พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ๆๆๆ จะโทรหา
    ตอนนี้ต้องอ้อนวอน เจ้าของรถเค้าก่อน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2010
  2. smilelunar

smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    อยากไปด้วยค่ะ

3. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    กระทู้เก่าหายไปแล้วเหรอครับ เสียดายจริงๆ จะขอติดตามไปเรื่อยๆ จนกว่าจะมีทรัพย์พอจึงจะได้บูชาครับ

4. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา ครับ

อยากได้พระปรอทท่านเหมือนกัน

คงรออีกสักชาติ หุหุ :cool:

5. Ong

5555555555+

6. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com(เบ็น 083-6139417)..msn

เพิ่งเห็นกระทู้ป๋าอิน แวะมาตามอ่านอ่านครับ:cool:

7. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งอุดปรอท

ประสบการณ์ก็พอมีเรื่องอาราธนาทำน้ำมนต์ดื่มโดยใช้พระกริ่งสัมฤทธิผลอุดปรอทของหลวงปู่ละมัยซึ่งปรอทที่อุดเป็นปรอทเหลวหรือปรอทเป็น พระกริ่งอุดปรอทชุดนี้แช่น้ำมนต์8ปีเสกโดยหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน พอน้ำมนต์ผ่านลำคอเท่านั้นอาการเจ็บคอหายปลิดทิ้ง นี่คือความมหัศจรรย์ของปรอทของท่าน หากใครที่มีพระกริ่งอุดปรอทรุ่นนี้ก็ลองอาราธนาทำดูได้เวลาที่มีอาการเจ็บคอครับ. โดยความคิดเห็นส่วนตัวผมเชื่อว่ารุ่นอื่นๆก็ทำได้เหมือนกันครับลองดูครับ ลองแล้วยังไงก็นำมาเล่าสู่กันฟังนะครับ.

8. Ong

ฮั่ดช่า ประสบการณ์มาแร้นนน นี่ล่ะที่รอคอย เอาอีกๆๆ :cool:

9. Ong

อั่นแน่ ป๋าเบ็นก็มา

10. Ong

ตรุษจีนได้รับโบนัส งานนี้มีเฮ ครับ :cool:

11. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com(เบ็น 083-6139417)..msn

อิอิ....สวัสดีครับผม เรียกซะผมดูใหญ่โตเลย
    เอิ๊กๆๆๆๆ ผมไม่ใช่เจ้าสำนักหรอกครับ ผมเจ้าสำราญมากกว่า อิอิ.......

12. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ปรอทหลวงปู่ละมัย ของดีจริงครับ

ขนาด พระอาจารย์วรงคต วิริยะธโร หรือ หลวงตาม้า แห่งวัดถ้ำเมืองนะ ผู้สืบทอด วิทยาคมทั้งหมดมาจาก พระพรหมปัญโญ หรือ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ยังพกติดย่ามไว้เลยครับ

ท่านกล่าวว่า ปรอทของหลวงปู่ละมัย กันไข้ป่าดีนักแล

13. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สำหรับพระกริ่งสัมฤทธิ์ผล อุดปรอท แช่น้ำมนต์ 8 ปี นี่ คือที่สุดจริงๆครับ

ทั้งหลวงปู่หมุน หลวงปู่ละมัย หลวงปู่สรวง เสก

สุดยอดพระอริยเจ้า 3 ท่าน

โดยเฉพาะหลวงปู่สรวง (หลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน 500 พรรษา มหามุนีเทพดาบท) ไม่ค่อยมีพระที่ท่านเสกไว้เลยนะครับ และรุ่นนี้ ท่านเสกในวันเสาร์ห้า ด้วย ตอนเวลา ตีสองกว่าๆ เป็นการนำฤกธิ์

แค่ทรายที่ท่านหยิบ ก็ศักสิทธิ์แล้ว นี่ท่านตั้งใจเสกให้เลยนะครับ

บวกกับ ปรอทหลวงปู่ละมัย หนึ่งเดียว แห่งแผ่นดิน พุทธคุณไม่ต้องพูดถึง คนที่ตาในดีๆ สัมผัสดีๆ ยอมรับกันหมดทุกคนครับ

14. Ong

ท่าจะจริง หนหนึ่ง ขึ้นถ้ำ ได้ยินหลวงตาพูดกับโก้วเนี้ยว (จำผิดก็ขออภัยนะครับ)

โก้วเนี้ยวเล่าว่าหลวงปู่ละมัย สอนการภาวนากับโก้วฯ แต่ท่านทำไม่ได้

เลยโดนหลวงปู่ละัมัย บอกว่า ของละเอียดทำไม่้ได เลยต้องมาทำอะไรหยาบๆ ร้อนๆ (หมายถึง ตีเหล็ก ตีดาบ) ท่านแซว แบบฮา ๆนะครับ

แล้วก็มีประโยค ต่อมา หลวงตาม้า บอกว่า

ถ้าไป กราบหลวงปู่ละัมัย ให้เอา ปรอท จากหลวงปู่ละมัยมาฝากด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2010
  15. Ong

ยอดๆๆ ดีจัง ถามเยอะๆครับ ผู้ไม่รู้จะได้รู้ด้วย :cool:

16. Ong

อยากรู้ตรงนี้ครับ
    ------------------

ราคาที่วัด พระปิดตาปรอทชมพูนุช องค์ละ 5000 บาท
    พระสิบสองราศรีแบบธรรมดา องค์ละ 1200 บาท
    พระสิบสองราศรี แบบทองคำดำ องค์ละ 12000 บาท
    --------------------

เรื่องของความแตกต่างระหว่างเนื้อปรอท ที่เรียกว่า ชมพูนุช และ ทองคำดำ หรือแบบธรรมดา

มีคุณสมบัติอะไรที่แตกต่างกัน ครับ นอกจากส่วนผสมแล้ว

พุทธคุณ หรือ การนำไปใช้ หรือ ฝอยการใช้นี้ แตกต่างกันมั้ยครับ

17. Ong

โทรไปหลังเพล ครับ ป้าต้องจัดเพลถวายหลวงปู่ก่อน

ตอนนี้หลังเพลแล้ว ลองโทรไปดูครับ ได้ความยังไง นำมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

18. Ong

55555+ ตื่นเต้นด้วยๆ อนุโมทนากับปัจจัยที่ร่วมทำบุญกับหลวงปู่ครับ
    ถ้าได้รับพระแล้ว ถ่ายรูปให้ดูบ้างนะครับ

19. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆๆมิกล้าครับความรู้ระดับนี้ต้องขอเชิญศิษย์พี่ที่อาวุโสกว่าผมครับ.

20. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ฝังคตปรอท

คุณโอสถครับ การฝังคตปรอทก็เหมือนฝังตะกรุดหลวงพ่อคูณนะครับ แต่ผมฝังกับท่านอาจารย์สรวินทร์ศิษย์ของหลวงปู่อีกทีหนึ่ง ไม่ได้ฝังกับหลวงปู่โดยตรง ท่านอาจารย์ได้รับการครอบครูจากหลวงปู่ครับ การฝังท่านให้เราเลือกคตปรอทขนาดก็ประมาณเม็ดข้าวสาร หรือจะให้อาจารย์เลือกให้ก็ได้ ท่านก็ดึงหนังใต้ท้องแขนออกมาแล้วก็ตอกด้วยอุปกรณ์ของท่าน พอตอกเสร็จท่านยัดคตปรอทเข้าไปในเนื้อหนังใต้ท้องแขนว่าคาถาเป่าอีกที เสร็จเรียบร้อย เจ็บนิดๆครับ ท่านมีพลาสเตอร์ปิดแผนปิดให้เรียบร้อย อ้อ แต่ก่อนที่จะฝังท่านให้อธิษฐานก่อนว่าต้องการอะไรบ้างครับ ตอนนี้ผมฝังแขนขวา 2 เม็ด แขนซ้าย 1 เม็ด ครับ ถ้ามีโอกาสว่าจะไปฝังเพิ่มอีกครับ แต่ประสบการณ์ยังไม่มีเด่นชัด แค่ไม่เกิดอะไรขึ้นกับผม ผมว่าก็นับว่าดีแล้วใช่ไหมครับ เอาไว้ผมจะเล่าประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับญาติผมให้ฟังครับ ผมพาเขาไปฝังมาเหมือนกัน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้