พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nu2581

nu2581 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปด้วยซิครับ:cool:

2. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับคุณ อิน ค่ะ จะไปกราบหลวงปู่นะง่าย คิดอยากจะไปก็ไปได้เลยที่วัด แต่ไปตอกคตต้องรวมตัวกันกล่าวจะได้ แล้วไม่รู้ว่ารวมตัวแล้วจะมีโอกาสได้ตอกหรือปาวเพราะต้องดูอาจารย์ท่านด้วยว่าจะว่างตอกให้พวกเราไหม แล้วเห็นบอกช่วงนี้จะเว้นนานเลย โชคดีมากที่ได้มีโอกาสไปตอกครั้งล่าสุด แต่ขำอะมีคนเห็นแขนภัทรที่ไปตอกคตปรอทมาเขาถามภัทรว่่า ไปฝังยาึคุมมาหรือค่ะ ฮาๆๆๆๆๆอยากจะกรี๊ดใส่ เล่นเราซะเสียเลย เลยตอบไปว่าป่าวค่ะ ไปฟังคตปรอทมา เขาก็ทำน่างงๆสับสน ถามว่าคืออะไร

ว่าแต่ว่าทำไมเราไปจัดทริปไปกราบหลวงปู่กันเฉยๆละค่ะ อาทิตย์หน้าหยุดตั้ง 4 วัน ภัทรยังหาที่ไปไ่ม่ได้เลย หยุดยาวๆก็เบื่อค่ะ ได้ออกต่างจังหวัด ได้ชมวิว คงจะดีไม่น้อย

3. ภัทรอังคาร

เดี๋ยวเวลามีใครเขาจัดไปก็ไปได้เลยค่ะ แต่ไม่รู้จะเมื่อไหร่ เพราะช่วงนี้เว้นช่วงห่างๆไป แล้วไม่มีใครเป็นแม่ทัพนำลูกทัพไปที่วัด ถ้ามีรถแนะนำให้ไปเองได้เลยค่ะไปกราบหลวงปู่ตอนไหนก็ได้ถ้าไม่ได้ตั้งใจไปตอกคตปรอท แต่ถ้าไม่มีรถวัดหลวงปู่เข้าไปยากค่ะ รถประจำทางก็ไม่มีวิ่งผ่าน

4. ภัทรอังคาร

ยินดี ที่เห็นคุณแวะเข้ามาในกระทู้นี้นะค่ะ อุ้มตอบคำถามคุณไปแล้วนะ แล้วแวะเข้ามาบ่อยๆนะค่ะ ที่นี่สนุกสนานและเป็นกันเองค่ะ ไว้ถ้ามีจัดไปก็อย่าพลาดโอกาสไปกราบหลวงปู่นะค่ะ

5. ภัทรอังคาร

เสาร์ อาทิตย์ บ้านปรอทเงียบจังเลยนะค่ะ เข้ามาดูก็ไม่มีใคร วันนี้มาหลายรอบแล้วนะ นี่ก็แวะมาอีกก่อนเข้านอนค่ะ ปราวณาเข้าพรรษาอย่างไรกันบ้าง มาเล่าให้ฟังหน่อยนะค่ะ

6. Tanagrit

Tanagrit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปวัดอัมพวัน 12-15สิงหาคมนี้ ช่วยงานหลวงพ่อครับ ช่้วยแจกข้าวขาหมูของพี่แมว ช่วยหลวงพี่ทำความสะอาดโบสถ์ ไปกันมั้ยละครับ

7. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ บ้านปรอท
    สบายที่กันทุกท่านใช่ไหมครับ

8. 9046

9046 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ช่วงนี้เงียบเหงาจังเลยนะครับ

9. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาสวัสดีเพื่อนชาวบ้านปรอท หลวงปู่ละมัยครับ เพื่อนๆ ไปกราบแม่กันหมดกะทู้ตกไปหน้า สองเลย

กะทู้เราโชคดีได้ แม่บ้านคนสวย คอยถามตอบกะทู้ ไม่เหงาเลย

พระผงที่หลวงปู่แจกฟรี มีกะทู้ เอามาขาย พันห้า ครับ

10. ภัทรอังคาร

สวัสดีค่ะ คุณนัท หายไปนาน ไปไหนมาหร๋อค่ะ คนอื่นๆเขาคงหยุดกันยาว ภัทรมานั่งเฝ้าบ้านให้ ปัด กวาด เช็ด ถู ไว้รอรับแขก เพราะไม่ได้หยุดเหมือนชาวบ้านเขา พูดแล้วก็น้อยใจ คนอื่นเขาหยุดกัน เรามานั่งทำไรอยู่ที่นี่ กิจการของเราก็ไม่ใช่ มีแต่มาทำให้เขารวย ว่าแต่ว่า แม่บ้านคนสวยที่พูดถึง หมายถึงใครหร๋อค่ะ

ใครเอาพระผงที่หลวงปู่แจกฟรี มาขาย ถึงพันห้าเลย ค้ากำไรเกินควรหรือป่าว ของได้มาฟรีๆ น่าจะเก็บไว้บูชา เอามาขายทำไม แล้วขายซะแพงยิ่งกว่าพระปรอทนักษัติอีก กำจริงๆ

11. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    อะเจ้ย! เพิ่งแจกเค้าไปเอง ไปทวงคืนดีไหมเนี่ย ฮือฮีอฮีอ

12. nut1663

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nut1663 [​IMG]
    แวะมาสวัสดีเพื่อนชาวบ้านปรอท หลวงปู่ละมัยครับ เพื่อนๆ ไปกราบแม่กันหมดกะทู้ตกไปหน้า สองเลย

กะทู้เราโชคดีได้ แม่บ้านคนสวย คอยถามตอบกะทู้ ไม่เหงาเลย

พระผงที่หลวงปู่แจกฟรี มีกะทู้ เอามาขาย พันห้า ครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    อะเจ้ย! เพิ่งแจกเค้าไปเอง ไปทวงคืนดีไหมเนี่ย ฮือฮีอฮีอ

======================================
    แฮ่ ๆ ผมยังมีอยู่หลายองค์ ปัดทองเสียงด้วย รับไหมครับ อิอิ

13. ภัทรอังคาร

ไม่ได้แจกอุ้มใช่ป่ะ ที่อุ้มมีเนี่ยได้มาจากวัดตอนไปตอกคตปรอทนะ มะเกี่ยวใช่มะ โอ๋ โอ๋ มะต้องร้อง เดี๋ยวอุ้มสละให้ก็ได้นะ เอามะ

14. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับพระผงพันห้า
    เพิ่งไปดูมาเมื่อกี้นี้เอง
    ผมว่าเว่อจริงๆ
    อ้าวลืมสวัสดีครับ
    สบายดีทุกๆคนแน่ๆเลย
    ว่าแต่บ้านเรามีใครไปหาม่าม้าเรื่องจักระ
    กันบ้างครับน่าจะเป็นเสาร์หน้านะครับ
    คุณอินพ่อบ้านเราผู้บำเพ็ญประโยชน์เพื่อส่วนรวมจริงๆ

15. nut1663

ผมลงชื่อไว้ ว่าจะไปเหมือนกัน ม่าม๊า ใจดีและของจริงครับ ยังมีบางอย่างติดขัดในบางเรื่อง จะไปขอม่าม๊า ช่วยรักษาให้ นะครับ
    ขอบคุณ คุณอิน ที่เหน็ดเหนื่อย ให้กับพวกเราครับ:cool:

16. jae in

ขอขอบคุณในความมีเมตตาจิตของท่านnut1663 ถ้าส้งคมไทยมีคนที่มีจิตเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่และน้ำใจงามอย่างท่านnut1663อยู่มากๆ สังคมไทยจะร่มเย็นและสงบสุขมากๆเลย

17. jae in

ให้เพื่อนรุ่นน้องไป ถ้าองค์หญิงจะเมตตา ขอกุ้งมังกร1ตัว ปูผัดผงกระหรี่1จาน หูฉลาม1หม้อ เป็ดปักกิ่ง1ตัว (ขอแค่นี้พอ)

18. ภัทรอังคาร

อะ งง ม่าม๊า ที่ไหนค่ะ ภัทรไม่เห็นรู้เรื่องเลย ช่วยบอกให้รู้ด้วย ไปไหนไปทำอะไรกัน เผื่อจะตามไปป่วน ฮาฮาฮา อ้าวนี่พูดเรื่องจริงนะค่ะ ทำไมภัทรไม่เห็นรู้เรื่อง ม่าม๊าเลยละค่ะ ไปคุยกันตอนไหนอ่ะ ให้ภัทรตกข่าวได้ไง เป็นแม่บ้านของกระทู้นี้นะ ไม่รู้เรื่องไรนี่หน้าแตก คิกๆๆบอกมาๆ จริงด้วย ไม่งั้นมีงอล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2010
  19. nut1663

โอเพิ่งรู้ว่าคุณอุ้ม มีรายการพิเศษแบบนี้ งวดก่อนไปหาคิดไม่ทัน เลยได้ทานน้ำอักลมขวดเดียวเอง ครับ อิอิ

20. nut1663

โอเพิ่งรู้ว่าคุณอุ้ม มีรายการพิเศษแบบนี้ งวดก่อนไปหาคิดไม่ทัน เลยได้ทานน้ำอักลมขวดเดียวเอง ครับ อิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้