พระชัยเทวฤทธิ์-พระสมเด็จ ลพ.อภิชิโต(ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ)มหัศจรรย์พุทธานุภาพ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 28 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. guidemax

guidemax สมาชิกใหม่

เรียน พี่หนุ่ม ครับ

ตามที่ได้จองทางกระทู้ห้องพระเครื่องเวลา 10.43 เมื่อเช้านี้
    มีดหมอเทวฤทธิ์ขนาด 3.5 นิ้วด้ามพระพิฆเนศ
    จำนวน 1 เล่ม ชำระเต็ม 100 %
    ได้ชำระเงินแล้วครับ จำนวน 6,500 บาท
    05/10/11 เวลาประมาณ 14.00 น.
    ได้แนบสลิปและใบจองมาด้วยแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    คุณหนุ่มครับ สอบถามครับ ว่าโอนได้เลยไหมครับหรือต้องรอการยืนยันสิทธิครับ ผมเห็นเพื่อนๆหลายคนโอนเลยโดยไม่เห็นต้องรอการยืนยัน

3. romeo2003_61

romeo2003_61 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2010
    แจ้งการจองมีด 7"แบบลงทอง จำนวน 1 เล่ม 25,000 พร้อมหลักฐานการโอนเงินเต็มจำนวน ทาง e-mail เรียบร้อยแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2011
  4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รบกวนทุกท่านที่โอนชำระเงินมาแล้ว โปรดเก็บหลักฐานการชำระเงินของท่านไว้ เมื่อครบกำหนดที่เปิดจองไว้แล้ว คือระหว่าง 5 -7 ตุลาคม 2554 จะสรุปรายการจองทั้งหมดลงหน้ากระทู้ (โดยความช่วยเหลือของคุณ moo noi) ทั้งท่านที่จองโดยการโพสท์ในกระทู้ จองโดยการส่งอีเมลล์หรือท่านที่จองโดยการส่งแฟกซ์ก็ตาม

ผู้ที่จองโดยชำระเงินเต็มจำนวน ไม่ว่าจะเป็นมีดขนาดใดก็ตาม ขอให้มั่นใจได้เลยว่าท่านจะได้รับมีดที่ดีครั้งนี้อย่างแน่นนอนในทุกกรณี เมื่อท่านประสงค์จองโดยชำระเต็ม ก็สามารถโอนชำระโดยไม่ต้องรอยืนยันสิทธิ์ เพราะท่านได้สิทธิ์นั้นตั้งแต่ตัดสินใจจองแล้ว

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    รบกวนทุกท่านที่โอนชำระเงินมาแล้ว โปรดเก็บหลักฐานการชำระเงินของท่านไว้ เมื่อครบกำหนดที่เปิดจองไว้แล้ว คือระหว่าง 5 -7 ตุลาคม 2554 จะสรุปรายการจองทั้งหมดลงหน้ากระทู้ (โดยความช่วยเหลือของคุณ moo noi) ทั้งท่านที่จองโดยการโพสท์ในกระทู้ จองโดยการส่งอีเมลล์หรือท่านที่จองโดยการส่งแฟกซ์ก็ตาม

ผู้ที่จองโดยชำระเงินเต็มจำนวน ไม่ว่าจะเป็นมีดขนาดใดก็ตาม ขอให้มั่นใจได้เลยว่าท่านจะได้รับมีดที่ดีครั้งนี้อย่างแน่นนอนในทุกกรณี เมื่อท่านประสงค์จองโดยชำระเต็ม ก็สามารถโอนชำระโดยไม่ต้องรอยืนยันสิทธิ์ เพราะท่านได้สิทธิ์นั้นตั้งแต่ตัดสินใจจองแล้ว

6. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองมีดเทวฤทธิ์ ขนาด 5 นิ้ว ราคา 2500 จำนวน 1 ด้าม ชำระเต็มครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

7. อุทิศ ทองทวี

อุทิศ ทองทวี เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2008
    พี่ผมโอนแล้ว แจ้งหลักฐานทาง e - mail แล้วครับ =6500.00
    ขอบคุณครับ

8. พญาสุกร

พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่ม ผมเห็นมีดแบบลงทองแล้วสวยงามมากเลยครับผม แล้วก็จินตนาการไปถึงส่วนด้ามของมีดครับว่าหากมีทองด้วยน่าจะเข้ากับส่วนของปลอกมีดครับผม ส่วนเรื่องมีดผมขอทุ่มสุดตัวครับเงินมีไม่มากแต่คิดว่าตั้งใจเอาไว้แล้วครับผม ขอจองมีด7" 1,แล้วก็5" 1 ครับผมจะโอนเต็มจำนวนครับผมม ขอบคุณพี่หนุ่มมากครับ

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เมื่อตัดสินใจจองโดยชำระเงินเต็มในครั้งเดียว ไม่ต้องรอยืนยันครับ ท่านได้สิทธิ์เลย คนที่โอนชำระเต็มในการจอง จำนวน 108 ท่านแรก จะได้รับพระชัยวัฒน์นวะโลหะ ที่อุดสีผึ้ง ลป.ทิม สีผึ้ง ลป.ทาบ เกศา ลป.หมุน และ ฯลฯ ซึ่งเหลือจากใช้อุดพระชัยแก่ทองคำ หากท่านที่ชำระเต็มแต่โอนมาหลังจาก 108รายชื่อแรก ก็จะได้รับเป็นของสมณาคุณอื่นๆเช่นกัน ทุกท่านที่ชำระเต็มในการจอง ไม่ต้องชำระค่าส่งเพิ่มเติมแต่อย่างใด

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมได้รับเมลล์ของทุกท่านในวันนี้แล้วทั้ง 147 ราย ได้รับใบจองทาง fax 36 รายมีทั้งที่ซ้ำกันกับที่จองหน้ากระทู้จำนวนมาก จึงยังไม่ตอบกลับ ขอตรวจสอบและรวบรวมข้อมูลก่อนนะครับ แต่ขอให้สบายใจได้เลยว่า สิทธิ์ของท่านทุกอย่างที่ทำถูกต้องตามเงื่อนไข จะต้องมีสิทธิ์และเงินไม่มีสูญหายเช่นกรณีรายอื่นๆ

11. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่หนุ่ม
    ขอจองมีดเทวฤทธิ์เพิ่มเติมครับ
    ขนาด ๕ นิ้ว จำนวน ๑ เล่มแบ่งชำระ ๒ งวด

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    โพสท์แจ้งห้องพระเครื่องได้เลยครับ คุณ moo noi กำลังรวบรวมรายชื่อการโพสท์จองและการชำระทั้งหมด เพื่อเปรียบเทียบกับส่วนที่ผมได้รับจองทางเมลล์และ fax หากจองมีดแบบ 7 " และ 5" แบบนี้ แนะนำว่าน่าจะเป็นขนาด 7" และ 3.5" เพื่อเอาไว้ติดบ้านและเอาไว้ติดตัวอย่างละเล่ม แล้วแต่การพิจารณาครับ มีด 3.5 นิ้วนั้น หากตั้งราคาตามปกติต้องมี 9,000.-บาทตามราคามีดเหล็กลายในตลาดสากล โดยไม่มีการปลุกเสกใดๆ

13. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากที่ได้รวบรวมข้อมูล จะพบว่า

1. เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกที่จองมีด 7" นั้น น้อยคนมากที่จะระบุว่าเป็นแบบ "ลงทอง" หรือ "ไม่ลงทอง"

อันนี้ moo noi ต้องเดาเอง ซึ่งก็ไม่ถูกต้องนัก ... และบางทีก็ต้องดูยอดเงินรวมที่ระบุไว้ ว่าจะตรงกับใจของ moo noi หรือเปล่า (แหม....มีให้เล่นเกมส์ทายใจกันด้วย กลัวจะทายผิดจังเลยค่ะ)

2. และตามกติกาการจองคือ โอนเงินวันที่จอง แต่ก็พบว่า มีการขอนัดโอนเช่น "....ขอนัดโอนอีก 3 วัน" หรือ "ขอโอนวันที่ ...... (ที่แล้วแต่จะระบุ)" คือ moo noi จะเก็บข้อมูลให้ถูกต้องยากนะคะ จะดีกว่านี้ ถ้าพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ได้ fax เอกสารพร้อมสลิปการโอนเงิน แล้วแจ้งไว้ที่หน้ากระทู้ว่า "ขอจอง...... และได้โอนเงินแล้ว วันที่.....จำนวน......" หรือ แนบเฉพาะหลักฐานการโอนเงินไว้ที่หน้ากระทู้ให้เลยก็จะดีไม่น้อย

เนื่องจากการจองมีดในครั้งนี้ มีเวลาจำกัดเพียงแค่ 3 วัน moo noi จึงต้องขอรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิก ช่วยให้รายละเอียดที่ถูกต้อง และครบถ้วนซักนิด เพราะจะง่ายต่อการส่งข้อมูลต่อให้ทางพี่หนุ่มและทีมงานได้ตรวจสอบ....เพราะ moo noi เชื่อว่าการจองมีดครั้งนี้คงเปิดจองเฉพาะสมาชิก "พลังจิต" เท่านั้น จึงไมอยากให้ข้อมูลของกลุ่ม "พลังจิต" ตกหล่นไปน่ะค่ะ

ถ้าสิ่งที่ moo noi ได้กล่าวมานี้ทำให้พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใด รู้สึกอึดอัด หรือ รำคาญ ก็ต้องขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2011
  14. seng-ping

seng-ping เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    วันนี้วันที่5/10/54โอนให้แล้วครับตามรูปครับ รวมทั้งหมดเป็นเงิน 11502.22 บาท ยินดีครับที่ได้ทำบุญร่วมกับญาติธรรมทุกท่าน

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      36
  15. พญาสุกร

พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง มีดหมอ7"ลงทอง1เล่ม และมีด 3.5" 1เล่มครับผม โอนเต็มครับโอนแล้วจะเอาหลักฐานมาแสดงครับ ขอบคุณครับบ

16. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010

วันนี้ 5/10/11 เวลา14.27น.

ได้ร่วมทำบุญชำระค่ามีดเทวฤทธิ์ 3.5 นิ้ว 1 เล่ม เป็นจำนวนเงิน 6507.77 บาท

ขออนุโมทนาบุญ ให้กับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านโดยเฉพาะ พี่หนุ่มที่ตั้งใจทำมีดเทวฤทธิ์เพื่อการกุศล ด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      34
  17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    มีดเหล็กลายขนาด 7 นิ้ว แบบไม่ลงทองที่ฝักมีด มีความสวยงามแบบคลาสสิคไปอีกแบบ
    นอกนั้นทุกอย่างจะเหมือนกันกับแบบลงทอง พรุ่งนี้จะถ่ายภาพฝักมีดที่ไม่ลงทองให้ชมครับ

18. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หมูน้อย ของผม จอง รายการที่ 1 3 และ 4 ครับ แบบลงทองครับ อย่างละ 3 เล่มครับ

19. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เป็นกำลังใจให้เสมอ สาวเก่งสู้ๆ :cool:
    ขออภัยถ้าผมพิมพ์การจองผิดพลาดนะครับ สู้ๆ

20. 678

678 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่ม วันนี้ช่วงเย็นผมได้โอนค่ามีดเทวฤทธิ์ 3.5" จำนวน 6,500 บาทเรียบร้อยแล้วครับ
    เพิ่มเติมครับรูปถ่ายสลิปไม่ค่อยชัดครับ เลขที่โอน 087503 T ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้