พระผงจักรพรรดิ์หลวงตาม้า....กันนิวเคลียร์ กันเอดส์ กันไข้หวัดนกได้...จริงหรือ!!!!

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 16 กันยายน 2010.

1. เกริกไกร

เกริกไกร เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเจ้าของกระทู้ส่งมาให้ผมก็ได้นะ

2. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ถ้าอยากได้ ก็แจกครับ
    แต่ไม่ใช่ผมแจกนะครับ
    หลวงตาม้า ท่านแจก
    พระผงจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2010
  3. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    แต่น่าสงสัยอยู่อย่างนะครับว่า

พระผงและลูกแก้วจักรพรรดิ์ที่ฆราวาสส่วนใหญ่ทำเองแจกเองอยู่ตอนนี้

ใส่เองด้วยรึปล่าวครับ

เพราะเท่าที่ได้ยินและสัมผัสมาจะไม่ค่อยเห็นใครใส่เองเท่าไหร่

(ก็ตัวเองทำเองนี่ครับความมั่นใจก็น้อยกว่าที่พระท่านปลุกเสกอยู่แล้วเราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าฆราวาสคนที่เขาทำแจกเรามาศีลจะครบและสามารถผ่านพลังหลวงปู่ดู่ จนพุทธคุณครอบจักรวาลได้จริงหรือเปล่า นี่ก็น่าคิดนะครับ)

แต่ถ้าทำเองแล้วเน้นบรรจุกรุก็โมทนาด้วยนะครับเพราะได้บุญแน่นอน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2010
  4. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    แต่ดูจากรูป หลวงตาม้า น่าจะใส่พระของท่านเองนะครับ

5. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005

อ๋อที่หมายถึงคือฆราวาสอย่างเราๆน่ะครับ

ได้ข่าวว่าสายนี้จะทำพระโดยตัวฆราวาสเองเสกเองด้วย แต่ไม่รู้ว่าใส่เองด้วยหรือไม่

6. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ตอบ ก็อนุโมทนาถ้าบรรจุกรุ แต่นำมาใช้ได้ประโยชน์ต่อตนเองและผู่อื่น และวิญญาณต่างๆ

7. ศรศิลป์

ฆราวาสที่สร้างพระผงจักรพรรดิ์ เจตนาสร้างแจก และปรารถนาให้คนนำไปสวดมนต์นั่งสมาธิ แผ่บุญกุศล เจตนาดีอยู่ เสกเองน่าจะเป็นการกล่าวอัญเชิญพระรัตนตรัย พระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ เทวดา มาอธิษฐานพระผงจักรพรรดิ์ให้สัมฤทธิ์ผล ซึ่งปรากฏพระธรรมธาตุขึ้นที่องค์พระทุกองค์ จะมีมากน้อยแล้วแต่รายไป

8. Chatpracha

Chatpracha สมาชิก

ได้มาจากลานทองเมื่อปีที่แล้ว ตอนได้มาใหม่ๆไม่มีพระธาตุเกาะ แต่ผ่านไปครึ่งปีมีพระธาตุขึ้น

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ศรศิลป์

เห็นมีหลายพิมพ์เช่น พระรอด พระคง พระเจ้าตากสิน พระแก้วมรกต หลวงปู่ทวด พระสีวลี พระปิดตา ผงจักรพรรดิ์ ขึ้นพระธรรมธาตุมากน้อยแล้วแต่คนสร้าง และคนนำไปบูชา ถ้าหมั่นสวดมนต์นั่งสมาธิ พระธรรมธาตุ อาจขึ้นเต็ม พระหลวงตาม้าบางองค์พระธรรมธาตุไม่ขึ้นก็มี บางองค์ของท่านก็ขึ้นเยอะ บางคนสร้างพระธาตุเสด็จมาเองก็มี