พระผง 3 องค์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา...(ของแถมเพียบ)...หน้า 43

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 28 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. viok

viok เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]<!--[if gte vml 1]><v:shapetype id="_x0000_t75" coordsize="21600,21600" o:spt="75" o:preferrelative="t" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f"> <v:stroke joinstyle="miter"/> <v:formulas> <v:f eqn="if lineDrawn pixelLineWidth 0"/> <v:f eqn="sum @0 1 0"/> <v:f eqn="sum 0 0 @1"/> <v:f eqn="prod @2 1 2"/> <v:f eqn="prod @3 21600 pixelWidth"/> <v:f eqn="prod @3 21600 pixelHeight"/> <v:f eqn="sum @0 0 1"/> <v:f eqn="prod @6 1 2"/> <v:f eqn="prod @7 21600 pixelWidth"/> <v:f eqn="sum @8 21600 0"/> <v:f eqn="prod @7 21600 pixelHeight"/> <v:f eqn="sum @10 21600 0"/> </v:formulas> <v:path o:extrusionok="f" gradientshapeok="t" o:connecttype="rect"/> <o:lock v:ext="edit" aspectratio="t"/> </v:shapetype><v:shape id="_x0000_i1025" type="#_x0000_t75" style='width:273pt; height:324pt'> <v:imagedata src="file:///C:\DOCUME~1\boss\LOCALS~1\Temp\msohtml1\01\clip_image001.jpg" o:title="scan0001"/> </v:shape><![endif]--><!--[if !vml]-->ผมโอนไปแล้วครับ 599 บาท วันที่ 18 ก.ค. 52 เวลา 12.23 น.

ปัญหาก็คือ ผมสแกนรูปแล้วแต่เอาลงไม่ได้ครับ

ต้องกดปุ่มไหนหรือครับ
    [/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2009
  2. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องครับ ผมเอง กลับจากวัดโพธิผักไห่ ก็เลยแวะ
    รับพระฤาษี ตอนขากลับ เอาจิ้งจก 2 หางมา 1 ตัว
    ให้ท่าจารแผ่นทองแดงให้ 1 แผ่น มือท่านยังแข็งแรง
    จารตัวใหญ่สวย ใส่ อย. ให้ด้วย รับประกันว่าแท้(ชื่อท่าน)

ARJARHNNOP

3. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ครูบาอาจารย์ร่วมโมทนา มอบตะกรุดเก่ามาให้ประมูลช่วยน้องปังปอนด์

ครอบเศียรฤาษี พุทธคุณด้านไหนครับ และมีค่าครูรึเปล่าครับ นับถือหลวงปู่ครับ เคยไปให้ท่านเสกตะกรุดเทพรันจวญให้ แต่ไม่กล้าขอให้ท่านครอบเศียรให้ครับ

4. arjarhnnop

เวลา หาครูอาจารย์ ขณะสบายๆ ไม่มีพิธีการ ต้องการอะไร บอกออกไปเลย อย่าเก็บออกมาแล้วกลับไปใหม่ไม่คุ้มกับที่รอนแรมไป ไม่ว่าไกลขนาดไหน

ผมไปถึง ถามหากุฏิท่าน เสร็จแล้วเข้าไปกราบท่าน แจ้งพระเจ้าหน้าที่ว่ามารับ
    พระฤาษีที่จองไว้ เขาถามหาหลักฐาน ผมบอกไม่มี โทรหาคุณ hanada ยก
    ให้คุยกันเสร็จก็เรียบร้อย เอาฤาษีให้ท่านซ้ำอีกที ท่านก็ทำให้

ขณะกำลังรอเขาจัดฤาษี ผมก็เอาแผ่นทองแดง ถามท่านว่าจารได้หรือไม่ ท่านเมตตายิ้มๆ รับไปจากมือจารให้ เสร็จลงแป้งที่ฤาษี เสร็จก็ให้ลงที่หน้าผาก ครอบเศียรครูต่อเลย ท่านบอกให้รวย รวย รวย.....แล้วก็......จำได้คำเดียว

คำตอบไม่มีค่าครูครับ

ARJARHNNOP

5. noonoong

noonoong เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    ค่าครู 162 บาทครับ

6. ศ.รุ่งเรือง

ศ.รุ่งเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

บูชาตะกรุดไม่ทันเลย มาช่วยประมูลเพื่อน้องดีกว่า เพิ่มเป็น 2,200.- ครับ

7. arjarhnnop

ถ้า งั้นผมก็ไม่ได้เสียครับ
    เพราะถ้าแจ้งหรือมีบนพานครู
    ก็จะวางเงินไว้เหมือนหลายๆแห่ง

ไม่ต้องคิดมากครับ ทำบุญได้ก็ทำ
    ทำไม่ได้ก็ขอได้ครับ ไม่ผิดแต่อย่างใด
    ภิกษุ คือผู้ขอ เราขอจากภิกษุก็ไม่เสียหาย
    ผมเคยไม่มีอะไร ยังไปขอพระมาองค์ ก็เคย

ถ้าครูอาจารย์เมตตา ถ้าท่านบรรลุทางจิต
    ท่านอ่านเราออก คลานไปเลยครับ เข้ามา
    เป็นร้อยวัด ไม่เคยเห็น ท่านไม่ทำ ให้คนไม่มีเงิน
    เห็นทำหมด

ใครหาท่าน ท่านสงเคราะห์หมดอยู่แล้ว ยิ่งเป็น
    ครูอาจารย์ระดับนี้ สบายใจได้ไม่มีปัญหาครับ

การเข้าวัดกราบครูอาจารย์ ไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็น
    อย่างไร ผมเข้าวัดขออยู่ 3 อย่างครับ

ขอพร ขอวิชา ขอของดี ครับ

ARJARHNNOP

8. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    [FONT=&quot]ตอนที่ผมเข้าไปผมเอาลิโพไปถวายครูบาท่าน [/FONT]1 [FONT=&quot]แพ็คกับปัจจัยที่ผมตั้งใจไปถวายท่านอยู่แล้ว ไม่ได้ตั้งใจไปครอบเหมือนกันครับ[/FONT][FONT=&quot]ซึ่งทั้งการเจิมแป้ง ผูกข้อมือ ครอบเศียรฤาษี[/FONT][FONT=&quot]ครูบาท่านเรียกให้เข้าไปหาและท่านก็ทำให้ครับ[/FONT]

[FONT=&quot]ดังนั้นจึงอาจสรุปได้ว่าไม่มีค่าครู[/FONT][FONT=&quot]ขอเมตตาจากครูบาท่านเลยครับ ส่วนเรื่องทำบญก็ตามศรัทธา มีมากทำมาก[/FONT][FONT=&quot]มีน้อยทำน้อยครับ[/FONT]

[FONT=&quot]ส่วนถามว่าดีอย่างไร ก่อนจะครอบท่านจะมีพานครูที่มีดอกไม้[/FONT][FONT=&quot]ธูป เทียนวางอยู่ข้างๆ ท่านให้เอาพานครูมาจรดศีรษะแล้วให้อธิษฐานตามใจเลยครับ[/FONT][FONT=&quot]แล้วก็ยกพานครูให้ครูบาท่าน ช่วงครอบเศียรฤาษีก็ให้นึก[/FONT][FONT=&quot]อธิษฐานเอาครับ[/FONT]

[FONT=&quot]ผมเคยครอบเศียรฤาษีมาครั้งหนึ่งกับอาจารย์ที่ผมนับถือ[/FONT][FONT=&quot]คราวนั้นตอนครอบลงมาขนลุกซู่ไปถึงกลางหลังเลย[/FONT][FONT=&quot]แต่ของครูบาท่านช่วงที่ครอบนั้นจะเป็นกระแสเย็นๆ[/FONT][FONT=&quot]และรู้สึกสบายๆดีครับ[/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2009
  9. arjarhnnop

ถามว่า ครูอาจารย์ ท่านเป็นอย่างไร เราไปกราบท่าน

ท่านคิดอย่างไรกับท่าน เราไปเล่าเรื่องให้ท่านฟัง ท่านคิดเห็นอย่างไร

เช่น หลวงปู่ ช่วงนี้ขายไม่ค่อยดี ขออะไรที่บูชาแล้วขายดีๆหน่อย

หลวงปู่ จะ 40 แล้วยังไม่มีเมีย ขออะไรที่พกแล้ว สาวตรึม.....

หลวงปู่................เรื่องของใคร.........เรื่องของมัน

หลวงปู่คิดอย่างไร ผมว่า ท่านไม่คิดหลอก ...ท่านไม่เอามา

ใส่ใจของท่าน......ขออะไรมา ท่านก็ให้ตามความรู้ที่ท่านมี

ให้แล้วก็จบ ...ไอ้คนที่รับมานี่แหละกลับมีปัญหาเพิ่มเอง.....

จะใช้ยังไง....ใช้แล้วจะได้ผลไหม.....เมื่อไรจะเห็นผลเสียที...

เป่าเที่ยวแรก ไม่เห็นมอง เป่าเที่ยวสองก็ยังเฉย เป่าเที่ยวสาม

ก็ยังเลยตามเลย.....เป่า...เป่า.....ยังงี้คนไปขอเหนื่อยเองครับ

เวลาใช้ของครูอาจารย์ ต้องเชื่อมั่นก่อนว่าช่วยเราได้ ....

ใช้แล้วต้องอดทน....เชื่อมั่นแล้วรอผล......อยู่ที่เรา 70 อยู่ที่ของ

30 นี่คือประมาณการ ถ้าต้องการ 100 ต้องเชิญท่านมาทำ...

ลำบากครับ ...แต่ค่าตัวแพงนะ....อิอิอิ

เอาของดีมา เชื่อมั่น ให้ได้ 100 แล้วทำตามที่เจ้าของแนะนำ

ทำแล้ว ครบถ้วนแล้วต้องใจเย็น รอ รอ รอ ครับ

10. RainyWindy

RainyWindy เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    โอนเงินแล้วนะครับ

ผมโอนเงินทำบุญช่วยน้องปังปอนด์แล้วนะครับ

รายละเอียดตามไฟล์แนบครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. viok

viok เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเอารูปสลิปลงได้ คุณนริศสอนครับ

ผมโอนเงินช่วยน้องปังปอนด์ 599 บาท ครับ

ขนาดไฟล์:
      73 KB
      เปิดดู:
      63
  12. arjarhnnop

อย่าลืมนะครับ มีเวลา อีก 2 วัน

- เริ่มต้นประมูลแล้ว เริ่มต้นที่ 500 บาท
    - เพิ่มขึ้นครั้งละเท่าไหร่ก็ได้

- ปิดประมูลวันอังคารที่ 21 ก.ค. เวลา 16.00 น. (เวลาเว็บพลังจิต)
    - ผู้ชนะประมูล โอนเงินเข้าบัญชีพี่ลอย โพสต์สลิปบนกระทู้แล้ว PM แจ้งที่อยู่จัดส่งไปที่ arjarhnnop เพื่อจัดส่งตะกรุดต่อไป

ตะกรุดนี้มีข้อมูลปรากฎตามที่อาจารย์นพได้กล่าวไว้ข้างต้น
    เป็นของที่ระลึกที่ครูบาอาจารย์มอบมาร่วมโมทนาบุญกับพวกเรา
    ด้วยความเมตตาและกรุณาต่อน้องปังปอนด์
    ขอทุกท่านได้โปรดพิจารณาข้อมูลและรูปถ่ายให้มั่นใจก่อนร่วมประมูลนะครับ :)

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

.<!-- google_ad_section_end -->

13. arjarhnnop

ราคายังไม่ค่อยเดินเท่าไร

เที่ยวนี้คงบริจาคได้ไม่มาก

ใครอยากทำบุญกับน้องปังปอนด์

เชิญนะครับ ราคาประมูลชุดนี้ ขณะนี้

2,200 โดยคุณศ.รุ่งเรือง ครับ

ARJARHNNOP

14. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    คาดว่าคงเป็นกลางเดือนด้วยแหละครับ

15. arjarhnnop

16. arjarhnnop

พรุ่งนี้ 4 โมงเย็น หมดเวลา

พรุ่งนี้วันสุดท้าย 16.00 ท่านที่สนใจ รายการนี้ 3 ชิ้น
    อย่าลืมนะครับ

ARJARHNNOP

17. arjarhnnop

18. arjarhnnop

วันนี้ปิดยอด ให้น้องปังปอนด์

วันนี้ สำหรับชุดให้น้องปอนด์ ของพระอาจารย์ 3 ท่าน

อย่าลืมนะครับ มีเวลา อีก ไม่กี่ชั่วโมง ขณะนี้ยอดสูงสุด คุณศ.รุ่งเรือง ที่ 2,200 บาท ครับ

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->- เริ่มต้นประมูลแล้ว เริ่มต้นที่ 500 บาท
    - เพิ่มขึ้นครั้งละเท่าไหร่ก็ได้
    - ปิดประมูลวันอังคารที่ 21 ก.ค. เวลา 16.00 น. (เวลาเว็บพลังจิต)
    - ผู้ชนะประมูล โอนเงินเข้าบัญชีพี่ลอย โพสต์สลิปบนกระทู้แล้ว PM แจ้งที่อยู่จัดส่งไปที่ arjarhnnop เพื่อจัดส่งตะกรุดต่อไป

19. arjarhnnop

ท่า จะเรียบร้อย คุณศ.รุ่งเรือง แล้วมั๊ง

เดิน นิ่มๆ เงียบๆ เรื่อยๆ เฉื่อยๆ

มีใครสนใจก็เข้ามานะครับ วันนี้ 16.00

เวลา พลังจิต นะครับ คงจะหาครบ

ทีเดียว 3 รายการแบบนี้ ยาก ครับ

20. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    ท่านอ.ลองเพิ่มอีกสักรายการสิครับ จะได้ขยับแรงๆอีกหน่อย อิอิ

ขอคอมเม้นอีกแล้วว่า ระยะเวลาประมูลอาจจะนานไปสักหน่อย พอราคาสูงก็เลยนิ่งๆกันหมด ผมว่าประมูลกันไม่เกิน 3 วัน น่าจะมันส์กำลังดีครับผม อีกอย่างรายการทำบุญจะได้หมุนเวียนเร็วกว่านี้ครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้