พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้วเสียใจอย่างแรง สงสัยผมจะบารมีไม่ถึุงครับ วันที่9นี้ บริษัทผมมีอบรมสำคัญมากเป็นหัวข้อบังคับที่เกี่ยวกับงานทีทำครับ ไม่ไปไม่ได้เด็ดขาดครับ อดไปเลยครับสุดวิสัยจริงๆ
    ยังไงต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ ไปไม่ได้จริงๆครับแอบเศร้า

2. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ยืนยันการไปตอกคตปรอทครับ ชื่อ gasnaka ไปเองจาก หนองคาย 2 คนครับ...

3. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ผมก็ไปไม่ได้เหมือนกันครับ

4. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ยืนยันครับ....................................

5. นาย สมพล

นาย สมพล เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามเพื่อนสมาชิกที่เคยไปวัดหลวงปู่ละมัยครับ ไม่ทราบว่าที่วัดของท่านมีการสอนกรรมฐาน หรือรับผู้ปฏิบัติธรรมเข้าไปปฏิบัติด้วยหรือเปล่าครับ

6. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเช้าวันเสาร์ สมาชิกบ้านปรอททุกท่านค่ะ เห็นคนไปไม่ได้หลายคนแล้วถอดใจมากเลย เสียดายแทนทุกท่านเลยค่ะ เพราะคิดว่าโอกาสดีๆคงไม่มีมาอีกแล้ว กล่าวจะได้วันที่แน่่นอนมาเที่ยวนี้ก็แทบจะยากเย็นพอสมควร ส่วนท่านใดที่สามารถไปได้แน่นอนช่วยกรุณายืนยันการเดินทางด้วยนะค่ะ

ส่วนคุณเลขา ช่วยอัพเดทรายการตามที่ได้รับแจ้งด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

7. ภัทรอังคาร

คงต้องรอศิษย์เอก หรือท่านที่ไปวัดบ่อยๆมาตอบนะค่ะ ส่วนตัวอุ้มเองอุ้มไม่เคยได้ยินเลยนะค่ะว่ามี เพราะอุ้มก็ชอบไปปฎิบัติธรรมเหมือนกัน ถ้ามีอุ้มก็ยังอยากจะไปเลยค่ะ เพราะวัดหลวงปู่น่าจะสงบและสัปปายะสำหรับการทำสมาธิ

8. ประกายทอง

ประกายทอง เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    pm

ขอบคุณคับ พี่อุ้ม ที่สอนเรื่องการส่ง pm ผมทำเป็นแล้วคับ

9. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

มีคำแนะนำจากศิษย์พี่ครับ
    1.เรื่องเวลาการเดินทาง
    เมื่อก่อนรถตู้ออก ตี3 ถึงสวนของหลวงปู่ ประมาณ 6 โมงเช้า ท่านว่าเช้าไปครับ
    เพราะไปถึงก็ยังไม่มีอะำไร น่าจะขยับเวลาไปถึงสวนป่าประมาณ 8-8:30 ครับ
    ไม่รู้ทุกคนมีความเห็นอย่างไรครับ
    2.เวลาตอก อย่าเร่ง อย่ารีบ ให้ทำใจสบายๆ ครับ
    3.วัุตถุมงคลต่างๆ ที่บูชาแล้วอย่านำไปให้หลวงปู่เสกซ้ำอีก ท่านทำไว้ดีที่สุดแล้ว

10. ประกายทอง

ประกายทอง เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    เห็นด้วย

ผมเห็นด้วยคับพี่ญาณธรรม

11. ภัทรอังคาร

ดีใจด้วยจ๊ะ ไม่ยากอย่า่งที่คิด ชิมิ แล้วเวลามีพีเอ็มเข้ามาก็คงเปิดอ่านได้สินะ

12. ภัทรอังคาร

ก็เห็นด้วยประการนึงกับการที่จะไปถึงสวนของหลวงปู่เช้าไป แต่การรวมตัวอุ้มว่าเราก็ควรเผื่อเวลาไว้ค่ะ ไม่ใช่ฉุกระหุก แล้วทำให้การเดินทางล่าช้า ถึงเช้าหน่อยก็ไม่เป็นไร เราก็ยังไม่ต้องรบกวนหลวงปู่ เข้าห้องน้ำห้องท่า พักผ่อนรีแร๊กซ์กันก่อน โปรดอย่าลืมว่าเวลาคนไทยไม่ใช่เปะๆนะค่ะ ถ้าทุกคนรักษาเวลาเราจะิออกกันกี่โมงก็ย่อมทำเวลาได้ แต่ก็รู้บางทีมันก็ยากสำหรับคนบางคนเพราะบ้านไกล หรือหารถมาไม่ได้ อุ้มว่าการเผื่อเวลาไว้เป็นการดีที่สุดค่ะ แล้วต้องคิดว่าเผื่อคนขับรถไม่รู้ทาง เผื่อหลงทางกัน ไปถึงก่อนเวลาก็ดีกว่าไปผิดเวลาเผลอจะผิดฤกษ์ ผิดยามอีก สู้ไปถึงไวแล้วรอฤกษ์ยามไม่ดีกว่าหร๋อค่ะ แล้วถ้าไม่ออกกันช่วงนั้น แนะนำให้ออกเวลาไหนก้ันดีละค่ะ

ส่วนเรื่องอื่นๆอุ้มเห็นด้วยนะ ถ้าจะตอคตปรอท ทำใจให้สบาย อย่าเร่ง อย่ารีบ รอก็ต้องรอ

วัตถุมงคลหลวงปู่สร้างดีแล้วไม่ต้องไปขอให้ท่านเป่าเสกอีกเพิ่มงานให้ท่านป่าวๆ่ค่ะ

13. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    เรียนพี่ๆ น้องๆทั้งหลาย ขอรบกวนด้วยครับ

เพื่อนของผมเป็นมะเร็งอยู่โรงพยาบาล เสียค่ารักษาวันละแสนรู้สึกยอดสะสมเป็นล้านแล้ว
    ไม่ทราบว่า ทำอย่างไรดีครับ สงสารเพื่อนมันจริงๆ

14. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

ฉบับปรับปรุงแก้ไข วันที่ 2 ตุลาคม 2553 เวลา 10:19 น.

กำหนดการเดินทาง 9 ตุลาคม 2553 ครับ

คณะตอกคตปรอท ที่ยืนยัน กันนะ ครับ

สำหรับผู้เดิน ทางโดยรถตู้

1. ญาณธรรม ....... ตอกคตปรอท (เดินทางจากสระบุรี)
    2. D-Dom ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก บางแค กทม.)
    3. คุณชาวฟ้า ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก วิภาวดี 16 กทม.)
    4. คุณ ประกายทอง ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก ลำสาลี กทม.)

5. นาย สมพล.......ตอกคตปรอท (เดินทางจาก มีนบุรี กทม.)
    6. คุณTuumm ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก ประชาอุทิศ กทม.)
    7. คุณ t1 ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก หัวลำโพง กทม.)
    8. คุณ maleena ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก สุขุมวิท 101/1 กรุงเทพฯ )
    9. คุณTanagrit........(ไปกราบหลวงปู่และบูชาอื่นๆ) (เดินทางจาก นวมินต์ กทม.)
    10. h_pisit ........ (ไปกราบหลวงปู่และบูชาอื่นๆ) (เดินทางจาก พระโขนง กทม.)
    11. ภัทรอังคาร (ไปกราบหลวงปู่ ไม่ได้ตอกเพราะตอกไปเมื่อคราวที่แล้วครับ แล้วน้าแอ๊วบอกว่าไม่จำเป็นต้องตอกเพิ่ม) (เดินทางจากชลบุรี)

สำหรับผู้เดินทางไปเอง

1-2. gasnaka ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเองจากหนองคาย)
    3-6. Ma-Li ตอกคตปรอท อาจารย์ suttip + น้องชาย + อาจารย์หนุ่ย + พี่ชายจากนครปฐม รวมแล้ว 4 ท่าน (สำหรับกลุ่มของผมจะออกเดินทางจากย่านปทุมธานี แล้วแวะไปรับคุณหนุ่ย ที่อยุธยา..แล้วก็เดินทางไปวัดหลวงปู่เลยครับ)

7-8. louis07 ...... ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเอง เดินทางจากกทม.)
    9. then ...... ตอกคตปรอท 1 คน (ขับรถไปเอง เดินทางจากนครสวรรค์)
    10-11. หยกเขียว ...... ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเอง เดินทางจากเลย)
    12. Palita N ...... ตอกคตปรอท (การเดินทางถ้าไม่จากตัวเมืองเพชรบูรณ์ ก็จากนครสวรรค์ค่ะ)
    13-14. 9046 + เพื่อน อีก 2 ผมตอกแล้วครับ แต่เพื่อนผมจะตอกคตปรอท 1 คน (ขับรถไปเองจากตาก)
    15. คุณใบโพธิ์.....ตอกคตปรอท 1 ท่าน (เดินทางไปเอง ยังไม่ทราบจากที่ไหน)
    16. ekkorn9 ........(ไปกราบหลวงปู่และบูชาอื่นๆ รวม 3-4 คน) (ขับรถไปเองจากศรีราชา)

ผู้ร่วมเดินทาง ที่จะตอกคตปรอท รวม 22 คน
    ช่วยดูด้วยนะครับ ว่าถูกต้องหรือเปล่า ช่วยแย้งด้วยนะ ครับ

สรุปเรื่องค่าใช้จ่ายให้อีกครั้งครับ จากข้อมูลที่คุณญาณธรรมเคยให้ไว้และคุณ panamool มาเพิ่มเติมให้ครับ

1.ค่าครูตามกำลังวันเช่น วันเสาร์ กำลังวัน 10 คูณ300 เท่ากับ 3000 บาท (เราไปกันวันเสาร์)
    2.ค่าปรอทองค์ละ 3200 บาท
    3.ค่าบายศรีไหว้ครูบาอาจารย์ประมาณ 500-800 บาท ยังไม่แน่ว่าเท่าไหร่
    - ค่ารถตู้คันละ 5000 บาท ถ้าได้สมาชิกครบ 10 ก็จะเฉลี่ยคนละ 500 บาท
    - ส่วนจะรู้ว่าจะมีค่าใช้จ่ายแน่นอนเท่าใดนั้น ต้องรอให้มีการสรุปก่อน(คือรอให้สมาชิกรถตู้ครบสิบครับ)

ใครยังไม่ได้ PM รบกวนทุกท่าน ช่วย PM เบอร์ติดต่อ ชื่อ และที่อยู่ หรือสถานที่ๆ จะเริ่มเดินทาง เพื่อรวบรวมเป็นข้อมูล เพื่อจะได้ติดต่อ นัดหมายได้สะดวก นะ ขอรับ

รบกวนขอให้ยืนยัน กันอีกครั้งด้วยนะ ครับ ครั้งสุดท้ายแล้ว ครับ

เรียนท่าน สมาชิก เก่า ใหม่ ทุกท่าน นะ ครับ ถ้าท่านใด สนใจจะร่วมเดินทางไป กราบหลวงปู่ หรือ จะ ฝังคตปรอท ก็ลงชื่อไว้ได้นะ ครับ ตอนนี้กำหนดเดินทางได้สรุปแล้ว นะ ครับ คนที่ยืนยันแล้วผมจะใช้สีนี้ นะครับ

ขอบคุณ พี่ญาณธรรม มาก ครับ ที่ เป็นธุระให้ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2010
  15. ญานธรรม

เส้นทางไปสวนป่า

แผนที่เส้นทางไปสวนป่าหลวงปู่ละมัยครับ
    ไปได้2เส้นทาง(จากกูเกิล)คือ
    1ทางสายเอเชียประมาณ 300 กม.
    2ทางสระบุรีประมาณ 316 กม.
    ดังนั้น2เส้นทางใช้ระยะทางไม่ต่างกันเท่าไหร่ ดังนั้นเมื่อรถตู้แวะมารับผมที่สระบุรีก็คงไม่รบกวนเท่าไหร่นะครับ (ทางผ่านนะครับ)
    ฉะนั้นเมื่อกำหนดเวลากันเสร็จแล้ว ผมขอขึ้นที่ปั๊มปตท.(JET เก่า)ตรงแยกพุแคนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. chakarin

คุณอุดมคะ แก้ข้อ 1 ค่าครูด้วยค่ะยังเป็นวันอาทิตย์อยู่เลยแต่กำลังวันเป็นวันเสาร์ถูต้องแล้วค่ะ ช่วงนี้คุณอุดมงานหนักหน่อยนะคะ

17. ญานธรรม

ลองไปดูที่กระทู้ของคุณจารุ เรื่องยารักษามะเร็งของหลวงพ่อมนัส จันทบุรีนะครับจะได้รายละเอียดมากขึ้น
    ส่วนจะเอาคตปรอทไปแขวนคอปรับธาตุก็อาจจะทำได้แต่ไม่ทราบเหมือนกันครับ

18. ญานธรรม

สวนการเตรียมตัวนอกจากไปตอกคตปรอทแล้วถ้าต้องการอย่างอื่นให้เตรียมเงินไปให้พอดีนะครับ
    ถ้าจะบูชาวัตถุมงคลก็มี(เอาเฉพาะของที่หลวงปู่ท่านสร้างนะครับ)
    1.พระปรอทนักกษัตรเนื้อธรรมดา 1200 บาท
    2.พระปรอทนักกษัตรเนื้อทองคำดำ 12000 บาท
    3.พระปิดตาเนื้อปรอทเพชร องค์ละ 5000 ทั้งชุด ปิดตา หู ปาก 15000 บาท
    4.ปิรามิดปรอท เริ่มที่ราคา 10000 บาทถึง 25000 บาทครับ

แต่ถ้าจะซื้อยาไปทานก็มี
    1.ยาสาวสองพันปี ราคา..........
    2.ยาฤาษีครอบจักรวาล ราคา..........
    3.ยามะตูมนิ่ม ราคา..........
    4........ ราคา..........
    5.น้ำผึ้งยา ราคา 15000 บาท

19. chakarin

ในที่สุดก็ได้วันลงตัวกันเสียที เป็นการทดสอบกำลังใจกันจริงๆหลังจากที่ลุ้นกันมานาน ต้องขอขอบคุณ
    คุณญานธรรม ที่เป็นธุระประสานงานกับพี่แอ๋ว
    เจ้อุ้มสุดสวย ที่เป็นธุระจัดหารถและบายศรี
    คุณอุดม ที่จัดรายนามผู้ร่วมเดินทางทุกคน
    คุณตู่ ที่ช่วยติดต่อประสานงานให้ข้อมูลแต่ไม่ประสงค์จะออกนาม
    ถ้าทุกท่านที่กล่าวมานี้ไม่ให้ความช่วยเหลือ ก็คงไม่เกิดการรวมตัวกันในครั้งนี้
    ซึ่งน่าจะเป็นครั้งสุดท้ายของบ้านปรอทแล้ว
    อิอิ..แว่วมาจากแหล่งข่าวผู้ไม่ประสงค์ออกนามว่า เที่ยวนี้อาจจะมีพิเศษจริงๆ
    จากหลวงปู่ รอดูกันว่าจะเป็นอะไร

20. chakarin

เพิ่มเติมข้อมูลให้ค่ะ
    ยาสาวสองพันปี ฤาษีครอบจักรวาล มะตูมนิ่ม ห่อละ 1200
    ยาม้าติดปีก กระปุกละ 1000

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้