พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    พอดีให้น้อง MA-LI แจ้งให้.. ผมว่าผมแจ้งคุณอุดมไปทาง PM แล้งนะครับ.ก็คือออกเดินทางจากย่านปทุมธานี.. หลัง ม ธรรมศาสตร์ ถนน 347.. แล้วไปแวะรับคุณหนุ่ยที่ อยุธยาครับ..เสร็จแล้วก็ออกเดินทางเลยครับ จำนวนตามที่แจ้งเลยครับ

>> 5-8. Ma-Li ตอกคตปรอท อาจารย์ suttip + น้องชาย + อาจารย์หนุ่ย + พี่ชายจากนครปฐม รวมแล้ว 4 ท่าน

2. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    เพิ่งอ่านมาถึง... โอเค Update เรียบร้อยแล้วนะครับ... ขอบพระคุณ

3. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

ฉบับปรับปรุงแก้ไข วันที่ 30 สิงหาคม 2553 เวลา 11:20 น.

กำหนดการเดินทาง อย่างแน่นอน ครับ 19 กันยายน นะครับ

คณะตอกคตปรอท ครับ เอาที่ยืนยัน กันก่อนแล้วกันนะ ครับ

สำหรับผู้เดิน ทางโดยรถตู้

1. ญาณธรรม ....... ตอกคตปรอท (เดินทางจากสระบุรี)
    2. nut1663 ....... ตอกคตปรอท (เดินทางจากชลบุรี)
    3. D-Dom ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก กทม.)
    4. aoffy_s ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจากสมุทรปราการ)
    5. คุณสัญญา ...... ตอกคตปรอท
    6. คุณชาวฟ้า ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก กทม.)
    7. คุณร่มบุญ.......ตอกคตปรอท
    8. นาย สมพล.......ตอกคตปรอท (เดินทางจาก กทม.)
    9. ภัทรอังคาร (ไปกราบหลวงปู่ ไม่ได้ตอกเพราะตอกไปเมื่อคราวที่แล้วครับ แล้วน้าแอ๊วบอกว่าไม่จำเป็นต้องตอกเพิ่ม) (เดินทางจากชลบุรี)
    10. คุณTanagrit........(ไปกราบหลวงปู่และบูชาอื่นๆ) (เดินทางจาก กทม.)

สำหรับผู้เดินทางไปเอง

1-2. gasnaka ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเองจากหนองคาย)
    3. 9046 + เพื่อน อีก 2 ผมตอกแล้วครับ แต่เพื่อนผมจะตอกคตปรอท 1 คน (ขับรถไปเองจากตาก)
    4. Palita N ...... ตอกคตปรอท (เดินทางไปเอง ยังไม่ทราบจากที่ไหน)
    5-8. Ma-Li ตอกคตปรอท อาจารย์ suttip + น้องชาย + อาจารย์หนุ่ย + พี่ชายจากนครปฐม รวมแล้ว 4 ท่าน (สำหรับกลุ่มของผมจะออกเดินทางจากย่านปทุมธานี แล้วแวะไปรับคุณหนุ่ย ที่อยุธยา..แล้วก็เดินทางไปวัดหลวงปู่เลยครับ)
    9-10. หยกเขียว ...... ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเองเดินทางจากเลย)
    11. The29 ...... ตอกคตปรอท 1 ท่าน (อยู่ต่างประเทศ จะมาถึงไทย 10/9/53 ไปกับแฟน) (ขับรถไปเองจากตัวเมืองเพชรบูรณ์)
    12. คุณใบโพธิ์.....ตอกคตปรอท 1 ท่าน (เดินทางไปเอง ยังไม่ทราบจากที่ไหน)
    13-14. louis07 ...... ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเอง ยังไม่ทราบจากที่ไหน)
    15. then ...... ตอกคตปรอท 1 คน (ขับรถไปเอง ยังไม่ทราบจากที่ไหน)
    16. ekkorn9 ........(ไปกราบหลวงปู่และบูชาอื่นๆ รวม 3-4 คน) (ขับรถไปเองจากศรีราชา)

ผู้ร่วมเดินทาง ที่จะตอกคตปรอท รวม 23 คน
    ช่วยดูด้วยนะครับ ว่าถูกต้องหรือเปล่า ช่วยแย้งด้วยนะ ครับ

สรุปเรื่องค่าใช้จ่ายให้อีกครั้งครับ จากข้อมูลที่คุณญาณธรรมเคยให้ไว้และคุณ panamool มาเพิ่มเติมให้ครับ

1.ค่าครูตามกำลังวันเช่นวันอาทิตย์กำลังวัน6 คูณ300 เท่ากับ 1800 บาท (เราไปกันวันอาทิตย์)
    2.ค่าปรอทองค์ละ 3200 บาท
    3.ค่าบายศรีไหว้ครูบาอาจารย์ประมาณ500-800 บาทคุณอุ้มจะไปสั่งทำให้ๆช่วยกันทำบุญตามศรัทธา ไม่เน้นว่าต้องเท่าไหร่
    - ค่ารถตู้คันละ 5000 บาท ถ้าได้สมาชิกครบ 10 ก็จะเฉลี่ยคนละ 500 บาท
    - ส่วนจะรู้ว่าจะมีค่าใช้จ่ายแน่นอนเท่าใดนั้น ต้องรอให้มีการสรุปก่อน(คือรอให้สมาชิกรถตู้ครบสิบครับ)

ว่า แต่ ว่า ใครยังไม่ได้ PM รบกวนทุกท่าน ช่วย PM เบอร์ติดต่อ ชื่อ และที่อยู่ หรือสถานที่ๆ จะเริ่มเดินทาง เพื่อรวบรวมเป็นข้อมูล ไว้แต่เนิ่นๆ เพื่อจะได้ติดต่อ นัดหมายได้สะดวก นะ ขอรับ

และ ที่ตัวอักษรสี เขียว คือผู้ที่ ยืนยัน มาแล้ว แต่ เป็นกำหนดการ วันที่ 12 กันยายน แต่ตอนนี้ได้ ข้อสรุปแล้ว คือ วันที่ 19 กันยายน ครับ เพราะฉะนั้นรบกวน ช่วยยืนยัน ให้อีก สักครั้ง นะ ขอรับ ใช้สีนี้ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2010
  4. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้าทำไมมาใจตรงกันอ่ะ ก็มันเป็นเลขท้ายสามตัวเบอร์มือถืออุ้มอ่ะค่ะ อิอิอิ เลยให้ซะเลย เดาเอานะค่ะเนี่ย อันนี้พูดถึงตัวไหนค่ะ 68 หรือ 37

5. ภัทรอังคาร

คิกๆๆๆ น่ารักเนาะ อิอิอิ อุ้มเอง ตอนเด็กๆๆ เชื่อป่ะ

6. ภัทรอังคาร

เห็นด้วยค่ะ โอกาสดีๆมักจะเข้ามาในชีวิตน้อยนะค่ะ ให้รีบไขว่คว้า ติดอะไรก็เลื่อนๆออกไปเถอะค่ะ ถ้าไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตาย หรือเจ็บป่วยไข้ อยากให้ทุกคนได้ไปนะค่ะ ส่วนเรื่องโอนเงิน ถามน้าแอ๊วก็ดูๆอารมณ์ด้วยนะค่ะ คุณญานธรรม เกรงว่าเราจะไปเพิ่มภาระให้แก เพราะว่าถ้าโอนครั้่งเดียวไปให้แกเลยแกก็คงไม่ต้องวิ่งไปเช็คหรืออัพเดทสมุด แต่ถ้าโอนทีละคนอย่างงี้ แกจะสะดวกหรือป่าว ต้องรบกวนถามด้วย แล้วถ้าใครโอนแล้ว ก็มาแจ้งหน้ากระทู้ ให้เลขาลงไว้ ข้างชื่อว่า คุณ.... (โอนค่าตอก ค่าครูให้น้าแอ๊วแล้ว วันที่ .....) อย่างี้น่าจะดีเหมือนกันนะค่ะ

7. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษทีครับลืมบอก 68 ครับ

8. ภัทรอังคาร

68 เนี่ย คืออายุคุณพ่อเพื่อนค่ะ ท่านพึ่งเสียชีวิตแล้วอุ้มไปงานศพท่านมาค่ะ พอดีเพื่อนคนนี้รู้จักมาตั้งแต่เข้าเว็บแล้วค่ะ เลยไปซะหน่อย แต่เป็นเพื่อนจริงๆนะ มิใช่แฟนหรือคนพิเศษ อิอิอิ ออกตัวไว้ก่อน เดี๋ยวจะถูกกว่าหาอีก พักนี้ยิ่งมีคนชอบมองอุ้มว่ารวยเสน่ห์ เดี๋ยวจะคิดว่ามีแฟนซะงั้น อิอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2010
  9. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

......................เจ้าแม่ตะเคียน......................เจ้าพ่อปากแดง...........( ของเดิมจ้า ) .....

............................. 8 ...................................... 6 .......................
    ........................... 346 ................................... 427 .....................
    .............. 162 - 649 - 384 - 475................... 164 - 226 .................
    ................. เด่น 6 ..... รอง 4 .................. เด่น 4 ..... รอง 2 .............
    ................. 68 - 86 ..... 61 - 16 ............ 24 - 42 ... 47 - 74 ...........
    ................. 64 - 46 ..... 43 - 34 ............ 26 - 62 ... 67 - 76 ...........
    ................. 83 - 38 ..... 48 - 84 ............ 27 - 72 ... 64 - 46 ...........

ไหนๆก็คุยเรื่องหวยแล้วเลยเอามาฝาก เครดิตคุณ a9 จากบอร์ดมหาหมอดูครับ

10. D-Dom

หนูจาดูรูปโป๊ ... แง ... ๆ ...ๆ

เชื่อ ขอรับ 555

11. D-Dom

โห งวด นี้ มี รวย อิอิ

12. ภัทรอังคาร

อ้าว ไม เชื่อง่ายจังละ จ๊ะ คิดว่าหนูน่ารักขนาดนี้เลยนะ

13. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ขอเสนอความคิดเห็นนะคะ เราว่าสำคัญสุดน่าจะเป็นคนนั่งรถตู้ คิดว่ายังไงคนตอกน่าจะไปเกิน 10 อยู่แล้ว ขอเสนอนะคะว่าคนที่จะนั่งรถตู้ไปให้โอนเฉพาะค่ารถตู้ให้คุณอุ้ม แต่ค่าคตกับค่าบายศรีให้ไปชำระกันที่วัด ดีไหม เพราะสมมุติว่าโอนทั้งหมดให้คุณอุ้มซึ่งน่าเชื่อใจได้อยู่แล้วว่าจะไม่หนีหาย คุณอุ้มก็ต้องไปถอนเงินออกมา เงินเกือบแสนกับสาวน้อยตัวเล็กๆน่าอันตรายนะคะ
    เราคิดว่างานนี้คงไม่ล่มหรอกค่ะ ทดสอบกำลังใจกันมาขนาดนี้แล้ว อีกอย่างถ้าไม่ไปครั้งนี้ ครั้งหน้าก็คงจะยากที่จะมีโต้โผออกมาจัดการให้อีก

14. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    แล้วจะเชื่ออันไหนดีล่ะจ๊ะ สงสัยแผนเดิมดีกว่า บอกแม่ซื้อ ถ้าแม่ถูกแม่แบ่งให้ แม้จะได้แบ่งเล็กน้อยแต่ก็ไม่เสียตังค์อ่ะ อิอิ..เค้าอยากได้เงินไปซื้อยา 555 ร้องเหมือนคนติดยาเลย อิอิ

15. ภัทรอังคาร

ไม่เอาหรอก เค้าก็ไม่รับโอนนะ หมายถึงเงินค่า ตอกคต ค่าครู อื่นๆ ไม่ต้องโอนมาที่เค้า เค้าไม่รับ เพราะเงินมันก้อนใหญ่ ไม่อยากรับผิดชอบจร้า ไม่อยากให้ถือเงินไว้กับคนๆเดียว รู้ว่าเจตนาทุกคนบริสุทธิ์และทุกคนเป็นคนดี แต่เพื่อความสบายใจของทุกฝ่าย ถ้าไม่โอนเ้ข้าวัดโดยตรง ก็ต่างคนต่างถือไปๆ ใส่พานที่วัด เหมือนคุณอิน (Ong) เคยทำ สบายใจกันทุกฝ่ายไม่ต้องมานั่งวิตกจริตกันด้วย ส่วนค่ารถตู้ก็ไม่ต้องโอนมา เก็บตอนขึ้นรถเลย รวบรวมได้ที่รถเสร็จ ก็จ่ายคนขับนะตอนนั้นเลยนะ คิดว่าถ้าทุกคนรู้ตัว ว่าไปแน่คุณก็บริหารจัดการกระเป๋าคุณกันเองเป็นไง ว่าถึงวันนั้น คุณต้องมีเงินเก็บไ้ว้สำหรับภาระกิจนี้ ส่วนใครที่ลงชื่อรถตู้แล้วไม่ไปด้วยเหตุว่าพอถึงวันนั้นปัจจัยไม่พอ ไม่มี ไม่เหลือ หรืออะไรก็แล้วแต่ เจ็บป่วยไข้กระทันหัน คุณก็ต้องยอมเสียสละแชร์ค่ารถตู้ค่ะ ตามนี้ดีไหม อุ้มจะรับผิดชอบค่าส่วนเกินเอง หากมีเกิดขึ้น ก็คิดแค่ค่ารถตู้คนละ 500 ตายตัว ส่วนค่าบายศรีจริงๆอุ้มออกให้ก็ได้ แต่มันก็ไม่เป็นการบูชาครู เพราะฉนั้นจึงต้องเก็บจากทุกคน แต่อุ้มไม่ได้เจาะจงว่าต้องเท่าไหร่ เดี๋ยวรู้ค่าบายศรีแล้วอุ้มแจ้งให้ทราบอีกทีค่ะ

16. ภัทรอังคาร

ถูกแน่นอนจ๊ะ งวดนี้ แต่ไม่รู้ว่าถูกได้เงิน หรือจะถูกกินนะ๊จ๊ะ อย่าคาดหวังไรมากนะ ไม่เคยซื้อแล้วถูกสักกะครั้ืง ก็บ้าบอไปงั้นแหละ อิอิอิ

17. ภัทรอังคาร

เมื่อกี้โทรไปถามเรื่องบายศรีกับคนที่ทำ เขาบอกว่าต้องรู้ขนาดด้วย ต้องมีขนาดด้วยหร๋อค่ะ แล้วจะบอกเขาว่าไงดี

18. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ตั้งแต่ได้2ซือเจ๊ผนึกกำล้งรวมกัน บ้านปรอททั้งคึกคัก ครึกครื้น ครึกโครม จะไม่มีวันเงียบเหงาอีกต่อไป ประเภทว่าคนอื่นครอก ฟี้ กันหมดแล้ว 2ซือเจ๊ยังเม้าทกันจนไฟแลบอยู่เลย 55555

19. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ท่านnut1663 หม่าม้าท่านเก่งและเมตตาสูงจริงๆ แต่ประสบการณ์ไม่ขอเล่า ไม่ใช่อะไรหรอกครับ พิมพ์ไม่ไหวจริงๆ ขอโทษหลายๆเด้อ

20. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

มีแม่งานสาวสวย ไฟแรง แบบนี้ สบายใจครับพี่น้อง :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้