พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. som11

som11 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    เหรียญนักษัตรเนื้อสัตตะโลหะสวยมากๆ ตอนที่เพื่อนชวนไปที่วัดไปเห็นมาแล้ว
    แต่ยังไม่มีโอกาสได้มา ได้มาแต่ชานหมากและคดปรอทที่ยังเป็นลูกไม่ได้เจียท่านให้มาฟรี

2. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    สุดยอดจริงๆ ยินดีด้วยครับ
    ผมไปวัดก็หลายครั้งอยากได้ชานหมากหลวงปู่ แต่ไม่กล้าขอท่านเลย อด:'(

3. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ภัทรเมื่อก่อนก็ชอบค่ะ คุณอิน แต่เนื่องจากภัทรดูมากไป ดูตั้งแต่เด็กสมัยที่ไปโตที่สิงค์โปร์ก็ดูหนังจีนตลอดเสียงในฟิลม์ทั้งนั้น ตอนนี้มาภัทรเลยเบื่อเลยค่ะ แต่ภัทรชอบหนังจีนแนวอภินิหาร รบราฆ่าฟัน ภัทรไม่ค่อยดูหรอกค่ะนอกจากจะบวกอิทธิ์ฤทธ์ไปด้วย

ใช่ค่ะภาพแทนตัวคือนางอัปสร มันเป็นเรื่องแปลกมาก ตอนปี 2008 ที่ภัทรสมัครเข้ามาเล่นเว็บนี้ใหม่ๆภัทรก็ไม่รู้ว่าจะใช้รูปอะไรแทนตัว พอดีความคิดมันก็แล่นเข้ามาในหัวว่านางอัปสรสิ ภัทรก็พิมพ์คำว่านางอัปสร ใส่ในกูเกิ้ลค้นหาภาพแล้วภาพนี้ก็ขึ้นมาเป็นภาพแรก ภัทรเลยปิ้งเลยค่ะ เธอช่างงดงาม ภัทรเลยติดภาพนี้มาตลอด แรกๆก็เคยเปลี่ยน แต่เปลี่ยนแล้วรู้สึกไม่ชอบใจ ไม่สบายใจ เหมือนไม่ใช่เราก็เลยกลับมาใช้ภาพนี้ต่อ ใช้มาจนถึงทุกวันนี้ แล้วก็ไม่คิดจะเปลี่ยนเลยค่ะ เพราะว่าเป็นสัญญลักษณ์แทนตัวได้ดีรู้ไหมค่ะเพราะอะไร ไม่ต้องคิด ภัทรบอกใ้ห้ เพราะว่านางอัปสร งดงาม อ่อนช้อย มีมนต์เสน่ห์ แค่มองก็หลงไหล แต่เวลาเมื่อไหร่ที่เธอร้ายเธอก็แปลงร่างได้เป็นอะไรที่ดุดัน น่ากลัวที่สุดเลยค่ะ อิอิอิ

4. ภัทรอังคาร

โชคดีจังนะค่ะ ที่ได้ชานหมากและคตปรอท แต่ตอนภัทรไปตอกคตปรอท หลวงปู่เป่ากระหม่อมให้คงมีชานหมากหลวงปู่หล่นใส่หัวบ้างแหละ ดีกว่าไม่ได้ อิอิ ภัทรชอบนั่งลูบคลึงคตปรอทที่แ่ขน บางทีก็หอมซะงั้น แหะๆ ไม่มีไรแค่แสดงความรัก ว่าขอบคุณที่มาอยู่ด้วย ตั้งแ่ต่ที่โดนน้ำมันกระเด็นใส่แล้วไม่เป็นอะไรก็รู้สึกถึงฤทธิ์ที่เขามีและแสดงให้เห็น

5. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ อุ้ม มีเพชรพญาธร ปู่เป็งไหมครับ ขอยืมใช้หน่อย

6. ภัทรอังคาร

มีค่ะ คุณนัดมาเอาได้เลย อุ้มให้ชุดนึง ยังเหลือ 3 ชุดเจ้าค่ะ เดี๋ยวจะพกมาไว้ที่ทำงาน คุณจะมาเอาเมื่อไหร่ก็มาได้เลยนะค่ะ จะเอาไปฝากใครชุดนึงหรือป่าว เดี๋ยวอุ้มจะได้เอามาสองชุด ไม่ต้องยืม ให้เลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2010
  7. nut1663

อิอิ ขอให้รวยและสวยขึ้นนะครับ ขอแบ่งบูชาแล้วกัน

แว่วว่า หนุ่มหล่อ ขอเบอร์ หรอครับ คริคริ :cool:

(พรุ่งนี้ไป นะครับ ถ้าไม่ลืม )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2010
  8. ภัทรอังคาร

สาธุ สาธุ สาธุค่ะ ชอบตรงขอให้รวยนี่แหละ อยากรวยมากเลยตอนนี้จะเอาไปพัฒนาวัดค่ะ อยากช่วยสร้างวัดเต็มที่แต่ปัจจัยเราก็แค่มนุษย์เงินเดือนช่วยได้เท่าที่ช่วย เรื่องความสวยงามมันไม่จีรังยั่งยืนหรอกค่ะเท่าที่เป็นอยู่ทุกวันนี้อุ้มก็พอใจแหละ ไม่ต้องมาให้สวยขึ้นหรอกนะค่ะ 5555

โห คุณนัด หักหาญน้ำใจกันมากเลยนะค่ะเนี่ย มาแบ่งบูชาได้ังัย ทีคุณนัดยังมาให้อุ้มฟรีๆเลย มาเอาไปเลยค่ะฟรีๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้อุ้มเอามาเก็บไว้ที่ออฟฟิสให้ค่ะ ปกติอุ้มหอบเป็นบ้าหอบฟางทุกวันเลย วัตถุมงคลเนี่ย แต่พึ่งเอาเก็บไว้ที่บ้านเพราะเบื่อความบ้าของตัวเอง อิอิอิ

คุณแว่วไรมาผิดหรือป่าวค่ะ ข่าวมาจากไหน ไม่มีหนุ่มไหนขอเบอร์อุ้มเลยนะ จริงๆค่ะ เอ้ ว่าแต่ว่าเดี๋ยวอุ้มแจกไปเลยดีไหม มัวมานั่งคอยให้ใครมาขอ คงต้องรอเหงือกแห้งแน่เลยค่ะ 55555

(พรุ่งนี้ไปนะครับ ถ้าไม่ลืม)
    ไม่ได้ค่ะ ห้ามลืมเด็ดขาด ไฟท์บังคับค่ะ อย่าให้อุ้มพกมาเก้อนะค่ะ ช้าหมดอดได้นะเอ้า

9. พันบุญ

พันบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่แค่น้ำมันกระเด็นใส่แล้วไม่เป็นอะไร
    น้ำร้อนลวกมือก็ไม่เป็นอะไรด้วย
    ผมโดนประจำ แต่แหม๋ถึงไม่เป็นอะไรแต่ก็ร้อนมือจังเลย
    ถ้าจับของร้อนแล้วไม่ร้อนมือก็น่าจะดี
    คตปรอทดีจริงๆครับ

10. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ไม่ต้องนั่งรอให้ใครมาขอครับ
    พี่ภัทรอังคาร ผมขออนุญาติรับด้วยได้ไหมครับ อยากได้บูชาเหมือนกันครับ
    แต่ไม่ทราบจะไปรับที่ไหนครับ หรือให้ส่งซองไปรับที่ไหนได้บ้างครับ

อนุโมทนา ครับ
    สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2010
  11. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับขออนุญาติ เวะมาเยี่ยมชมครับ

ผมเคยได้ยินชื่อท่านจากเพื่อนๆ พูดกันถึงปรอทของท่านต่างๆมากมาย

ผมฟังแล้วก็เฉยๆอาจเพราะยังไม่ถึงเวลาและบางอย่างดูเหลือเชื่อ

จนมีเพื่อนพี่น้องที่ชอบพากันไปเที่ยววัดท่านนึง นำพระพระนักษัตรมาให้ผมดู

เพียงแค่ผมสัมผัสถืออยู่ในมือ เกิดอาการปิติขนลุกขึ้นหัวทันที จึงเกิดศรัทธาอย่างมาก

เลยหาข้อมูลท่านจากอินเตอร์เน็ท และตั้งใจจะบูชาพระนักษัตรสักองค์

เมื่อมีโอกาสก็อยากจะไปกราบ และฝังปรอทจากท่านบ้างครับ

ก็ไล่ๆอ่านข้อมูลย้อนหลังอยู่ ฝากตัวกับทุกท่านด้วยครับ

12. ภัทรอังคาร

ที่อยากได้ไว้บูชาเนี่ย คือเพชรพญาธร ของหลวงปู่เป็งใช่ไหมค่ะ หรือว่าอยากได้พระปรอทของหลวงปู่ละมัยค่ะ เดี๋ยวภัทร งง ถามเพื่อความแน่ใจก่อนค่ะ ถ้าเป็นเพชรพญาธรของหลวงปู่เป็ง เดี๋ยวส่งที่อยู่มานะค่ะเดี๋ยวจัดส่งไปให้ ให้คุณอีกคนก็หมดแล้วค่ะไม่เหลืออะไร เหลือแต่ตัวกับหัวใจ อิอิอิ แต่ถ้าเป็นพระปรอทของหลวงปู่ละมัยภัทรไม่มีสแปร์เลยค่ะ ตอนนี้ต้องเช่ากับทางวัดอย่างเดียวนะค่ะ โทรไปหาน้าแอ๊วได้ค่ะ พระปรอทนักษัติ 1200 บาท

จะส่งที่อยู่หน้าบ้าน หรือจะส่งพีเอ็มก็ได้ค่ะ แต่เดี๋ยวต้องไปแอ๊ดเป็นเพื่อนก่อนเพราะหน้าบ้านภัทรเข้าได้เฉพาะเพื่อนค่ะ

13. ภัทรอังคาร

น้ำร้อนเลยหร๋อค่ะ น่ากลัวนะ ของภัทรโดนน้ำมันก็ร้อนเหมือนกัน แต่มันร้อนสะดุ้งตอนโดนครั้งแรก แต่ก็แค่แป๊บเดียว ไม่มีอาการปวดแสบ ปวดร้อนตามมา แหมถ้าจับของร้อนแล้วไม่ร้อน ภัทรจะเอามือลงไปแกว่งเล่นในกระทะต้มน้ำเลยอิอิอิ ให้รู้ว่าคตปรอทเนี่ยสุดยอด เราเป็นมนุษย์ปรอท ไม่กลัวความร้อน ว่าแต่ว่า ยังไม่มัีใครบอกภัทรเลยว่า คตปรอท จะล่อฟ้าป่าวอ่ะ เกิดฟ้าผ่าเปี้ยงลงมา จะเป็นไรหรือป่าวค่ะ อ้าว กลัวนะขอบอก

14. ภัทรอังคาร

ยินดีต้อนรับสู่บ้านปรอทนะค่ะ ว่างๆก็แวะเข้ามาบ่อยๆนะค่ะ ที่นี่อบอุ่นและเป็นกันเองค่ะ มีคุณ Ong หรือคุณอินเป็นผู้ำ่ก่อตั้งกระทู้ อ่านให้ครบทุกหน้า แล้วคุณจะได้รู้อะไรที่อาจไม่เคยรู้มาก่อน เกี่ยวกับพระของหลวงปู่ ถ้าไม่รอไปตอกคตปรอท ก็แวะไปกราบหลวงปู่ที่วัดเฉยๆก็ได้ค่ะ ยาท่านก็ดีมากๆเลยนะค่ะ ไปรองหามาทานดูค่ะ

15. 9046

9046 เป็นที่รู้จักกันดี

...ถ้าไม่เคยสาบานกับใครก็ไม่เป็นไรครับ...อิอิ.... คตปรอทไม่น่าจะล่อฟ้านะครับ..

16. 9046

9046 เป็นที่รู้จักกันดี

...ยินดีต้อนรับครับ....

17. ภัทรอังคาร

ขอบคุณนะค่ะ คุณเหล็กที่เ้ข้ามาตอบ ภัทรไม่เคยสาบานอะไรกับใครหรอกค่ะ เพราะฉนั้นตรงนี้หายห่วงได้ แต่ที่กลัวก็เพราะว่ากลัวเป็นสื่อล่อฟ้า เหมือนพวกทองแดงอะค่ะ วันนั้นฝนตกฟ้าร้อง ภัทรวิ่งปรื๊ดเีดียวถึงบ้านเลย กลัวอ่ะ

18. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีบ้านปรอท ครับ

ว๊าว ว๊าว บ้านปรอทคึกคักกันจัง :z2:z3

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วย ครับ
    มีผู้ร่วมอุดม การณ์ ตกคตปรอทเพิ่มอีกด้วย ดีจัง :cool:

19. nut1663

สัมผัส พิเศษ คุณ aoffy_s ดีจริงครับ ผมห้อยบ่อยก็ยังไม่เคยรู้สึกแบบนั้น
    :cool:

20. ภัทรอังคาร

ยินดีต้อนรับกลับบ้านค่ะ คุณอุึดม หายไปตั้งนานเลยนะค่ะ นึกว่าลืมกันเสียแล้ว ก็พึ่งมาคึกคักระยะหลังนี่เองแหละค่ะ เงียบเหงาอยู่ตั้งนาน มีภัทรเข้ามาบ่อยสุดแล้ว วันนึงเป็นสิบรอบเห็นจะได้ อิอิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้