พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์ (หลวงพ่อไก่) **บุญใหญ่ร่วมลงชื่อสวดพาหุง ฯ 2609 จบ บูชาพุทธชยันตี**

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย MayBuddhaBlessYou, 13 มีนาคม 2011.

1. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยค่ะ เคยคิดในใจว่า จะถึงไหม 99 ท่าน ตอนแรกคิดว่าไม่น่าจะถึง ตอนนี้ชักมีความหวังแล้วค่ะ ^_^ เดี๋ยวลงรายชื่อเพิ่มแล้วมานับกันค่ะ ว่าทีท่านผู้มีบุญบารมีทั้งหลาย ที่จะมาร่วมกันกับพวกเราสร้างมหาบารมีให้กับตนเองในครั้งนี้นะค่ะ โมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ วันนี้ไปเก็บตัวสวดอิติปิโส รอบเช้า 108 จบไปแล้ว รอบบ่ายได้อีก 108 จบ + กับอีกหลายสิบจบ วันนี้สวดได้ดีมากๆ แบบไปได้เร็วแบบเป็นจังหวะ ระลึกถึงพระคุณของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และมีสติดีมากๆ เลยค่ะ ตั้งใจวันนี้ ขอสวดอิติปิโส 108 จบ ได้ 3 รอบ ใกล้แล้วเจ้าค่ะ [​IMG]

2. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณฤกษ์เห็นหายไปที่แท้ก็ไปเก็บตัวสวดอิติปิโส นี่เอง สวด 5 วัน ได้ตั้ง 809 จบ นี่ก็สุดยอกมากแล้วค่ะ ประมาณวันละ 160 กว่าจบโดยเฉลี่ย ขอโมทนาสาธุบุญด้วยกับคุณฤกษ์ด้วยค่ะ

ยังคงมีเพื่อนๆ หลายท่านยังไม่ได้ update จำนวนเลยค่ะ รบกวนแจ้งด้วยนะค่ะ มาติดตามเพื่อนๆ ได้ ทุกวันค่ะ ตอนนี้ใกล้จะถึงเส้นชัยคนต่อไปนี่คงจะต้องเป็นพี่ธนโชติ รัตนถาวร (jakpong)และก็ยังมีคุณyokeemonkaew เห็นว่าท่านตั้งใจสวดที่บ้านเมื่อวานค่ะ เหมือนกับทุกท่านค่ะ นอกจากนี้พี่วิภา(แม่หมูอ้วน) และคุณวาริน เพ็งทอง ท่านก็ตามมาติดๆ ค่ะ และอีกคนที่ขาดไม่ได้คือเจนเองค่ะ ^_^ ใกล้แล้ว ใกล้จะสวดอิติปิโส 2601 จบ ครบในไม่กี่วันนี้ค่ะ [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2012
  3. MayBuddhaBlessYou

โมทนาสาธุกับพี่มา (Piticha)ผู้มากบุญของเราค่ะ วันนี้ชวนเพื่อนๆ มาร่วมบุญตอนนี้เพิ่มอีก 5 ท่าน ดังรายนามและลำดับต่อไปนี้ค่ะ

78. คุณปรศุ สิทธิคุณาเจริญ (เพื่อนฝน)
    79.คุณนิภา คลังมณี (เพื่อนอ้อ)
    80.คุณชนกานต์ ปิ่นเสถียรเกศ (เพื่อนอ้อ)
    81.คุณรัตนมณี ปิ่นเสถียรเกศ (เพือนอ้อ)
    82.คุณพนิต พงษ์ดนตรี (เพือนอ้อ)

โมทนาอีกหลายรอบก็ยังไม่หมด ขอน้อมโมทนาสาธุกับพี่มา Piticha ของพวกเราอีก 1 รอบ และขอโมทนาผู้ส่งสาส์นบุญนี้ค่ะท่าน aor_bn โมทนากับผู้ร่วมสร้างบุญบารมีอีก 1 ท่านค่ะ ( 5 รายชื่อข้างบนซ้ำกับที่พี่มา ส่งมาแล้วค่ะ)

83. คุณแก้วตา เจริญเวชธรรม (เพื่อนอ้อ)

ขอโมทนาสาธุการกับทุกๆ ท่านทั้งที่เพิ่มมาใหม่และกำลังจะมาอีกในอีกไม่กี่นาที ที่เจนจะแจ้งให้ทราบในลำดับต่อไปด้วยทุกท่านทุกประการค่ะ ขอให้ความมหาสิริมงคลทั้งทางโลก และทางธรรม จงบังเกิดกับทุกท่านที่ร่วมสร้างบุญนี้ ขอให้ทุกท่านมีมนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ และนิพานสมบัติ ทุกท่านด้วยเทอญ สาธุ สาธุบุญอย่างสูงค่ะ

PS : พี่มาค่ะ เพื่อนฝน และเพื่อนอ้อท่านคือใครเจ้าค่ะ ท่านพาเพื่อนมาร่วมบุญแบบมากมายเลยนะค่ะ คุณฝนและคุณอ้อมาจากโครงการจากเพื่อนถึงเพื่อน เพื่อนมาเล่าให้ฟัง (ขออภัยหากจำผิดค่ะพี่) เฉพาะคุณอ้อชักชวนเพื่อนมาร่วมบุญนี้ถึง 25 ท่านค่ะ ส่วนคุณฝน 2 ท่าน ด้วยกัน โมทนากับคุณอ้อและคุณฝนและคนสำคัญพี่มา (คุณปิติชา ไม้เกตุ) ด้วยอย่างสูงค่ะ

4. MayBuddhaBlessYou

สวัสดีค่ะพี่ธนโชติ กำลังนึกถึงอยู่พอดีเลยค๊า ไปไกลกว่าเจนอีกแล้ว โมทนาสาธุด้วยค่ะพี่ พรุ่งนี้หรือมะรืนนี้พี่คงจะสวดอิติปิโส 2601 จบ ครบอย่างแน่นอนเลย พี่กำลังจะถือคบเพลิงนำพวกเราเข้าเส้นชัยการสวดอิติปิโสบูชาพุทธชยันตีในครั้งนี้ เป็นลำดับต่อไปค่ะ [​IMG] สาธุ สาธุบุญด้วยอย่างสูงค่ะพี่ เดี๋ยว update ให้เลยค่ะ ^_^

5. MayBuddhaBlessYou

โมทนาสาธุกับคุณณัชเมธาวรรณ วุฒิ หรือคุณณัชธ์ของพวกเรา ที่แนะนำเพื่อนมาอีก 2 ท่าน เพื่อนที่มาร่วมสวดอิติปิโสที่คุณณัชธ์ แนะนำชักชวนมานี้รวมทั้งหมดแล้ว 12 ท่าน รวมคุณณัชธ์ด้วย โมทนาบุญด้วยอย่างสูงค่ะ [​IMG] รายนามผู้ร่วมสร้างบุญบารมีใหญ่ครั้งนี้กับพวกเราค่ะ

84. นางสาวจารุพร นุแปงถา
    85. นางสาวสุนิตรา มินออน

โมทนาสาธุกับคุณจารุพร นุแปงถา และคุณสุนิตรา มินออน ด้วยค่ะ สาธุค่ะ สาธุ เป็นกำลังใจให้สวดได้เยอะๆ นะค่ะ

6. MayBuddhaBlessYou

โมทนาสาธุกับคุณพรสรัญ (kulthida) อย่างสูงค่ะ วันนี้ชักชวนเพื่อนๆ มาร่วมบุญบารมีกับพวกเรา อีก 3 ท่านค่ะ ดังรายนามและลำดับต่อไปนี้ค่ะ

86.คุณคนึงนิตย์ แก้ววงศ์
    87.คุณอนงค์ ชลแดง
    88.คุณประพิมพ์พร มานะกิจ

ทั้ง 3 ท่านอยู่ถึงประเทศรัสเซีย ยังตั้งใจร่วมสวดมนต์อิติปิโส 2601 จบ บูชาพุทธชยันตีกับพวกเรา สาธุ สาธุค่ะ พวกเราจะส่งใจไปถึงให้ท่านสวดได้เยอะๆ นะค่ะ โมทนาสาธุ สาธุกับทั้ง 3 ท่านด้วยค่ะ ตอนนี้เรามีทั้งอังกฤษ(แม่หมูอ้วน) อเมริกา(คุณBenyapa) และรัสเซีย 3 ท่านนี้ เพื่อนๆ ทวีปอื่นไม่มาบ้างหรือเจ้าค่ะ พวกเรารอท่านมาร่วมบุญอยู่ค่ะ [​IMG]

7. MayBuddhaBlessYou

ถึงวันที่ 28 พ.ค 55 เจนสวดไปได้แล้ว 2,216 ค่ะ สวดอิติปิโส 108 จบ ไปทั้งหมด 3 รอบ [​IMG] ดีใจมากค่ะที่ทำได้อีกวันหนึ่ง

แต่ความเพียรยังไม่ดีเท่าพี่ธนโชติ รัตนถาวร (jakpong) ค่ะ ท่านสวดอิติปิโส 108 จบ ไปทั้งหมด 5 รอบ เยี่ยมยอดที่สุดเลยค่ะ ขอตะเบ๊ะให้เลยค๊า [​IMG] โมทนาสาธุค่ะท่าน

8. MayBuddhaBlessYou

สรุปยอดผู้ร่วมสร้่างบุญบารมี สวดอิติปิโส 2601 จบ บูชาพุทธชยันตี ยอดเพิ่มวันที่ 28 พ.ค 55 วันเดียวถึง 11 ท่าน
    รวมยอดผู้สวดอิติปิโส 2601 จบ ทั้งสิ้น 88 ท่านค่ะ
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ [​IMG]

9. MayBuddhaBlessYou

10. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเจนสุดยอด กระทู้หน้านี้มีกำลังฟึ่มจริงๆ ค่ะ

สุดยอดผู้นำบุญ และก็สุดยอดของการร่วมบุญจริงๆ โมทนาสาธุกับทุกท่านค่ะ

11. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

มาแจ้งยอดให้คุณจิตรานุช รัตนถาวร วันนี้ได้แล้ว 1691 จบ กำลังซุ่มเก็บตัวเร่งสปีด

ส่วนของผม เช้าวันนี้ได้เพิ่มอีก 108 จบ รวมเป็น 2448 จบ เหลืออีก ประมาณ 153 จบ ตอนนี้ปลดเกียร์ว่างให้ค่อย ๆ ไหลไป จะได้เข้าเส้นชัยพร้อมกับคนอื่น ๆ ร่วมกันอนุโมทนากับทุกท่าน พร้อม ๆ กันครับ

12. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณเจน ผมก็สวดไปเรื่อย ๆ พอครบ 108 แรก ถ้ายังไหว และมีเวลาก็ต่อไปอีกสัก 108 จบ ถ้าไหวอีกก็ต่อไปอีก ทำละ 108 จบ

13. MayBuddhaBlessYou

สาธุกับท่านธัมมทีโปด้วยค่ะ ที่แนะนำให้เจนเปิดกระทู้นี้ และได้มีโอกาสได้สร้างมหาบารมีให้กับตนเองในครั้งนี้ค่ะที่ท่านบอกว่า กระทู้หน้านี้มีกำลังฟึ่มจริงๆ ค่ะ เป็นอย่างไรค่ะ ^_^

งานมหาบุญ สวดอิติปิโส 2601 จบ บูชาพุทธชยันตี ที่องค์หลวงพ่อไก่ ท่านดำริให้จัดขึ้นนี้ จะสำเร็จไม่ได้เลยหากขาด สุดยอดผู้นำบุญเหล่านี้ เจนขอยกความดีทั้งหลายทั้งหมด ให้พี่น้องผองเพื่อนทั้งหลาย ซึ่งเป็นสุดยอดผู้นำบุญ และป็นกำลังสำคัญอย่างมากในการร่วมสร้างมหาบุญนี้ด้วยกันค่ะ คือคุณปิติชา ไม้เกตุ (Piticha) (คุณครูหัวใจนักบุญ อยู่สมุทรปราการ) คุณณัชเมธาวรรณ วุฒิ (beautysun)(คุณครูคนใจบุญอยู่จังหวัดน่าน) รวมทั้งท่านมากด้วยบุญบารมีคุณธนโชติ รัตนถาวร (jakapong) และผู้มีบุญที่ชวนเพื่อนๆ จากรัสเซียมาสวดอิติปิโสด้วย คุณพรสรัญ ทองมา (kulthida) อีกทั้งผู้นำบุญจากโครงการเพื่อนถึงเพื่อน (เพื่อนมาเล่าให้ฟัง) คุณอ้อและคุณฝน ยังมีพี่รัชนีวรรณ สวัสดิ์นาวิน (พลอยไพริน) ที่ชวนลูกสาว(ใช่ไหมค่ะ ^_^) มาร่วมสร้างบุญด้วยกันค่ัะิีอีกท่านด้วยค่ะ และโมทนากับผู้ลงชื่อสวดอิติปิโส 2601 จบ ทั้ง 88 ท่านด้วยค่ะ รวมถึงเจนเองด้วยค่ะ [​IMG]

ขอร่วมโมทนาสาธุกับทุกท่านผู้ร่วมสวดอิติปิโส 2601 จบ บูชาพุทธชยันตีในครั้งนี้ด้วยกับทุกท่านที่มีความเพียรด้านการสวดมนต์อย่างอุกฤฏษ์ เพื่อบูชา และแสดงความกตัญญต่อพระพุทธ พระธรรม และพระอริยะสงฆ์ และต่อหลวงพ่อพระอาจารย์ใหญ่ (พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์) โมทนาสาธุ กับทุกท่านด้วยทุกประการค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

14. Piticha

Piticha เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุค่ะคุณเจน ส่วนใหญ่กลุ่มเพื่อนๆ ทางพี่มา จะค่อนข้างงานยุ่งกันมากๆ บางคนกลับถึงบ้านตี 3 อย่างพี่มาก็ไม่ต่ำกว่า 3 -4 ทุ่มตลอดค่ะ แต่ทุกคนตั้งสัจจะไว้ว่า สวดแน่นอน จะทุกคนก็จะพยายามกันต่อไปค่ะ บางคนก็จะใช้เวลาช่วงถือศีลในสุดสัปดาห์ที่จะถึง ว่างเป็นสวดภาวนาอิติปิโสคะ แล้วพี่มาจะเข้ามาแจ้งยอดเรื่อยๆ นะค่ะ

โมทนาสาธุกับทุกท่านที่ถึงเส้นชัยและอยู่ในระหว่างการเดินทางค่ะ สู้ๆๆค่ะ:cool:
    ยอดพี่มาเช้านี้คือ784 จบ +คุณศิริวรรณ ชาญพัฒนะ ได้ 673 จบค่ะ

15. MayBuddhaBlessYou

โอ้โห! คุณจิตรานุช รัตนถาวร สวดอิติปิโสไปถึง1691 จบแล้วหรือค่ะ มาแรงแซงตรงๆ เลยค่ะ [​IMG]สาธุ สาธุ เดี๋ยว update ให้ค่ะ ที่หน้า 26 ค่ัะ

ของคุณธนโชติ รัตนถาวร (jakpong) สวดอิติปิโสไปได้แล้ว 2448 จบ โมทนาบุญอย่างซู้ง สูงด้วยค่ะท่าน สุดยอดมากค่ะ สุดยอด ขอคารวะ update ให้ทันทีที่หน้า 26 ค่ะ [​IMG]

ไม่ต้องรอก็ได้ค่ะท่าน เข้าเส้นชัยได้เลยนะค่ะ หากไม่เป็นการรบกวนมาก ^_^ เพื่อที่พวกเราจะได้มีกำลังใจสวดต่อให้จบได้อย่างที่พี่ทำให้ดูเป็นตัวอย่างการสร้างความดีค่ะ โมทนาสาธุ อย่างงามหยดย้อยเหมือนเดิมค่ะ [​IMG]

16. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

มีกำลังฟึ่ม คือ "มีพลังงานที่ดี" มี "พลังจิตที่ดี" "มีพลังใจที่ดี"

ใครเข้ามาก็มีความสุข มีความสวัสดีไปด้วยไงคะ

บุญล้นทะลัก บุญเป็นพลังงานนะ ใครมาแถวนี้ ได้รับพลังบุญออกไปด้วย

โมทนาสาธุ มหาโมทนา

เราจะไปส่ง sticker วันนี้ ช้าไปสักหน่อย (เราลืมว่าคุณส่งที่อยู่ไปในเมลวัด)

17. Piticha

ฝน....ก็คือคุณสายฝน พุทธศรี....น้องทีทำงานพี่มาค่ะ (กำลังตั้งครรภ์ด้วยค่ะ)
    อ้อ....ก็คือคุณบุษกร นิยมทรัพย์...สาวดีแทคค่ะ

PS : พี่มาค่ะ เพื่อนฝน และเพื่อนอ้อท่านคือใครเจ้าค่ะ ท่านพาเพื่อนมาร่วมบุญแบบมากมายเลยนะค่ะ คุณฝนและคุณอ้อมาจากโครงการจากเพื่อนถึงเพื่อน เพื่อนมาเล่าให้ฟัง (ขออภัยหากจำผิดค่ะพี่) เฉพาะคุณอ้อชักชวนเพื่อนมาร่วมบุญนี้ถึง 25 ท่านค่ะ ส่วนคุณฝน 2 ท่าน ด้วยกัน โมทนากับคุณอ้อและคุณฝนและคนสำคัญพี่มา (คุณปิติชา ไม้เกตุ) ด้วยอย่างสูงค่ะ

<!-- google_ad_section_end -->

18. MayBuddhaBlessYou

โอ้โห! กลับบ้านตี3 ตี 4 หรือค่ะ เขาไม่ให้นักบุญแม่พิมพ์ของชาติ อย่างพี่มาของเจน พักผ่อนบ้างหรือค่ะ งานนี้เจนมีเคืองนะค๊า hahaha

สาธุค่ะพี่ สวดได้เพิ่มอีกแล้ว ดีใจด้วยค่ะ ค่อยๆ ตั้งใจสวดค่ะพี่มา ของน้องเจนก็ตั้งใจสวดมากเลยเมื่อวาน วันนี้น๊อตหลุดเล็กน้อยถึงปานกลางค๊า กำลังขันน๊อตให้มันเข้มแข็งกว่านี้จ๊ะพี่จ๋า เดี๋ยวเจน update ให้พี่มาและคุณศิริวรรณ หน้าที่ 26 ค่ะ
    ้้้้

19. Piticha

อัพยอดคุณสายฝน พุทธศรี ยอด 600 จบค่ะ:cool:

20. MayBuddhaBlessYou

โอโห! มีแต่สิ่งที่ดี ๆ สิ่งทีเ่ป็นมหามงคล มหาบุญ อย่างนั้นพวกเราต้องเข้ามากระทู้ให้ได้ทุกๆ วันนะค่ะ จะได้รับพลังงานที่ดี ใครเข้ามาก็มีความสุข มีความสวัสดี กลับไปนะค่ะ มารับพลังได้เลยค่ะพี่น้องผองเพื่อน ^_^ เจนส่งที่อยู่ ไปที่ email ของวัดค่ะท่าน จำนวนสติ๊กเกอร์ หากท่านส่งมาเพิ่มเผื่อท่านอื่นๆ ที่ยังไม่ได้ลงชื่อ กราบโมทนาและขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ