))))) พระคำข้าวมหาลาภ+พระหางหมาก+ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-วัดท่าซุงฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Thongchai006, 13 ตุลาคม 2010.

1. Atiphuphakorn

Atiphuphakorn สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2011
    โอนเงินแล้วนะครับ

ที่อยู่จัดส่ง

นายอธิภูภากร ศรีเป็ง
    บริษัททิปโก้ เอฟแอนด์บี จำกัด
    90/1 ม.7 ต.สนับทึบ อ.วังน้อย
    จ.พระนครศรีอยุธยา
    13170

2. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    เหรียญสมเด็จพระพุฒาจารย์(เกี่ยว) อุปเสโณ + ท่านครูบาชัยวงศ์ษาพัฒนา

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

))) พระกริ่ง ท่านสมเด็จพระพุฒาจารย์(เกี่ยว)อุปเสโณ (วัดสระเกศ )
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start -->
    ท่านเป็นสหายธรรมของหลวงพ่อเรา เรื่องคุณธรรมสมบูรณ์ครบทุกด้านครับ
    หลวงพ่อฤาษีลิงดำเล่าไว้ตอนหนึ่งว่า มีอยู่วันหนึ่งท่านกำลังจะไปเที่ยวพระจุฬามณี(ขอขมาเล่าให้เข้าใจนะครับ จำคำพูดหลวงพ่อได้ไม่หมด) แต่พระ(หมายถึงองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า)พามาให้เห็นเจดีย์ทองคำ หลวงพ่อก็ว่า เอ๊! ไม่ใช่พระจุฬามณีนะ พระท่านก็บอกว่า ที่นี่มีพระเป็นทองคำทั้งองค์แล้ว ต่อมาหลวงพ่อเรา ก็ได้พาหมู่ลูกศิษย์มาด้วย พอเข้าไปกราบท่าน ท่านก็ถามหลวงพ่อเราว่า ท่านมากราบสมเด็จฉันหรือ หลวงพ่อก็ตอบว่า เปล่าครับ ผมมากราบคุณธรรมของท่านครับ (เล่าคำพูดได้ไม่ถูกนัก ขอขมาพระครับ)
    ขอยกคุณธรรมท่านเพียงเท่านี้นะครับ

พระกริ่งเนื้อเงินแท้ ทั้งองค์ครับ ลูกศิษย์ภายในจัดสร้าง-แล้วขอให้ท่านสงเคราะห์อธิษฐานจิตให้ครับ
    +ให้บูชา 5200฿ ครับ

[​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG] [​IMG]

[​IMG][​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

วันนี้มาเป็นชุดเดียวกันไปเลยครับ เหรียญท่านสมเด็จเกี่ยว มีทั้งเหรียญเงิน และ กะหลั่ยทอง
    เหรียญสวยๆทั้งนั้นครับ บางรุ่นก็ตอกโค๊ตด้วย ดูตามภาพเลยครับ

2เหรียญแรก เป็นเหรียญเงิน ขนาดใกล้เคียงกับเหรียญทำน้ำมนต์ของหลวงพ่อเรา ให้บูชา 1200 ฿ครับ

เหรียญต่อมา เป็นรูปหลวงพ่อโสธร+ท่านสมเด็จเกี่ยว เป็นเนื้อทองแดงนอกหลอมพิเศษ ขัดเงา-พ่นทราย-เคลือบทอง องค์จริง-งานละเอียด-คม สวยงามมากๆครับ องค์นี้มีโค๊ตอยู่ขอบเหรียญ อ่านรายละเอียดได้ที่ใบการันตีการผลิตครับ ให้บูชา 900 ฿ครับ

อีก 9 เหรียญ เหรียญละ 200 ฿ครับ บางปีก็ตอกโค๊ต (ขนาดเท่าๆ เหรียญเอกราชรุ่น3ของหลวงพ่อ มี2เหรียญสุดท้าย เล็กกว่าหน่อย)

องค์สุดท้าย รูปหล่อท่านครูบาชัยวงศ์ษาพัฒนา วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ปี 2535

ในองค์ท่านมีผงสำคัญ-และพระธาตุ คือ
    1.ดินในสถานที่สำคัญ 4 สถาน ของพระพุทธเจ้าจากประเทศอินเดีย คือสถานที่ประสูตร-ตรัสรู้-แสดงธรรมจักกัปปวัตนสูตร-ปรินิพพาน
    2.พระธาตุข้าวบิณฑ์
    3.พระธาตุพระสิวลี
    4.พระธาตุพระอุปคุต

รุ่นนี้มี3ขนาด องค์นี้ขนาดใหญ่สุด สูง3ซ.ม.

สภาพ สวย-เดิม-สมบูรณ์ ให้บูชา 1600 ฿ครับ

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2012
  3. cook_2012

cook_2012 Active Member

พระคำข้าวมหาลาภ ผงเดิมๆ ผิวใยแก้วสวยๆเดิมๆ พิมพ์พระบาทขีด- สวยฉ่ำ และ ราคาก็เบาๆ สบายๆ

ผงเดิม-ผิวใยแก้วเดิมๆนี้-ให้บูชาองค์ละ 500 บาท โอนเงินเเล้วครับ 1050 บาทที่อยู่ตาม PM ครับ
    [<!-- google_ad_section_end -->

4. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

พระหางหมาก(หางพลู) องค์พระใหม่เอี่ยม ผิวใยแก้วเดิมๆทุกองค์

พระหางหมาก(หางพลู) องค์พระใหม่เอี่ยม ผิวใยแก้วเดิมๆทุกองค์
    ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    สร้าง 1000000 องค์
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกัน-ก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสี
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนัก

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

พระหางหมาก (หางพลู) ผิวใหม่เอี่ยม เดิมๆ ทุกองค์

ให้บูชาทั้งชุด 7องค์ 4500 ฿ครับ

xxคุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->poppyloveclub<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5937626", true); </SCRIPT> จองแล้วครับ

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2012
  5. Thongchai006

พระคำข้าวมหาลาภ-พระหางหมาก

พระหางหมาก(หางพลู)

ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกัน-ก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสี
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนัก

2[​IMG][​IMG]

3[​IMG] [​IMG]4[​IMG] [​IMG]5[​IMG] [​IMG]

องค์ที่1 พระหางหมาก มีเกศายาว-เห็นชัด1เส้น พิมพ์ฐานตุ่ม-นิยม พระผิวเดิมๆ สีแดงสวยน่าบูชามาก ให้บูชา 1800 ฿ครับ

2.พระหางพลู พิมพนิยม2จุด (จุดที่ข้างผนัง เป็นแบบปลายเข็มจิ้มลงไป-หายากครับ)
    องค์พระเดิมๆ ปิดทองใหม่ ให้บูชา 900 ฿ครับ

องค์ที่3 พระคำข้าวมหาลาภ ผิวสวย ปิดทองเดิมวัด เก็บไว้เป็นครูในการดูปิดทองเดิมๆ เค้าจะลงชาดแดงก่อน-แล้วก็ลงน้ำยาลงทองสีเหลือง-แล้วจึงปิดทองแท้ ดังนั้นปิดทองเดิมจะดูสีหนาเป็นส่วนมาก ผิวจะเรียบตึง ทองสีเหลืองเข้มไปทางส้ม องค์ครูนี้ให้บูชา 550 ฿ครับ

จองแล้วครับxx 4.พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์แขนจุด-บัวจุดเดียว รุ่น2 นิยม ให้บูชา 700 ฿

องค์ที่5 พระคำข้าวมหาลาภ ผิวแบบแตกลายงาแบบพระสมเด็จ ดูสวยแปลก คมลึก-หน้า-และหลังกดลึก น่าเก็บบูชามาก เห็นองค์จริงรับรองถูกใจ ให้บูชา 500 ฿ครับ เบาสบาย

1[​IMG] [​IMG]2[​IMG] [​IMG]
    xองค์ไม่ปิดทอง2องค์จองแล้วx

1[​IMG] [​IMG] [​IMG]2[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    )))พระใหม่เดิมๆจากถุง-พิมพ์พระพักตร์ลาย ปิดทอง และ ไม่ปิดทอง
    (ปิดทองใหม่)พระหางหมากทั้งปิดทองและไม่ปิดทอง ให้บูชาองค์ละ 650 ฿ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

xxจองแล้วครับxx ธงมหาพิชัยสงคราม+เหรียญสามัคคีมีสุขหน้าใหญ่ เหรียญชุบมาใหม่ เลี่ยมใหม่ ธงบูชามาจากวัด
    ให้บูชา 1050 ฿

ธงมหาพิชัยสงคราม+เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น4 (บล็อกเนื้อเงิน) เหรียญชุบมาใหม่ เลี่ยมใหม่ ธงบูชามาจากวัด
    ให้บูชา 1800 ฿

1[​IMG] [​IMG]2[​IMG] [​IMG]3[​IMG] [​IMG]

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->คุณปิง<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5938865", true); </SCRIPT> จองแล้วครับxx 1.เข็มกลัดมงกุฏเพชร รุ่นพระราชพรหมยาน ผิวเดิม-กะหลั่ยเดิม สวยน่าบูชา หายากแล้วครับ ให้บูชา 750 ฿ครับ

2.พระเนื้อดิน พิมพ์หลวงพ่อท่องสวรรค์ ที่ตาฝังแร่ น่าเก็บบูชา-เพราะหายากเช่นกัน(หลวงพ่ออนันต์ พัทธญาโณ-สร้าง) ให้บูชา 450 บาท

3.เหรียญที่ระลึก งานเป่ายันต์เกราะเพชร ปี2526 ชุบทองมาใหม่-เลี่ยมพร้อมบูชาให้บูชา 600 ฿

1[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

1.ล็อกเก็ต-ปี45 เป็นชุดลงยาชุดครบ4สี คือเขียว-แดง-น้ำเงิน-ขาว
    เป็นล็อกเก็ตชุดที่-สีสวยครบ4สี พอนำไปเลี่ยมเงินแท้เข้ารูปแล้วดูสวยน่าเก็บ-น่าบูชามากๆเลยครับ

สวยเอี่ยม-เดิมๆ-กะหลั่ยสวยสมบูรณ์ครับ ขนาดสูงเท่ากับพระหางหมาก2องค์ ให้บูชา 1800 บาท

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2012
  6. poppyloveclub

poppyloveclub เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    พระหางหมาก(หางพลู) องค์พระใหม่เอี่ยม ผิวใยแก้วเดิมๆทุกองค์<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->พระหางหมาก(หางพลู) องค์พระใหม่เอี่ยม ผิวใยแก้วเดิมๆทุกองค์

พระหางหมาก (หางพลู) ผิวใหม่เอี่ยม เดิมๆ ทุกองค์

ให้บูชาทั้งชุด 7องค์ 4500 ฿ครับ

รวม 7 องค์นะครับ

ขอจองครับจะโอนเงินภายใน 3 นี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2012
  7. cook_2012

cook_2012 Active Member

))พระคำข้าวมหาลาภ องค์จริงผิวฉ่ำสวยมากพระผิวฉ่ำๆ เดิมๆ แบบมีใยแก้ว-และผงเดิมๆแบบนี้ เห็นองค์จริงแล้วน่าเก็บบูชาครับ
    1[​IMG][​IMG]2[​IMG][​IMG]
    พระคำข้าวมหาลาภ 1 และ 2 xxจองแล้วxx
    พระคำข้าวมหาลาภ ผงเดิมๆ ผิวใยแก้วสวยๆเดิมๆ พิมพ์พระบาทขีด- สวยฉ่ำ และ ราคาก็เบาๆ สบายๆรับ โอนเงินเเล้ว ครับ1050 บาท ที่อยู่ตาม Pm.ครับ

8. ฮวง

ฮวง Active Member

17 พฤษภาคม 2011
    โอนแล้วครับ ตามสลิปที่แนบ ที่อยู่จัดส่งแจ้งทางPMครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. คุณปิง

คุณปิง Active Member

10. thawat32

thawat32 เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ

ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ พระสวยมากครับ

[/QUOTE]

11. wanlaya_t

wanlaya_t เป็นที่รู้จักกันดี

2.พระหางพลู พิมพนิยม2จุด (จุดที่ข้างผนัง เป็นแบบปลายเข็มจิ้มลงไป-หายากครับ)
    องค์พระเดิมๆ ปิดทองใหม่ ให้บูชา 900 ฿ครับ

บูชาค่ะ ตามที่คุยไว้/ขอบคุณมากๆๆค่ะ

12. ๑จักรเพชร๑

๑จักรเพชร๑ เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2011

พี่ที่ทำงาน ฝากเช่าครับ ไม่รู้ว่ายังอยู่ไหม:cool: ถ้าอยู่จองนะครับ

13. คุณปิง

คุณปิง Active Member

เข็มกลัดมงกุฏเพชร รุ่นพระราชพรหมยาน
    วันนี้ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

14. Thongchai006

-พระคำข้าวมหาลาภ ผิวเดิมๆ เอี่ยมๆ

พระคำข้าวมหาลาภ รุ่น2สร้าง5000000องค์
    ปลุกเสก 2ครั้ง เมื่อ 29ธันวาคม 2533 และ 28พฤษภาคม2534
    พระคำข้าวมหาลาภ หลวงพ่อท่านบอกว่า
    ขอสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านครบทุกๆด้าน โดยเฉพาะทางด้านลาภ เด่นมากจริงๆครับ

xxจองแล้วxx

วันนี้นำพระคำข้าวมหาลาภแบบผิวเดิมๆ พระใหม่ๆ เอี่ยม ผงใยแก้วเดิมๆ

ให้บูชาทั้งชุด6องค์ ลดพิเศษสุดๆเลย เหลือ2500 ฿ครับxxคุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->atitap<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5957748", true); </SCRIPT> จองแล้วครับ

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2012
  15. Thongchai006

พระหางหมาก(หางพลู) พิมพ์นิยม 3 จุด ผงฟูเต็ม

พระหางหมาก(หางพลู)มีเกศา

xxจองแล้วxx1[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

xxจองแล้วxx2[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

xxจองแล้วxx3[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

4[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

1.พระหางหมากพิมพ์นิยม 3 จุด (มีที่ขอบล่างสุดอีก1จุด) ผงฟูเดิมๆ แบบหายากๆ เรียกว่าเก็บเดิมโดยไม่ได้หยิบจับมาตั้งแต่แรกเลย เก็บไว้อย่างเดียวตั้งแต่ได้มาจากวัดเลย รับรองไม่มีใครยอมแบ่งให้ง่ายๆครับ
    องค์แชมป์ผงฟูนี้ ให้บูชา 1450 ฿ครับ

2.พระหางหมากพิมพ์นิยม 3 จุด (มีที่ขอบล่างสุดอีก1จุด) เป็นพระชุดเดียวกัน นำมาลงทองเร่งลาภให้ เผื่อเก็บไว้บูชาเป็นคู่กัน เมื่อลงทอง จำเป็นต้องปัดก่อนลงทอง-และหลังลงทอง ผงฟูจึงเหลือเฉพาะตามขอบๆองค์พระ จึงลดให้-ให้บูชา 1100 ฿ ครับ

คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->rappan1<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5962580", true); </SCRIPT> จองแล้ว xx 3.พระคำข้าวมหาลาภ รุ่นแรก (รุ่น1)
    มีเกศา 3เส้น สีขาวใส 2 เส้น--น้ำตาลใส1เส้น-ตรงขอบบน-และตรงชื่อพระราชพรหมยานไปถึงข้อมือซ้ายของหลวงพ่อ-ทองปิดทับไปบางส่วน และเส้นที่3 สีน้ำตาลใส อยู่ตรงขอบซ้ายล่างขององค์พระครับ

องค์นี้เจ้าของบูชาอยู่ในกรอบสแตนเลส น้ำเข้าได้-จึงเป็นแบบนี้-รอยสีแดง เป็นรอยยางรองของกรอบ-เพราะอยู่ในกรอบมานาน บางที่มีรอยราน-แต่ไม่แตก ผมจึงช่วยซ่อมโดยใช้กาวลาเท็กซ์ทาไม่ไห้รานไปกว่านี้ครับ
    องค์นี้ต้องมีกำลังใจที่บูชาพระแท้รุ่นแรก-และต้องการบูชาเกศาของหลวงพ่อจริงๆ ถึงจะบูชาได้อย่างชื่นใจ องค์นี้ให้บูชา 2000 ฿ครับ

4.พระหางหมากพิมพ์ฐานตุ่ม ปิดทองบูชา และหลวงพ่อบอกว่าเป็นการเร่งลาภ ให้บูชา 700 ฿ครับ

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2012
  16. wanlaya_t

wanlaya_t เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วค่ะ 17.44น. 5/4/55 3070B.
    โห...ลงรายการพระสวยๆอีกแล้ว รอของเดิมก่อนกีกว่านะคะ/ขอบคุณมากๆค่ะ

17. rappan1

rappan1 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง

3.พระคำข้าวมหาลาภ รุ่นแรก (รุ่น1) มีเกศา 3เส้น สีขาวใส 2 เส้น--น้ำตาลใส1เส้น-ตรงขอบบน-และตรงชื่อพระราชพรหมยานไปถึงข้อมือซ้ายของหลวงพ่อ-ทองปิดทับไปบางส่วน และเส้นที่3 สีน้ำตาลใส อยู่ตรงขอบซ้ายล่างขององค์พระครับ
    องค์นี้เจ้าของบูชาอยู่ในกรอบสแตนเลส น้ำเข้าได้-จึงเป็นแบบนี้-รอยสีแดง เป็นรอยยางรองของกรอบ-เพราะอยู่ในกรอบมานาน บางที่มีรอยราน-แต่ไม่แตก ผมจึงช่วยซ่อมโดยใช้กาวลาเท็กซ์ทาไม่ไห้รานไปกว่านี้ครับ

องค์นี้ต้องมีกำลังใจที่บูชาพระแท้รุ่นแรก-และต้องการบูชาเกศาของหลวงพ่อจริงๆ ถึงจะบูชาได้อย่างชื่นใจ องค์นี้ให้บูชา 2000 ฿ครับ

18. ลูกเสด็จ

ลูกเสด็จ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2010
    โอนแล้วครับผม 500 บาท ได้ส่ง SMS
    และ PM รายละเอียดแจ้งแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

19. Thongchai006

พระหางหมาก(หางพลู) พิมพ์นิยม 3 จุด ผงฟูเต็ม

พระหางหมาก(หางพลู)มีเกศา

xxจองแล้วxx1[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

xxจองแล้วxx2[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->บารมี 10<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5969138", true); </SCRIPT> จอง

1.พระหางหมากพิมพ์นิยม 3 จุด (มีที่ขอบล่างสุดอีก1จุด) ผงฟูเดิมๆ แบบหายากๆ เรียกว่าเก็บเดิมโดยไม่ได้หยิบจับมาตั้งแต่แรกเลย เก็บไว้อย่างเดียวตั้งแต่ได้มาจากวัดเลย รับรองไม่มีใครยอมแบ่งให้ง่ายๆครับ
    องค์แชมป์ผงฟูนี้ ให้บูชา 1450 ฿ครับ

2.พระหางหมากพิมพ์นิยม 3 จุด (มีที่ขอบล่างสุดอีก1จุด) เป็นพระชุดเดียวกัน นำมาลงทองเร่งลาภให้ เผื่อเก็บไว้บูชาเป็นคู่กัน เมื่อลงทอง จำเป็นต้องปัดก่อนลงทอง-และหลังลงทอง ผงฟูจึงเหลือเฉพาะตามขอบๆองค์พระ จึงลดให้-ให้บูชา 1100 ฿ ครับ

20. บารมี 10

บารมี 10 เป็นที่รู้จักกันดี

1[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

- ขอจอง 2 รายการนี้ครับ