พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. then

then สมาชิก

25 สิงหาคม 2010
    ทำไมไม่จัดไปตรงวันอาทิตย์ทั้งสะดวกและค่าครูก็ถูกลงไปอีก

หลายๆคนก็น่าจะคิดอย่างนี้เหมือนกันเลื่อนแค่อีกวันเดียวทั้งสะดวกและประหยัดงบประมาณ

2. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ในส่วนของเรื่องวันนี้คราวนี้ท่านอาจารย์เป็นคนแจ้งมาเองค่ะ ว่าวันเสาร์ที่ 9 เป็นวันที่เหมาะสมค่ะ(กำลังวัน 10) ส่วนเรื่องค่าครูนั้นถ้าเป็นวันอาทิตย์ก็กำลังวัน (6) ก็ไม่ได้ต่างกันมากนะค่ะ

เรื่องวันนี่พวกเราไม่ได้เป็นคนตัดสินใจค่ะ ทางฝ่ายอาจารย์เขาบอกมาว่าวันนี้เหมาะ เราก็ต้องฟังจากเขา เพราะว่าจะัได้ไปหรือไม่ได้ไปตอก พวกเราไม่ใช่ตัวแปรหรือตัวกำหนดค่ะ เป็นที่วัดและอาจารย์้เท่านั้นค่ะ ก่าวคุณญานธรรมจะได้รับการติดต่อกลับและยืนยันก็แทบจะหืดขึ้นคอ ถ้าเราขอเลื่อนเป็นวันอาทิตย์ออกไปอีกก็คงไม่ได้ไปตอกหรอกค่ะ เรารอกันมานานแล้ว ตอนนี้เวลามาถึงแล้ว เขาบอกวันไหนเราเองที่จะต้องเป็นผู้จัดสรรให้ได้ค่ะ ขอความเข้าใจด้วยนะค่ะ

3. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วก็จะขอออกตัวไว้ตรงนี้เลยนะค่ะ ให้สมาชิกทุกท่านได้เข้าใจว่า จริงๆแล้วอุ้มได้ตั้่งใจว่าจะไม่ไป(เพราะตอกมาก่อนหน้านี้แล้ว) และจะไม่เป็นผู้จัดการเรื่องรถให้แล้วด้วย แต่พอดีมีสองสามท่านมาเรียกร้องให้ดำเนินการต่อ จึงเห็นใจแล้วเข้ามาประสานงานให้อีกครั้ง หากอะไรต่ออะไรเป็นอุปสรรคมากมาย ก็คงจะต้องปัดให้คนอื่นทำแทนแล้วนะค่ะ เพราะคนๆเดียวไม่สามารถทำตามใจทุกคนได้หรอกค่ะพวกเราทั้งคุณอุดม ทั้งคุณญานธรรม ที่ออกมาลอยหน้าลอยตาเป็นธุระจัดการกันก็เพราะเห็นใจและสงสารเพื่อนๆสมาชิกที่อยากตอกคตปรอท เราทำเพื่อพวกคุณไม่ใช่เพื่อพวกเรานะค่ะ เพราะฉนั้นจึงต้องขอความร่วมมือจากทุกท่านว่าถ้าไม่อยากพลาดโอกาสดีๆซึ่งอาจจะเป็นครั้งสุดท้าย ก็ขอความกรุณาช่วยๆกันหน่อยค่ะ ให้งานนี้สำเร็จลุล่วงและราบรื่น อะไรที่มองข้ามไปได้ ก็ข้ามไปบ้างเถอะค่ะ

4. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ค่ะก็อย่างที่คุณอุ้มแจ้ง ว่าการกำหนดวัน นี้มีปัจจัยหลายอย่างนะคะ แล้ววันที่ 9/10/53 นี้เป็นวันที่อ.ย่ามแดง ท่านกำหนดมาไม่ใช่พวกเรากำหนดกันเอง ถ้ากำหนดกันเองป่านนี้ได้ตอกกันไปนานแล้ว อิอิไม่ต้องมาวิ่งกันให้วุ่น บางท่านก็ไม่ต้องคอยโทรขอโอกาสจากอาจารย์ ถามจนกระทั่งท่านใจอ่อนทั้งๆที่ตอนแรกถามปุ๊บท่านจะนิ่ง ถามจนตอนหลัง ถามท่านๆก็ยิ้ม แสดงว่าเริ่มมีโอกาส แบบนี้ไงถึงได้บอกว่าจะมีโอกาสกันอีกหรือป่าวไม่รู้ พอท่านระบุวันมาปุ๊บ พวกเราก็รีบรับวันนี้ทันที ก็เข้าใจนะคะว่าค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นแต่เมื่อหารกันก็คงเพิ่มไม่มากหรอกนะคะ
    เราก็ถามแล้วว่าเป็นวันอาทิตย์ได้ไหม แต่...วันอาทิตย์นี้ไม่มีการตอกคตปรอทนะคะ เพราะถ้ามีการตอกเราก็จะขอเลื่อนเป็นวันอาทิตย์แทน ฉะนั้นโอกาสมาถึงแล้วคว้าไว้ก่อนเถอะนะคะ

5. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

ฉบับปรับปรุงแก้ไข วันที่ 3 ตุลาคม 2553 เวลา 21:05 น.

กำหนดการเดินทาง 9 ตุลาคม 2553 ครับ

คณะตอกคตปรอท ที่ยืนยัน กันนะ ครับ

สำหรับผู้เดิน ทางโดยรถตู้

1. ญาณธรรม ....... ตอกคตปรอท (เดินทางจากสระบุรี)
    2. D-Dom ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก บางแค กทม.)
    3. คุณชาวฟ้า ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก วิภาวดี 16 กทม.)
    4. คุณ ประกายทอง ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก ลำสาลี กทม.)
    5. คุณ maleena ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก สุขุมวิท 101/1 กรุงเทพฯ )
    6. คุณ t1 ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก หัวลำโพง กทม.)
    7. คุณTanagrit........(ไปกราบหลวงปู่และบูชาอื่นๆ) (เดินทางจาก นวมินต์ กทม.)
    8. นาย สมพล.......ตอกคตปรอท (เดินทางจาก มีนบุรี กทม.)

9. คุณTuumm ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก ประชาอุทิศ กทม.)
    10. h_pisit ........ (ไปกราบหลวงปู่และบูชาอื่นๆ) (เดินทางจาก พระโขนง กทม.)
    11. ภัทรอังคาร (ไปกราบหลวงปู่ ไม่ได้ตอกเพราะตอกไปเมื่อคราวที่แล้วครับ แล้วน้าแอ๊วบอกว่าไม่จำเป็นต้องตอกเพิ่ม) (เดินทางจากชลบุรี)

สำหรับผู้เดินทางไปเอง

1-2. gasnaka ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเองจากหนองคาย)
    3-6. Ma-Li ตอกคตปรอท อาจารย์ suttip + น้องชาย + อาจารย์หนุ่ย + พี่ชายจากนครปฐม รวมแล้ว 4 ท่าน (สำหรับกลุ่มของผมจะออกเดินทางจากย่านปทุมธานี แล้วแวะไปรับคุณหนุ่ย ที่อยุธยา..แล้วก็เดินทางไปวัดหลวงปู่เลยครับ)
    7-8. louis07 ...... ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเอง เดินทางจากกทม.)
    9. then ...... ตอกคตปรอท 1 คน (ขับรถไปเอง เดินทางจากนครสวรรค์)

10-11. หยกเขียว ...... ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเอง เดินทางจากเลย)
    12. Palita N ...... ตอกคตปรอท (การเดินทางถ้าไม่จากตัวเมืองเพชรบูรณ์ ก็จากนครสวรรค์ค่ะ)
    13-14. 9046 + เพื่อน อีก 2 ผมตอกแล้วครับ แต่เพื่อนผมจะตอกคตปรอท 1 คน (ขับรถไปเองจากตาก)
    15. คุณใบโพธิ์.....ตอกคตปรอท 1 ท่าน (เดินทางไปเอง ยังไม่ทราบจากที่ไหน)
    16. ekkorn9 ........(ไปกราบหลวงปู่และบูชาอื่นๆ รวม 3-4 คน) (ขับรถไปเองจากศรีราชา)

ผู้ร่วมเดินทาง ที่จะตอกคตปรอท รวม 22 คน
    ช่วยดูด้วยนะครับ ว่าถูกต้องหรือเปล่า ช่วยแย้งด้วยนะ ครับ

สรุปเรื่องค่าใช้จ่ายให้อีกครั้งครับ จากข้อมูลที่คุณญาณธรรมเคยให้ไว้และคุณ panamool มาเพิ่มเติมให้ครับ

1.ค่าครูตามกำลังวัน เช่น วันเสาร์ กำลังวัน 10 คูณ 300 เท่ากับ 3000 บาท (เราไปกัน วันเสาร์) ค่าครู นี้ หารจำนวนคน ครับ
    2.ค่าปรอทองค์ละ 3200 บาท
    3.ค่าบายศรีไหว้ครูบาอาจารย์ประมาณ 500-800 บาท ยังไม่แน่ว่าเท่าไหร่ หารจำนวนคน ครับ
    - ค่ารถตู้คันละ 5000 บาท ถ้าได้สมาชิกครบ 10 ก็จะเฉลี่ย คนละ 500 บาท
    - ส่วนจะรู้ว่าจะมีค่าใช้จ่ายแน่นอนเท่าใดนั้น ต้องรอให้มีการสรุปก่อน(คือรอให้สมาชิกรถตู้ครบสิบครับ)

ใครยังไม่ได้ PM รบกวนทุกท่าน ช่วย PM เบอร์ติดต่อ ชื่อ และที่อยู่ หรือสถานที่ๆ จะเริ่มเดินทาง เพื่อรวบรวมเป็นข้อมูล เพื่อจะได้ติดต่อ นัดหมายได้สะดวก นะ ขอรับ

รบกวนขอให้ยืนยัน กันอีกครั้งด้วยนะ ครับ ครั้งสุดท้ายแล้ว ครับ

เรียนท่าน สมาชิก เก่า ใหม่ ทุกท่าน นะ ครับ ถ้าท่านใด สนใจจะร่วมเดินทางไป กราบหลวงปู่ หรือ จะ ฝังคตปรอท ก็ลงชื่อไว้ได้นะ ครับ ตอนนี้กำหนดเดินทางได้สรุปแล้ว นะ ครับ คนที่ยืนยันแล้วผมจะใช้สีนี้ นะครับ

ขอบคุณ พี่ญาณธรรม มาก ครับ ที่ เป็นธุระให้ ครับ

6. Tuumm

Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เข้ามายืนยันครับว่าขอเดินทางไปตอกคดปรอทด้วย โดยไปรถตู้ ขึ้นที่ซอยประชาอุทิศ ฝั่งธนฯ ครับ ขอบคุณครับ

7. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    ไม่ได้ไปค่ะ บุญไม่มีค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ไปนะคะ

8. D-Dom

ฉบับปรับปรุงแก้ไข วันที่ 3 ตุลาคม 2553 เวลา 22:25 น.

กำหนดการเดินทาง 9 ตุลาคม 2553 ครับ

คณะตอกคตปรอท ที่ยืนยัน กันนะ ครับ

สำหรับผู้เดิน ทางโดยรถตู้

1. ญาณธรรม ....... ตอกคตปรอท (เดินทางจากสระบุรี)
    2. D-Dom ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก บางแค กทม.)
    3. คุณชาวฟ้า ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก วิภาวดี 16 กทม.)
    4. คุณ ประกายทอง ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก ลำสาลี กทม.)
    5. คุณ maleena ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก สุขุมวิท 101/1 กรุงเทพฯ )
    6. คุณ t1 ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก หัวลำโพง กทม.)
    7. นาย สมพล.......ตอกคตปรอท (เดินทางจาก มีนบุรี กทม.)
    8. คุณTuumm ...... ตอกคตปรอท (เดินทางจาก ประชาอุทิศ กทม.)
    9. คุณTanagrit........(ไปกราบหลวงปู่และบูชาอื่นๆ) (เดินทางจาก นวมินต์ กทม.)
    10. ภัทรอังคาร (ไปกราบหลวงปู่ ไม่ได้ตอกเพราะตอกไปเมื่อคราวที่แล้วครับ แล้วน้าแอ๊วบอกว่าไม่จำเป็นต้องตอกเพิ่ม) (เดินทางจากชลบุรี)

สำหรับผู้เดินทางไปเอง

1-2. gasnaka ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเองจากหนองคาย)
    3-6. Ma-Li ตอกคตปรอท อาจารย์ suttip + น้องชาย + อาจารย์หนุ่ย + พี่ชายจากนครปฐม รวมแล้ว 4 ท่าน (สำหรับกลุ่มของผมจะออกเดินทางจากย่านปทุมธานี แล้วแวะไปรับคุณหนุ่ย ที่อยุธยา..แล้วก็เดินทางไปวัดหลวงปู่เลยครับ)
    7-8. louis07 ...... ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเอง เดินทางจากกทม.)
    9. then ...... ตอกคตปรอท 1 คน (ขับรถไปเอง เดินทางจากนครสวรรค์)

10-11. หยกเขียว ...... ตอกคตปรอท 2 คน (ขับรถไปเอง เดินทางจากเลย)
    12. Palita N ...... ตอกคตปรอท (การเดินทางถ้าไม่จากตัวเมืองเพชรบูรณ์ ก็จากนครสวรรค์ค่ะ)
    13-14. 9046 + เพื่อน อีก 2 ผมตอกแล้วครับ แต่เพื่อนผมจะตอกคตปรอท 1 คน (ขับรถไปเองจากตาก)
    15. คุณใบโพธิ์.....ตอกคตปรอท 1 ท่าน (เดินทางไปเอง ยังไม่ทราบจากที่ไหน)
    16. ekkorn9 ........(ไปกราบหลวงปู่และบูชาอื่นๆ รวม 3-4 คน) (ขับรถไปเองจากศรีราชา)

ผู้ร่วมเดินทาง ที่จะตอกคตปรอท รวม 22 คน
    ช่วยดูด้วยนะครับ ว่าถูกต้องหรือเปล่า ช่วยแย้งด้วยนะ ครับ

สรุปเรื่องค่าใช้จ่ายให้อีกครั้งครับ จากข้อมูลที่คุณญาณธรรมเคยให้ไว้และคุณ panamool มาเพิ่มเติมให้ครับ

1.ค่าครูตามกำลังวัน เช่น วันเสาร์ กำลังวัน 10 คูณ 300 เท่ากับ 3000 บาท (เราไปกัน วันเสาร์) ค่าครู นี้ หารจำนวนคน ครับ
    2.ค่าปรอทองค์ละ 3200 บาท
    3.ค่าบายศรีไหว้ครูบาอาจารย์ประมาณ 500-800 บาท ยังไม่แน่ว่าเท่าไหร่ หารจำนวนคน ครับ
    - ค่ารถตู้คันละ 5000 บาท ถ้าได้สมาชิกครบ 10 ก็จะเฉลี่ย คนละ 500 บาท
    - ส่วนจะรู้ว่าจะมีค่าใช้จ่ายแน่นอนเท่าใดนั้น ต้องรอให้มีการสรุปก่อน(คือรอให้สมาชิกรถตู้ครบสิบครับ)

ใครยังไม่ได้ PM รบกวนทุกท่าน ช่วย PM เบอร์ติดต่อ ชื่อ และที่อยู่ หรือสถานที่ๆ จะเริ่มเดินทาง เพื่อรวบรวมเป็นข้อมูล เพื่อจะได้ติดต่อ นัดหมายได้สะดวก นะ ขอรับ

รบกวนขอให้ยืนยัน กันอีกครั้งด้วยนะ ครับ ครั้งสุดท้ายแล้ว ครับ

เรียนท่าน สมาชิก เก่า ใหม่ ทุกท่าน นะ ครับ ถ้าท่านใด สนใจจะร่วมเดินทางไป กราบหลวงปู่ หรือ จะ ฝังคตปรอท ก็ลงชื่อไว้ได้นะ ครับ ตอนนี้กำหนดเดินทางได้สรุปแล้ว นะ ครับ คนที่ยืนยันแล้วผมจะใช้สีนี้ นะครับ

ขอบคุณ พี่ญาณธรรม มาก ครับ ที่ เป็นธุระให้ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2010
  9. D-Dom

สำหรับท่าน ที่เดินทางไปเอง ไว้ใกล้ๆ วันเดินทาง
    แจ้งมาอีกทีก็ได้นะ ครับ สำหรับผู้ที่ติดธุระ เผื่อจะเครียงานได้ทัน ครับ (smile)

10. D-Dom

ตอนนี้ ผู้ที่จะไปกับรถตู้ นัดขึ้นรถกันที่ อนุสาวรีย์ชัย ฝั่งโรงบาลรามา นะ ครับ
    มีความเห็นอย่างไรก็ บอกได้ ครับ

11. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    <TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>gasnaka*, D-Dom, panamool+, Tuumm </TD></TR></TBODY></TABLE>

5555 อยู่กันหลายคนเลย ดึกแล้วนะนี่ยังเฝ้าบ้านกันอยู่เลย

12. Tuumm

Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    โอเค รับทราบครับ ขึ้นรถที่อนุเสาวรีย์ชัยฯ ไม่มีปัญหาครับ

13. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นไปได้อยากให้ถึงสระบุรีตอน 6:30 น. ครับแต่เดี๋ยวรอฟังเสียงส่วนใหญ่ก่อนนะครับว่าอย่างไร ประชาธิปไตยครับ เย้ ประเทศไทศไทยจงเจริญ บ้านปรอทจงเจริญ

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนบ้านปรอท จะอยู่ที่ไหน ก็บ้านปรอทด้วยกัน

เช้าวันนี้ขอให้ทุกคนมีความสุขนะครับ

14. ญานธรรม

คณะรถตู้ยืนยันครบ 10 แล้วดีใจจัง
    แต่คุณอุ้มครับรอบนี้ใช้บริการรถตู้ 14 ที่นั่งเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ

15. D-Dom

สำหรับ ผู้ที่ร่วมเดินทางไปกับรถตู้ นะ ครับ ผมขออนุญาตินัดหมาย ครับ

สถานที่เป็น อนุสาวรีย์ชัย ฝั่งโรงพยาบาลรามา ครับ
    ส่วนเวลา ก็ระหว่าง ตี 4-5 ครับ รถจะออกตอนตี 5 แต่ถ้ามาครบกันก่อน ก็ได้ไปก่อน นะ ครับ

ส่วนท่านที่ เดินทางไปกันเอง ก็ประมาณ 8-9 โมงเช้า นะครับ ที่วัดหลวงปู่ ครับ

ใครเห็นด้วย หรือ ไม่อย่างไร บอกด้วยนะครับ ช่วยกันโหวต ครับ จะได้สะดวกกับทุกคน
    และอยากสรุปให้ได้ภายในวันจันทร์ ครับ เพราะจะได้ บอกกับรถตู้ ครับ

16. D-Dom

555 เฝ้า ครับ แต่ไม่รู้ คนเฝ้าเครื่อง หรือว่า เครื่องเฝ้า คน 555

17. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ บ้านปรอท
    ช่วงนี้คึกคัก คึกคัก ขอให้สมหวังกันทุกๆ ท่าน นะครับ
    "ไม่รีบไม่ร้อน ทำใจสบายๆ ทำตัวสบายๆ"

18. ญานธรรม

ส่งข่าวจ้า

ช่วงนี้ืมีคนอื่นๆ เข้ามาอ่านกระทู้เราหลายคนทั้งที่เป็นสมาชิกและทั่วไป
    ถ้าสนใจก็รีบแจ้งนะครับ ตอนนี้ยังทัน ไม่มีคำว่าสาย ถ้าเรื่องยังไม่เกิดขึ้นครับ
    ของดีต้องรีบครับ แต่ต้องศึกษาก่อนนะครับ ว่าจะตอกทำไม

มีข่าวจากศิษย์พี่ครับ เรื่องการถ่ายรูปครับ
    1.ขณะตอกคตปรอท ไม่ควรถ่ายรูปหลวงปู่ หรือ อ.ย่ามแดงนะครับ ถ้าอยากถ่ายรูปก็ขอให้ ขอท่านก่อนนะครับ
    2.ถ้าขอนุญาติแล้วถ่ายรูป ห้ามนำรูปอาจารย์ย่ามแดงมาโพสต์ใน อินเทอร์เนต เด็ดขาดครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าเหตุผลใด อยากรู้รอถามอาจารย์เองวันเสารนี้นะครับ

ขอบคุณครับ
    สำหรับท่านที่ยังไม่ยืนยัน นั่งยัน หรือจะนอนยันก็ได้ ถ้าตอนนี้ไม่มีแรง ว่าไปตอกคตปรอทแน่หรือไปกราบหลวงปู่แน่ ก็ให้รีบนะครับ จะได้แจ้งยอดน้าแอ๋ว
    ให้อาจารย์ท่านเตรียมคตปรอทเท่าไหร่
    จริงๆ ก็ยังมีคำถามอีกนิดหนึ่งว่า ถ้าตอกคตปรอทที่แขนข้างหนึ่งแล้ว ไม่จำเป็นต้องตอกอีกข้างหนึ่งเพราะจะทำให้อาจารย์ท่านต้องลำบาก แต่ถ้า

ตอกข้างเดียวแต่ใส่คตปรอทเข้าไปหลายองค์ก็น่าจะดีน่ะ ไม่ต้องวิ่งอีกฝั่งก็ได้วิ่งฝั่งเดียวกัน ช่วยกันน่าจะดี อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวน่ะ ไม่รู้ว่าศิษย์พี่ท่านใดทำอย่างนี้บ้างครับ เช่นคุณเพชรฉลูกัน บอกว่าตอกทีเดียว 5 องค์น่ะทำแบบนี้หรือเปล่าครับ ถ้าได้จะได้บอกน้าแอ๋วให้อาจารย์เตรียมคตปรอทเพิ่มครับ

19. ประกายทอง

ประกายทอง เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    ตอกคตปรอท

พี่ๆคับ ถ้าอย่างนี้เราจะขออนุญาตท่านตอกคตปรอท แบบว่ารูเดียว แต่ใส่คตปรอท สององค์ ทั้งซ้ายและขวา อย่างนี้ท่านจะอนุญาติไหมคับ ผมจะได้เตรียม เงินเอาไว้คับผม

20. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ต้องลองถาม อ. ท่านดู ตอนที่พบท่านนะครับ บอกท่านว่าเคยไปตอกที่ไหนกับท่านใดมา แล้วลองถามท่านดูว่าเราอยากทำอย่างที่ว่านี้ ขอความกรุณาให้ท่านแนะนำว่าเหมาะสมไหม และ ท่านนะสงเคราะเราหรือไม่ครับ
    ขอให้สมหวังนะครับ

แต่ผมขอตอกสองข้างโดนท่านเบรคหัวทิ่มตลอดครับ:':)':)'(

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้