พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

เอามาจากวัดไหนครับ ที่ บางเสร่ ผมได้ตามไปดู

พระปรอท หรือปรอทสำเหร็จ ผมติดตามมาตั้งแต่ เด็กๆ จัดเป้น 2 สิ่งที่ผมตามหา มาตลอดชีวิต แต่เนื่องจากไม่แน่ใจว่า ครูบาอาจารย์ท่านใด สำเหร็จปรอทอย่างแท้จริง เพราะ ตัวของปรอทเอง ก็มีปัญหา

ถ้าคนที่ทำไม่รู้จริง ไม่สามารถฆ่าพิษของปรอทได้ อาการจากพิษปรอท ก็ หลากหลาย และอันตราย

ผมสอบถาม และมีครูบาอาจย์หลายท่านรับรองว่า ลป. ท่านสำเหร็จปรอท จริงๆ
    เนื่องจากผมไม่มี ญาณ ยั่งรู้ เลยต้องสอบถามจากผู้รู้หลายๆ ท่าน จนมั่นใจถึงได้นำพระท่าน บูชาไว้ติดตัว

คุณภัทร ลองเอาพระ ลป.ละมัย ไปลองห้อยดูไหมครับ จะมีอาการดังนี้ไหม ผมมีอีก 1 องค์ เป้น นักษัตร ปีม้า ถ้าห้อย ของ ลป แล้ว ไม่มีอาการใดๆ ก็อาจเป้นได้ว่า พระปรอท ที่คุณ ได้มา อาจจะมีปัญหา

ในรูปแทนตัวผม เป้น พระปรอท นักษัตร ขนาดเท่าเหรียญ 10 หนา 4 มม.
    บูชา จากวัด 1200 บาท

ถ้าคุณภัทร มีวาสนาทางแม่หมอ รูปลักษณ์ นี้ก็เหมาะ เพราะ เราสามารถ นำไป แปะให้ คนป่วยได้ แบบไม่ตะขิตตะขวงใจ ตั้งแต่ เส้นผม ยัน เท้า เพราะไม่ใช่รูปพระ อีกทั้ง เนื้อปรอทล๊อตนี้ ส่วนผสม แข็งแกร่งคงทน ไม่เปราะ เหมือน ปรอทพิมพ์อื่นๆ อีกทั้ง ราคาไม่สูง จิงเหมาะด้วยประการทั้งปวง ควรแก่งาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2010
  2. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    เราเลือกห้อยต้องตรงปีเกิดไหมครับ หรือว่าแล้วแต่ชอบครับ
    ขอบคุณครับ

3. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากค่ะ สำหรับความรู้ งั้นดีมากเลยค่ะ รบกวนนำมาให้ภัทรบูชาได้เลยนะค่ะ ภัทรขอบูชาต่อตามราคาเลยค่ะ จะนัดเจอวันไหนก็ได้นะค่ะ พัทยากลางไม่ไกล เดี๋ยวภัทรส่ง พีเอ็มไปบอกเบอร์และที่อยู่ค่ะ

คุณก็ถือโอกาสมาดูพระปรอทที่ภัทรบูชามาจากวัดก็ได้ค่ะ เผื่อคุณจะได้ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อย ภัทรบูชามาจากวัดทรงเมตตาค่ะ มาดูของภัทรก่อนได้จะได้ไม่้ต้องเสียเวลาขึ้นไปที่วัดเพราะบนวัดก็หน้าตู้โชว์เหลือแค่องค์เดียวมั้งค่ะ แต่เขาไม่รู้มีเก็บไว้ด้านในอีกหรือป่าวค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2010
  4. nut1663

ของผม เลือกตามปีเกิด ครับ ไม่รู้ว่า จริงๆ เขามี เคล็ดว่าต้องเลือกแบบไหน เพื่อนๆ คนไหนทราบช่วย แนะนำด้วย ครับ

ปล. พอดีนึกขึ้นได้ ผมเกิดปีงูเล็ก ภรรยาปีม้า เขาเล่าว่า งูพันขาม้า ม้าเลย กระทืบงู งูก็เลยเกรงๆ ม้าอยู่บ้าง ( รึไง พ่อหนุ่ม พิสิทธิ์ ( เพื่อนร่วมชาตะเดียวกัน 555 ))

5. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

ควรใส่ตามปีเกิดจะดีที่สุดในด้านเสริมดวงครับแต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไครับ

6. bung2525

bung2525 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    สวัสดีครับพี่นัท ผมว่าความศรัทธาต้องมาก่อนนะครับ ส่วนการเลือกผมว่าตามที่ตนเองเกิดดีที่สุดครับ :cool::cool::cool:

7. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ที่แท้คุณนัทก็กลัว..... นี่เอง

ปรอทนักษัตรมีเคล็ดที่ช่วยค้ำคูณดวง หนุนดวง แก้กันชงครับ(มีคนทีเคยคุยกับน้าอุมาบอกผมอีกทีครับ)
    เป็นของดีราคาถูกหละครับ

8. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

เหมาะแล้ว ดีแล้ว ชาตินี้เจริญแน่นอน พี่รับประกัน :cool:

9. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    เกิดปีเดียวกันกับผมเลยครับ 555

10. ภัทรอังคาร

จริงๆ ภัทรเกิดปีขาลค่ะ แต่ไม่เป็นไรภัทรไม่ถือ เพราะถ้าเป็นนักษัติอื่นภัทรจะเก็บไว้ช่วยเหลือคนอย่างเดียว แต่เมื่อไหร่ที่มีปีขาล ภัทรก็จะนำมาห้อยติดตัวค่ะ อันนี้ภัทรไม่เน้นว่าจะต้องเป็นปีเกิดภัทร เพราะจุดประสงค์แค่ต้องการมีไว้ช่วยเหลือคน ถ้าได้อะไรมาก็ไม่เป็นไรค่ะ

คนมีครอบครัวก็ดีแล้วละค่ะเกรงๆกันไว้ ส่วนภัทรเกรงใจคุณแม่คนเดียว เพราะว่าไม่มีใครกล้าเข้าใกล้เพราะดุเหมือนเสือเลย

11. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับพี่แผลหายดีหรือยังครับ
    เรื่องพระปรอท อาจายร์ย่ามแดงบอกอีกอย่างหนึ่งว่า ให้นำมากำแล้วบริกรรม
    นะ มะ อะ อุ
    ให้เลือกเอาตัวหนึ่งที่เหมาะกับเรา โดยเราความรู้สึกชอบตัวไหนก็เอาตัวนั้น
    เช่น เลือก นะ ก็บริกรรม นะ นะ นะ นะ นะ นะ นะ นะ .........ไปเรื่อยๆ
    ท่านบอกว่าจะมีกำลังมาก และพระปรอทจะมีการเปลี่ยนแปลง ส่วนจะทราบได้อย่างไรว่ากำลังเพิ่มขึ้น และ จะใช้กำลังที่ได้มาอย่างไร ผมก็ยังไม่ทราบเหมือนกันครับต้องรอถามท่านอีกที่ วันที่ 19 นี้ไม่ทราบว่าจะเจอท่านหรือเปล่า

12. nut1663

19 น่าไปจังครับ นับวันรอแล้ว รู้สึกจะวันไหล พัทยาซะด้วย หนีซะเลย อิอิ

13. nut1663

แง๊วว ไปหาดีไหมเนี่ย........

14. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    หลายๆ คนก็พบสิ่งที่แปลกๆ เห็นน้องปราการบอกว่าองค์คตปรอทวิ่งๆ ตอนนี้ไม่รู้เป็นอย่างไรบ้าง เจอกันคราวหน้าต้องยุเชิญเข้าตัวอีกองค์ 555555

15. ภัทรอังคาร

ไปด้วยคนนะค่ะ ถ้ากลับมาจากวัดพระธาตุช่อแฮที่แพร่ทัน ไปรวมพลคนเกิดปีขาลครั้งที่ 4 คราวที่แล้วไปขลุกขลักมากไม่ได้เที่ยวตัวเมืองแพร่เลยเที่ยวนี้ก็เลยจะกลับไปอีกรอบ วันที่ 19 วันไหลพัทยาก็หยุดงานด้วย จะพยายามกลับมาให้ทันไปกราบหลวงปู่ด้วยค่ะ

16. ภัทรอังคาร

5555 แค่ลูกเสือเองค่ะ มะต้องกลัว ยังไงก็ต้องเอาพระปรอทมาให้ภัทรนะค่ะ รับรองไม่ดุหรอก มีพระปรอทอยู่กับตัวกลัวอะไรกับเสือดุค่ะ เสือเห็นก็เพล่นแล้ว สรรพคุณครบครันซะขนาดนั้น

17. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 9046 [​IMG]
    500 บาทครับ เป็นเหรียญ สี นวะ ไม่แน่ใจว่าที่เขาเอามาโพส์เป็นไง
    แต่ที่เห็น ไม่ได้ เป็นเหรียญหยักๆ อ่ะครับ พี่อุมาแกบอกว่าเหรียญรุ่นแรก
    ผมก็ไม่ได้จับดู อ่ะครับ แต่สวยครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ของคุณพรหมประสิทธิ์เป็นเหรียญลักษณะเป็นดาวแฉก ถ้าที่ป่าสวนสมุนไพรไม่ใช่ลักษณะเดียวกันแล้วรุ่นแรกคือเหรียญไหนกันครับ ??? เชิญผู้รู้ช่วยบอกให้เป็นวิทยาทานหน่อยครับ ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

ที่ผมลงสร้างปี 2514 ครับไม่แน่ใจว่าแรกหรือป่าว

18. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ไม่ต้องอิจฉา ไม่ต้องตาร้อนจ้า ถ้าเอาไปช่วยคน เต็มที่เลยเดี๋ยวจัดให้ แต่ต้องรอหน่อยเด้อ อันนี้ใช้ได้กับทุกส่วนของร่างกายเพราะไม่ใช่รูปพระ (รูปหน้า28)และการห้อยพระปรอท ควรเลี่ยมเปิดหน้าเปิดหลังนะเจ๊า เพื่อที่ว่าไอปรอทจะได้เข้าสู่ร่างกายทั้งทางลมหายใจและทางผิวหนังเจ๊า

19. ภัทรอังคาร

ขอบพระคุณล่วงหน้าเจ้าค่ะ ภัทรรับรองไม่ได้นำมาทำอย่างอื่นหรอกหนา ตั้งใจจักนำนำมาช่วยเหลือคนจริงๆเจ้า อยากทำมานานแล้วแต่ยังไม่กล้าเจ้าค่ะ เพราะว่าเกรงว่าจะรักษาใครได้ไม่ดี แต่ท่านบอกมาว่าภัทรต้องช่วยเหลือคนแล้วไม่ให้อยู่เฉยๆ แต่ที่ผ่านมายังติดที่ว่าเราจะช่วยได้ไง มะใช้หมอ ก็พึ่งมาเห็นตรงสรรพคุณปรอทนี้แหละเจ้า จึงได้เกิดไอเดียว่าอาจจะพอมีทางเป็นแม่หมอกับเขาได้บ้าง นานไม่เป็นไรเจ้าค่ะ ภัทรรอได้ แล้วเปิดหน้าเปิดหลังร้านเขาเลี่ยมให้ได้ตามนั้นเลยหร๋อค่ะ

20. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แหม ชะตากรรมเดียวกันนี่ครับ เกิดปีงู มีเมียปีม้า เหมือนกัน
    แถมเกรงใจ...เหมือนกันอีก
    แต่ผมว่าผมเกรงใจมากกว่า...ถึงมากที่สุดครับ

งั้นต้องไปบูชาปีงูมาใช้ซักองค์แล้ว....เพื่อบรรเทาอาการเกรงใจเมีย
    ทาถู ทาูถู

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้