หมดแล้ว พระกริ่งสมปรารถนา เนื้อกรรมการ เบอร์ ๕๘ ให้โชค ๒ งวดแล้วปีนี้ ^^

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ดร.แอนดี้, 23 มกราคม 2011.

1. ดร.แอนดี้

ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้หยุดงานเลยไม่ได้เข้ากระทู้ตอนเช้า เดี๋ยวบ่ายนี้จัดพระสายอยุธยาให้ 1 ชุดครับ.....:cool:

2. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    อิอิอิอิ ใช่ครับ ผมรีบโทรไปหาเพื่อนเลยครับ กลัวเป็นคนล่ะองค์กันครับ
    ตกลง องค์หลวงปู่บุญ หรือ องค์หลวงปู่บุญเลิศ องค์เดียวกันครับ
    ท่านใดได้พระเกษา ของพระอรหันต์ไปโชคดีมาก ๆ นะครับ

3. ดร.แอนดี้

ใช่ครับ ไม่เนื่องกับท่านก็คงไม่ได้มา คุณรับโชค โชคดีสมชื่อจริงๆ ผมขอที่อยู่ด้วยครับ ผมจะส่งล๊อคเกตหลวงปู่ไปให้เป็นการตอบแทนครับ ผมโชคดีได้มา เป็นล๊อคเกตสมัยหลวงปู่ตอนหนุ่มๆครับ ตอนนั้นล.ป.น่าจะอายุราวๆ 60 ปี เหมาะสำหรับเด็กและผู้หญิงครับ....:cool:

4. ดร.แอนดี้

กำลังตัดต่อภาพพระอยู่ครับ อีกสักชั่วโมงเอาขึ้นเวปครับ....:cool:

5. ดร.แอนดี้

ลงรูปให้ดูก่อนครับ เดี๋ยวมาลงข้อมูลครับ.....:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

ตามมาชมครับ :cool:

7. ดร.แอนดี้

วัตถุมงคลวันนี้

เงินส่วนหนึ่งจากการให้บูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ผมจะหักเอาไว้ทำบุญเพื่อพระศาสนาและงานสาธารณประโยชน์ครับ

อยากได้วัตถุมงคลวัดไหน หรือครูบาอาจารย์ท่านใดบอกได้ครับ ถ้ามีผมจะค้นมาลงให้ครับ ผมจะเข้ามาตอบกระทู้ให้ช่วงเที่ยง และช่วง 6 โมงเย็นครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

1) รูปเหมือนหลวงปู่ชื้น รุ่น ๑ เนื้อทองแดง ตอกโค้ต (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) สภาพสวยมาก บูชา 500 บาท เท่านั้น

2) เหรียญที่ระลึกพิธีเปิดตึกเฉลิมพระเกรียรติ รัตนจักร ปี ๒๕๔๖ ตอกโค้ต ครูบาอาจารย์สายอยุธยาร่วม 10 องค์ ร่วมอธิฐานจิตด้วย สภาพสวยมาก บูชา 300 บาท เท่านั้น

[​IMG] [​IMG]

3) เหรียญรัตนจักร หลวงปู่ชื้น ปี ๒๕๔๐ เนื้อทองแดง (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) สภาพสวย เหรียญนี้ผมเหลือแค่ 2 องค์ แบ่งให้บูชาองค์เดียวครับ บูชา 320 บาท เท่านั้น

4) ยันต์รัตนจักร ผ้ากาสาวพัสตร์ ลป.ชื้น วัดญานเสน (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) หายากครับ บูชา 200 บาท เท่านั้น

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

5) ลูกอมชานหมาก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ผมรับจากมือหลวงปู่ครับ รับประกันของแท้ชั่วลูก ชั่วหลานครับ และขอมอบพระผงโภคทรัพย์ที่ลป.ทิม มอบให้ผมมาด้วยครับ ลูกอมชานหมากของแท้หายากครับ ถ้าที่มาไม่ดีอันตรายครับ เพราะทำปลอมง่าย (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) บูชา 490 บาท เท่านั้น (จองแล้ว)

6) ล็อคเกตหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี ๒๕๔๕ หายากครับ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) บูชา 450 บาท เท่านั้น (จองแล้ว)

7) พระผงชานหมาก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ผมรับจากมือหลวงปู่ครับ หายากครับ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) บูชา 100 บาท

8) เหรียญพัดยศ เลื่อนสมณะศักอิ์ รุ่นแรก หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน ๑๘ มิย. ๔๙ ตอกโค้ต ๓๒๔ สร้างน้อย พระสวยบาดตาบาดใจ บูชา 350 บาท เท่านั้น

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

9) ลูกอมพระบรมครู รุ่นแรก (ตลอดไตรมาส) ครบ ๖ รอบ หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน ๑๖ พ.ย. ๒๕๔๗ มหาลาภ มีครบทั้ง 3 องค์ ทองเหลืองหล่อตัน สภาพสวยจากวัด บูชา 400 บาท เท่านั้น

10) พระปิดตาพิมพ์เล็ก รุ่นเพิ่มบำรุงสุข หลวงปู่เพิ่ม วัดป้อมแก้ว ปี ๒๕๔๙ สภาพสวยมาก องค์นี้เพิ่มลาภครับ บูชา 100 บาท เท่านั้น

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

11) พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม ฝังตะกรุด ผสมเกศาหลวงพ่อ ๒๘ ม.ค. ๔๙ สภาพสวยมากๆ บูชา 250 บาท เท่านั้น

12) พระขุนแผนวัดใหญ่ชัยมงคล รุ่น ๒ จ.อยุธยา องค์นี้ผมนำเข้าหลายพิธีแล้ว (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) สภาพสวยมาก บูชา 300 บาท

13) พระปัจเจกพระพุทธเจ้า มหาลาภ วัดเขาวง สาเหตุที่บูชาองค์นี้มา เพราะฝันเห็นหลวงพ่อมาบอกให้บูชาพระราคา 500 บาทที่วัดเขาวง พอดีผมมาวันพุทธาพิเษกด้วย เลยจำได้ว่าองค์นี้ ราคา 500 บาท ผมก็เลยขับรถมาถวายสังฆทานกับหลวงตาวัชรชัย และขอบูชาพระ 2 องค์ ที่ไหนได้หลวงพ่อให้โชค แต่ผมโง่เองไม่รู้ หวยออก 005 สบายไป... พระสภาพสวยครับ ไม่เคยใช้ (รุ่นนี้ไม่มีกล่อง) บูชา 500 บาท เท่านั้น

14) เหรียญชง หลวงพ่อจำเนียร วัดถ้ำเสือ จ.กระบี่ รุ่นผมนำเข้าหลายพิธีครับ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) เหรียญนี้เหมาะกับทุกท่านที่ปีเกิดชงกับปีเถาะครับ (ปีระกา, ปีเถาะ, ปีชวด และ ปีมะเมีย) หลวงพ่อจำเนียรท่านทำไว้เฉพาะเลยครับ พระสภาพสวยมาก ไม่เคยใช้ (เหลี่ยมจากวัด ไม่กันน้ำครับ) บูชา 200 บาท เท่านั้น

15) หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ จ.ปัตตานี เนื้อผง องค์นี้ผมนำเข้าหลายพิธีแล้วครับ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) พระสภาพสวยมาก บูชา 100 บาท เท่านั้น

16) พระนางพญา รุ่นย้อนยุค เนื้อดินเผา วัดหลวงพ่อพระพุทธชินราช ผมจำไม่ได้ว่าผมนำเข้ากี่พิธีแล้ว (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) ท่านใดที่ไม่มีพระนางพญาองค์หลักล้าน บูชาองค์นี้ได้เลยครับ พุทธคุณครบทุกด้านครับ พระสภาพสวยมาก บูชา 190 บาท เท่านั้น

17) หลวงพ่อโสธร กริ่ง เนื้อทองเหลือง ปี ๒๕๔๙ ครูบาอาจารย์บอกว่าพระหลวงพ่อโสธรเป็นพระที่มีลาภมากที่สุด ผมก็สงสัยเลยถามท่าน ท่านบอกว่าดูจากคนที่มาทำบุญที่วัดซิ ทำคนละ 20-30 บาท แต่เงินเข้าวัดปีละพันๆล้าน และดูคนที่มาแก้บนทุกวันซิมากแค่ใหน (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) พระสภาพสวยมาก บูชา 100 บาท เท่านั้น

**เสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มีนาคม ๒๕๕๓ เป็นมหาฤกษ์ 100 ปี มีครั้งเดียว ครูบาอาจารย์บอกว่าวัตถุมงคลที่เข้าพิธีเสาร์ ๕ ที่วัดท่าซุงในครั้งนี้ ให้เก็บไว้ดีๆ บางท่านนำวัตถุมงคลที่เข้าพิธีที่วัดท่าซุงในครั้งนี้ ไปขอให้ครูบาอาจารย์ที่เป็นพระอริยสงฆ์เสกให้ ท่านก็ไม่เสกให้ ท่านบอกว่า "เต็มแล้ว เสกไม่เข้า" เพราะฉะนั้นผมรับรองว่าวัตถุมงคลที่บูชาไปจากผมพุทธคุณไม่มีเสื่อมครับ ผมอธิฐานจิตอาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ มีสมเด็จองค์ปฐมทรงเป็นประธาน ขอให้ยันต์เกาะเพชรมาบรรจุในพระทุกองค์ที่ผมนำมาเข้าพิธีเสาร์ ๕ มหาฤกษ์ ในครั้งนี้ด้วยครับ**

รับประกันพระแท้ 100 % ถ้าท่านคิดว่าพระไม่แท้ ยินดีคืนเงินเต็มภายใน 30 วัน (นับวันส่งพระเป็นวันแรก) ติดต่อผมได้หลัง 6 โมงเย็น โทร. 085-147-7947 ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (ลงทะเบียน/EMS)
    เบอร์บัญชี: ธ.ไทยพาณิชย์ (ออมทรัพย์) สาขา ถ.รามอินทรา (แฟชั่นไอส์แลนด์) 171-226194-8
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2011
  8. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

6) ล็อคเกตหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี ๒๕๔๕ หายากครับ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) บูชา 450 บาท เท่านั้น

ขอจองครับ :cool:

9. ดร.แอนดี้

รับทราบการจอง ขอโมทนาบุญด้วยครับ ได้ของดีไปเลยครับ พระของหลวงปู่ทิม ทุกองค์ผมได้มาจากวัดทั้งหมด ไม่มีข้างวัดครับ....:cool:

10. ดร.แอนดี้

ตะกรุดโสฬสธงชัยนี้ สุดยอดเลยครับหลวงปู่ทำน้อยมาก (หลักร้อย) ผมก็นำติดตัวเป็นบางกรณีครับ อีกชื่อก็คือ ตะกรุดนารายณ์พลิกแผ่นดิน ครับ พลิกร้ายให้กลายเป็นดีได้ครับ ช่วงไหนดวงตกต้องรีบอาราธนาคือคอทันที

อีกอย่างของดีแต่ราคาเบาหวิว และไม่มีใครสนกัน แผ่นยันต์ห้ามจน (กระดาษ) ครับ สุดยอดมาก

11. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009

อิอิอิอิ มาเจอท่านเจ้ากรมซะแล้วสิครับ
    ใช่ครับขององค์หลวงปู่ที่ทำไว้ สุดยอดจริง ๆ ครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

12. ดร.แอนดี้

ตะกรุดหลวงปู่ ผมมีน้อยครับ มีอย่างละ 1 ดอกเท่านั้นครับ หลวงปู่ท่านเคยบอกไว้ว่า ของที่ท่านทำใช้ได้ผลจริง....:cool:

13. ดร.แอนดี้

ไม่ได้ให้บูชาน่ะครับ มีท่านนึงขอดูพระพิฆเนศ กรุพระธาตุนาดูนอีกองค์ของผมเองครับ สังเกตุดูครับ พระกรุเดียวกัน มวลสารใกล้เคียงกัน แต่ช่างน่าจะเป็นคนละคนแน่ เพราะพระหลวงปู่พระมหากัจจายนะ ช่างแกะแบบเรียบง่าย แต่พระพิฆเนศช่างแกะได้วิจิตรมากๆ....:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

14. ดร.แอนดี้

อยากได้พระของครูบาอาจารย์องค์ใด หรือวัดไหนแจ้งมาได้ครับ ถ้ามีผมจะเอามาลงให้ครับ....:cool:

15. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    มีแหวนแบบอลังการงานสร้างไหมครับเสี่ย ขอชมหน่อยสิครับ:VO

16. ดร.แอนดี้

ผมไม่ชอบแหวนพระน่ะครับ กล้วปรามาสพระรัตนตรัยเวลาใส่ครับ มีของหลวงปู่ชื้น ทองเหลือง ปี 2540 วงเดียวครับ ตอนแรกว่าจะเอามาลง แต่เห็นมี พระธาตุองค์ใหญ่เสด็จมาเกาะ 1 องค์ และองค์เล็ก 2-3 องค์ เลยไม่ได้เอามาลงในกระทู้ครับ...:cool:

17. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณครับผม:VO แต่ผมชอบครับเสี่ย:cool::cool::cool:

18. ดร.แอนดี้

แหวนงามๆต้องถามพี่แก้ว (กระพี้) ครับ พี่เขามีเยอะ เจ้ากรมแหวนหลวงพ่อครับ...:cool:

19. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

จองชุดนี้ครับ โอนเงินแล้วจะแจ้ง

20. ดร.แอนดี้

ได้ครับ โมทนาบุญด้วยครับ...:cool: