พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์ (หลวงพ่อไก่) **บุญใหญ่ร่วมลงชื่อสวดพาหุง ฯ 2609 จบ บูชาพุทธชยันตี**

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย MayBuddhaBlessYou, 13 มีนาคม 2011.

1. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมโมทนาสาธุด้วยกับคุณปิติชา ซึ่งเป็นกำลังหลักของเรา ที่ได้ชวนเพื่อนๆ มาร่วมสวดอิติปิโส 2601 จบ บูชาพุทธชยันตี วันนี้อีก 9 คน รวมครั้งก่อนๆๆ อีก 4 ท่านรวมคุณปิติชาด้วย ทางคุณปิติชานำคนมาสร้างบารมีรวมแล้ว 13 คนแล้วค่ะ (เจนจำผิดไปไหมค่ะ) เลขสวยมากค๊า ^_^ รบกวนช่วยฝากประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมให้ด้วย จักขอน้อมโมทนาสาธุอย่างสูงสุดค่ะ [​IMG]ทั้งนี้สาธุบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมกันสร้างบุญบารมีใหญ่ร่วมกันทั้งหมดงานนี้ค่ะ เดี๋ยวไป Update ให้ค่ะ

2. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ อนุโมทามิ ค่ะที่ร่วมสวดอิตอปิโส 2601 จบ หากไม่เป็นการรบกวนมาก ขอให้แวะมาที่กระทู้บ่อยๆ นะค่ะ มา update ความคืบหน้าค่ัะ จะได้ช่วยเป็นกำลังใจให้กันนะค่ะ ด้วยอำนาจของพระรัตนตรัย ขอความมหาสิริมงคลทุกๆ ประการจงบังเกิดกับคุณ P'New ณ บัดนี้ด้วยเทอญ เจนจะไป update ให้ค่ะ

3. MayBuddhaBlessYou

สำหรับเพื่อนๆ ที่ลงชื่อแล้วใช้ User ของพลังจิต เมื่อสวดจบแล้ว ค่อยแจ้งชื่อ นามสกุลจริง ก็ได้ค่ะ จะได้รวบรวมให้หลวงพ่อท่านในคราวเดียว เพื่อนำส่งรับของที่ระลึก จากองค์หลวงพ่อพระอาจารย์ใหญ่ (พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์) วัดตรีวิสุทธิธรรม จ.สุพรรณบุรี และเพื่อที่หลวงพ่อจะได้นำรายชื่อทั้งหมดไปบูชาพระเจดีย์จุฬามณี ให้พวกเราค่ะ พระเจดีย์จุฬามณี อยู่บนสวรรค์ชั้นดาวดึงส์ ทั้งเทวดา เทพพรหม ทั้งหลายต่างไปกราบไหว้บูชา เนื่องจากพระเจดีย์จุฬามณีเป็นสถานที่สำคัญมาก เพราะเป็นสถานที่ที่บรรจุ พระโมลี ปิ่นมณี ผ้าพันโพกพระเศียร และพระเขี้ยวแก้วองค์บนขวาของพระพุทธเจ้า

4. MayBuddhaBlessYou

วันนี้ วันที่ 21 พ.ค 55 เวลา 22.10 น. มีผู้ร่วมลงชื่อสวดอิติปิโส 2601 จบ บูชาพุทธยันตี ฉลองการตรัสรู้ของพระพุทธเจ้า ครบ 2600 ปี หรือ 26 พุทธศคตวรรษ ถึงเวลานี้ มีผู้ร่วมสร้่างบุญบารมีใหญ่ลงชื่อสวดอิติปิโส 2601 จบ แล้ว จำนวน 28 ท่านค่ะ สาธุค่ะ สาธุ

ตอนนี้เปิดโต๊ะรับสมัครอยู่ค่ัะ ใครจะเป็นผู้โชคดี ที่จะสร้างบุญใหญ่ลำดับที่ 29 ค่ะ รอ รอ รอ ค๊า [​IMG]

5. MayBuddhaBlessYou

ขอเชิญพุทธศาสนิกชน ร่วมฉลองพุทธยันตี ณ วีดตรีวิสุทธิธรรม จ.สุพรรณบุรี วันที่ 1-4 มิ.ย 55

ขอเชิญพุทธศาสนิกชน ร่วมฉลองพุทธยันตี ณ วีดตรีวิสุทธิธรรม จ.สุพรรณบุรี วันที่ 1-4 มิ.ย 55

6. MayBuddhaBlessYou

7. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ บารมีเขาแน่นอนจริงๆ โมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยค่ะ

[​IMG][/IMG]

8. MayBuddhaBlessYou

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าค่ะท่านธัมมทีโป มาดูแลกระทู้น้องๆ แต่เช้าเลย สาธุค่ะ อรุณสวัสดิ์ สาธุธรรมทุกท่านด้วยค่ะ ด้วยอำนาจแห่งพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ใครมาสมัครเป็นรายที่ 29 ก็ให้เป็นอภิมหาเศรษฐีค่ะ ^_^

ตอนนี้เปิดโต๊ะรับสมัครอยู่ค่ัะ ใครจะเป็นผู้โชคดี ที่จะสร้างบุญใหญ่ลำดับที่ 29 ค่ะ รอ รอ รอ ค๊า [​IMG]

9. MayBuddhaBlessYou

โมทนากับคุณปู คุณ Benyapa Becks ถึงวันที่ 22 พ.ค 693 จบค่ะ (เมื่อวาน 193 + วันนี้ 500 จบ อยู่อเมริกาค่ะ เวลาต่างกับเราค่ะ) วันนี้คุณปูมาเป็นที่ 1 เรื่องความเพียรแก่กล้าที่สุด ณ ตอนนี้ค่ะ ขอรอพี่ jakpong ก่อนค่ะ อาจจะมีแซงค่ะ^_^ ขอน้อมโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยค่ะ สาธุค่ะ สาธุ

PS : เพื่อนๆ ที่ลงชื่อไว้ หากสะดวกมาแจ้งความคืบหน้ากันค่ะ จะได้เป็นกำลังใจให้กันและกันค่ะ เชียร์ทุกท่านให้ตั้งใจสวดค่ะ เพื่อโลก เพื่อชาติ และเพื่อตัวของเราเองค่ะ สาธุค่ะ

10. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    มาร่วมลงชื่อสวดด้วยคนค่ะ
    เมื่อคืน 21.5.55 สวดได้ 105 จบค่ะ
    จะสวดทุกวัน ตั้งใจไว้ 26 วันคงจะครบค่ะ

11. Piticha

Piticha เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเจนค่ะ เพิ่มรายชื่ออีก 2 ท่านค่ะ

คุณลัดดาวัลย์ เทพวงษ์
    คุณสายฝน พุทธศรี

โมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2012
  12. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมลงชื่อด้วยค่ะถ้าไม่กำหนดวันก็จะสวดไปเรื่อยๆจบครบค่ะ
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

13. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

มารายงานยอดครับ ยอดยกมาเมื่อเช้าวันที่ 21 324 จบ เพิ่ม เย็น 21 อีก 108 จบ และเช้า 22 อีก 108 จบ รวมเป็น 540 ครับ ไปแบบสม่ำเสมอ วันละ 108 ถ้ามีโอกาสจะเพิ่มจำนวนครับ

14. MayBuddhaBlessYou

โมทนาสาธุกับผู้โชคดี ลำดับที่ 29 ขอให้ได้เป็นอภิมหาเศรษฐีค่ะ คุณนิพ_พาน ค่ะ โชคดีมากๆ ค่ะ เบอร์นี้ องค์หลวงพ่อพระอาจารย์ใหญ่ท่านมองดูพวกเราอยู่ค่ะ รวมถึงท่านพ่อเทวดาทั้งหลายที่ทำหน้าที่ช่วยทำนุบำรุงเผยแพร่พระพุทศาสนา อะไรที่เจนพิมพ์นั้นไม่มากก็น้อย ท่านจะอนุเคราะห์ให้ค่ะ ขอให้ท่านสัมฤทธิ์ผลจงทุกประการในสิ่งที่ท่านหวัง ดั่งที่เจนขอพรไว้ ขอให้ท่านเป็นอภิมหาเศรษฐีค่ะ แต่ชื่อท่านคือ นิพ_พาน เจนโมทนาสาธุ ในจิตอันที่ตั้งเป็นสุดยอดของความพ้นทุกข์ทั้งปวงค่ะ สาธุค่ะ เดี๋ยวจะไป update ที่กระทู้ี่รายชืื่่อสมาชิกให้ค่ะ

15. MayBuddhaBlessYou

ขอน้อมโมทนาสาธุกับเพื่อนๆ ของพี่มา (คุณPiticha) ด้วยอย่างสูงค่ะ พี่มาชักชวนผู้มาสร้างบุญบารมีกับพวกเรารวมแล้ว 15 ท่านแล้วค่ะ บารมีพี่มา สุดยอดมากๆๆๆๆ ค่ะ สาธุค่ะ [​IMG]

เพื่อนๆ ที่มาใหม่ 2 ท่านค่ะ

30. คุณลัดดาวัลย์ เทพวงษ์
    31. คุณสายฝน พุทธศรี

โมทนากับคุณคุณลัดดาวัลย์ เทพวงษ์ และคุณคุณสายฝน พุทธศรี ด้วยค่ะ ขอให้ท่านเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปด้วยเทอญ สาธุ

16. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เสียดายคนอื่นเค้าเร่ิมสวดกันไปตั้งนานแย้ววเนอะ ปูพึ่งมาเร่้ิมเมื่อวานตอนเย็น ๆ อ่ะค่ะ ต้องรีบให้เสร็จก่อนไปภาวนา 10 วันค่ะพี่เจน

17. MayBuddhaBlessYou

สาธุค่ะ สาธุ คุณkulthida ลงชื่อร่วมสวดอิติปิโส 2601 จบ บูชาพุทธยันตี เป็นลำดับที่ 32 ค่ะ ขอความมหาศิริมงคล ทุกๆ ประการ ทั้งทางโลกและทางธรรม จงบังเกิดกับท่านนับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปด้วยเทอญ สาธุค่ะ เดี๋ยวเจนไป update รายชื่อที่หน้า 16 ให้ค่ะ สวดได้เท่าไหร่ แวะมาเยี่ยมเยียนกระทู้บ้างนะค่ะ จะได้ช่วยเชียร์ค่ะ สู้ๆๆๆๆ นะค่ะ ครบเมื่อไหร่ แจ้งด้วยอีกครั้งค่ะ สาธุบุญด้วยอย่างสูงค่ะ

18. MayBuddhaBlessYou

น้อมโมทนาสาธุกับพี่ jakpong งามๆ ค่ะ เช้า 108 จบ เย็น 108 จบ นี่ถือว่าสุดยอดมากๆๆๆๆๆ แล้วค่ะพี่ ขอเป็นแรงเชียร์ให้พี่สวดได้มากยิ่งๆๆๆ ขึ้นไปด้วยค่ะ (จริงๆ แล้วต้องเชียร์ตัวเองด้วยก่อนค๊่า ^_^) เดี๋ยวเจนไป update ให้ค่ะ สาธุบุญด้วยทุกประการค่ะ

19. MayBuddhaBlessYou

โมทนากับคุณน้องปู ด้วยจ๊าาาาา ทำไมสวดเร็วอย่างนี้ มาเป็นอันดับ 1 เลยค่ะ สวดจบแล้ว ก็สวดต่อไปเรื่อยๆ นะค่ะ ^_^ เดี๋ยวพี่เจนไป update ให้ค่ะ 2 วัน ได้ 793 จบ นี่สุดยอดของสุดยอดค่ะ ไม่ช้าเท่าไหร่ค่ะ เราเพิ่งเปิดกระทู้เรื่องสวดอิติปิโส 2601 จบ บูชา พุทธยันตีได้ 3-4 วันเองค่ะ คนอื่นๆ มาช้ากว่าคุณปูก็มากนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ น้องปูทำได้ดีมากที่หนึ่งเลยค่ะ ขอปรบมือและน้อมโมทนาบุญด้วยงามๆ ค่ะ สาธุบุญด้วยอย่างงามที่สุดเลยค่ะ [​IMG]

20. MayBuddhaBlessYou

*** รายชื่อผู้ร่วมลงชื่อสวดอิติปิโส 2601 จบ บูชาพุทธชยันตี ***

*** รายชื่อผู้ร่วมลงชื่อสวดอิติปิโส 2601 จบ บูชาพุทธชยันตี ***

ฉลองพุทธชยันตี เป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ช่วยกันรักษาโลก

ขอกราบแทบเท้าหลวงพ่อไก่ (พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์) วัดตรีวิสุทธิธรรม
    ที่ให้พวกเราได้มีโอกาสสร้างบุญบารมีที่ยิ่งใหญ่ในครั้งนี้ กราบหลวงพ่อพระอาจารย์ใหญ่สุดเศียรเกล้าเจ้าค่ะ

1. MayBuddhaBlessYou ถึงวันที่ 24 พ.ค. 55 สวดอิติปิโสได้ 1,010 จบค่ะ
    2. คุณ_nnn_123
    3. คุณdiya
    4. คุณyokeemonkaew ถึงวันที่ 23 พ.ค. 55 สวดอิติปิโสได้ 900 จบค่ะ
    5. คุณแม่หมูอ้วน ถึงวันที่ 21 พ.ค. 55 สวดอิติปิโสได้ 240 จบค่ะ
    6. คุณjakpong ถึงวันที่ 24 พ.ค. 55 สวดอิติปิโสได้ 1,146 จบค่ะ
    7. คุณธัญนัทน์ บุญกว้าง
    8. คุณติงติง
    9. คุณJit D
    10. คุณpiralrat(คุณพิรัลรัตน์)
    11. คุณปิติชา ไม้เกตุ ถึงวันที่ 24 พ.ค. 55 สวดอิติปิโสได้323 จบค่ะ
    12. คุณศิริวรรณ ชาญพัฒนะ
    13. คุณกัลยรัตน์ กุศลปฏิการ ถึงวันที่ 22 พ.ค. 55 สวดอิติปิโสได้ 131 จบค่ะ
    14. คุณบุษกร นิยมทรัพย์
    15. คุณธีรดา เอกสมทราเมษฐ์
    16. คุณ Benyapa Becks ถึงวันที่ 24 พ.ค. 55 สวดอิติปิโสได้ 2,101 จบค่ะ
    17. คุณ love _song_music
    18. คุณฤกษ์
    19. คุณจันทร์พร บุญยงค์
    20. คุณนวลจันทร์ คุณพิทักษ์วัฒนา
    21. คุณสวนิตย์ แสงไชย
    22. คุณฉัตรปวีณ์ พิริยธัญกรณ์
    23. คุณวิรัตน์ ฟุ้งเฟื่องเศรษฐ
    24. คุณรัตน์ศิริยาพร ขวานทอง
    25. คุณฤทัยรัตน์ เห็มนนท์
    26. คุณชัชชญา อัญญะพรสุข
    27. คุณปาลิกา แกล้วทนง
    28. คุณ P'New
    29. คุณ นิพ_พาน ถึงวันที่ 22 พ.ค. 55 สวดอิติปิโสได้ 105 จบค่ะ
    30. คุณลัดดาวัลย์ เทพวงษ์
    31. คุณสายฝน พุทธศรี
    32. คุณ kulthida
    33. คุณสมใจ เกตุบุญเนตร์
    34. คุณเทพปิยาพร ผลแก้ว
    35. คุณ Supannifon
    36. คุณศศิวัณย์ เกษมทินศิริ ถึงวันที่ 23 พ.ค. 55 สวดอิติปิโสได้ 130 จบค่ะ
    37. คุณวาริน เพ็งทอง ถึงวันที่ 23 พ.ค. 55 สวดอิติปิโสได้ 385 จบค่ะ
    38. คุณ pooltime
    39. คุณจิตรานุช รัตนถาวร
    40. คุณสม วุฒิ
    41. คุณสมสาย วุฒิ
    42. คุณสาวณัชเมธาวรรณ วุฒิ
    43. คุณเจษฎา สุขสุวรรณ
    44. คุณกิ่งกาญจน์ ขันรินทร์
    45.คุณอัครภา อัศวชัยยานันท์ (เพื่อนฝน)
    46. คุณ ภณิดา สุริยะ
    47.คุณวารุณี ฤกษ์บุญศรี
    48.คุณอลิสรา พงษ์ศิริปรีดา (เพื่อนอ้อ)
    49.คุณศิลาชัย วงศ์อารีนำสุข (เพื่อนอ้อ)
    50.คุณนันท์นภัส บุญรอด (เพื่อนอ้อ)
    51.คุณศิริรักษ์ แพสมบูรณ์ทรัพย์ (เพื่อนอ้อ)
    52.คุณนันทิกานต์ เนียมหอม (เพื่อนอ้อ)
    53.คุณสานนท์ รักบ่อพลับ (เพื่อนอ้อ)
    54.คุณระพีพรรณ ถึงล้อม (เพื่อนอ้อ)
    55.คุณกนกวรรณ พัฒนเสรีชัย (เพื่อนอ้อ)
    56.คุณษรรัศมิ์ อารีย์วงศ์ (เพื่อนอ้อ)
    57.คุณวัลย์ณรัตน์ ดึกภุมรินทร์ (เพื่อนอ้อ)
    58.คุณฬีรินลภัทร เนียมรอด (เพื่อนอ้อ)
    59.คุณสายฝน ผลสินธ์ (เพื่อนอ้อ)
    60.คุณศันสนีย์ บรมฤทธิ์ (เพื่อนอ้อ)
    61.คุณพิทยา แก้วทรัพย์ (เพื่อนอ้อ)
    62.คุณสุวรรณา เลี้ยงโชคชัย
    63.คุณวินันทา เดชธุราทัศน์ (เพื่อนอ้อ)
    64.คุณเกริกเกียรติ แสนบุญศิริ (เพื่อนอ้อ)
    65.คุณมุทิตา วงกาศ (เพื่อนอ้อ)
    66.คุณสิริพล บางยี่ขัน (เพื่อนอ้อ)
    67.คุณสรชัย กองแดงนอก (เพื่อนอ้อ)
    68.คุณวราภรณ์ กองแดงนอก (เพื่อนอ้อ)

*** ยังร่วมลงชื่อสวดอิติปิโส 2601 ได้อีกค่ะ โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2012