พระกริ่งมหาอุดม (สมบูรณ์) หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Palungthat4, 13 มกราคม 2014.

1. Piticha

Piticha เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะคะ

2. อะนีมา

อะนีมา เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2010
    ขอยกเลิกการจองพระกริ่งอุดมเนื้อเงินครับ ขอบคุณครับ

3. Palungthat4

Palungthat4 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2012
    รับทราบค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

4. Palungthat4

Palungthat4 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
    ขออนุญาตนำรูปสวย ๆ นี้มาลงในเว็บนะคะ
    ขอบคุณมาก ๆ อีกครั้งค่ะ

5. Palungthat4

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ สำหรับกำลังใจ
    และขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ที่ร่วมบุญกับหลวงพ่อมาด้วยตลอด

ขอโมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

6. Palungthat4

พลังธาตุ 4 ขอขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
    สำหรับทุก ๆ กำลังใจที่มีเข้ามา เหมือนน้ำทิพย์ที่หล่อเลี้ยงจริง ๆ ค่ะ
    ทำให้มีแรงที่จะตั้งใจทำต่อไป
    ที่ผ่านมา ถึงจะบอกไม่ได้ว่า ทำได้ดีที่สุด
    แต่ก็พยายามทำด้วยความตั้งใจที่สุด
    เพื่อประโยชน์ส่วนรวม
    และเหนืออื่นใด สูงสุด คือ เพื่อหลวงพ่อ

มาถึงวันนี้
    พลังธาตุ 4 ได้คิดพิจารณามาอย่างรอบคอบ
    จึงตัดสินใจ ขอยกเลิกการเปิดรับจองพระกริ่งมหาอุดม (สมบูรณ์) นี้
    และได้กราบเรียนขอขมาหลวงพ่อเรียบร้อยแล้วในเรื่องนี้
    (ตั้งแต่เป็นศิษย์หลวงพ่อมา นี่เป็นครั้งที่ 2 ที่ขัดใจท่าน ไม่ได้ทำตามความประสงค์ท่าน ... และหวังว่า จะเป็นครั้งสุดท้าย)

ในทุก ๆ การจัดทำวัตถุมงคลต่าง ๆ
    ย่อมต้องมีผู้จัดดำเนินการจัดสร้างให้ทั้งนั้น
    (และพลังธาตุ 4 ก็ไม่ได้มีหน้าที่ในการจัดดำเนินการสร้างอยู่แล้ว)
    มีเพียงหน้าที่ ที่ได้รับมอบหมายโดยตรงจากหลวงพ่อเท่านั้น
    ถ้าเพียงแค่การทำหน้าที่ของตนโดยถูกต้อง ชอบธรรม
    เพื่อช่วยเหลือ และ เป็นการสื่อกลางในการร่วมบุญกับหลวงพ่อ
    จะเป็นปัญหา หรือ อุปสรรคใด ๆ ของผู้ดำเนินการ
    ก็คงต้องปล่อยให้เป็นเรื่องของนานาจิตตังค่ะ

พลังธาตุ 4 ก็คือ พลังธาตุ 4
    ถึงจะไม่ได้เปิดรับจองพระรุ่นนี้
    แต่พลังธาตุ 4 ก็ยังเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ
    ยังรัก เคารพ และศรัทธา ท่านอย่างที่สุด
    และก็ยังเป็นลูกศิษย์ที่ท่านเมตตาเหมือนที่ผ่านมา

พลังธาตุ 4 ยังทำหน้าที่ เป็นตัวแทนหลวงพ่อ
    ตัวแทนสำนักฝึกกรรมฐานฟื้นฟูจิต เขาแหลม บ้านคลองโป่ง ต่อไปค่ะ
    ทุก ๆ ท่านยังสามารถร่วมบุญได้เหมือนเช่นเดิม
    ยังมีวัตถุมงคลต่าง ๆ และ สมุนไพรต่าง ๆ ให้บูชาค่ะ
    ซึ่งปัจจัยในการบูชานี้ เพื่อร่วมบุญทุกอย่างกับหลวงพ่อค่ะ
    (มิใช่เพื่อการปลดหนี้ เพราะแม้แต่หลวงพ่อเองท่านก็ยังงงว่า
    พ่อมีหนี้เยอะขนาดนี้เชียวหรือ ???)

และในเร็ว ๆ นี้
    เตรียมพบกับสุดยอดวัตถุมงคลใหม่ของหลวงพ่อค่ะ
    ที่ท่านบอกว่า
    พุทธคุณเด่นในทุก ๆ เรื่องค่ะ

ขอโมทนาบุญด้วยทุกประการกับทุก ๆ ท่าน ที่ได้ร่วมบุญกับหลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต ค่ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ

7. Palungthat4

เพื่อแสดงความขอบคุณ และ ขออภัย
    ในการที่พลังธาตุ 4 ต้องขอยกเลิก การเปิดรับจองพระกริ่งมหาอุดมนี้

คุณรักการเกษ
    คุณyoioy
    คุณตรีกาย
    คุณคุณโอครับ
    คุณmyself_t
    คุณChotithach
    คุณdonsak

และท่านอื่น ๆ ที่ร่วมบุญมาทาง line, E-Mail และ เว็บไซด์พลังธาตุ 4
    สามารถติดต่อพลังธาตุ 4 ได้ค่ะ

เพราะหลวงพ่อเมตตา จะจัดทำวัตถุมงคลรุ่นพิเศษ
    ให้สำหรับท่านที่ต้องการร่วมบุญกับหลวงพ่อบูชาพระกริ่งมหาอุดม(สมบูรณ์)นี้
    ผ่านทางพลังธาตุ 4 ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

8. Palungthat4

แจ้งรายละเอียดทาง pm เรียบร้อยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

9. myself_t

myself_t เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ