พระชัยเทวฤทธิ์-พระสมเด็จ ลพ.อภิชิโต(ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ)มหัศจรรย์พุทธานุภาพ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 28 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับวัตถุมงคลจากศูนย์เชียงรายพร้อมของสมนาคุณแล้วครับ
    ทุกชิ้นสภาพสวยเรียบร้อยดี ยกเว้นพระชัยเนื้อนวะอุดผงพรายลป.ทิมหมายเลข๒๔๗
    ใบหน้าองค์พระเป็นรอยเปื้อนคล้าย ๆ เทียนที่พอกตอนหล่อ เช็ดอย่างไรก็ไม่ออก

2. aegtanat

aegtanat เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2010
    เรียน คุณหนุ่มเมืองแกลง
    ได้รับพระที่จองและพระสมนาคุณ (ผ้ายันต์+ปิดตาพรายมงคล +สีผึ้ง+พระขุนแผน) ครบครับ ขาดเทวรูปพระนารายณ์ อาทิตย์หน้าจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ขอโมทนาบุญกับคุณหนุ่มและทีมงานทุกท่านในความเสียสละและสร้างสิ่งดีๆมากมายให้กับแผ่นดินครับ
    ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2012
  3. paitoon01

วันนี้ได้ไปรับเทวรูปพระนารายณ์ที่ศูนย์สยามอารยาเรียบร้อยแล้วครับ
    เทวรูปสวยมาก ๆ ครับ

4. paitoon01

ขอบคุณพี่หนุ่มและทีมงานทุกคนตลอดจนศูนย์รับจองทุกแห่ง
    และที่ลืมไม่ได้เลยคือคุณเอมผู้เสียสละเวลาช่วยบันทึกรายการจองวัตถุมงคลมาตลอด
    ขอปรบมือดัง ๆ ให้ครับ

5. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเทวรูปพระนารายณ์กับปลัดและพระที่แจกฟรีแล้วครับ

พระนารายณ์สวยมากครับ

ขอบคุณครับ

6. jikky.so

jikky.so เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับวัตถุมงคลครบถูกต้องตามที่จองพร้อมของสมนาคุณจากสยามอารยาแล้วครับ ขอขอบคุณคุณหนุ่มพร้อมทีมงานด้วยครับ

7. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    เรียนพี่หนุ่มเมืองแกลงและคุณTawatchai1889 ครับ
    วันนี้ช่วงเย็นผมได้รับพระที่ส่งมาให้เรียบร้อยแล้วครับ ขอขอบพระคุณสำหรับวัตถุมงคลสมนาคุณที่ได้แถมมาให้ สำหรับของศูนย์เชียงรายได้รับครบตามรายการจอง ส่วนศูนย์อารยาที่พี่หนุ่มจัดส่งมาให้ยังขาดตะกรุดลูกอมเนื้อทองเหลืองที่ได้ฝากพี่หนุ่มนำเข้าพิธีที่เหลือ จำนวน 1 ลูกครับ ส่วนพระชัยอุดสีผึ้งที่จะสมนาคุณให้กับผู้ชำระเงินมีดหมอฯเต็มจำนวนนั้นจะจัดส่งภายหลังใช่ไหมครับ และผมขอรบกวนพี่หนุ่มเรื่องวิธีบูชาตะกรุดนะหน้าทองด้วยนะครับ อยากจะนำขึ้นคอเต็มแก่แล้ว คืนนี้จะจุดธูปอัญเชิญพระทั้งหมดไว้บูชาในบ้านตามที่พี่หนุ่มเคยแนะนำไว้ครับ ต้องขอขอบพระคุณพี่อีกครั้งสำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้มาตลอดครับ
    :cool:

8. ฅนบนเขา

ฅนบนเขา สมาชิก

15 กันยายน 2011
    คุณหนุ่มครับผมอยากทราบว่า วัตถุมงคล “ชุดสร้างศาลาการเปรียญวัดหนองสะเดา” ต.หนองปลิง อ.หนองแค จ.สระบุรี นั้นยังเหลือรายการวัตถุมงคลที่สามารถสั่งจองอะไรได้บ้างคับ

9. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับ บางท่านก็โทรมาแจ้งครับ
    ไม่ขาดไม่เกินแน่นอนครับ เพราะพอดีเลย ไม่มีหลงเหลืออยู่กับผมครับ
    พร้อมใบตรวจเช็ครายการครับ

ผมก็ไม่ได้ดูครับ เพราะไม่ได้คัดพระให้ใคร จับใส่ๆอย่างเดียวครับ

สภาพสมบูรณ์ดีครับถ้าไปรับเอง เย็นนี้อาจารย์วิทยา แม่โจ้ โทรมาแจ้งว่าได้รับพระแล้ว และได้เทวรูปแล้ว ขนาดแพ็คดี ยังมีบิ่นมีหักบ้าง ตาส่วนแหลมส่วนยื่นออกมาครับ

ผมก็เป็นห่วงของผม ผมยังไม่ได้รับพระนารายณ์เลยครับ

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบครับ

10. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่แจ้ง ขออนุโมทนาบุญด้วยเช่นกันครับ

เป็นธรรมดา บางคนโลภ อยากได้มาก
    ผมทำใบเช็ครายการพระไว้ ส่งมอบพร้อมรายการพระ จัดเอง ตรวจเช็คสองรอบครับ

วัตถุมงคลที่ส่งเกินมา จะเป็นชุดสมนาคุณ จะส่งคืนให้พี่หนุ่มนะครับ แล้วจะแจ้งให้รับทราบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2012
  11. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

<table id="post5673281" class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%" align="center"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px">[​IMG] 06-02-2012, 09:54 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #5434 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> PITINATTH73
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 682 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5673281" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> สวัสดียามค่ำครับ พี่หนุ่มเมืองแกลงและญาติธรรมทุกๆท่าน

วันนี้ผมได้รับพระเครื่อง-วัตถุมงคลและวัตถุมงคลสมนาคุณสินน้ำใจแล้วครับ ครบถ้วน สมบูรณ์ สวยงาม เข้มขลัง สุดยอด ครับ :cool:

ผมขอกราบขอบพระคุณพี่หนุ่มเมืองแกลงเป็นอย่างสูงครับ

และผมขออนุโมทนาสาธุ กับพี่หนุ่มเมืองแกลงและญาติธรรมทุกๆท่าน ในบุญกุศลที่ได้บำเพ็ญมาทั้งหมดทั้งปวงด้วยครับ
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px; border-top: 0px" align="right"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]</td></tr></tbody></table>
    สวัสดียามค่ำๆครับ พี่หนุ่มและญาติธรรมทุกๆท่าน

ผมเคยโพสแจ้ง ได้รับพระเครื่อง-วัตถุมงคล ที่ห้องฝั่งประสบการณ์-เรื่องเล่า แล้วครับ
    และผมขอแจ้ง ได้รับพระเครื่อง-วัตถุมงคล ที่ห้องฝั่งพระเครื่อง-วัตถุมงคล อีกครั้งครับ

ผมขออนุโมทนาสาธุ กับพี่หนุ่มเมืองแกลงและญาติธรรมทุกๆท่าน ในบุญกุศลที่ได้บำเพ็ญมาทั้งหมดทั้งปวงด้วยครับ

12. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พี่หนุ่มคะ
    คุณมิรันตี (เยอรมัน) ให้แจ้งพี่หนุ่มค่ะว่า
    ได้รับวัตถุมงคลเรียบร้อยแล้วค่ะ...

13. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

ปลัด

...............
    พี่หนุ่มครับ ผมหาลำดับการจองเจอแล้วครับพี่ ตามนี้ครับ
    ลำดับการจองปลัด ลำดับที่ 167 หน้า 126 กระทู้ 2508 โอนชำระวันที่ 20 ก.ค.54 ยอด 390 ครับ
    ขอบพระคุณมากครับผม

14. ๋JK_Junior

๋JK_Junior เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    พี่หนุ่มครับ

วันนี้ผมได้รับ
    -พระชัยฯ หมายเลข 30/222
    รวมทั้ง ผ้ายันต์+สีผึ้ง+พระขุนแผน+ลูกอม ที่แถมมาให้

และชุดที่จองกับคุณลิน
    -พระขุนแผนตะกรุด 3 กษัตริย์
    -พระนางพญาตะกรุด 3 กษัตริย์
    -ลูกอมมหาภูติ
    รวมทั้ง ผ้ายันต์+สีผึ้ง+พระขุนแผน+ลูกอม ที่แถมมาให้

ได้รับครบถ้วนทุกรายการแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กุมภาพันธ์ 2012
  15. ๋JK_Junior

๋JK_Junior เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม

ผมได้รับพระจากศูนย์สยามอารยา ดังนี้ครับ
    -พระชัยฯ หมายเลข 31/222
    -ปลัดนาคราชเนื้อตะกั่ว 2 ชิ้น
    -แหวนพระสยามฯ เนื้อเงิน 1 วง
    -แหวนพระสยามฯ เนื้อทองขาว 1 วง
    และของแถม ผ้ายันต์+ลูกอม+พระปิดตา+พระขุนแผน+สีผึ้ง

และที่จองกับคุณลิน ศูนย์อุบลฯ
    -พระขุนแผน ตะกรุด 3 กษัตริย์ 2 องค์
    -ลูกอมมหาภูติ
    และของแถมผ้ายันต์+พระปิดตา+พระขุนแผน+ลูกอม+สีผึ้ง

ยังขาดตะกรุดลูกอม เนื้อทองเหลือง ที่ฝากพี่หนุ่มเข้าพิธีที่เหลือ
    ที่พี่หนุ่มจะส่งให้วันพรุ่งนี้
    ขอบคุณครับ

16. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    เรียนพี่หนุ่มครับ ผมขอรบกวนพี่อีกนิดหน่อยครับพอดีอยากจะทราบว่ารายชื่อตามหมายเลขของพระชัยรายการที่1พี่หนุ่มได้เคยโพสไว้หรือเปล่าครับ (หรือใครเซฟเก็บไว้ช่วยโพสให้หน่อยนะครับ) พอดีของผม 4 องค์ หมายเลข 133,134,135,136 เรียงตามลำดับแล้วน่าจะเป็นของผม แฟน ลูกคนโต ลูกคนเล็ก ตามลำดับ แต่ที่กล่องพระหมายเลข 134 กลายเป็นของลูกคนโต ส่วน 135 เป็นของแฟน ก็เลยกังวลว่าจะเขียนสลับกัน หรือว่าให้ยึดตามที่เขียนไว้ที่กล่องพระครับ ขอบคุณมากครับ

17. Tawatchai1889

ตรวจสอบได้ที่

แผ่นดวง

http://palungjit.org/threads/%E0%B...ml#post4690221

รายชื่อ และหมายเลข

http://palungjit.org/.15/พระชัยเทวฤ...-ยอดแห่งพุทธานุภาพ.281822/page-72#post4701770

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2012
  18. pee02

pee02 Active Member

เรียนพี่หนุ่ม และพี่ประวิทย์(ศูนย์กรุงเทพ) ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ แต่พระขุนแผนที่พี่หนุ่มแจกให้มานั้นหักครับ ขอบคุณมากครับ

19. parana483

parana483 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่หนุ่มขอโทษด้วยครับอาจเข้าใจผิด ผมจองพระชัยลำดับที่249/54และพระชัยผมรับที่วัดหนองสะเดาครับ
    ขอบคุณพี่หนุ่มมากครับที่ได้ร่วมำบุญด้วยครับ

20. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ดูชื่อที่ใต้กล่องเป็นหลักครับ แต่ชื่อจะตรงกับเลขที่องค์พระแน่นอนครับ เพราะระวังมากเรื่องนี้ บรรจุทีละองค์ ใช้เวลาองค์ละประมาณ 3 นาที

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้