พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    พ่อข้อยกล่องนืง แม่ข้อยกล่องนึง พี่ชายข้อยกล่องนึง ทั้ง3กล่องอยู่ที่สระบุรีหมดเลย แล้วยังงี้จะให้ข้อยไปอยู่ที่ไหนนอกจากสระบุรี 55555 Do you get it?

2. chaiwat13

chaiwat13 เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงนั่งขมหรือขำอ่ะขิขิ...เห็นด้วยนะเพราะเมื่อก่อนญาติพี่น้องเรียนเก่งหมดเราโง่อยู่คนเดียว เขาชมคนโนนคนนี้พอมาถึงเรา เราก็เป็นควาย ไปทำงานอยู่กับลูกเขาก็หาว่าไปเกาะลูกเขากินโดนด่าว่าไอ...ไอ...สาระพัดญาติเรานี้แหล่ะตัวดี...แต่ก็ไม่ได้โกรธเขานะเพราะเราก็เป็นจริงๆ ตอนนี้ทำตัวดีขึ้นมาหน่อยก็เลยไม่ได้เป็นไอ้ตัว สี่ขาเหลืองๆเขียวๆแล้วแต่ยังเป็นตัวที่มีเขาอยู่55555555(deejai)(deejai)(deejai)โกรธคือโง่่โมโหคือบ้าเหมือนที่ท่านพระพยอมพูดไว้

3. chaiwat13

สวัสดีตอนเช้าครับ...ทำไมวันนี้เงียบจังอ่ะ...อิอิ...

4. 9046

9046 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ น้อง บ้านปรอท ทุกท่าน พี่อุ้ม ผมก็เกิด ปีมะโรงครับ

5. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

พูดถึงหลวงปู่ขุ้ย เมื่ออาทิตย์ที่แล้วขึ้นรถสองแถวไปทำงาน ทำพวงกุญแจ หล่น (คือขอมันหัก อ่ะ) พอเห็นก็กดกริ่งเพื่อจะลงไปเก็บ แต่เจ้ากรรม เดินไปเดินมาตรงที่มันหล่น ไม่มี ไม่มี เฮ้อ สงสัยโดนเก็บไปแล้ว เสียดาย ในพวงนั้นมีตะกรุดของ หลวงปู่ขุ้ย ด้วย เป็ตะกรุดดอกเล็ก ทางเมตตาปัจจุบันน่าจะหาไม่ได้แล้ว ด้วย :':)'(

6. ประกายทอง

ประกายทอง เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    ไม่มีคำว่า สายไป

คนทุกคนมีดี มีชั่ว มากบ้าง น้อยบ้าง แล้วแต่บุญแต่กรรมที่เคยสร้างกันมาเรารู้แต่ปัจจุบัน อย่าเพิ่งท้อถอย หากเราย้อนกลับไปดูอดีตได้ เราก็จะเข้าใจสิ่งที่เกิดขึ้นในปัจจุบันได้ ทุกอย่างมันส่งผลถึงกันหมด ไม่มีคำว่าสาย สำหรับการจะกลับตัวใหม่ ทำแต่สิ่งที่ดีๆ ไม่มีใครทำร้ายตัวเราได้ นอกจากตัวเราเอง ขอเป็นกำลังใจให้คนที่เคยทำสิ่งไม่ดีมา แล้วพร้อมที่จะกลับตัวใหม่ ทำแต่สิ่งดีๆ สู้ๆคับ อิอิ ตัวผมนี่ยังเลวอยู่มาก ใครทำบุญมาหรือความดีใดๆ ป๋มขออนุโมทนาด้วยคับป๋ม กิกิ

7. chaiwat13

สาธุ...สาธุ...สาธุ...อนุโมทามิ ต้องสู้เท่านั้นถึงจะชนะ(นึกถึงตอนที่เจินเจินร้องนะ คิคิคิคิ...)

8. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้เกิดปีมะโรงหรอกครับ แต่ที่เช่านะ ชอบครับ เพราะสวยแปลกในรุ่นครับ
    มีเฉพาะพิมพ์เดียวที่ช่างเขาแกะบล็อคผิดครับ เลยเป็นบุญของเราได้บูชาของ
    สวยๆ งามครับ อิ อิ อิ

9. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ดีนะค่ะ อุ้มเห็นด้วย ครบพันหน้าเมื่อไหร่ คุณแจกหนึ่งเหรียญ อุ้มแจกหนึ่งเหรียญ รวมแล้วแจกสองเหรียญ แล้วแต่บุญแต่กรรม โชควาสนาใครจะได้ อิอิอิ หรือถ้าไม่ใช่เหรียญนักษัท ปรอท ก็เป็นอย่างอื่นก็ได้ค่ะ เดี๋ยวอุ้ืมจะรวมรวมวัตถุมงคลของหลวงปู่เป็งมาร่วมแจกเพื่อฉลองกระทู้ถึงพันหน้า 5555 อุ้มก็ไม่รู้จักองค์ไหนเลยค่ะ ยกเว้นหลวงปู่ละมัยแถบเพชรบูรณ์ แต่ที่อุ้มพูดอุ้มหมายถึงตามเส้นทาง ก่อนเราจะไปถึงเพชรบูรณ์มีหลายวัดที่น่าไปเยี่ยมชม ต้องให้ไกด์กิติมศักดิ์อย่างคุณกฤติมานำเสนอ

10. ภัทรอังคาร

มะได้นอนดึกพึ่งจะกลับบ้านนะค่ะตอนที่มาโพสอ่ะ ถึงบ้านปุ๊บก็โพสเลย แม่ก็ไล่ให้ไปนอนแล้วแถมมาชวนคุยอีก เลยบอกแม่นะแหละไปนอนก่อง หนูจาคุยกับเพื่อน

11. ภัทรอังคาร

Yes, I got it? Perfectly understood, sir! Hahahaha ท่านก็ไม่ต้องรีบร้อนหรอกอยู่เป็นเพื่อนกันก่อนนะจ๊ะ

12. ภัทรอังคาร

ใช่ค่ะ โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า อาฆาตเขาเท่ากับจุดไฟเผาใจเราเอง ไม่พอใจก็ด่ามันเลย ด่าแล้วก็จบกัน ไม่เก็บมาคิดแค้น สไตล์ฝรั่งไม่ใช่สไตล์พี่ไทย แค้นกันข้ามชาติ เดี๋ยวนี้เป็นคนดีแล้วเพราะครูบาอาจารย์และพระธรรม เมื่อก่อนหร๋อ นับถือศาสนาอื่นผิดชอบชั่วดีไม่ค่อยรู้หรอก แต่พอจะสิ้นลมหายใจเห็นแสงสว่างสีเหลืองทอประกายจิตมันบอกว่าเป็นพุทธองค์ก็เลยศรัทธามาตั้งแต่นั้น แล้วก็จะตายในพระพุทธศาสนานี่แหละ ใครจะให้เปลี่ยนลัทธิก็ไม่เอาแล้ว

13. ภัทรอังคาร

จ้าเกิดปีมะโรงแต่คงไม่ได้อยากจะได้พระปรอทปีมะโรงหรอกนะจ๊ะ เพราะอยู่กับวัดอยู่แล้วนิ คงมีแล้วแหละ ชิมิ

14. ภัทรอังคาร

ขำ ตะเอง คงจะใจลอยจินะ แล้วจะหายไปไหนเร็วจัง ถึงวาระท่านเสด็จหนีแล้วมั้ง

15. chaiwat13

สงสัย7วันก็ไม่หมดอ่ะ ถ้าจะเที่ยวตลอดเส้นทาง (deejai)(deejai)(deejai)งั้นผมเตรียมเหรียญปรอทนักษัตร1เหรียญของหลวงปู่ละมัยแล้วก็ตะกรุด1ดอกเหรียญรับพัดยศรุ่นแรกของหลวงปู่จรัญวัดน้ำเคื่องครับอาจมีเพิ่มอิอิเดี๋ยวดูในกรุก่อน55555...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2010
  16. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

มะรู้ คับ ตอนตกเสียงดังแกร๊ง ดังอยู่เหมือนกัน สงสัย คนที่เดินอยู่ตรงนั้นมั้ง เพราะมันตก บนถนนด้วยนะ น่าจะมีคนเอาไป กระซิก กระซิก ฮือ ฮือ :':)'(

อยู่ด้วยกันมาตั้งหลายปี เฮ้อ !!!

17. ภัทรอังคาร

โมทนาสาธุการ จ้า คนเรารู้ืตัวว่าเลวอยู่เนี่ยประเสริฐนะ บางคนเลวแล้วไม่รู้ก็ยังชื่นชมตัวเองว่าดีอันนี้มางเลวของแท้ อิอิอิ ก็ตามโมทนาบุญไปละกันนะ เดี๋ยวจะมีมาให้โมทนาเรื่อยๆเลยจ้า

18. ภัทรอังคาร

นานขนาดนั้นเลยหร๋อค่ะ อุ้ืมเคยตะลอนทัวร์แถวสิงห์บุรี ลพบุรี อ่างทอง อยุธยา หนึ่งวันเ็ต็มๆเก็บได้ตั้งหลายวัดแนะ

19. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ บ้านปรอท ทุกท่าน
    เจ้จะแจกของด้วย เยี่ยมเลยครับ
    นับๆ ดูสมาชิกในบ้านปรอทตอนนี้ แวะเวียนเขามาทักทายกันอยู่ก็ไม่ถึง 15 คน

กว่าจะถึง 1000 หน้า อาจเหลือรอดไม่ถึง 5 คน
    เอาเป็นว่าเดี๋ยวผมประเดิมแจกก่อนแล้วกันครับ เดี๋ยวไม่ได้แจก 55555
    แต่อาจจะไม่ใช้ทองหลวงปู่ละมัยท่านนะครับ
    อาจเป็นของที่ไม่มีราคา แต่สำหรับผมเป็นของทรงคุณค่า

พรุ่งนี้เดี๋ยวเอารูปมาลง แต่ไม่รู้ว่าจะมีใครรับหรือเปล่า 555555

20. ภัทรอังคาร

ท่านไปแล้ว หมดวาระ ไปอยู่กับคนอื่นต่อ สงสัยไปทำไรผิดป่าวอ่ะ คริกๆๆๆๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้