พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ข่าวด่วนครับ
    น้าแอ๋วแจ้งข่าวว่าช่วงนี้หลวงปู่ไม่ค่อยสบาย อีกทั้งบริเวณใกล้เคียงวัดหลวงปู่ก็เริ่มมีน้ำท่วมแล้ว ทำให้การเดินทางไม่สะดวกมาก น้าแอ๋วเลยของเลิ่อนกำหนดตอกคตปรอทออกไปอีก ต้องรอดูสุขภาพหลวงปู่ก่อน และรออาจารย์ย่ามแดงด้วย
    ผมงี้พูดไม่ออกเลย

เอาไงดีพวกเรา

2. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเจ เหมือนแม่น้ำแยงซียังไงงั้น

ของหลวงปู่หวล ผมเคยไปที่วัด ราคา ห้าหกพันขึ้น ไปจนถึงหลักแสน ครับ

3. ญานธรรม

ข่าวด่วนครับ
    น้าแอ๋วแจ้งข่าวว่าช่วงนี้หลวงปู่ไม่ค่อยสบาย อีกทั้งบริเวณใกล้เคียงวัดหลวงปู่ก็เริ่มมีน้ำท่วมแล้ว ทำให้การเดินทางไม่สะดวกมาก น้าแอ๋วเลยของเลิ่อนกำหนดตอกคตปรอทออกไปอีก ต้องรอดูสุขภาพหลวงปู่ก่อน และรออาจารย์ย่ามแดงด้วย
    ผมงี้พูดไม่ออกเลย

เอาไงดีพวกเรา

4. nut1663

ผมคิดว่า ยังมีเวลาอีกหลายวัน กว่าจะถึงกำหนดการ ที่ตั้งไว้
    เหตุการณ์อาจมีการเปลี่ยนแปลง ถ้าถึเวลา สุขภาพ ลป ดีขึ้น
    น้ำลด เหตุการณ์ อาจเปลี่ยนไป

แต่ก็ยังจะมีปัญหาเรื่อง การจองรถตู้อีก เพราะเราไปล๊อกแกไว้ไม่ได้
    เพื่อเขาได้ไปหาลูกค้าทางอื่น

คุณอุ้ม คุณแก้ส ว่าไง ครับ

5. nut1663

คุณญาณธรรม อย่าเครียดนะครับ ทำใจให้สบายๆ (กลัวเครียดครับ)

6. ญานธรรม

โดยส่วนตัวทำใจตั้งแต่แรกแล้วครับ
    แต่ในฐานะที่เป็นคนประสานงานกับวัดเลยรู้สึกไม่ดีครับ
    เหมือนเราทำงานให้กับบริษัทแล้วงานมีปัญหา ติดขัด
    ทำให้บริษัทต้องเสียหาย
    ซึ่งในกรณีเพื่อนสมาชิกบ้านปรอทเราต้องเสียกำลังใจ
    ทุกคนต้องผิดหวังกับสิ่งที่อยู่แค่เือื้อม แล้วยังไขว่คว้าไม่ได้
    เฮ้อ...............
    มีคำหนึ่งที่น้าแอ๋วบอกกับผมตอนที่ขอเลื่อน ว่า

สำหรับการนัดอะไรในเดือนกันยานั้น
    มันมีความหมายว่า "กั้นหย่า" ไม่รู้จริงๆว่าหมายถึงอะไร

7. nut1663

กั้น คือ ไปไม่ได้
    หย่า คือ แยกย้ายไปคนละทาง นี่ทั้งกั้น ทั้งหย่า อิอิ

เหตุปัจจัยไม่ได้ ขึ้นกับคุณญาณธรรม นี่ครับ นี่อุตส่าห์กรุณาเป็นธุระ ติดต่อเป็นหนังหน้าไฟ ให้ ผมก็นั่งเกรงใจและขอบคุณมากมาย
    อีกตั้งหลาย วัน นั่งรอดูความเปลี่ยนแปลงครับ

8. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเห็นด้วย ครับ

ก่อนถึงเวลาสัก หนึ่งอาทิตย์ ค่อยโทรเช็คอีกที นึง

และเรื่องรถตู้ น่า จะพอหาทางแก้ไขได้ นะครับ

ทำใจ ร่ม ร่ม กันก่อน ครับ :cool:

9. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีประสบการณ์ถือว่าดีแล้วครับ ธาตุกายสิทธิ์ แนวเหล็กไหล อานุภาพที่เด่นชัดที่เห็นได้ด้วยตา จะหนักไปทางคงกระพัน

สมัยก่อนเหล็กไหลตาแรด จะนิยมในกลุ่มตำรวจค่อนข้างมาก เคยมีข่าวลงหน้าหนึ่งหนังสือพิมพ์หลายครั้ง ที่มีประสบการณ์ส่วนใหญ่จะเป็นตำรวจทั้งหมด คือ โดนยิงแล้วไม่เข้า บาง ส.น.มาฝังเหล็กไหลตาแรดครบทุกคน

วัตถุมงคลชิ้นเอกของหลวงปู่สัมฤทธิ์น่าจะเป็น พระกริ่งเหล็กไหลตาแรดหล่อเตโชกสิณ ... ที่ผ่านมา สร้างได้เพียงครั้งเดียว และมีจำนวนแค่หลักสิบ (ไม่ถึงร้อยองค์) ใครมีก็เก็บเข้ากรุไว้บูชา สิบกว่าปีไม่มีโผล่มาให้เห็นเลยสักองค์

โดยปกติ ธาตุกายสิทธิ์ต่างๆ เช่น ปรอท เหล็กไหล และ อื่นๆ สามารถห้อยร่วมกันได้ ไม่มีผลเสีย

10. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    คุณญานธรรม
    ทำอย่างเต็มที่และทำได้ดีที่สุดแล้วครับ ผมว่า พี่ๆ น้องๆ เราทุกคนเข้าใจครับ ของดีของวิเศษใครก็อยากได้(ผมก็เช่นกัน) แต่ถ้าเป็นเรื่องสุขภาพของหลวงปู่ เราก็ต้องหยุดไว้ก่อนครับ ผมว่าถ้าเรามั่นคง มุ่งมั่นวันข้างหน้าต้องสำเร็จครับ
    แต่ที่สุดแล้วก็ต้องขึ้นอยู่กับหลวงปู่ และ อ. ท่าน ครับ
    สู้ๆ:cool:

11. ญานธรรม

จากข้อความการสนทนาและน้ำเสียง
    เหมือนมีปัญหาอะไรสักอย่าง
    ไม่เพียงแต่สุขภาพของหลวงปู่และเรื่องน้ำท่วม
    เหมือนหลวงปู่อยากให้เลยวันที่ 19 กันยาไปก่อนนะครับ
    เพราะผมถามต่อว่าแล้วจะให้ผมรบกวนโทรมาถามความคืบหน้าวันไหนดีครับ
    น้าแอ๋วบอกว่าไว้หลังวันที่ 19 กันยาไปก่อนค่อยดูอีกที
    แต่ในอาทิตย์ก่อน 19 กันยาผมก็จะลองโทรไปถามครับ
    อย่างน้อยเราจะได้รู้ว่าสุขภาพหลวงปู่เป็นอย่างไรบ้าง

12. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งกลับมาจากชลบุรี เข้ามาอ่านใจตกเลย พึ่งจะโทรไปหารถตู้เมื่อวานอีกรอบ ว่าเป็นวันที่ 19 กันยายน พูดไม่ออก ขอทำใจก่อนละกัน ใครคิดอะไรได้ยังไงก็มาโพสละกันค่ะ เฮ้อ เหนื่อย

ขอบคุณๆญานธรรม เป็นอย่างสูงนะค่ะ ที่่ทำหน้าที่ประสานงานให้ ยังไงก็รองเช็คดูอีกทีนึงละกันคะ ไม่ไ้ด้ก็คือไม่ได้ ได้วันที่เวลา เมื่อไหร่ค่อยมาเรียกใช้บริการอีกที่นึงละกันค่ะ เดี๋ยวโทรไปยกเลิกรถตู้ก่อนเขาจะได้จัดคิวงานของเขาได้ ไปกั๊กเขาไว้ไม่ได้

13. louis07

louis07 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรครับ ยังไม่ถึงเวลามันก็มีอุปสรรคแบบนี้แหละ

14. หยกเขียว

หยกเขียว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณสำหรับน้ำใจท่าน เจ มากๆครับ ของอย่างนี้ไม่ใช่จะให้กันง่ายๆ ชิ้นที่ผมได้มาก็ได้มายาก แพงด้วย อาศัยที่น้าชายแท้ๆผมจำพรรษาอยู่กับวัดหลวงป๋าในช่วงนั้นพอดี แต่เอ ทำไมท่านถึงได้แจกจ่ายไปซะหมดยังงั้นหล่ะครับ แล้วตอนนี้ท่านห้อยอันใดอยู่ครับ

15. หยกเขียว

หยกเขียว เป็นที่รู้จักกันดี

คุณญานธรรมอย่าเพิ่งวิตกไปเลยครับ ถ้าครั้งนี้ไม่สะดวกครั้งหน้าก็รอได้ เอาสุขภาพของหลวงปู่ไว้ก่อนสำคัญกว่าครับ และก็ไม่แน่อาจจะได้ตอกในวันที่ 19 ก็ได้ครับ ยังอีกหลายวันอะไรก็เปลี่ยนแปลงได้ครับ เป็นกำลังใจช่วยครับ

16. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

หากต้องเลื่อนก็ ไม่เป็นไรครับ ยังไงไม่ว่าวันไหน ก็ต้องไปกราบหลวงปู่ครับผม
    (เมื่อคืนผมฝันเห็นหลวงปู่ละมัย เห็นว่าท่านปลุกเสกมีดดาบยาว ทำด้วยเงิน สวยมากครับ ผมลองได้จับดาบดู สวยอลังการมาก ได้กราบหลวงปู่ด้วยครับ หลวงปู่ถามว่ามาจากไหน ผมบอกมาจากชลบุรีครับ ฝันดีจริงๆครับ)

17. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    พึ่งกลับมาจ้า ไปผ่าตัดที่แขนมา ช่วงนี้อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาตอบ พิมพ์ไม่ถนัด
    ส่วนเรื่องการเลื่อนกำหนดการ เอาไว้รอ ลป. อีกทีก็ได้ค่ะ ไม่อยากทำอะไรที่เป็นการ รบกวน ลป.มากเกินไป เพื่อนๆอย่าท้อใจกันนะค่ะ รอกันมาขนาดนี้แล้วอดใจรอกันต่ออีกหน่อยนะจ๊ะครั้งนี้อาจจะเป็นครั้งที่พิเศษที่สุดตั้งแต่จัดการตกคตปรอทมาก็ได้นะค่ะ...อิอิ
    ขอบคุณ คุณญาณธรรมมากเลยค่ะ ที่ช่วยคอยประสานงานกับทางน้าแอ๋วให้กับพวกเรา ขอบคุณ คุณอุ้ม และ คุณ นัท ที่ติดต่อเรื่องรถตู้ให้ .... เอาไว้ค่อย คอมเฟิร์มรถตู้อีกที่เนาะ...

18. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

โห เพื่อนรัก หนักขนาดนั้นเลยหร๋อ เค้าอุตสาห์เฝ้ารอว่าตัวเองไมไม่มาสักที เป็นหนักขนาดนี้เลยหร๋อ ขอให้หายไวๆนะจ๊ะ เรื่องอื่นเค้ายังไม่คุยนะ ตัวเองทำใจให้สบายแล้วรักษาตัวให้ดี ไม่แน่หรอกนะ ถ้าไม่ได้ไปวัดหลวงปู่แล้ว เดี๋ยวเค้าจะไปเยี่ยมตัวเองเลย ไม่ต้องรออกพรรษา อาจจะให้พี่รถตู้เขามีงานไปเกรงใจเขามากมาย

19. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

บุญที่ผมสั่งสมมาชั่วชีวิต ขอถวายให้หลวงปู่ ขอหลวงปู่สุขภาพแข็งแรง อยู่กับพวกเราไปอีกนานๆๆ..สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2010
  20. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    อิอิ ใจหนะปกติแต่แขนเดี๊ยงอย่างเดียว ใช้แฟนเราพิมพ์ให่อ่ะ พักอีก 2-3 คงดีขึ้นนะไม่ต้องเป็นห่วงนะจ๊ะ เรื่องรถนั้นไม่ต้องเหมามาหาเราหรอกนะ เด๊ยวเราก็ได้เจอกันที่วัดหลวงปู่ นั้นแหละ เก็บตังค์ไว้บ้างนะจ๊ะ ยังมีเรื่องที่ต้องใช้เงินอีกเยอะ
    ส่วนเรื่องกำหนดไปวัด ลป.ก็คิดว่าเป็นการคัดกรอง ผู้ที่มีศรัทธาต่อ ลป.อย่างแท้จริง ตามที่อุ้มว่าตอนแรก ว่าอยากให้เป็นผู้ที่ศรัทธา ลป. อย่างแท้จริงเท่านั้นที่ได้ไปตอก...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้