน
    ทั้งยังมีพลังแห่งปัญญาที่จะผลักดันให้เิกิดความสำเร็จงดงามยิ่งอีกด้วย

มีข้อคิดว่า เรื่องราวที่ตั้งจิตตั้งใจทำ ยังไม่ได้สำเร็จได้อย่างใจ
    บางเรื่องก็ต้องรอคอย เรื่องมันช้าด้วยมันยังไม่ถึงที่สำเร็จ
    ใจเย็นหน่อยก็จะดี รอคอยเป็น

ตั้งจิตไว้เป็นศรัทธา ก่อนจะทำหน่อย ศรัทธานำพาทุกสิ่งที่ท่านคิดไว้ให้สำเร็จ
    แก้ไขให้แล้วนะคะ
    สมการของชีวิตจะสมดุลย์เพราะตั้งจิตเป็นศรัทธาค่ะ
    สาธุ

10. เซ็งคอมกาก

เซ็งคอมกาก Active Member

ร่วมทำบุญแล้วนะค่ะ
    เดี๋ยวข้อมูลส่งทาง pm นะค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

11. ืืnitiwatt

ืืnitiwatt สมาชิกใหม่

บริจาคเรียบร้อยแล้วครับ
    เลข 796 ครับ รบกวนด้วยนะครับ

12. แสนสวาท

ท่านที่ ๓๗

คิดปรุงแต่งจิตว่า เป็นคนโชคร้าย โชคไม่ดี
    มีเรื่องผิดหวัง เสียใจ บ่อย
    ความคิดที่สูญเสียพลัง สูญเสียความมั่นในตนเอง สูญเสียอำนาจ
    ร้อนใจเรื่องราวต่าง ๆ เสมอ
    การทำกิจการงาน จึงไม่ค่อยสดใส ใช้ความรู้ความสามารถได้ไม่เต็มที่
    พลาดหวังกับสิ่งที่ลงทุนไป

สมการชีวิต ขาดหลักของชีวิต
    ทิ้งความลุ่มหลง ทิ้งการได้มาฟลุค ๆ ลงไปบ้างก็ดีค่ะ

เอาใหม่นะคะ อ่านคิดพูดทำ เรื่องเกียวกับศาสนา
    เปิดเทศนา ฟังไปเรื่อย ๆ สลายคลื่นไม่ดีได้
    ไม่มีอะไรดีเท่าพุทธคุณ
    นึกถึงพระพุทธเจ้าเป็นอารมณ์ตลอดนะคะ
    ชีวิตก็จะดี ถึงคราวจะดีแล้ว อะไรก็รั้งไม่อยู่

13. แสนสวาท

ท่านที่ ๓๘

ชอบเอาเรื่องเก่า ๆ มาคิดเครียด
    ความคิดที่เหมือนสองคนเถียงกันไม่เลิกในสมอง
    คิดมากเรื่องเงินทอง ความเป็นอยู่ที่สุขสบาย โชคลาภ ความหรรษา
    ทำให้ท่านมองไม่ออกว่าตนจะไปทางไหนดี ไม่เห็นหนทางเดินของตน
    แก้ไข ความคิดวิตกกังวล ด้วยการบริกรรมให้ติดปากตลอดเวลา
    จะคลายเครียดได้

ในบางครั้งก็จริงจังเกินไป แค้นอาฆาตคนที่สร้างความเจ็บช้ำให้ตนได้นะ
    สวดมนต์บทสั้น ๆ ไว้สม่ำเสมอ แล้วชีวิตจะดีเองค่ะ
    ขอใหสมปรารถนาในเรื่องที่ต้องการ พอควรตามกำลังความสามารถ

14. ืืnitiwatt

ืืnitiwatt สมาชิกใหม่

ขอบคุณครับ แม่นมาก

15. แสนสวาท

ปริศนาเลข ๓ ตัวกับการแก้กรรม​

พยากรณ์บัตรประชาชน
    พยากรณ์เลขที่บ้าน
    พยากรณ์เลขทะเบียนรถ
    พยากรณ์เบอร์โทรศัพท์
    พยากรณ์บัตรวีซ่า
    ฯลฯ
    เรียนรู้ด้วยตนเองได้ เช่นกัน วันที่ ๒๔-๒๕-๒๖ พฤษภาคม ๒๕๕๖ นี้
    สอบถาม 0 2681 2524 หรือ 08-9215-0588

ไฟล์ที่แนบมา:

• 3 digits.JPG
      3 digits.JPG
      ขนาดไฟล์:
      50.1 KB
      เปิดดู:
      21
  16. zeefah

zeefah Active Member

บริจาคเรียบร้อยแล้วค่ะ

537
    ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

17. mewa12

mewa12 Active Member

บริจาคแล้วค่ะ 791

18. แสนสวาท

ท่านที่ ๓๙

zeefah

537
    บางทีนะ หัวสมองท่านก็ทะเลาะกันเรื่องความดี ความเลว
    มันมักงัดเอาเรื่องเก่า ๆ มาขบคิด ที่ไม่ยอมลืมสักที ทำไม่ลืมยากจัง
    มันเหมือนเป็นสองฝ่าย ตัดสินใจทำอะไรยากหน่อย เพราะสรุปความคิดไม่ได้
    จิตใจเป็นคนมีความวิริยะและยุติธรรม พร้อมจะทำดี อยากทำอย่างมโหฬารเลย
    ทำบ้างหรือยังละคะ
    เมื่อท่านสรุปความคิดไม่ได้ ก็ทำให้กดดัน ทำอะไรไม่ถูก มันก็โมโหไปหมด

เป็นคนมีความคิดเป็นธรรมนะ แต่การกระทำยังทำไม่ได้อย่างใจ
    ลดคำว่า ได้หรือไม่ อย่างนั้นใช่หรือไม่ลงบ้างก็ดีนะคะ
    อะไรบางอย่างก็ไม่ต้องได้หรือไม่ได้ เป็นกลาง ๆ บ้างก็ได้
    แบบว่าใช้ศรัทธาแทน ให้คิดศรัทธาว่า เรื่องนั้นเป็นไปได้
    ศรัทธาว่าตนเองทำได้ ให้ใช้ศรัทธาแทนคำว่า ได้หรือไม่ได้
    ลดลงแล้ว สมการชีวิตจะเริ่มสมดุลย์

ถูกต้องไหมคะ

19. แสนสวาท

ท่านที่่ ๔๐

mewa12
    791

ความคิดรอบคอบมีระเบียบ ช่างวางแผน แผนการละเอียดละออ
    คิดแล้วเอามาเป็นทุกข์ทำไมกันหนอ วางลงไปบ้างก็ดี คิดดีแล้วนี่คะ
    คิดเร็ว ทำเร็วมาก ไม่ค่อยอยู่กับที่ เหมือนมีไฟลน
    อาจจะเป็นเพราะว่าต้องการให้สิ่งที่แสดงออกมาเป็นผลงานชั้นเยี่ยม
    เลยเก็บเอาไปคิดซ้ำไปซ้ำมา

แนะนำให้ท่าน เตรียมข้อมูล ติดต่อสื่อสารเรื่องต่าง ๆ ไว้ให้เรียบร้อยจะได้
    ไม่ต้องมาเครียดภายหลัง
    หมั่นสวดมนต์บ้างนะคะ สวดแบบติดปากตลอดเวลาน่ะคะ
    หรือบริกรรมติดปาก เช่น นะมะพะทะก็ได้ค่ะ จะลดความช่างคิดลงได้
    จะได้ไม่ต้องมาเครียด เดี๋ยวนอนไม่หลับ

20. ธณบดี

ธณบดี เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    สงสัยครับ
    เลขบัตรประชาชนมี 13 เลข ทำไมเอาแค่เลขท้าย 3 ตัวหลัง ก็ทำนายได้ แม่นด้วย
    ทำไม ไม่ใช้ 5 ตัว 6 ตัว หรือ ทั้ง 13 ตัว ครับ

ขอบคุณครับ